Thảo luận chót đặt CRV TG, giờ thèm X trail 2016, nhờ mọi người tư vấn

tommy4493

Xe hơi
Cụ ơi... hiện tại Nissan đang có ưu đãi cực lớn cho những Khách hàng đầu tiền ạ. Ngoài giảm giá tiền mặt và bộ phụ kiện. Nissan còn có tặng ve bốc thăm trúng thưởng tổng giá trị lên tới 2 tỷ đồng gồm: 1 xe Nissan Juke nhập khẩu từ Anh, 1 xe Sunny SVSE và 1 xe moto Kawasaki Z300 ạ. Cụ có thiện chí thì bên em có hỗ trợ cụ xin lại 50 triệu cọc từ CRV ạ
Khác hãng thì hỗ trợ kiểu gì đây cụ :))

minhnd27

Xe máy
Khác hãng thì hỗ trợ kiểu gì đây cụ :))
Như ở Vinh em thấy bảo HOnda và Nissan cùng 1 chủ. Em cũng mới đặt cRv nhưng có 15 triệu ở VInh. Giờ bên nissan báo qua xem XTrail nên cũng đang phân vân như các cụ ở đây :(

lexus470

Xe hơi
Như ở Vinh em thấy bảo HOnda và Nissan cùng 1 chủ. Em cũng mới đặt cRv nhưng có 15 triệu ở VInh. Giờ bên nissan báo qua xem XTrail nên cũng đang phân vân như các cụ ở đây :(
Nếu x trail ngon thì cũng còn lâu mới đến lượt mình mua, có khi vẫn phai CRV thôi cụ ợ, mà x trail ko có nhiều nơi bảo hành như HD

danang43

Xe đạp
Nếu x trail ngon thì cũng còn lâu mới đến lượt mình mua, có khi vẫn phai CRV thôi cụ ợ, mà x trail ko có nhiều nơi bảo hành như HD
1 tháng nữa là có hàng cụ ah, hiện tại nhà máy đang sản xuất hàng loạt xe x trail rồi

Jason MRB

Xe hơi
Cụ ơi... hiện tại Nissan đang có ưu đãi cực lớn cho những Khách hàng đầu tiền ạ. Ngoài giảm giá tiền mặt và bộ phụ kiện. Nissan còn có tặng ve bốc thăm trúng thưởng tổng giá trị lên tới 2 tỷ đồng gồm: 1 xe Nissan Juke nhập khẩu từ Anh, 1 xe Sunny SVSE và 1 xe moto Kawasaki Z300 ạ. Cụ có thiện chí thì bên em có hỗ trợ cụ xin lại 50 triệu cọc từ CRV ạ
Giá chốt 2.5 được bao nhiêu cụ ơi? Có KM bằng CRV ko cụ?

minhnd27

Xe máy
Hiện tại có mấy cửa hàng có mẫu xe để khách tham khảo. Không biết các cụ nhà ta ai đã ngó qua chưa. Ở HN và Vinh

VeryGood

Xe điện
Crv có gì hay ho đâu. Xe thì xấu, ở cuối vòng đời rồi. Option thì nghèo nàn, xe đi ồn nhức cả đầu. Hộp số crv 5 cấp, lại ở dạng D1,2,3 đi đồi núi rất khó chịu.

lexus470

Xe hơi
Crv có gì hay ho đâu. Xe thì xấu, ở cuối vòng đời rồi. Option thì nghèo nàn, xe đi ồn nhức cả đầu. Hộp số crv 5 cấp, lại ở dạng D1,2,3 đi đồi núi rất khó chịu.
Crv TG có lẫy chuyển số trên vô lăng nhé

superpaint2008

Xe đạp
nhiều cụ cứ chê cái hộp số CVT
Em chỉ biết là cái hộp số này bản bên USA cũng dùng xtronix CVT tương tự và dân Mỹ mua ầm ầm, thậm chí 2 mẫu xe bán chạy nhất của Nissan ( Altima- Teanna tại VN và Rouge- Xtrail tại VN) đều dùng hộp số này. Cả 2 mẫu đều lọt top 10 mẫu bán chạy nhật nhất ở US và đứng top 2 trong từng phân khúc mà nó đang bán. Đừng so sánh với CVT mà Honda City đang dùng, vì nó là CVT đời cũ.
Cái hộp số 5 cấp mà CRV VN đang dùng là đời cũ, các thị trường tiên tiến nó ko dùng từ lâu r.
Giờ cứ cái nào mới, các nước tiên tiến nó dùng thì mình dùng theo. Nhất là mấy cái về công nghệ an toàn (về phanh, hỗ trợ địa hình, moment xoắn, ổn định thân xe các kiểu ) thì chơi, chứ mấy Option kiểu màu mè thì sang xe Hàn trang bị cả rổ.
CRV đang cuối vòng đời, máy móc và hộp số dùng ổn định nhưng đời cũ rồi, option về an toàn khá đủ nhưng ko phải công nghệ mới như các phiên bản trên thế giới.
X-trail mới lắp ráp, máy móc toàn nhập Nhật, nhiều công nghệ an toàn mới, tiên tiến, nhiều cái chưa từng có ở VN, nội ngoại thất đều ok, giá ngang CRV. e nghĩ ko lí do gì lại ko mua X-trail tại Việt Nam.
PS: mấy cụ xúc nhanh, mấy năm nữa nó đẩy mạnh nội địa hóa lên thì lại tìm mua mấy xe đời đầu.

thanh040506

Xe trâu
Tiếc quá , vừa ký hợp đồng đặt cọc CRV 2.4TG được 20 ngày, giờ ra con nissan x trail 2016 này. Thấy ngon quá ko biết có nên bỏ cọc phá hợp đồng không, mọi người góp ý đánh giá khách quan hộ em xem 2 xe như thế nào, cái nào hơn , CRV TG có đáng bỏ không. Mọi ng tư vấn giúp, nhanh còn kịp.
Thankyou
Cụ cứ Lexus 470 mà đi là ngon nhất.
E fun tý.☺☺☺
E cũng đang băn khoăn quá đây.

thanh040506

Xe trâu
Em cũng thích CRV 2.4TG, em cũng mới biết em Nissan X-Trial 2016, em lại vửa nghe về em Isuzu Mu-X. Haizzz, sao nhiều hotgirl xuất hiện cùng một lúc thế này thì người lông rân biết phải làm thế nào?
Các cụ thông thái khai sáng giúp em với!!!
Úi. E giống y cụ này. Khoái máy xăng nhưng công việc hay đi đường trường xấu nên cũng lăn tăn thêm con MU-X nữa.

chudaotincay

Xe tải
Tiếc quá , vừa ký hợp đồng đặt cọc CRV 2.4TG được 20 ngày, giờ ra con nissan x trail 2016 này. Thấy ngon quá ko biết có nên bỏ cọc phá hợp đồng không, mọi người góp ý đánh giá khách quan hộ em xem 2 xe như thế nào, cái nào hơn , CRV TG có đáng bỏ không. Mọi ng tư vấn giúp, nhanh còn kịp.
Thankyou
Em bị ấn tượng bài của cụ nên không chốt xe tháng 6 nữa mà đợi để xem mặt mũi em X-trial này nó thế nào, kể cả là tháng ngâu. Xem xong cụ biết em ước gì không? Em ước gì mình đã không đọc và bị cuốn theo bài của cụ thì giờ này em đã có xe đi rồi :))
Em vẫn quyết định như cũ là chọn Toy thay vì em Niss X-Trial này cụ ạ.

Utopia79

Xe buýt
Thankyou
Cụ ơi cụ có quyết bỏ CRV không?? Nếu bỏ để em châm cứu lấy lại cọc của cụ. :)

thanh040506

Xe trâu
Em bị ấn tượng bài của cụ nên không chốt xe tháng 6 nữa mà đợi để xem mặt mũi em X-trial này nó thế nào, kể cả là tháng ngâu. Xem xong cụ biết em ước gì không? Em ước gì mình đã không đọc và bị cuốn theo bài của cụ thì giờ này em đã có xe đi rồi :))
Em vẫn quyết định như cũ là chọn Toy thay vì em Niss X-Trial này cụ ạ.
Cụ chọn Toy gì vậy ạ?

thaomio

Xe tải
Thankyou
CRV 2.4 hiện tại giá cụ chốt là bao nhiêu vậy? KM đc nhiều ko? Nếu cụ ko lấy thì báo e

bốbutchi

Xe tải
Những cái ngon ý đáng giá phết đấy cụ, cốp điện e thấy tiện lắm, ko phải mở bằng cơm, nhìn nó sang cả thằng người :)) camera 360 chỉ trên xe cao cấp mới có. Còn 2 cái ghế sau rất hữu ích cho nhà e vì nhà có 5 người lớn vừa đẹp 2 hàng ghế đầu + thêm 2 đứa trẻ con ngồi hàng ghế thứ 3 ạ :))
Đồng quan điểm với cụ.hôm nay em qua chỗ Nissan Kinh Đô và đã được sờ tận tay em nó rồi.nói chung trong phân khúc là đối thủ sừng sỏ đấy ạ