[Funland] Chống trượt, chống rung lắc cho máy giặt

tieunhupha

Xe điện
Em nghĩ rung lắc chủ yếu do kê ko cân và quần áo cho vào lồng giặt ko cân thôi. Hồi em mua máy giặt có hỏi thằng cu em bán hàng về cái giá thì nó bảo ko cần, em cứ đặt xuống được cho anh là nó nằm im đấy. Sau 1 số lần giặt em thấy kêu ù ù và lắc lắc (nhưng ko bị xê dịch) thì em mở lồng giặt và xếp lại quần áo chút cho quần áo nặng ko tập trung hết 1 góc là lại ngon. Vậy nên em nghĩ chủ yếu do kê kích chứ cái máy giặt tới 90kg đâu có dễ chạy đi được.

Sent from iPhone via OTOFUN

meodenminh

Xe điện
Chỉnh các chân theo kèm máy là ngon ngay, mua thêm chả hơn gì đâu. Do không biết chỉnh thôi

Demchinhhang.net

Xe container
May quá đang vướng lại vồ được thớt này. Có hôm con máy giặt nó trượt em tưởng nó bỏ đi luôn cơ.

1234589bl

Xe hơi
em ngại giật tĩnh điện lúc ngưng máy giặt để thò tay vào lồng sắp mền quần áo nặng bị lệch như cụ trên nói.

kites1

Xe điện
Sàn nhà các cụ trơn nhỉ. Em đặt máy giặt trong nhà xe. Mua về, người ta ship tới, đặt ngay xuống ở đâu thì nắm yên đấy, đến giờ luôn. Chưa bao giờ em thấy nó trôi đi chổ khác. Dù có lúc, em bỏ quấn áo không đồng đều, nên máy nó giật như rú còi .

Taihoatu

Xe lăn
Chả ăn thua, theo em phải chọn mặt phẳng để kê máy giặt, sau đó chỉnh chân cho chuẩn, một số máy có cái mực để chỉnh cho cân, ngoài ra theo máy nó còn mấy tấm tròn nhỏ dán sàn, mặt trên nhám để kê lên cho ko bị chạy.
Quan trọng nữa là mẻ giặt không đc quá tải trọng theo tối đa, phân loại đồ trc khi giặt. Như thế lúc vắt nó sẽ ko bị rung và chạy linh tinh

tieunhupha

Xe điện
em ngại giật tĩnh điện lúc ngưng máy giặt để thò tay vào lồng sắp mền quần áo nặng bị lệch như cụ trên nói.
Cụ kiểm tra xem ổ cắm có chân tiếp địa ko. Nhà em có chân chờ nên lấy 1 đoạn nhôm cắm vào rồi cắm vào ổ điện (có sẵn đầu Tiếp địa) nên ngon rồi. Hồi đầu mới về em bị giật mấy phát lúc đảo quần áo hay cho thêm nên cóng phết. :D

Sent from iPhone via OTOFUN

baolong001

Xe đạp
Website
bit.ly
Sàn nhà các cụ trơn nhỉ. Em đặt máy giặt trong nhà xe. Mua về, người ta ship tới, đặt ngay xuống ở đâu thì nắm yên đấy, đến giờ luôn. Chưa bao giờ em thấy nó trôi đi chổ khác. Dù có lúc, em bỏ quấn áo không đồng đều, nên máy nó giật như rú còi .
Có phải bác đang dùng bộ chân này https://dientudaiphong.com/bo-4-chan-de-chong-rung-may-giat/ không? Em cũng định mua loại này mà đắn đo quá.

kites1

Xe điện

psy

Xe buýt
Cái sàn ban công nhà em đánh nghiêng để thoát nước nên em biết là cân máy thì không trôi mà không làm được. Chả lẽ mời thợ về đổ bê tông mỗi chỗ đặt máy giặt. Nhà chung cư, muốn làm phải đăng kí này nọ nên ngại quá. Em kê gạch xem thêm các giải pháp.

Nhà cháu có cái máy giăt mà rung lắc ghê quá, sàn trơn nên hay bị trượt phải thường xuyên đẩy vào. Nhiều người bảo ko nên mua dàn chân để vì còn rung lắc hơn vậy ko hiểu có cách nào hết rung lắc, trượt ko? Cháu mua mấy cái gối cao su như anh dưới đây thì ko hiểu hiệu quả thế nào? Cám ơn các cụ.
Cuu xem bố trí thêm bê tông vào máy cho nặng thôi :)

Matizcoi

Xe cút kít
Cái sàn ban công nhà em đánh nghiêng để thoát nước nên em biết là cân máy thì không trôi mà không làm được. Chả lẽ mời thợ về đổ bê tông mỗi chỗ đặt máy giặt. Nhà chung cư, muốn làm phải đăng kí này nọ nên ngại quá. Em kê gạch xem thêm các giải pháp.
Sàn dốc thế cơ á, cụ cứ vặn chân máy giặt xem có đủ độ cao ko, kèm thêm cái thước thăng bằng cho chuẩn nữa là ổn mà.

dhatcntt

Xe tăng
Cụ mua cái thước cân bằng, kiếm cái lốp xe đạp hoặc xe máy về kê thêm bên thấp, dùng thước cân bằng 4 góc là được

tienaka

Xe điện
Con LG cửa ngang mới được gần chục tuổi nhà em dạo này cũng thấy rung lắc quá
Ngó xuống thì thấy 2 chân trước bị oxi hóa sắp rụng cả rồi đang tính mua cái này về kê không biết có ăn thua không các cụ
View attachment 6787518
Cụ nên mua đồ xịn đừng ham rẻ. Mua cái thước thuỷ về cân cho bằng sau đó siết các ốc chân chắc lại. Chân trượt thì kê miếng cao su mỏng hay cái gì đó chống trượt là được. Máy giặt cứ kê phẳng là đỡ rung

beomap2

Xe container
lần đầu tiên nghe nói đến hiện tượng giật tĩnh điện ở máy giặt, nếu máy giặt có bị điện giật thì do máy ẩm chỗ mô tơ hoặc bị rò điện cần phải tìm linh kiện bị hỏng mà thay thế cho đỡ nguy hiểm, mặc dù rất ít khi xảy ra, nhưng ở các máy giặt có chỗ đấu dây tiếp đất chắc cũng có lý do để đề phòng.

psy

Xe buýt
Sàn dốc thế cơ á, cụ cứ vặn chân máy giặt xem có đủ độ cao ko, kèm thêm cái thước thăng bằng cho chuẩn nữa là ổn mà.
Vâng, không biết sao mà họ làm dốc thế. Ban đầu em cũng xem nhẹ. Cũng có vặn thay đổi cái chân máy, nhưng chắc phải có cái thước thăng bằng mới ổn chứ chỉnh mắt thường không ăn thua.

Halinh07

Xe tăng
Các Cụ cứ cân bằng mấy con ốc dưới chân là ổn hết. Sàn ban công hay nhà tắm nào chả dốc. Cân xong ấn 4 góc trên nóc của máy giặt không bập bênh là được. Việc này rất đơn giản nên Cụ nào chưa biết thì làm vài lần sẽ quen

haisactigon

Xe tải
Kiểm tra lại trục và vòng bi. Nếu nhảy liên tục là trục quay có vấn đề. Cách kiểm tra đơn giản là mở cửa lồng giặt cho tay vào nâng lồng lên. Nếu có độ rơ lớn là trục hoặc vòng bi đã bị hỏng