Thảo luận Chủ đề Hot: Tản mạn về CRV 2018 và CX5 2018

bentley8

Xe điện
Mit giảm giá rồi, con Maz thì sao?

Truong Chi Cuong

Xe đạp

Ngay khi CX5 tăng giá, CRV về giá đúng như lời đã hứa em đã cọc sáng nay r ạ
Bên sale có báo khi nào nhận được xe không anh? Hay là anh chỉ kí HD rồi ngồi đợi cho đến tháng 6, lúc đó Honda lại nói này nói nọ và giá sẽ tăng lên và khách lại tiếp tục rút cọc. Mỗi ngày mọi chuyện đã khác còn đây tới gần 90 ngày. Theo em thì bác ngồi theo dõi thị trường, gần tới giao xe thì lúc đó đi mua. chứ giờ theo tâm lý kí cọc xong là muốn giao xe liền

Truong Chi Cuong

Xe đạp
LẤy crv đi cụ. Một khi đã lăn tăn thì múc luôn cái mình cho là đúng giá trị thực. Em thấy crv nhập, option ngon, giá lại mềm mại, giảm gần 200 triệu so với trước, rất đáng tiền. Tội gì mua cx-5.
Thật tế trước tết ngta dự đoán CRV tầm dưới 1 tỷ, nhưng khi hàng về đại lý Honda hét giá gần 1 tỷ 2 bây giờ thuế về 0% thì giá xe quay về đúng giá ban đầu, như vậy đâu gọi là giảm giá.

zonzonqb

Xe hơi
Thật tế trước tết ngta dự đoán CRV tầm dưới 1 tỷ, nhưng khi hàng về đại lý Honda hét giá gần 1 tỷ 2 bây giờ thuế về 0% thì giá xe quay về đúng giá ban đầu, như vậy đâu gọi là giảm giá.
Dự đoán nó khác với việc đưa ra giá chính thức rồi sau đó tăng giá cụ ạ. Crv lúc đầu chỉ là dự đoán thì khi đưa ra thị trường chính thức việc tăng hay giảm đều có thể dễ chấp nhận. Giá khi cx5 dự đoán cũng khác so với giá khi vừa có xe mới. Và cũng khác khi có nghị định 116 . Tăng giá. Trên 1 sản phẩm mà ko thể đồng nhất giá. Thì là hiện tượng làm ăn chộp giật còn gì nhỉ.

Mrphamvn

Xe tăng
Bên sale có báo khi nào nhận được xe không anh? Hay là anh chỉ kí HD rồi ngồi đợi cho đến tháng 6, lúc đó Honda lại nói này nói nọ và giá sẽ tăng lên và khách lại tiếp tục rút cọc. Mỗi ngày mọi chuyện đã khác còn đây tới gần 90 ngày. Theo em thì bác ngồi theo dõi thị trường, gần tới giao xe thì lúc đó đi mua. chứ giờ theo tâm lý kí cọc xong là muốn giao xe liền
Giá đã đc honda chính thức rồi còn ko chắc chắn à bác ? Đợt trước tếtlà giá dự đoán
Khách CX5 chắc mất khá khá ông chuyển qua CRV

Chó Dại

Xe đạp
Lăn tăn với San chứ CX thì tuổi gì với CRV mà phải nghĩ nữa :)

Hiệp Sỹ

Xe đạp
Tháng 4 có xe giao cụ ạ, không có là em huỷ cọc luôn khỏi nghĩ

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Thằng TH chúa làm ăn chụp giựt, cuối năm ngoái giá còn tăng giảm theo tuần, đầu tuần tăng, éo bán được cuối tuần lại giảm. Chất lượng lắp ráp thì lởm nhất trong các hàng có mặt tại VN, nước sơn như vôi bột, đi một năm trông xuống mã như xe hãng khác 5 năm.
Nếu CX5 lắp ráp không rẻ hơn CRV nhập Thái 150-200 triệu thì sẽ éo bán được đâu !

