[Thảo luận] Chú em xxx đội 2 – Bắt bừa lại còn rất xấc xược

phamngocbinh

Xe tải
Bọn lính trẻ đội 2 này có truyền thống xấc xược, đợt trước mình cũng gặp trường hợp tương tụ, có cái lạ là đội này giáp dục chiến sĩ thế nào mà luôn coi thường chỉ huy của mình. Vụ đó mình có nói mình biết gia đình a H trắng nguyên TP CSGT và chị T vợ a ấy, chiến sĩ trẻ buông luôn một câu, H trắng về hưu rồi a nhé, đến lượt a Đ đội trưởng rồi a L đội phó phụ trách tuần tra dẫn đoàn, bọn trẻ cũng ko coi ra gì. Chắc đội này toàn tuyển CCCC trong ngành. Lạ cái khi tiếp xúc với các bác chỉ huy lại rất nhã nhặn và đáng tôn trọng. ...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
ây gu, sao cụ không gửi đoạn clip ghi âm cho nó ít mát mẻ đi, cỡ này nó bướng còn lâu mới tiêp thu,

phamngocbinh

Xe tải
E xloi, chắc cụ là xxx nhỉ? E nói thế này nhé. xxx cũng tuổi đ gì mà e phải sợ để mà ko thử. Riêng cái đám xxx bắt láo. Thách kẹo đ dám lập bb e cụ nhé. Lập giúp em, em lột cmn lon ra đấy. Cụ tin ko? Ko tin thì công bố danh tính cụ đứng đâu đi. Em đi qua chỗ ấy cho mà bắt láo em THẬT cmn luôn đi. Các cụ OF làm chứng luôn
đọc com của cụ daramail18 thấy hơi gợn, nên nói rõ cho cụ hiểu, xxx có sao có vạch nên cũng dễ hình dung "tuổi tác" nhưng dân thì muôn hình vạn trạng có thể và rất nhiều người cho xxx cứng trở thành " thằng trẻ con nhiều tuổi " đấy. Thực ra sai đúng chưa cần biết nhưng thái độ rất quan trọng, cầu thị thì lỗi nhỏ bỏ qua thôi, nhưng đúng là chiến sĩ trẻ đội 2 có rất nhiều vans đề. Chỉ huy đội nên xem lại....

Vừ Già Pó

Xe hơi
Chiều đến chờ ở cổng đội, theo về đến nhà. Phục kích oảnh bỏ mẹ nó đi cụ

dreamwater

Xe điện
đọc com của cụ daramail18 thấy hơi gợn, nên nói rõ cho cụ hiểu, xxx có sao có vạch nên cũng dễ hình dung "tuổi tác" nhưng dân thì muôn hình vạn trạng có thể và rất nhiều người cho xxx cứng trở thành " thằng trẻ con nhiều tuổi " đấy. Thực ra sai đúng chưa cần biết nhưng thái độ rất quan trọng, cầu thị thì lỗi nhỏ bỏ qua thôi, nhưng đúng là chiến sĩ trẻ đội 2 có rất nhiều vans đề. Chỉ huy đội nên xem lại....
sao vạch với e đơn giản nó là thâm niên của xxx thôi, chứ e còn tuổi tác đóng nháy nháy như cụ e ko quan tâm. Nó có là con ông nào thì con, bắt đúng ko sao, chứ bắt láo mãi, k thọ lâu đc đâu cụ ạ. E thích cách nói của cụ. E cũng đã từng gặp nhiều cụ cho xxx thành thằng trẻ con nhiều tuổi rồi ạ. Mời cụ 1 ly

dreamwater

Xe điện
Bọn lính trẻ đội 2 này có truyền thống xấc xược, đợt trước mình cũng gặp trường hợp tương tụ, có cái lạ là đội này giáp dục chiến sĩ thế nào mà luôn coi thường chỉ huy của mình. Vụ đó mình có nói mình biết gia đình a H trắng nguyên TP CSGT và chị T vợ a ấy, chiến sĩ trẻ buông luôn một câu, H trắng về hưu rồi a nhé, đến lượt a Đ đội trưởng rồi a L đội phó phụ trách tuần tra dẫn đoàn, bọn trẻ cũng ko coi ra gì. Chắc đội này toàn tuyển CCCC trong ngành. Lạ cái khi tiếp xúc với các bác chỉ huy lại rất nhã nhặn và đáng tôn trọng. ...
Đồ là tuyền con cháu các cụ cả. Béo bở nên thi nhau nhét vào. Làm thì láo, chả có tí đạo đức nào

nesta_vn84

Xe buýt
thằng xxx bố láo ăn cắp, vì nó mà hình ảnh csgt xấu đi trong mắt người dân!

