[Funland] chú em tự vệ do bị hành hung,nhưng người hành hung khả năng không qua khỏi,liệu chú em có bị truy tố không ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, vì cụ từng trải. Chứ em thì thấy rất nhiều nhóm các cụ/mợ tre trẻ "thành đạt", đi chơi du lịch ăn uống khệnh khạng lắm. Ăn to nói lớn, hạch sách nhân viên "cu ơi-gái ơi" nước mắm hành tỏi...rồi thì là mày gọi quản lý ra đây.
Mìnhcó tuổi rồi chứng kiến còn ngứa mắt, đừng nói bọn trẻ con mới lớn có tí dấm.
Cụ nghĩ giống em như 2 giọt Nước, hồi những năm 99-2000 bọn em đi hát karaoke chung ( mốt hồi đấy) chỉ vì hát hay hơn cũng có bị ném chai bia. Đi đâu cũng nhún mình khiêm nhường tí cho nó yên an

hxduong

Xe lăn
Em nói thật là em đi ăn uống ở đâu cũng phải nhìn ngó trước sau, quán xá ntn, ngồi riêng là tốt nhất. Thấy có biểu hiện cà khịa phức tạp thì em nhanh nhẹn rút kể cả chưa no
Chuẩn đấy cụ, tránh đc thì nên tránh ngay. Mang tiếng hèn cũng chẳng chết.

pbinh979

Xe tăng
Phòng vệ chính đáng, nếu cụ có luật su giỏi tư vấn.
nó dùng dao, mình dùng tay thì làm sao mà căn cho biết điểm dừng.
khai cho khớp, là chỉ cố gắng chống cự, bọn kia rất hung hãn...... blo bla , quan trọng mọi người cùng khai.
hoặc dễ nhất là lúc đó tôi sợ quá, chả nhớ gì, chỉ chống trả theo bản năng...... NHỚ NHÉ

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ ngồi ô tô mà lại để cho bo j nó giật đc cửa xe ra thế! Cụ đi cùng mấy bác đặc công có nghề đủ tự tin để hạ chúng nó thì cứ bình tĩnh ngồi im trong xe để xem chúng nó đập cái xe cái đã! Trong lúc đó thì gọi 113 ! Sau đó thì cụ muốn đánh chúng nó thế nào thì đánh chứ! Như thế mới coa bằng chứng tự vệ chính đáng! Như cụ kể thì có khi đội của cụ chủ đích mở cửa xe xuống tẩn đội kia rồi! Vẫn là tự vệ nhưng chứng cứ ko rõ ràng cụ ạ
Ngồi yên trong xe nó giật cửa, đập kính rồi xiên từ ngoài vào thì đỡ kiểu gì hở Bác?
Ca này khó. Như cụ tả thì ông kia đánh liên tiếp tới mức tay lủng lẳng rồi thì em e lành ít dữ nhiều. Cơ bản người điều tra muốn viết như thế nào thôi
Thực sự mà nói thì chuỗi đòn của chú kia nó diễn ra chỉ trong vòng khoảng 10-15 giây thôi bác ah. Đòn thế ấy tung ra thì không ngưng lại được, eim hình dung rằng khi phá thế dao phóng của thằng kia là chú cựu bộ đội áp sát nhập nội, mà áp sát rồi thì các đòn thế là đánh gục đối phương... đánh nửa vời buông nó ra là rất nguy hiểm, chưa kể nó có đồng bọn cầm đồ chơi sẵn sàng lao vào...

tienaka

Xe điện
Ngồi yên trong xe nó giật cửa, đập kính rồi xiên từ ngoài vào thì đỡ kiểu gì hở Bác?

