Chốt ngày ra mắt Toyota Fortuner 2016

crv.phutho

Xe tải
E thích và e sẽ đặt mua khi bắt đầu có ơ Việt nam

crv.phutho

Xe tải

Sao cụ giống e vậy, nhưng kg biết khi nào mới có cụ ạ.
Chắc là lâu đấy cụ ah! Nhưng e vẫn chờ. Hno e vào tyo thanh xuân bảo chưa biết khi nào có xe bảo e lấy luon 2015 nhưng e là e vẫn chờ ah. Rất nhiều cụ tren này chê e nó nhưng chả hiểu trong số đó bao nhiêu cụ đã đi for chưa ý.

Phanhungvnn

Xe máy
Cụ CRV. Phutho ơi! Qtrong là Toy viet nó chỉ cho ra cái xác thôi, còn lại các tính năng an toàn, túi khí Camry nó còn cắt huống hồ mấy e phân khúc dưới. Tôi hay đi xa, và đc nhìn nhiều tai nạn thảm khốc, đừng nhìn vào nội, ngoại thất hay vẻ bề ngoài hay tính thanh khoản, mà hãy lấy mục tiêu an toàn lên đầu các bạn nhé. Xe Vnam giờ đông hơn, cao tốc tốt hơn rồi.

bixenon

Xe buýt
-Em thấy dân Mẽo nó cũng cuồng Toy, ở bển Toy nó bán nhiều gấp mấy chục lần ở Việt ta, chắc bọn này cũng toàn loại "mù quáng,", thích "ăn chắc mặc bền" bác nhể?:))
Cũng tủy từng thị trường , Toy được ưa chuộng ở châu Á và Bắc Mỹ , nhưng ở châu Âu thì Toy doanh số thấp lắm cụ ạ

Phanhungvnn

Xe máy
Xe Toy bên Mỹ chất lượng khác và giá lại mềm hơn các xe cùng phân khúc nhé các bác. Toy tốt, bền, rẻ nhưng ở Vnam cách Kdoanh của Toy khác bên Mỹ nhiều lắm. Tính năng an toàn cắt giảm vô tội vạ, cuối cùng chỉ còn cái xác xe và giá trên trời.

Chỉnh sửa cuối:

BMW.de

Xe hơi
E nghĩ cũng chẳng phải cuồng đâu cụ, cũng chỉ vì kiếm đồng tiền nó khó khăn + thêm cái giá xe tại VN mình nó trên giời mà thôi. Ở những nước pt họ có thu nhập cao và giá xe rẻ nên mua chiếc xe, cũng chỉ như mình mua xe đạp cho trẻ con chơi thôi, chưa hỏng họ còn vứt mua chiếc mới cơ mà. Nói chung cái xe ở VN nó vừa là phương tiện mà vừa là gia tài nên so sánh với nc này nc nọ khập khiễng lắm cụ ạ.
Đồng ý với cụ. Mỗi nước có hoàn cảnh khác nhau, điều kiện kinh tế khác nhau, giá xe khác nhau nên so sánh rất khập khiễng :D

BMW.de

Xe hơi
Tôi nghĩ cái suy nghĩ đấy cần thay đổi. Ví như vàng các bác mua đắt hơn thế giới 10% (Vàng của SJC nhà nước) chẳng ai muốn mua nữa. Nhưng cái Camry Việt cấu thành sản phẩn tầm 4-5 trăm triệu. Mình mua giá 1,2-1,3ty. Nhìn mà đau các bác ạ. Dân mình còn nghèo mà sao cứ tôn vinh thần thánh hoá nó. Hãy đưa tất cả về giá trị thực của 1 chiếc xe là phương tiện thoi.
Cụ nói thế cũng không đúng. Cái xe camry sản xuất ra cấu thành sản phẩm tầm 4-5 triệu nhưng nó phải đóng thêm bao nhiêu loại thuế nên nó mới thành ra 1,2 - 1,3 tỷ. Cũng chỉ tại cơ sở hạ tầng chưa bắt kịp với swj phát triển kinh tế thôi.

BMW.de

Xe hơi
Với tôi phương tiện k qtrong. Nó k đánh giá 1 con người vì nó là phương tiện k hơn k kém. Tôi cũng đã từng mua và chạy toy cách đây 10 năm. Có thể cac bạn k vừa ý khi tôi chê thần thánh mà các bạn tôn thờ. Tôi k có ý gì hết. Tôi chỉ mong cái xe hãy về đúng giá trị thực cho dân Việt đỡ khổ. Những người có tiền họ cũng chẳng chọn Toy đâu, hau het chỉ người già thế hệ cũ, những gia đình có tiền bằng 3-4 lần cái xe họ muốn mua và vẫn coi cái xe là tài sản họ mới chọn toy. Toy k phải k tốt, rất tốt rất bền nhưng cũng rất đắt khi giá chị cấu thành sản phẩm chỉ bằng 1/3 gia trị các bạn đang mua.
Thế có xe nào ở VN mà giá cấu thành sản phẩm không bằng 1/3 giá trị người tiêu dùng đang mua? Bác chê Toy bán đắt gấp 3 lần giá trị thật thì các hãng khác có bán đúng giá trị thật không? Đâu chỉ có Toy, bác mua xe nào thì nó cũng có giá gấp 2, gấp 3 so với giá ở nước ngoài. Đâu có phải do Toy hay các hãng xe bóc lột người tiêu dùng đâu mà do họ phải đóng thuế cho nhà nước. Nhà nước thu thuế cao cũng để hạn chế ô tô cá nhân vì hạ tầng chưa đáp ứng được.

01676091341

Xe máy
xe đẹp quá

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
k biết cải tiến có êm ái k ? chứ PHÒ TÙ NỜ 2014 đi như kứt . kêu gioăng nhức đầu . nhảy tưng tưng . yếu rớt . tốn xăng (10.8L/100KM). em vừa làm chuyến xuyên việt về và cảm nhận . em thì chạy chả thiếu 1 loại xe nào ,

crv.phutho

Xe tải
Cụ CRV. Phutho ơi! Qtrong là Toy viet nó chỉ cho ra cái xác thôi, còn lại các tính năng an toàn, túi khí Camry nó còn cắt huống hồ mấy e phân khúc dưới. Tôi hay đi xa, và đc nhìn nhiều tai nạn thảm khốc, đừng nhìn vào nội, ngoại thất hay vẻ bề ngoài hay tính thanh khoản, mà hãy lấy mục tiêu an toàn lên đầu các bạn nhé. Xe Vnam giờ đông hơn, cao tốc tốt hơn rồi.
Dạ e ở quê cũng chỉ đi từ nhà ra đến ruộng thôi chả đi xa bgio nên e ko hiểu hết các tính năng ah! Nhưng đọc phân tích của cụ rồi e vẫn múc for2016

Phanhungvnn

Xe máy
Các bác xem lại đi. Với những tính năng cắt xén đi cứ so với xe cùng phân khúc tại Mỹ rồi so ở Việt, toy liên doanh định giá cao hơn 10-20% so với các xe cùng phân khúc ở Mỹ và khi về lắp ráp tại Việt. Bác cứ nhìn con C250 ở phân khúc khác và con camry2.5 giá ở Mỹ và Việt khác rõ. Camry 2.5q ở Việt Nam nhiều người đánh giá so sánh ngang với C200 có khi cả C250 mà.

Chỉnh sửa cuối:

quynhngo86

Xe tải
e cũng kết e này lắm mà chả đủ tiền