Caphedangvn

Xe tải
Cụ up file ghi âm của cụ lên fshare hoặc mediafire, em xóa rồi gửi lại cho cụ.

bietlaixe

Xe hơi
em công nhận là phải có người như cụ chủ nói như vậy thì các bạn xxx kia mới rút kinh nghiệm được, chứ thái độ đó là thực sự k đúng tý nào

QuietmanQ

Xe điện
Vậy trường hợp ko có biển 411 mà chỉ có mũi tên chỉ hướng đi ở trên đường thì trường hợp này đc coi là "không tuân theo hiệu lệnh, chỉ dẫn của vạch kẻ đường" phải ko cụ ?
Cụ [@dreamwater;52414] tiếp tục trả lời giúp cụ này với.

dreamwater

Xe điện
Vậy trường hợp ko có biển 411 mà chỉ có mũi tên chỉ hướng đi ở trên đường thì trường hợp này đc coi là "không tuân theo hiệu lệnh, chỉ dẫn của vạch kẻ đường" phải ko cụ ?
Mũi tên trong QC được quy định là vạch đường. Vì vậy nếu chỉ vi phạm mũi tên thì chỉ là ko tuân thủ biển báo hiệu, vạch kẻ đường thôi. Tuy nhiên, nếu cụ cứng có thể tranh luận nếu mũi tên bất hợp lý khi k có biển 411

xe than

Xe tăng
Cụ chủ vừa ấy vừa run.

HKCat

Xe buýt
Kính các cụ,
Lâu lắm rồi e ko xuất hiện ở OF nhà mình vì thấy các cụ nhà ta càng ngày càng cứng hơn đá, sắc hơn dao nên ko cần tư vấn tư véo gì.
Các cụ ạ. Bao giờ làm việc với các xxx e luôn có video ghi âm ghi hình đầy đủ, nhưng rất tôn trọng nhau nên chưa bao giờ em post hình hay nội dung ghi âm lên OF hay bất cứ diễn đàn nào. Em thực hiện đúng tinh thần “Văn hóa ghi âm/ghi hình khi trao đổi với các xxx” như đã từng chia sẻ với các cụ trong nhiều bài trước.
Nhưng hôm nay em cực kỳ bực mình vì thái độ cực xấc láo của 1 chú em đội 2. Nên bắt buộc phải cho chú e lên đây.
Em xin phép ko đưa nội dung ghi âm mà chỉ cắt hình đưa lên đây vì thực lòng em cũng không muốn làm khó ai.
Việc là thế này:
- Sáng nay em có việc ở trong Ciputra. Em đã từng đọc bài của 1 cụ nào đó về tình trạng xxx bắt sai làn ở đoạn đường này dù từ Ciputra ra là đã qua sau biển 412. Vì vậy em quyết định làm chuột bạch để nhắc nhở anh em đừng làm khó nhân dân.
- Lúc quay ra em theo cổng ra đường Võ Chí Công (Đường từ cầu Nhật Tân xuống. Cổng Ciputra này nằm ngay giữa 1 ngã tư không có đèn. Đi từ cầu Nhật Tân xuống thì 2 làn trong cùng là xe con, làn tiếp theo là xe khách. Do vừa từ trong cổng ra, 2 làn kia còn xe chạy tốc độ cao, hơn nữa qua ngã tư này, biển phân làn 412 không còn hiệu lực, vì vậy em di chuyển chậm trên làn số 3 này. Nhưng đang dừng thì chú em thiếu úy này nhảy ra và bắt lỗi em đi sai làn. Rất nhẹ nhàng em đã giải thích cho chú em này về biển 412 và biển 411. Nhưng chú e này nhất định không nghe, và to tiếng. Em ko nói chuyện với chú e này mà vào thẳng bốt, gặp 1 bác Trung tá. Nói chuyện với bác ấy rất nhẹ nhàng, và em đánh giá rất cao cách nói chuyện vui vẻ với dân, bác ấy cũng khẳng định em không sai vì ngã tư ấy sau biển trên cầu xuống. Bác ấy chuyển thành “Nhắc nhở” em và mời em đi.
- Ok, 2 chú cháu nói chuyện vui vẻ xong xuôi bắt tay chào nhau không sao. Em chỉ cười nói lại 1 câu. “Cháu cảm ơn chú nhắc nhở và đánh giá cao nếu như anh em xxx ở đây nhắc nhở để người tham gia GT đi đảm bảo ATGT. Nhưng còn nếu như đồng chí thiếu úy kia mà xuống xe đã gay gắt nói quy phạm lỗi sai làn và đòi giấy tờ cháu thì không được.” Em với thêm 1 câu: “Đồng chí thiếu uy ơi, đồng chí tên gì ấy nhỉ?”. Chú e kia có vẻ rất hậm hực giờ lại bị e nói móc nên quay ra cay cú. Và bắt đầu phi ầm ầm ra, sấn sổ chắp tay sau mít dí mặt vào vào mặt em, hích ngực như kiểu muốn oánh nhau (Nói thật với các cụ, hôm nay ko phải nó mặc bộ quần áo đấy, thì chắc chắn e táng vào mặt nó vài cái cùi chỏ) rồi to tiếng mắng em “Tôi đây này, anh thích làm gì, làm đi. Anh không đủ tư cách hỏi tên tôi, không đủ thẩm quyen để nói chuyện pháp luật với tôi …” Ngoài ra ăn nói rất xấc xược nữa. Em bắt buộc phải cho chú ta 1 bài học tại bốt: “… đồng chí chỉ là con dân, ăn cơm dân mặc áo Đản_g , dân chúng tôi cho đồng chí mặc bộ quân phục ấy, thì cũng lột bộ quần áo ấy được”.

