Thảo luận Chống ồn cho xe Escape 2.3 2008

tuananh6556

Xe tải
Em chào các Bác. Em mới cưới Escape 2011 . đi mới đước mấy trăm km. nhưng phát hiện là xe thình thoảng ồn một các lạ thường. Bác nào có nhiều trải nghiệm về xe này chia xẻ cho em với. Cảm ơn các Bác.
thôi cụ bán đi đổi tucson mà đi:D

M.Webber

Xe máy
cách tốt nhất: chia tay ếch đổi xuống sedan như mer or bmw thì may ra hết ồn.

cách thứ 2: cải thiện hệ thống âm thanh: thay loa infinity + gắn thêm subwoofer, trong xe bật nhạc như trong vũ trường là ko thấy tiếng gì vọng vào nữa

escape 23

Xe hơi
Em nghĩ xe ồn hay không có vẻ không quan trọng lắm, vì xe nào cũng ồn hơn cái phòng nghe nhạc yên tĩnh của em. Đã sinh ra trên đời là khổ.... đã lên xế là...ồn, vậy quên nó đi. em chỉ lăn tăn một điều là xe esc đi một thời gian thì thân vỏ có vẻ không chắc như ban đầu (chắc xe nào cũng thế), không biết ở đâu có dịch vụ tháo hết thân vò ra rồi lắp lại với vít mới... xiết chặt lại. em có hỏi ford láng hạ về việc này, họ có vẻ không hiểu em nói ngoại ngữ gì nên em ngượng quá, tắt luôn.

bóng bàn đi bác.... có gara nào làm cái này không em chuột bạch cho vui, xe đi vài năm rồi, máy móc ngon... làm sao qua ổ gà nó chắc nịch là được.

Maybach Tàu

Xe container
Em móc cái thớt này lên để các cụ đã và đang chuột bạch các kiểu chống ồn cho Ếch vào confirm cái kết quả sau hơn 1 năm qua thế nào ạ?
Ngọc Phan, chủ tịt vào báo cáo lốp láp:)) em đang kẹt tiền quá, có xiền phát đổi lốp, rút ai phôn ra đo độ ồn báo cáo ngay:))
Em nghĩ xe ồn hay không có vẻ không quan trọng lắm, vì xe nào cũng ồn hơn cái phòng nghe nhạc yên tĩnh của em. Đã sinh ra trên đời là khổ.... đã lên xế là...ồn, vậy quên nó đi. em chỉ lăn tăn một điều là xe esc đi một thời gian thì thân vỏ có vẻ không chắc như ban đầu (chắc xe nào cũng thế), không biết ở đâu có dịch vụ tháo hết thân vò ra rồi lắp lại với vít mới... xiết chặt lại. em có hỏi ford láng hạ về việc này, họ có vẻ không hiểu em nói ngoại ngữ gì nên em ngượng quá, tắt luôn.

bóng bàn đi bác.... có gara nào làm cái này không em chuột bạch cho vui, xe đi vài năm rồi, máy móc ngon... làm sao qua ổ gà nó chắc nịch là được.
Em đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thì đúng là có hạng mục xiết lại ốc.....ở những thời kỳ khác nhau. Nhưng di vu ford nhà mình chả thấy nhắc tới bao giờ.
Em hay để ý đến cái phần giàn táp lô, đi qua chỗ xóc thấy bắt đầu có cảm giác lình xình

su30mkk

Xe buýt
cách tốt nhất: chia tay ếch đổi xuống sedan như mer or bmw thì may ra hết ồn.
Vẫn ồn cụ ạ, mấy em Sedan này xịn thì xịn thật nhưng thường gầm thấp nên vẫn ồn.

Mr.Ryu

Xe buýt
thế các bác cho em hỏi độ ồn của esc 09 so với civic thì có một mười một chín ko vậy ?
chả là em có chạy civic 2.0 rồi. ghớm cái quạt gió điều hòa nó kêu to quá.
Esc với Civic em chưa dc lái bao giờ , nhưng ngồi rồi thì thấy 2 cái cũng same same nếu đi đều ga. Còn lúc đạp ga vọt thì em thấy Esc đỡ ồn hơn (em ngồi sau nên thấy thế , chắc tại Ếch có khoảng trống phía sau nên đỡ)

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
đang định đổi từ Everest AT sang escape, thì lại nghe thế này

Vinh Nguyễn

Xe điện
Ếch ồn lắm đừng mua nếu có mua thì RR

Tribute

Xe container
Ếch ồn vì cái ...ồn nó to. Thích bỏ cha đi mà cứ chê.:D

Phanminh2012

Xe tải
Chào các Pac

Em la thanh vien moi vua tham gia dien dan.
Em vua chia tay voi em Laser 2003 đang dự kiến mua em ES de chay.
vay ma nghe may Pác nói là ES ồn thế và thân vỏ lại không chắc chắn thế này thì lại thấy nản mất rồi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em la thanh vien moi vua tham gia dien dan.
Em vua chia tay voi em Laser 2003 đang dự kiến mua em ES de chay.
vay ma nghe may Pác nói là ES ồn thế và thân vỏ lại không chắc chắn thế này thì lại thấy nản mất rồi.
Vâng, tốt nhất ko nên mua bác ạ. Nhiều lỗi, dịch vụ kém, nhanh mất giá đã thế lại còn tốn xăng.

Bác thử xem mấy em HQ cho thời trang, hay TOY cho đỡ mất giá mà lành. Xăng dầu ko phải nghĩ ngợi nhiều. Em cứ khuyên thật thế!

Phanminh2012

Xe tải
Thanks Bác
Mà em nhớ không nhầm là bac ở hội Ếch thì phải mà lại khuyên em ko nên mua?
Nói thật là em kết Ếch nhất đấy. Nghe Bác khuyên em lại nhụt ý chí mất rồi

Tribute

Xe container
Thanks Bác
Vì ở hội Ếch nên mới khuyên cụ như thế, đi ếch phải là những người không biết lăn tăn chứ lăn tăn thì khó dùng ếch lắm, thật đấy.:D

Karkul

Xe tải
chào các cụ! với chất lượng xe nội, chất lượng đường xá VN thì các cụ đừng mất công làm chống ồn làm gì. Ếch đi là ô kê rồi các cụ ạ, thay 4 quả Mít là chấp nhận được

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thanks Bác
Khuyên can mãi cuối cùng cụ quyết chả nghe ai mà cứ 1 mình nhảy xuống hố vôi. Giờ đã thấy hối hận chưa?

Phanminh2012

Xe tải
Khuyên can mãi cuối cùng cụ quyết chả nghe ai mà cứ 1 mình nhảy xuống hố vôi. Giờ đã thấy hối hận chưa?
Cụ mới về mà đã phượt HG ngay hả?
Bá cáo cụ là nhà cháu đã nhảy xuống hố vôi với các cụ được hơn 1 tháng roài.
Nhà cháu cũng đã of ẹp với vài cụ trong hội Ếch roài cụ ợ.
Nhưng phải nói thật là hố vôi cũng vui phết cụ nhờ.
Chúc các cụ đi tiền trạm thượng lộ bình an nhá

pna

Xe tải
OF nhà mình nên thêm cái nút like nhỉ :D

Vì ở hội Ếch nên mới khuyên cụ như thế, đi ếch phải là những người không biết lăn tăn chứ lăn tăn thì khó dùng ếch lắm, thật đấy.:D