[Funland] Chủ đầu tư Artemis ngăn cư dân gửi xe

Koka2015

Xe tăng
Mịa .chẳng hiểu sao có tiền mua nhà mà phải ra thưa vào trình. Xinh nhật thằng con mà khách đến chơi phải xin phép. Để xe đỗ xe còn phải trông chờ thì chung cư làm cái giề. 😎😎😎😎
Cao cấp nó thế cụ ạ, biệt thự Vinhomes khách ra vào phải đăng ký, để đảm bảo an ninh cho cư dân.
Cụ vào khu bình dân như HH Linh Đàm, Kim Văn Kim Lũ... chả phải thưa bẩm ai, cứ bấm thang máy lên thẳng căn hộ.

Tập Lái 2022

Xe tải
Vâng,gặp phải sếp chuối quá thì phải tìm đường mà chạy,còn ko chạy thì cố mà ở lại chịu đựng thôi. Có ai bắt ép ai trong cuộc đời này đâu cụ hẩy?Đều trong ngưỡng chịu đựng cả,chịu được thì làm ko chịu được mà vẫn cố chịu thì phải chấp nhận thôi chứ làm thế nào?Còn biết trước sự việc xảy ra mà vẫn chui đầu vào rọ thì ngta gọi là gì cụ hẩy?
Em ko bàn về thằng sếp hay thằng quản lý. Vì em làm tự do.
Nhưng cái câu " phải tay em, là em " thì nghe sợ ghê. Sợ quá đi :))
2 câu " biết trước sự việc xảy ra mà vẫn chui đầu vào rọ " và " có ai bắt ép ai trong cuộc đời này đâu " của cụ lại làm em lại thấy quen như câu " có ai dí dao vào cổ bắt mày vay đâu " giống bọn tín dụng đen hay nói với nạn nhân :))

Chỉnh sửa cuối:

louvainlaneuve

Xe đạp
Trước bên em có xây toà chung cư ở quận HBT, phải nói là đa phần cư dân đều hài lòng nhưng có độ hơn chục thành phần cực chuối. Phí dịch vụ có 4k/m2, phí gửi xe máy chiếc đầu tiên là 60k/tháng, ô tô 1,1tr/tháng mà họ không chịu nộp, suốt ngày đòi minh bạch phí quản lý với đấu tranh chung cư phải có chỗ để xe, đây là sở hữu chung của cư dân, … Mà đội này rất hay mời báo chí vào hành CĐT, chỉ đi soi bốc phốt các cái sai của CĐT.
Sau thành lập BQT thì bên em là CĐT được lựa chọn là đơn vị QLVH. Tiền phí dịch vụ với gửi xe của những hộ này cứ báo với BQT là họ không nộp, đề nghị đại diện Chủ sở hữu khu chung cư là BQT có giải pháp chứ CĐT giờ chỉ là người làm thuê cho BQT, thế là xung đột giữa BQT + Tổ dân phố với đội này còn kinh hơn so với trước. Ơn giời tụi em đá được khối u nhọt này sang cho BQT với Tổ dân phố ;))
Cc ở đâu, cư dân thế nào mà nghe chán thế cụ. Phí dịch vụ có 4k/m2 là thấp rồi mà nhỉ. Hay trước đó có vướng mắc gì giữa 2 bên chưa giải quyết được?

louvainlaneuve

Xe đạp
Em có quen chú em, nahf Thái Thịnh nhwung gửi con stf ở hầm này, kêu 3 củ 1 tháng, buốt phết, tháng đi giỏi được dăm ba lần vì chắc lười
Nhà ở Thái Thịnh mà gửi ở Artemit TRƯỜNG CHINH thì đúng chất. Xa quá nên bác chủ lừoi là phải. Nghĩ tới cái hôm mưa gió định đi oto cho đỡ mưa mà đi xe máy ra lấy oto đã ướt hết rồi.-.

ncs

Xe buýt
Hôm đọc báo về vụ họp giữa cq quận với cđt và cư dân thấy cđt phát biểu quá coi thường chính quyền. Ngay việc cđt áp giá và khẳng định tòa nhà nằm trong vđ 2 thấy vô lý. Địa chỉ số 3 Lê trọng tấn sao có thể thuộc vđ 2.Chính quyền nên xử lý mạnh với cđt này để làm gương cho anh khác.Nếu không làm được người dân sẽ nhìn nhận cq bạc nhược và mất lòng tin dẫn đến sẽ cư xử với nhau như luật rừng

duongqua

Xe container
Em ko bàn về thằng sếp hay thằng quản lý. Vì em làm tự do.
Nhưng cái câu " phải tay em, là em " thì nghe sợ ghê. Sợ quá đi :))
2 câu " biết trước sự việc xảy ra mà vẫn chui đầu vào rọ " và " có ai bắt ép ai trong cuộc đời này đâu " của cụ lại làm em lại thấy quen như câu " có ai dí dao vào cổ bắt mày vay đâu " giống bọn tín dụng đen hay nói với nạn nhân :))
Có tật giật mình phải không cụ?còn e chưa thốt ra câu nào phải tay em hay tay anh :D, còn cụ tự suy luận ra thì nghe quen quen lắm, thường hay có tật thì mới giật thót mình vậy :D
Mà chính cụ cũng làm tự do đó thôi, chắc cụ thừa hiểu về cái chuyện chả ai ép được ai cả hầy :D

quachuoi

Xe tải
Ko có bqt thì bó tay

nguyentoan.uct

Xe điện
Cao cấp nó thế cụ ạ, biệt thự Vinhomes khách ra vào phải đăng ký, để đảm bảo an ninh cho cư dân.
Cụ vào khu bình dân như HH Linh Đàm, Kim Văn Kim Lũ... chả phải thưa bẩm ai, cứ bấm thang máy lên thẳng căn hộ.
Dân mình hay lắm cụ ah :D

unifo

Xe buýt
Nỗi khổ của việc ở chung cư, sớm muộn cũng xảy ra!? Đã đến lúc giá chung cư quay về mặt đất sau tgian đc hét lên trời mấy năm qua!???

quocanhnguyen201

Xe tăng
CĐT liệu có chống lại được lệnh của chính quyền 🤔

vkthang

Xe container
Đó là lý do e tranh cãi với nhiều cụ ofer trên này về vấn đề Chung cư hay Nhà đất. Hầm chung cư mà là sở hữu của CĐT thì next cho sớm, họ thích tăng giá bao nhiêu thì tăng thôi, đấu tranh thì khổ mình trước (cđt chỉ cần ko cung cấp dịch vụ cho ai phản đối, ai đồng ý thì đóng tiền, ai ko đồng ý thì next).
Cụ cho em hỏi nhà đất thì gửi xe không lo bị tăng giá ạ? Chủ bãi xe họ nhân văn hơn hay thế nào cụ nhỉ?

vkthang

Xe container
Bị vấn đề về đọc hiểu à?

tôi nói b có ăn không ăn hỏng ở đâu thì tôi không cần biết nhé.

Đây không phải là tư tưởng mà là bản chất thực tế của chung cư. Mua chung cư bỏ không đó không sử dụng thì hàng tháng vẫn sẽ phải trả phí dịch vụ, dù có dùng hay không, nó là chi phí hàng tháng vĩnh viễn theo, nếu không đóng sẽ không ở được bị cắt nước, xe vứt ra đường.
Không tự quyết được khi muốn sửa chữa, không tự quyết được các loại phí dù mình có dùng hay không như nói bên trên.

Bản chất giống như là đi thuê nhà đóng một cục tiền để thuê và hàng tháng đóng thêm phí. Tôi mới nói ở đây ai muốn tự chủ thì xuống đất.
Cụ không ở thì mua làm gì? CC có phải kênh đầu tư giữ tiền như nhà đất đâu!?

Mà không ở thì sao lại có xe để họ vứt ra đường? Lại còn sợ cắt nước cắt điện? đến là tài :)) .

Sửa nhà thì họ yêu cầu phải thông báo để tránh làm phiền hàng xóm và không xâm phạm vào các phần chịu lực của tòa nhà, chỉ cần vậy chứ thích đập thông phòng còn được vấn đề gì đâu? Ở nhà đất hàng xóm sửa nhà nó có cần biết thời gian nghỉ ngơi của mình không?

Dũng2411

Xe đạp
Cụ cho em hỏi nhà đất thì gửi xe không lo bị tăng giá ạ? Chủ bãi xe họ nhân văn hơn hay thế nào cụ nhỉ?
Nhà đất thì gửi xe đa số mấy cơ quan, trường gần nhà nếu họ kiếm thêm hoặc mấy bãi trống gửi ko có mái che mưa nắng nên là tăng vô tội vạ thì lại tìm chỗ khác gửi vì đằng nào cũng phải đi ra ngoài lấy xe chứ có độc quyền như ông hầm chung cư đâu

Mr Hehe

Xe tăng
trừ ng thu nhập thấp ko thể mua đc nhà mặt đất mới phải chấp nhận chui vào cc cho thằng khác nắm đầu mình. Chứ còn có đk có tiền thì việc gì phải chui đầu vào rọ,phụ thuộc vào thàng khác nhỉ?Nó cho mình làm gì mình mới đc làm đấy,phải cạy vạy xin xỏ...
là e thì đ.ếu có bh e cho thằng khác quản lý mình như vầy,trừ đi làm ở cơ quan lĩnh tiền nuôi gia đình hàng tháng thì đành chấp nhận thôi.
Hầm để xe CC chỗ em ở có RR Culinan, Phantom. Thấp hơn có G63, Range Rover. Lex, Bim, Mer, Audi thì nhiều hơn Morning, i10. Nên e em công nhận điều cụ nói dân ở CC thu nhập thấp & dốt để bị thằng khác nắm đầu là đúng 😁😁

Jason88

Xe tăng
Hầm để xe CC chỗ em ở có RR Culinan, Phantom. Thấp hơn có G63, Range Rover. Lex, Bim, Mer, Audi thì nhiều hơn Morning, i10. Nên e em công nhận điều cụ nói dân ở CC thu nhập thấp & dốt để bị thằng khác nắm đầu là đúng 😁😁
cụ có ở Metropolis hay Lotte....đắt đỏ nhà CC vài chục tỷ, xe chục tỷ thì vẫn bị thằng chủ tòa nhà nó nắm tóc thôi, thích thì nó tăng giá gửi 5tr/ tháng cũng ngoan mà nộp, còn bỏ cả tiền mua slot ấy chứ, bướng thì Roll Role G63 Phantom...nó cũng tống ra ngoài hết, bướng thì nó cắt dịch vụ cụ ạ.

unifo

Xe buýt
Nên tẩy chay dần chung cư để giá trở lại giá trị thật và dịch vụ đc cải thiện!? Không biết cccm thích chung cư ntn, nhưng tôi thì...có điều kiện ta cứ mua mặt đất, CHCC đã hết thời!😭😭😭 Cccm nào htrc trên thớt BĐS còn ca ngợi nâng bi các thể loại CHCC xin mời vào xem sao!

erio0502

Xe hơi
cụ có ở Metropolis hay Lotte....đắt đỏ nhà CC vài chục tỷ, xe chục tỷ thì vẫn bị thằng chủ tòa nhà nó nắm tóc thôi, thích thì nó tăng giá gửi 5tr/ tháng cũng ngoan mà nộp, còn bỏ cả tiền mua slot ấy chứ, bướng thì Roll Role G63 Phantom...nó cũng tống ra ngoài hết, bướng thì nó cắt dịch vụ cụ ạ.
Nhà nước có khung giá dịch vụ gửi xe rồi cụ ơi, CC có cao cấp, xe xịn cỡ nào cũng chỉ là cái xe và phải tuân thủ theo khung giá, lấy đâu ra chuyện ông CĐT đứng trên pháp luật mà tự đặt ra giá thích thế nào thì thích được. gửi xe cùng 1 slot thì i10 hay Phantom bình đẳng hết cụ ạ

Jason88

Xe tăng
Nhà nước có khung giá dịch vụ gửi xe rồi cụ ơi, CC có cao cấp, xe xịn cỡ nào cũng chỉ là cái xe và phải tuân thủ theo khung giá, lấy đâu ra chuyện ông CĐT đứng trên pháp luật mà tự đặt ra giá thích thế nào thì thích được. gửi xe cùng 1 slot thì i10 hay Phantom bình đẳng hết cụ ạ
e hiểu mà, nhưng đó là lý thuyết thôi cụ ạ, nhiều CĐT vẫn đang đứng trên PL lắm, chờ đến khi xử lý được em thấy dân ko đủ kiên nhẫn.