Thực sự mà nói thì chuỗi đòn của chú kia nó diễn ra chỉ trong vòng khoảng 10-15 giây thôi bác ah. Đòn thế ấy tung ra thì không ngưng lại được, eim hình dung rằng khi phá thế dao phóng của thằng kia là chú cựu bộ đội áp sát nhập nội, mà áp sát rồi thì các đòn thế là đánh gục đối phương... đánh nửa vời buông nó ra là rất nguy hiểm, chưa kể nó có đồng bọn cầm đồ chơi sẵn sàng lao vào...
Thì lúc đó ai còn nghĩ gì được cụ. Nhưng cụ chủ thuê luật sư rồi thì chỉ luật sư mới gỡ được. E cũng vào chém theo ý chủ quan cho cụ chủ lường trước sự việc. Chứ còn thực hiện ntn chỉ người làm trực tiếp mới biết được

giangha2k3

Xe tăng
Mệt đấy, nếu nó chỉ bị một chấn thương nặng thì còn thoát, chứ bị cả gẫy tay lủng lẳng lẫn chấn thương thái dương thì nó là vượt phòng vệ chính đáng rồi, vì chỉ với một trong hai chấn thương trên sảy ra, thằng kia đã mất khả năng gây nguy hiểm rồi.

cuong69

Xe tăng
Người OF
Tuỳ thuộc vào ..... tiền và .... mối quan hệ của 2 bên !

VoCan

Xe điện
tình hình ngon lắm cụ hơi,hiện chưa thế kể rõ ra đc,cu kia ko sao,gãy tay thôi,rách đầu thôi,vài ngày nữa cậu kia ổn ko quá 20% thương tích thì câu truyện nó lại khác hoàn toàn,luật sư bên em tư vấn đâm đơn kiện,kiện cho nó sáng mất ra,sau khi sắp xếp với bên công quyền,giờ bọn em là bị hại nhé,không phải bị cáo đâu
Chúc mừng thớt , tai qua nạn khỏi .Nhưng cụ cứ kiện theo lời luật sư đi cụ , chứ bọn kia biết sợ thì không sao , chứ tụi đó đâm đơn trước , ra tòa mình lại thành bị cáo

AnhViVu

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ thớt trước đã, 1 là combat không bị ăn dao, 2 là không vụ này có vẻ êm rồi.
Qua đây mới thấy một khi vụ việc đã xảy ra thì mỗi người lại nhìn nhận khác nhau, người thì bảo cố ý giết người, người khác lại bảo phòng vệ chính đáng. Tránh được là tốt nhất.

tieunhupha

Xe điện
Trước tiên là em chúc mừng đội cụ thớt, thoát hiểm giữ được mạng và khả năng cao là tránh được "đáo tụng đình".
Thứ 2 là, trong thớt này có khá nhiều ông/bà trẻ ngồi máy lạnh, xem ngôn tình nhiều. Khệnh khạng vào phán nhân tính, rồi hệ lụy rượu bia nọ kia. Đúng là mạng ảo nên thích chém gì thì chém. Rồi thì đến ngày các ông/bà chẳng may "sẩy nhà", ví dụ đi du lịch lọ chai, ra quán ăn uống bị bọn trẻ con địa phương nó ngứa mắt, rồi nó đem phóng lợn với tuýp nước nó quây, thì mang kiến thức phòng lạnh ra mà giáo dục chúng nó nhé !
Cụ đừng đẩy vấn đề sang hướng khác cụ ạ.
Chẳng ai ủng hộ bọn hành hung người khác cả. Vấn đề ở đây là việc tự vệ thế nào là hợp lý. Còn rõ ràng việc bảo vệ được tính mạng là tốt nhất, nhưng nếu có thể thì hãy tránh để bị rơi vào tình huống pháp luật sờ đến. Chắc cụ biết lỗi " vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng" chứ ạ. Còn cụ muốn nó đánh mình thì mình đánh lại là hòa thì tùy cụ thôi. Em là em vẫn ko bênh thằng hành hung người khác.

khanhtx8

Xe tăng
Tay bị bẻ là tay cầm dao cụ ạ,thế ko đánh gục nó đâm mình thì sao cụ,nó đánh trước chả nhẽ ko đánh lại ạ
Về nguyên tắc ở xứ này thì nó muốn hiếp phải cho nó hiếp, nó muốn đâm cụ phải cho nó đâm, còn không muốn nó đâm nó hiếp thì cụ phải chạy được hoặc cụ phải có tiền chạy án nếu cụ muốn tự vệ. Còn cụ không có mà lại tự vệ thì chỉ có đi tù. Sống ở thiên đường, luật pháp nghiêm minh, thương dân như con là nó phải như thế.

