[HĐCĐ] Chủ đề cũ - Ý kiến mới: ô tô fia đình tự lái HN - DN

Có lẽ vậy. Ăn sáng ở NB hoặc DC
Diễn Châu đi cụ. Vòng vào TP NB ăn mới tử tế được, rất mất time, ngày đầu chạy căng nhất cụ chạy sớm đi cho đỡ oải. Đừng vòng vèo đến chiều oải lắm. Cố gắng để time lái xe càng ít càng tốt.
Em chân to em đạp thì phải ăn ở Cửa Lò.

hoangdanhphu

Xe đạp
Diễn Châu đi cụ. Vòng vào TP NB ăn mới tử tế được, rất mất time, ngày đầu chạy căng nhất cụ chạy sớm đi cho đỡ oải. Đừng vòng vèo đến chiều oải lắm. Cố gắng để time lái xe càng ít càng tốt.
Em chân to em đạp thì phải ăn ở Cửa Lò.
Okie cụ ơi

dig31

Xe buýt
Em cũng sắp đi HN-Hội An 7 ngày, lịch trình chi tiết thì lên đầy đủ rồi, giờ xin các cụ chỉ dẫn những chỗ nên phải đi cẩn thận hoặc đoạn nào bẫy của picachu nữa ạ. Hình như đoạn từ Diễn Châu tới hết Kỳ Anh là phải rất cẩn thận đúng không các cụ?

hoangdanhphu

Xe đạp
Cụ mua tk Vietmap đi cho đỡ lo. Nó cảnh báo biển, tốc độ, cam đấy

BINH MINH 07

Xe điện
Thời gian rất ok, thực ra trẻ đi ko mệt mà người mệt là mẹ, em khuyên cụ không nên đi quá nhiều nơi, chỉ nên ở ĐN, Hội An và Huế, các điểm còn lại chỉ là điểm dừng chân thôi, mùa hè ra ngoài nắng lắm, cho vợ con vào resort mà nghỉ, đừng ham hố check in nhiều nơi, để chuyến sau đi tiếp.
Nhà em rèn luyện từ khi con cũng mấy tháng, đến giờ đứa bé 12, lớn 17 tuổi tồi, đi khắp nơi, cạn chỗ đi rồi vì năm nào cũng đi 3-4 chuyến.

hoangdanhphu

Xe đạp
Thời gian rất ok, thực ra trẻ đi ko mệt mà người mệt là mẹ, em khuyên cụ không nên đi quá nhiều nơi, chỉ nên ở ĐN, Hội An và Huế, các điểm còn lại chỉ là điểm dừng chân thôi, mùa hè ra ngoài nắng lắm, cho vợ con vào resort mà nghỉ, đừng ham hố check in nhiều nơi, để chuyến sau đi tiếp.
Nhà em rèn luyện từ khi con cũng mấy tháng, đến giờ đứa bé 12, lớn 17 tuổi tồi, đi khắp nơi, cạn chỗ đi rồi vì năm nào cũng đi 3-4 chuyến.
Nhà cụ đi nhiều nhỉ. Vợ có lái cho đoạn nào ko ạ

SuBong2018

Xe hơi
nhà cụ đi nhiều nhỉ, em cũng thích đưa gia đình đi trải nghiệm. ngoài tour HN-DN cụ tư vấn cho em tour nào đi từ 4-7 ngày không

hoangdanhphu

Xe đạp
nhà cụ đi nhiều nhỉ, em cũng thích đưa gia đình đi trải nghiệm. ngoài tour HN-DN cụ tư vấn cho em tour nào đi từ 4-7 ngày không
Cụ đi Quảng Bình cũng được. Tuy nhiên nếu đã đến QB thì nên đạp cố vào DN :)

duythaimh

Xe buýt
Cụ lưu ý lịch trình hạn chế đi bộ nhiều, hạn chế thời điểm nắng nóng nhất ngoài trời, vì thực tế ng mệt nhất là ng chăm cháu nhỏ.

toechuoi

Xe tăng
Xem lịch đang bảo đi ĐN hơn 10 ngày thì làm gì mà phải hỏi, hoá ra có bé 7 tháng. Nhà bạn em cũng cho con đi chơi từ nhỏ nên em thấy là:
- Người mệt là mẹ nó chứ k phải nó;
- Ăn uống tầm mấy tháng chủ yếu là sữa (sữa mẹ thì còn nhàn nữa), chưa ăn dặm thì ok;
- Di chuyển ít, chủ yếu nghỉ ngơi resort.

Nên em nghĩ hạn chế đi bộ, kiểu đi thăm lăng tẩm ở Huế. Chúc cụ và gia đình chuyến đi mạnh khoẻ và an toàn

hoangdanhphu

Xe đạp
Xem lịch đang bảo đi ĐN hơn 10 ngày thì làm gì mà phải hỏi, hoá ra có bé 7 tháng. Nhà bạn em cũng cho con đi chơi từ nhỏ nên em thấy là:
- Người mệt là mẹ nó chứ k phải nó;
- Ăn uống tầm mấy tháng chủ yếu là sữa (sữa mẹ thì còn nhàn nữa), chưa ăn dặm thì ok;
- Di chuyển ít, chủ yếu nghỉ ngơi resort.

Nên em nghĩ hạn chế đi bộ, kiểu đi thăm lăng tẩm ở Huế. Chúc cụ và gia đình chuyến đi mạnh khoẻ và an toàn
Cụ nói chuẩn rồi. Cảm ơn cụ

Carens2009

Xe điện
Ngày đầu 5h xuất phát thì 7h45 ăn sáng ở chân cầu Cửa Hội rồi. Hoặc cụ chạy cao tốc thì 8h đến Bãi Vọt, ra hết cao tốc ăn sáng.
Cụ ơi hết cáo tốc có quan ăn sang nào quen không cho em địa chỉ với. Em map luôn để đi thẳng tới đỡ phài vừa đi vừa tim.

Carens2009

Xe điện
Cụ ở Kim Lũ 5h ra cao tốc chỉ mất 5p. Sáng sớm chạy đc max tốc độ cho phép. Bèo nhất cũng ăn sáng ở Diễn Châu. Cụ vòng vào TP Thanh Hoá ăn sáng rất mất thời gian.
Em cũng chưa hiểu vì sao cụ ấy làm lịch trình vào Thanh Hoa ắn sáng làm gì, vì từ cao tốc rẽ vào Thanh Hóa ăn xong đi tiếp là đường 1A thì đông, mà quay lại cao tốc thì xa. Cụ ấy có thể chọn ăn sáng ở trên Trạm dừng nghỉ Tây Ninh Binh hoặc chọn đi hết Cao tốc.

Cụ ơi hết cáo tốc có quan ăn sang nào quen không cho em địa chỉ với. Em map luôn để đi thẳng tới đỡ phài vừa đi vừa tim.
Từ 30/4 thông cao tốc em chưa đi. Nhưng em vừa hỏi bạn bè trong Vinh thì cao tốc mới đến Vinh, chưa đến Bãi Vọt.
Nếu xuống nút cuối cùng cao tốc thì cụ phải đi xuyên tâm TP Vinh để xuống Cửa Hội đi đường ven biển. Vào TP Vinh thì rất nhiều quán ăn sáng. Nếu cụ cần thì để em hỏi bạn trong đó.

Carens2009

Xe điện
Từ 30/4 thông cao tốc em chưa đi. Nhưng em vừa hỏi bạn bè trong Vinh thì cao tốc mới đến Vinh, chưa đến Bãi Vọt.
Nếu xuống nút cuối cùng cao tốc thì cụ phải đi xuyên tâm TP Vinh để xuống Cửa Hội đi đường ven biển. Vào TP Vinh thì rất nhiều quán ăn sáng. Nếu cụ cần thì để em hỏi bạn trong đó.
Vâng em cảm ơn cụ, nếu được cụ hỏi hộ em địa chỉ quán nào đó để em map trước hôm đấy chỉ việc đi thẳng đến thôi ah.