Nguyễn Anh CDY

Xe tải
- Honda Crv đã được các đại lý cho nhân cọc, tuy nhiên thời điểm giao xe như thế nào thì chưa biết vì lô xe đợt này phải đưa vào kiểm định, thời gian kiểm định tầm 2-3 tháng.
- Thêm nữa, Honda Crv bản full option có giá 1 tỷ 068 triệu. Còn các phiên bản còn lại đều thiếu các tính năng như giữ làn đường, adaptive cruise control...
- Ngoài ra cùng phân khúc CUV và cùng kích thước (chênh nhau vài cm) thì liệu anh chị có thể bỏ thêm ra 50-60 triệu để sở hữu hàng ghế thứ 3 không?
- Từ các yếu tố trên, sao anh chị không chọn dòng Cx5 2.5 awd giá 1 tỷ 019 hoặc cx5 2.5 2wd giá 999 đầy đủ tiện nghi.
Sau đây em xin cập nhật bảng giá xe như sau
* Honda CRV
1. Bản 1.5L 1.068.000.000 (Full option, 1 cầu)
2. Bản 1.5G 998.000.000 (Thiếu các tính năng an toàn kể trên)
3. Bản 1.5 E 958.000.000 (bản base)
* Mazda CX5
1. Bản 2.5 AWD 1.019.000.000 (Full option, 2 cầu chủ động)
2. Bản 2.5 2WD 999.000.000 (Full Option, 1 cầu)
3. Bản 2.0 2WD 899.000.000 (Bản base)
Trên đây là nhưng ý kiến của em. Em là 1 TVBH Mazda, tuy nhiên không vì thể mà nói những điều tốt đẹp về Mazda không, Honda vẫn có cái hay của họ và công nghệ tuyệt vời. Tuy nhiên quyết định chọn mua xe ngoài thích ra chưa đủ mà còn phụ thuộc vào tình hình tài chính của mỗi gia đình.
Mời anh chị chia sẻ ý kiến của cá nhân mình ạ.
Hãy là người tiêu dùng thông thái.
-----------------------------
Trương Chí Cường
TVBH Mazda Bình Tân (HCM)
SDT: 0909 168 511
2 bản cao nhất chênh có mấy chục. Crv thêm hàng ghế thứ 3. Xe nhập. Danh tiếng của honda hơn mazda. Nội thất ổn. Còn vài cái opition của mazda không quá thần thánh để gỡ lại cho con xe lắp đâu ạ

Let'sviet

Xe hơi
Xe nhập chưa về kịp thì anh ý tăng giá chớp thời cơ, khi CRV đã nhập được về thì lại tính nước giảm giá thôi mà
Nhưng em đọc báo Tết vừa rồi anh ấy ủng hộ 20 Tỷ VNĐ cho người nghòe ăn tết đấy.
20 tỷ anh í tặng người nghèo chắc là trích từ số tiền thu về sau vụ tăng giá xe trc tết.

datto70

Xe container
20 tỷ anh í tặng người nghèo chắc là trích từ số tiền thu về sau vụ tăng giá xe trc tết.
Em không biết ợ, nhưng khối thằng chỉ vơ về nhà mình, tham o, tham nhũng, bỏ 1 xu cho người nghèo còn khó.

Spike

Xe tăng
Hì hì, chính xác con số công bố là 25 tỷ và trong số các doanh nghiệp tư nhân thì em thấy có Thaco và Vỉngoup là làm công tác xã hội, từ thiện nhiều nhất. Các bác cứ chịu khó Google là thấy ngay. Đừng nói với em là Toyota, Honda cũng tích cực làm công tác xã hội, từ thiện đấy :D

kizabeo

Xe đạp
Ý e đang lăn tăn như này crv đặt cọc chưa có xe về giả dụ như xe về thì hãng buôn có tăng giá lúc đó lên lại ko ạ chứ e nghi xe về lại báo giá tăng lên đó các bác ??? Rồi còn việc tăng giá của mazda thì e thấy mấy ng mua cx52018 tháng 12- tháng 1 vẫn đc giá thơm mà mới tăng giá tháng 2 đây thôi các bác ko vội thì đợi giá giảm tiếp. Em thì đang chờ thông tin con màu đỏ 2018 mặc dù đã cọc :D

zonzonqb

Xe hơi
Hì hì, chính xác con số công bố là 25 tỷ và trong số các doanh nghiệp tư nhân thì em thấy có Thaco và Vỉngoup là làm công tác xã hội, từ thiện nhiều nhất. Các bác cứ chịu khó Google là thấy ngay. Đừng nói với em là Toyota, Honda cũng tích cực làm công tác xã hội, từ thiện đấy :D
Chuyện từ thiện thì e chả mấy quan tâm. Cái từ thiện lên báo là cái mặt nổi. Chả đáng nói. Nhiều khi chỉ đánh bóng tên tuổi.
Ví như giới văn nghệ sĩ. Cô ca sĩ mỹ tâm từ thiện quá trời. Mà cũng chẳng mấy ai biết. Cố biết thì biết ba cái hoạt động lèo tèo chả đáng gì so với việc bà này làm. Hay chị phi nhung. Nuôi biết bao nhiêu đứa trẻ. Đếm đi đếm lại có khi hơn cả 25ti ấy chứ. Nhưng cũng ko ai biết mấy. Tuy nhiên có vài thằng từ thiện đôi 3 trăm triệu lại lên báo ầm ầm . Đánh bóng tên tuổi đc khen quá trời khen. Fan tăng vù vù.
Vì vậy cái chuyện từ thiện ai làm thì mình ngưỡng mộ. Còn nói anh này làm anh kia không thì mình không nắm rõ mình không cho ý kiến
Còn riêng em e vẫn thấy cái việc tăng giá của mazda là em méo ưa nổi 1 chút nào

Let'sviet

Xe hơi
Chuyện từ thiện thì e chả mấy quan tâm. Cái từ thiện lên báo là cái mặt nổi. Chả đáng nói. Nhiều khi chỉ đánh bóng tên tuổi.
Ví như giới văn nghệ sĩ. Cô ca sĩ mỹ tâm từ thiện quá trời. Mà cũng chẳng mấy ai biết. Cố biết thì biết ba cái hoạt động lèo tèo chả đáng gì so với việc bà này làm. Hay chị phi nhung. Nuôi biết bao nhiêu đứa trẻ. Đếm đi đếm lại có khi hơn cả 25ti ấy chứ. Nhưng cũng ko ai biết mấy. Tuy nhiên có vài thằng từ thiện đôi 3 trăm triệu lại lên báo ầm ầm . Đánh bóng tên tuổi đc khen quá trời khen. Fan tăng vù vù.
Vì vậy cái chuyện từ thiện ai làm thì mình ngưỡng mộ. Còn nói anh này làm anh kia không thì mình không nắm rõ mình không cho ý kiến
Còn riêng em e vẫn thấy cái việc tăng giá của mazda là em méo ưa nổi 1 chút nào
Cụ phán chuẩn! Quan điểm của em người thật việc thật, ví như em mua xe theo giá niêm yết, rồi lấy mấy chục tr tăng giá kia tự lái xe đi làm từ thiện, thì hay và ý nghĩa hơn nhiều chứ cụ nhỉ???

Cụ phán chuẩn! Quan điểm của em người thật việc thật, ví như em mua xe theo giá niêm yết, rồi lấy mấy chục tr tăng giá kia tự lái xe đi làm từ thiện, thì hay và ý nghĩa hơn nhiều chứ cụ nhỉ???
Các cụ cứ nói từ thiện như chuyện dễ làm, e khẳng định là trong cái đất nước vô thần nhưng mê tín này thì làm từ thiện là việc cực khó. Nếu làm cũng chỉ để để cầu danh. Các cụ để ý ai là người là từ thiện nhiều, ít nhất người đó phải theo một đạo nào đó: từ Thiên chúa, Hồi giáo, Cao đài, Phật giáo ... các tôn giáo đó dạy con người biết sẻ chia thay vi quan điểm của Nho giáo đã hình thành cái gọi là truyền thống mà chúng ta thường chúc vui là "Tiền vào như nước sông Đà, tiền ra nhỏ giọt như cà fe phin".