/Chúc mừng cụ đã xong việc :D

Chỉnh sửa cuối:

mega_fun

Xe điện
Tình tiết của ông chú cụ còn mức độ giảm nhẹ là chỉ đánh đấm bằng tay, không dùng hung khí thì cũng nhẹ thôi, đúng cửa còn nhẹ nữa.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vầng, vì cụ từng trải. Chứ em thì thấy rất nhiều nhóm các cụ/mợ tre trẻ "thành đạt", đi chơi du lịch ăn uống khệnh khạng lắm. Ăn to nói lớn, hạch sách nhân viên "cu ơi-gái ơi" nước mắm hành tỏi...rồi thì là mày gọi quản lý ra đây.
Mìnhcó tuổi rồi chứng kiến còn ngứa mắt, đừng nói bọn trẻ con mới lớn có tí dấm.
Em đồng ý với bác 70%, còn 30% còn lại thuộc về phía bên kia...
Hix 1 xã hội không có chuẩn mực cơ bản nó xảy ra muôn vàn hệ lụy vậy đó bác!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng đẩy vấn đề sang hướng khác cụ ạ.
Chẳng ai ủng hộ bọn hành hung người khác cả. Vấn đề ở đây là việc tự vệ thế nào là hợp lý. Còn rõ ràng việc bảo vệ được tính mạng là tốt nhất, nhưng nếu có thể thì hãy tránh để bị rơi vào tình huống pháp luật sờ đến. Chắc cụ biết lỗi " vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng" chứ ạ. Còn cụ muốn nó đánh mình thì mình đánh lại là hòa thì tùy cụ thôi. Em là em vẫn ko bênh thằng hành hung người khác.
Cái trong ngoặc kép của cụ nó là cái bẫy,rất mong manh nhưng rất hiệu quả...y như tơ của 7 con yêu nhện trong Tây Du Ký.
Ý thức,nhìn nhận và ghi nhớ sẽ tránh đc.

Cơ mà khó...chân tu như Đường Tăng còn khốn đốn kìa.

tieunhupha

Xe điện
Cái trong ngoặc kép của cụ nó là cái bẫy,rất mong manh nhưng rất hiệu quả...y như tơ của 7 con yêu nhện trong Tây Du Ký.
Ý thức,nhìn nhận và ghi nhớ sẽ tránh đc.

Cơ mà khó...chân tu như Đường Tăng còn khốn đốn kìa.
Vâng cụ. Em chỉ mong được may mắn kiềm chế khi mình giữ được thế chủ động thôi cụ ạ, chứ em ko dám nói mạnh điều gì. Vì suy cho cùng giữ được mạng phải đặt lên hàng đầu rồi.:D

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
nếu điều tra phòng vệ chính đáng thì chú bạn sẽ k bị truy tố,trường hợp như b mô tả là phòng vệ chính đáng rồi. Mà cơ quan điều tra họ tìm ra tình tiết vượt tự vệ vd như đối tượng tấn công bị tẩn gục rồi mà chú b tiếp tục đánh nó sẽ phải chịu tránh nhiệm vượt quá phòng vệ chính đáng
Cụ này nói chuẩn này, khá căng vì việc chứng minh chứng tỏ vụ này rất mong manh

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
tình hình ngon lắm cụ hơi,hiện chưa thế kể rõ ra đc,cu kia ko sao,gãy tay thôi,rách đầu thôi,vài ngày nữa cậu kia ổn ko quá 20% thương tích thì câu truyện nó lại khác hoàn toàn,luật sư bên em tư vấn đâm đơn kiện,kiện cho nó sáng mất ra,sau khi sắp xếp với bên công quyền,giờ bọn em là bị hại nhé,không phải bị cáo đâu
Oh em chưa lội hết còm :)) mừng cho cụ

Ohno

Xe buýt
Chúc mừng luật sư chuẩn chủ động biến bên ta thành bị hại là quá đúng đó cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng