[VHGT] Chú CSGT xin lỗi dân bị đưa đi tập huấn lại lớp huấn luyện quy trình xử phạt

Bummer9332

Xe buýt
Văn hay

ca_voi

Xe lăn
Xem clip thấy hả lòng hả dạ thế nhỉ?

buicongchuc

Xe ba gác
Éo biết xxx nói hay phóng tinh viên nói?

PTV: - Sự việc xảy ra hôm đó có đúng như trong clip không thưa anh?

XXX: - Hôm đó là vào khoảng 18h30 ngày 18/4, tôi được Đội CSGT số 6 phân công làm việc tại chốt trực Đại lộ Thăng Long - Trần Duy Hưng. Cùng làm việc lúc đó với tôi có chiến sĩ Đinh Văn Tuấn, mang số hiệu 661398. Khi đó, trời đã nhá nhem tối. Tại đoạn giao thông từ Đại lộ Thăng Long ra đường Trần Duy Hưng có một biển báo chỉ được đi thẳng chứ không có biển báo "cấm rẽ phải". Lúc ấy có người lái chiếc xe ô tô rẽ phải sang đường Khuất Duy Tiến thì chiến sĩ Tuấn ra hiệu lệnh dừng xe.

Khi đó, người đàn ông tham gia giao thông đang ngồi trên xe tỏ vẻ khó chịu, lớn tiếng quát nạt và thắc mắc về việc chiến sĩ Tuấn yêu cầu dừng xe. Sau khi sự việc đó xảy ra, tôi thấy đây là tình huống nhạy cảm khi ở chốt giao thông đó không có biển báo cấm rẽ phải nên không thể xử lý người ta được. Tôi đã chủ động đến nói lời "xin lỗi" rồi để họ đi, nhưng họ vẫn lớn tiếng quát nạt.

PTV: - Trong đoạn clip người đàn ông có nói: "Đây là lần thứ 3 bị xử phạt vì lỗi này"?

XXX: - Tôi thấy điều thắc mắc của họ là đúng nên đã chủ động "xin lỗi" rồi không xử phạt vì người ta không vi phạm. Việc họ nói bị xử phạt đến 3 lần thì tôi không biết. Cá nhân tôi sẽ không xử phạt những lỗi như thế mà chỉ nhắc nhở. Điều này phải hỏi lại những bộ phận quản lý hồ sơ vi phạm giao thông mới biết được.

Tôi thấy nếu như đúng có sự việc người ta bị xử phạt tại đó với lỗi rẽ sang đường khác là không đúng. Vì như đã nói, đây là "tình huống nhạy cảm".
"Làm l ồn gì 'có một biển báo chỉ được đi thẳng' - làm b uồi gì có lối gì mà nó nói '... những lỗi như thế'"

Trước khi đến giao lộ:

Tiếp theo có biển chỉ lối ra để đi Hà Đông:

Rồi đến biển trước khi rẽ phải sang Khuất Duy Tiến đi Thanh Xuân:

Đến giao lộ:

Ảnh: Cụ Libor chụp.

x_six

Xe tải
Mai sau các cụ bị xxx bắt cứ bảo em bị lóe mắt, ko nhìn thấy biển! :))
Vậy thì xin mời anh ăn biên bản nhé hay thích 50-50 :D
xxx mới được phép loé mắt thôi chứ sao đến lượt mình cụ ơi ;)

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Bản thân người điều khiển giao thông lúc đó cũng có những lời lẽ cư xử không phải khi lớn tiếng quát nạt, chửi bới. Trong đoạn clip được đưa lên mạng đã bị cắt đi khá nhiều. Người đó văng tục, chửi bậy nhằm về phía chúng tôi. Bản thân chiến sĩ Đinh Văn Tuấn cũng còn rất trẻ, mới ra trường nên còn nhiều thiếu sót, chưa có kinh nghiệm trong việc xử lý cách tình huống trực tiếp ngoài hiện trường nên cũng có thể thông cảm cho cậu ấy.

Cái đệch, nói ko có bằng chứng, ếch chết tại mồm, thế này có kiện được tội vu khống ko các cụ??
Đọc xong là thấy ngay cái lũ cố chấp, bao che: lóe mắt dẫn đến bắt nhầm, các cụ cẩn thận ít nữa có vụ lóe mắt bắn nhầm đấy.
Em cũng cùng suy nghĩ với cụ. Thằng ku xxx này định ăn bẩn nhưng ko đc chứ ko phải vì "...Lúc đó trời tối, ánh đèn đường làm lóe mắt..." đâu ợ.

dugianghubt

Xe tăng
Cái nhóm bút chiến của d/c X đâu rồi ko ra mà chiến với các cụ nhể...

Trần Công Sơn

Xe đạp
Kính các cụ, các mợ. I...em vào thớt này đọc và xin xe pháo một vài ngu ý, trong lúc... bối rối nếu có j sơ suất, xin bỏ quá cho.
Xin lỗi là một biểu hiện của một thái độ văn minh, lịch sự khi mình làm phiền một người khác mà chưa chắc đã là đúng hay sai. Văn hóa này hiện tại ở ta còn kém quá nên ngay ở nhà em thui, F2 còn bé tý nhưng đánh cho nó cong cả... bàn tọa lên bắt nó nói xin lỗi mà nó cứ khóc, nhất định không xin mới lạ chứ lỵ. Còn làm j mà chả có sai, đúng. Đến trí tuệ như ****, Chính phủ còn sai và còn phải nói lời...xin lỗi nữa là. Vấn đề ở chỗ nếu sai thì sửa, làm phiền đến người khác thì xin người ta bỏ qua lỗi đó cho mình, việc làm của trung úy Nguyễn Quang Huy xin lỗi cho chiến sỹ Đinh Huy Tuấn là một việc làm rất có văn hóa mà mọi người nhất là các cụ, các mợ đang làm trong những cơ quan công quyền nên học tập, xin các bro ném đá nhẹ tay và cụ chủ thớt đã phọt đoạn video clip đó lên cộng đồng mạng cũng nên nhìn lại vấn đề này để ủng hộ những nét đẹp trong văn hóa giao thông. Xin cám ơn nếu ai đã đọc chia sẻ này.

Bung To

Xe điện
Cụ nào hay đi qua đoạn này cho em hỏi, theo như anh CSGT trình bày trên kia thì đoạn đó có biển báo ''chỉ được đi thẳng'' và không có biển báo ''cấm rẻ phải''.
Vậy là sao?
Theo em hiểu thì biển bảo ''chỉ được đi thẳng'' có nghĩa là biển ''hướng đi phải theo'', như vậy đâu cần phải cắm thêm biển cấm rẻ phải nữa vì bắt buộc anh phải đi thẳng rồi.
Giống như đoạn Nguyễn Tri Phương có biển chỉ được rẻ phải, nghiễm nhiên anh nào rẻ trái là sai.
Làm gì có biển "chỉ được đi thẳng". Cụ xem lại ảnh cụ Libor chụp mà xem.

polizia

Xe container
Làm gì có biển "chỉ được đi thẳng". Cụ xem lại ảnh cụ Libor chụp mà xem.
Vâng, thì thế em mới hỏi là có cụ nào hay đi qua đoạn này không vì trên bài báo thì cậu XXX kia nói thế, hóa ra là chém.

coixay

Xe buýt
Cái video xin lỗi là của cụ rabbit ở đây:
http://www.otofun.net/threads/506270-lan-thu-4-bi-bat-tai-dau-dai-lo-tl-kdt-cac-d-c-xin-loi-nhanh-vai

Chỗ này có mâu thuẫn giữa biển 411 gắn phía trên hầm trước khi vào ngã 4 (làn ngoài cùng chỉ được rẽ phải sang Khuất duy Tiến) và mũi tên đi thẳng sau khi lên khỏi hầm, ngay trước vạch dừng ngã tư (không có mũi tên chỉ hướng rẽ phải!). XXX lợi dụng mâu thuẫn này để phạt các cụ không nắm chắc luật!

Chỉnh sửa cuối:

dugianghubt

Xe tăng
Kính các cụ, các mợ. I...em vào thớt này đọc và xin xe pháo một vài ngu ý, trong lúc... bối rối nếu có j sơ suất, xin bỏ quá cho.
Xin lỗi là một biểu hiện của một thái độ văn minh, lịch sự khi mình làm phiền một người khác mà chưa chắc đã là đúng hay sai. Văn hóa này hiện tại ở ta còn kém quá nên ngay ở nhà em thui, F2 còn bé tý nhưng đánh cho nó cong cả... bàn tọa lên bắt nó nói xin lỗi mà nó cứ khóc, nhất định không xin mới lạ chứ lỵ. Còn làm j mà chả có sai, đúng. Đến trí tuệ như ****, Chính phủ còn sai và còn phải nói lời...xin lỗi nữa là. Vấn đề ở chỗ nếu sai thì sửa, làm phiền đến người khác thì xin người ta bỏ qua lỗi đó cho mình, việc làm của trung úy Nguyễn Quang Huy xin lỗi cho chiến sỹ Đinh Huy Tuấn là một việc làm rất có văn hóa mà mọi người nhất là các cụ, các mợ đang làm trong những cơ quan công quyền nên học tập, xin các bro ném đá nhẹ tay và cụ chủ thớt đã phọt đoạn video clip đó lên cộng đồng mạng cũng nên nhìn lại vấn đề này để ủng hộ những nét đẹp trong văn hóa giao thông. Xin cám ơn nếu ai đã đọc chia sẻ này.
Xin lỗi nó co nhiều kiểu xl , nhận ra cái sai xl với thái độ thành khẩn khác , xin lỗi xa giao khác , xin lỗi vì lý do gượng ép khác , xin lỗi với thái độ ngại ngùg một vấn đề nào đó khác , ở đây thái độ xl này kiểu như xxx nghi cụ chủ là tay to hay gấu gấu nên ngại đụng chạm chứ ko phải với thái độ thành khẩn cụ nhé ... Chúc cụ tuyên truyền tốt hơn nữa

xe đạp Pháp

Xe hơi
cá chú xxx chỉ được cái vụng chèo khéo chống, sai thì nhận sai còn nói vì cái lọ vì cái chai. không ăn bẩn thì ăn gì?

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cái video xin lỗi là của cụ rabbit ở đây:
http://www.otofun.net/threads/506270-lan-thu-4-bi-bat-tai-dau-dai-lo-tl-kdt-cac-d-c-xin-loi-nhanh-vai

Chỗ này có mâu thuẫn giữa biển 411 gắn phía trên hầm trước khi vào ngã 4 (làn ngoài cùng chỉ được rẽ phải sang Khuất duy Tiến) và mũi tên đi thẳng sau khi lên khỏi hầm, ngay trước vạch dừng ngã tư (không có mũi tên chỉ hướng rẽ phải!). XXX lợi dụng mâu thuẫn này để phạt các cụ không nắm chắc luật!
Đồng ý với cụ

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ nào hay đi qua đoạn này cho em hỏi, theo như anh CSGT trình bày trên kia thì đoạn đó có biển báo ''chỉ được đi thẳng'' và không có biển báo ''cấm rẻ phải''.
Vậy là sao?
Theo em hiểu thì biển bảo ''chỉ được đi thẳng'' có nghĩa là biển ''hướng đi phải theo'', như vậy đâu cần phải cắm thêm biển cấm rẻ phải nữa vì bắt buộc anh phải đi thẳng rồi.
Giống như đoạn Nguyễn Tri Phương có biển chỉ được rẻ phải, nghiễm nhiên anh nào rẻ trái là sai.
Cụ đọc trang này cụ ơi: http://www.otofun.net/threads/508227-chu-csgt-xin-loi-dan-bi-dua-di-tap-huan-lai-lop-huan-luyen-quy-trinh-xu-phat/page5