Qua đây, nhắc với chú em Thiếu úy: A biết chắc chắn chú em cũng có vào OF. Nếu tự nhận ra mình, thì lần sau ăn nói với nhân dân phải đàng hoàng, đừng tỏ thái độ xấc xược. Không biết chú em là con ai level cao đến đâu. Nhưng thái độ hỗn của chú em với chính cả thượng cấp của chú và nhân dân như hôm nay thì chú em cẩn thận đấy. Có ngày không còn bộ quân phục ấy mà mặc đâu. Lần sau đừng xấc với dân.

Số người hiểu biết như cụ rất ít. Đa số là không hiểu luật, số đông sợ xxx, ngại cãi nhau, mất thì giờ...nên nhanh chóng cưa đôi tiền phạt với xxx. Đây là câu trả lời tại sao xxx rất tích cực bắt láo!

design0804

Xe tải
Mưa gió , cụ phải thông cảm cho xxx chứ . Cụ lại còn chơi cái bài thử , thì họ không phạt là may cmn cho cụ roài . Cụ tuổi đ gì đòi thử cảnh sát ?
mấy thằng xxx này rình nó tan sở mặc qao bt đập cho 1 trận nhừ tử sau mới chừa dc , nó đang mặc áo vàng thì nó là cháu thủ tướng rồi :))

Việt Quất

Xe tải
Tạng người ăn nhiều đồ tạp nham quá ( sữa của cháu, mồ hôi của dân......) lên nó phì ra mà kụ..còn cái mẹt thì DẦY chứ chẳng phải dừ đâu../.
Cụ nặng lời quá :)) âu cũng là do dân mình, cứ cứng ko cho họ ăn thì chỉ một thời gian biết nhau ngay

acc1975

Xe tải
Ý kiến của cụ là một cách. Nhưng cái cách của cụ chỉ giải quyết cái ngọn còn về bản chất vấn đề chúng ta không động đến thì mãi mãi nó là thế ( nhắc lại một chút e ko hề yêu hay ghét đồng chí CSGT kia)
Nói thêm về cái vụ học sinh lớp 7 đánh nhau. Chúng ta nên xem lại môi trường giáo dục chứ không thể đổi nỗi do bản thân các em học sinh được. Rõ dàng những năm gần đây sự suy thoái của trẻ em vị thành niên đang rất báo động vậy do đâu. Các em còn quá trẻ để nhận thức được hết các vấn đề xã hội những gì các e làm có thể nói phần nhiều do bộc phát. Chẳng qua báo chí và nhà trường cứ xoáy quanh cáemem để cộng đồng quên đi cái trách nhiệm của các nhà tự xưng là " làm giáo dục "
Cách của cụ cũng giống hệt cách mà các lều báo thường nói.
Tuy nhiên theo em trước khi xử lý đến cái gốc (không biết đến bao giờ ), ta cũng cần xử lý cái ngọn cụ ạ.
Nếu không xử lý cái ngọn, nhiều người vẫn tưởng cái CÂY này vẫn tốt. Nếu thầy KHOA (chống tiêu cực trong thi cử) cũng giống như cụ : cần xem lại môi trường giáo dục, thì đến bao giờ mọi người mới thấy được bộ mặt thật của nó đây.

emnhaque1977

Xe máy
Sao các cơ quan báo, đài không làm một cái phóng sự có tiêu đề là: Hình ảnh đẹp của người chiến sỹ CSGT trong lòng nhân dân các cụ nhể?

emnanongdan

Xe đạp
Cách của cụ cũng giống hệt cách mà các lều báo thường nói.
Tuy nhiên theo em trước khi xử lý đến cái gốc (không biết đến bao giờ ), ta cũng cần xử lý cái ngọn cụ ạ.
Nếu không xử lý cái ngọn, nhiều người vẫn tưởng cái CÂY này vẫn tốt. Nếu thầy KHOA (chống tiêu cực trong thi cử) cũng giống như cụ : cần xem lại môi trường giáo dục, thì đến bao giờ mọi người mới thấy được bộ mặt thật của nó đây.
Cụ lại không hiểu ý em rồi. Còn ý của cụ tức là ở đây chúng ta xử lý phần ngọn còn phần gốc chúng ta để cho người khác( trích: "Tuy nhiên theo em trước khi xử lý đến cái gốc (không biết đến bao giờ )". Tất nhiên với mỗi khả năng mỗi người giải quyết đuộc đến đâu đều đáng quý đến đấy. Nhưng nếu cứ mãi đùn đẩy cho người khác thì không biết đến bao giờ mới giải quyết được. Điều em muốn nói ở đây là không nên để báo chí định hướng quá tập chung vào xử lý cái ngọn. Tại sao báo chí phải định hướng người dân bởi các cơ quan nhà nước rất sợ dư luận của người dân. Cái duy nhất mà người dân có thể đớng góp thay đổi cái gốc là dư luận gây áp lực lên cơ quan để thay đổi.
Việc cụ nhấn mạnh thay đổi ngọn trươc và cụ lấy hình ảnh cái cây ví dụ làm e liên tưởng tới cái cây. Đối với cái cây nếu chúng ta cắt một cái ngọn của nó đi thì nó đâm thêm rất nhiều ngọn khác( đối với cái cây là tốt nhưng đối với cái "ngọn kia" thì e nghĩ cần xem xét lại)
Trích" Cách của cụ cũng giống hệt cách mà các lều báo thường nói". Em có thể hiểu ý cụ như thế này được không ạ. Ý cụ là e đang nói rất là chung chung và khá to lớn giống báo chí nói( giống thôi nhưng bản chất khác). Theo em thấy ở nước ta có hàng trăm cơ quan báo chí nhưng tất cả các cơ quan này đều thuộc sự kiểm duyệt của các đồng chí... do đó các anh báo chí nói đông nói tây đều phải được các đồng chí cho phép. Thế nên thông tin trên báo đều phục vụ mục đích cho các đồng chí cụ thể như: Các chương trình 3 Không, 4 có, Noi theo..... Hay những phát biểu đao to búa lớn( người dân nghe sướng cả cái lỗ tai) của các "cốp" trung ương khiến mọi người thấy ngán ngẩm, sáo rỗng. Bởi họ không hành động cụ thể. Do vậy cụ thấy em nói vậy nên cụ cũng đánh đồng em với các đồng chí(tủi thân em nào có được miếng nào).
Theo em hiểu ý của cụ không biết đúng hay sai thì cụ góp ý nhé. Cụ đang thất vọng về cái xã hội, cụ không còn tin vào sự thay đổi của XH và cụ khá là hài lòng với những cái hiện tại và chấp nhận để nó diễn ra. Thực ra đây là cái cảm giác bất lực của cụ và em và theo em nghĩ là rất nhiều cụ khác.

Chỉnh sửa cuối:

acc1975

Xe tải
Theo em hiểu ý của cụ không biết đúng hay sai thì cụ góp ý nhé. Cụ đang thất vọng về cái xã hội, cụ không còn tin vào sự thay đổi của XH và cụ khá là hài lòng với những cái hiện tại và chấp nhận để nó diễn ra. Thực ra đây là cái cảm giác bất lực của cụ và em và theo em nghĩ là rất nhiều cụ khác.
Quả thực cụ kết lại câu này khá chuẩn. Trên otofun mình giờ hay nghe câu " đã có *** và NN lo".
Quay lại trường hợp cụ thể này. Dù sao cụ cũng đã có clip, không nên để mốc meo trong máy của cụ. Cụ vẫn che cái mẹt của trẻ trâu này (càng hay vì như vậy có khi nó sẽ thành đại diện cho cả ngành này), rồi cụ cho lên đây.

Chỉnh sửa cuối: