Chứng khoán tháng 5/2010: Con sóng lớn mừng sinh nhật Bác

Trạng thái
Thớt đang đóng

4x4

Xe tăng
Thị trường này đóng bảng đi chơi như nhà dongnat là chuẩn nhất.

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Tân vô địch Europa League tới Việt Nam vào tháng 8​

http://vnexpress.net/GL/The-thao/2010/05/3BA1C334/
Bravo nắng.
Thế là hè này ta lại có cái để xem rồi.
vé 1 triệu nhé M béo

nửa triệu đô la do Nắng mời sớm trước khi Atletico vô địch
bây h giá 1 triệu

CLB Atletico Madrid của giải vô địch Tây Ban Nha với đầy đủ các hảo thủ như Forlan, Aguero, Reyes... sẽ đấu giao hữu một trận với tuyển Việt Nam, một trận với CLB Hà Nội T&T hoặc Đà Nẵng vào tháng 8.

Thông tin này mới được chính Chủ tịch tập đoàn T&T - Đỗ Quang Hiển - xác nhận hôm nay.

Khả năng TnT SHB SHS tài trợ biển là 101%

M&M

Xe điện
vé 1 triệu nhé M béo

nửa triệu đô la do Nắng mời sớm trước khi Atletico vô địch
bây h giá 1 triệu

CLB Atletico Madrid của giải vô địch Tây Ban Nha với đầy đủ các hảo thủ như Forlan, Aguero, Reyes... sẽ đấu giao hữu một trận với tuyển Việt Nam, một trận với CLB Hà Nội T&T hoặc Đà Nẵng vào tháng 8.

Thông tin này mới được chính Chủ tịch tập đoàn T&T - Đỗ Quang Hiển - xác nhận hôm nay.

Khả năng TnT SHB SHS tài trợ biển là 101%
Vé thế nào thì em ứ cần biết.
Vì em có thẻ xe đi thẳng vào khán đài rồi. Nhá.

dothanh78

Xe máy
chào các cụ ạ
em ngồi trên sàn cạnh 2 ông(1 ông cầm tiền ,1 ông đang kẹp)
ông cầm tiền sốt ruột muốn mua, ông kẹp canh lên để bán. cứ dập dà dập dờn, em hỏi là sao ko mua đi,bán đi thì 2 ông đều đồng thanh VOL kém quá
thế là thế nào ạ?
các cụ giúp em với

sigma

Xe buýt
VNI hôm nay là quả Doji, không biết ngày mai thế nào các kụ nhỉ. Em thấy VNI cứ yêu yếu thế nào đó, dại mồm chứ tối nay DJ và Châu Âu mà đỏ choét thì mai có khi lại teo huyền tiếp X_XX_X :)):))

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Em thì cứ dự bừa là nó đang tạo đáy để bật lại. Ít nhất trong ngắn hạn

buggy

Xe tăng
Các cá mập chết đòn bẩy đang thu gom để phục thù.
Có cơ hội là sẽ đánh lên ngay. Nhưng em nghĩ chúng nó sẽ ăn từng em 1.
SFI sẽ dc ăn sau cùng, hoặc là vứt luôn =)).

buggy

Xe tăng
chào các cụ ạ
em ngồi trên sàn cạnh 2 ông(1 ông cầm tiền ,1 ông đang kẹp)
ông cầm tiền sốt ruột muốn mua, ông kẹp canh lên để bán. cứ dập dà dập dờn, em hỏi là sao ko mua đi,bán đi thì 2 ông đều đồng thanh VOL kém quá
thế là thế nào ạ?
các cụ giúp em với
Chừng nào ông kẹp chạy tóe khói & ông cầm tiền đi mua vàng, thì lúc đó cụ nhảy vào mua.
Chỉ sợ lúc ấy cụ cũng sợ vỡ mật thôi.

moitoelaixe

Xe buýt
Nàng Vơ-Ni lần này tội nghiệp hơn hẳn nàng Vơ-Ni tháng 11-12 năm ngoái vì... 4 bề toàn cướp, đốt - Lửa cháy đỏ 4 phương trời. Hãy xem nàng làm gì ngày mai các cụ nhỉ 8->

Thêm tí News cho nàng Vơ-Ni tính gì tính luôn 1 thể:
--------------------------------------------------------------

Nâng yêu cầu tỷ lệ an toàn vốn ngân hàng lên 9%

E-mail Bản để in Cỡ chữ Chia sẻ:
Ý kiến (0)

▪ MINH ĐỨC
25/05/2010 17:11 (GMT+7)

Hiện tỷ lệ an toàn vốn tại nhiều ngân hàng thương mại đã đạt phổ biến từ 8% - 11% và quy định mới đến 1/10/2010 mới có hiệu lực.
Ngân hàng Nhà nước vừa ban hành văn bản, trong đó quy định nâng tỷ lệ an toàn vốn tối thiểu của ngân hàng thương mại lên 9%
Ngân hàng Nhà nước vừa ban hành văn bản, trong đó quy định nâng tỷ lệ an toàn vốn tối thiểu của ngân hàng thương mại lên 9%.

Ngày 20/5, Ngân hàng Nhà nước ban hành Thông tư số 13/2010/TT-NHNN quy định về các tỷ lệ bảo đảm an toàn trong hoạt động của các tổ chức tín dụng. Thông tư này thay thế Quyết định 457/2005/QĐ-NHNN và một số văn bản liên quan của Ngân hàng Nhà nước.

Một điểm đáng chú ý trong thông tư trên là quy định về tỷ lệ an toàn vốn tối thiểu. Cụ thể, Điều 4 của Thông tư quy định: Tổ chức tín dụng, trừ chi nhánh ngân hàng nước ngoài, phải duy trì tỷ lệ an toàn vốn tối thiểu 9% giữa vốn tự có so với tổng tài sản “Có” rủi ro của tổ chức tín dụng (tỷ lệ an toàn vốn riêng lẻ).

Cũng theo Điều 4 của Thông tư, tổ chức tín dụng phải thực hiện báo cáo tài chính hợp nhất theo quy định của pháp luật, ngoài việc duy trì tỷ lệ an toàn vốn riêng lẻ theo quy định nói trên, phải đồng thời duy trì tỷ lệ an toàn vốn tối thiểu 9% trên cơ sở hợp nhất vốn, tài sản của tổ chức tín dụng và công ty trực thuộc (tỷ lệ an toàn vốn hợp nhất).

Như vậy, tỷ lệ an toàn vốn nói trên đã được nâng lên 9% thay cho mức 8% như quy định trước đó. Theo Ngân hàng Nhà nước, việc điều chỉnh này nhằm phù hợp với thực tế hiện nay, khi nhiều ngân hàng thương mại hoạt động theo mô hình công ty mẹ - công ty con, và nhằm tiến thêm một bước trong việc tuân thủ 25 nguyên tắc thanh tra cơ bản của Ủy ban Basel.

Để thực hiện quy định mới, Ngân hàng Nhà nước xác định một thời hạn nhất định để các tổ chức tín dụng đáp ứng. Cụ thể, thời điểm thông tư trên có hiệu lực là từ ngày 1/10/2010.

Hiện tại, nhiều ngân hàng thương mại Việt Nam có tỷ lệ an toàn vốn nói trên phổ biến từ 8% - 11%.

Cá biệt, trong thời gian qua có trường hợp khó khăn khi thực hiện việc đảm bảo tỷ lệ này như tại Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank), do những trở ngại trong việc tăng vốn điều lệ. Hiện khó khăn này của Vietcombank đã được tháo gỡ, và ngân hàng này đã chính thức triển khai kế hoạch phát hành thêm để tăng vốn điều lệ, ngày chốt danh sách cổ đông đã được xác định vào 8/6 tới.

Chỉnh sửa cuối:

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Lâu lâu nhà cháu không ngó ngàng gì đến egg, sáng nay điên điên lại nhảy vào KBC 52 và KLS 22, chiều về đọc bài của các kụ xong thấy ruột gan như lửa đốt. Thôi đành xuống tiếp 1 con lô xiên đôi: 52 và 22.

HKM

Xe tải
Lại là cái thằng nhỏ tuổi nhất hội em đây ạ (Đỏ đừng kay anh nhá)! Hí hí ... nhìn thấy em lại vào xì pam chắc khối cụ phát sốt vì lo tiếp. Thật ra các cụ đều hiểu là không phải do em mà thị trường nó tèo, chẳng qua có cái thằng làm thớt thì kể cũng tạm. Các cụ lại đang hy vọng tạo đáy chứ gì! Theo em thì còn phải tèo tiếp ạ (chú thích là em còn 50% hàng kẹp và em là đệ tử ruột upbang). Hôm nọ rỗi ngồi phân tích, kẻ vẽ cả một bài dài chưa kịp post thì mất mẹ luôn. Dùng laptop chuyên có trò mình gõ nhầm xóa đi thế đếch nào nó lại hiểu là back, xong như nào thì chắc các cụ cũng hiểu (hay tại máy em phò quá rồi nhỉ). Bây giờ lười rồi thôi khỏi phân tích nhỉ. Theo em phải về 440 rồi tính, những sóng giảm chưa bao giờ <20% mà tính từ 550 thì 20% là vừa in 440 cũng là đáy trước (coi là cản cứng hay còn gọi là vỉa 3 toa anh Tạ nhỉ).

Em không khuyến cáo mua bán nhá, các cụ có đọc bài em thì tham khảo vào đầu tư bản thân vì em dự toàn sai (như mọi khi)!b-(

bes

Xe lăn
Kính các cụ :

Danh sách đăng ký áo + mũ + vé tham gia sinh nhật OF lần 4 luôn được cập nhật tại đây :
http://otofun.net/showthread.php?t=171658&p=3672562#post3672562
Năm nay đăng ký theo chi hội cho cô đọng nên cụ nào hào hứng thì xin mời đăng ký, em sẽ cập nhật danh sách và thu tiền vào buổi offline tuần này.

M&M

Xe điện
Lại là cái thằng nhỏ tuổi nhất hội em đây ạ (Đỏ đừng kay anh nhá)! Hí hí ... nhìn thấy em lại vào xì pam chắc khối cụ phát sốt vì lo tiếp. Thật ra các cụ đều hiểu là không phải do em mà thị trường nó tèo, chẳng qua có cái thằng làm thớt thì kể cũng tạm. Các cụ lại đang hy vọng tạo đáy chứ gì! Theo em thì còn phải tèo tiếp ạ (chú thích là em còn 50% hàng kẹp và em là đệ tử ruột upbang). Hôm nọ rỗi ngồi phân tích, kẻ vẽ cả một bài dài chưa kịp post thì mất mẹ luôn. Dùng laptop chuyên có trò mình gõ nhầm xóa đi thế đếch nào nó lại hiểu là back, xong như nào thì chắc các cụ cũng hiểu (hay tại máy em phò quá rồi nhỉ). Bây giờ lười rồi thôi khỏi phân tích nhỉ. Theo em phải về 440 rồi tính, những sóng giảm chưa bao giờ <20% mà tính từ 550 thì 20% là vừa in 440 cũng là đáy trước (coi là cản cứng hay còn gọi là vỉa 3 toa anh Tạ nhỉ).

Em không khuyến cáo mua bán nhá, các cụ có đọc bài em thì tham khảo vào đầu tư bản thân vì em dự toàn sai (như mọi khi)!b-(
Tasaba, thằng này lại phát ngôn bừa bãi.
Mày biết lão khuyên tai là cao thủ forex nhưng là gà thủ egg chưa mà cứ vớ vẩn.
Xuống thế này là đáy rồi, nó sẽ bull lên để về 470 là dừng rồi lên tiếp 877.
Đấy kế hoạch là thế nhá.
Mày mà cứ phát ngôn linh tinh là bị cho đi cải tạo đấy :))

HKM

Xe tải
Nhân thể đang không biết làm gì thôi em lại post chart vậy, em thấy hình như nói linh tinh không có chart nên Mốc lờ đi hay sao (em đùa).
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Đây là sóng tèo trước ạ! Hai cái vòng đỏ là hai chỉ báo bán ra ạ! Cụ thể là đảo chiều trong phiên với khối lượng tăng đột biến và tèo qua cản.( Lại bị chửi là toàn phát biểu những điều ai cũng biết, bực quá).

[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Không hiểu sao lại giống nhau thế (hay còn gọi là lịch sử lặp lại). Hai cái vòng đỏ thôi em khỏi nói lại nhé! Cái đường xanh thì là cản kế tiếp rồi (nhìn có vẻ cứng).
Thế nghĩa là tèo tiếp ạ! Và VNI tèo thì bờ lu chip có lên vào mắt.

Tái bút: Hôm nay tiếc PVA quá!

M&M

Xe điện
Thằng em cũng định vào PVA àh.
Anh vào mệ từ 2 phiên trước rồi.
Giờ mới hòa vốn.
Này thì Chart. Thế này mới là Chart nhá

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện

Đây là Chart tổng quan Trend của TT VN nhé. Giờ mới đang khởi đầu sóng mới

29N-5657