Thảo luận Chống ồn cho xe Escape 2.3 2008

Tribute

Xe container
Ếch ồn do Lốp là chính cụ ạ! Lúc Lốp còn mới tinh thì ngon ơ! Chạy đến tầm vạn rưởi đổ lên bắt đầu ồn kinh khủng! Vụ này đã kiểm chứng thực tế nhiều rồi! Hi vọng Trì bụp Đài nhà bác Lốp không tệ như Ếch Việt!
Thế ếch Mẽo của cụ có khá hơn ếch Việt cái vụ ồn này không?

NewPeace

Xe điện
Vụ ồn ở đoạn cuối đại lộ Thăng Long chắc chắn là do mặt đường. Đã có lần nhà em phải giảm tốc độ, tắt radio để nghe cho rõ, đúng như lúc ở sân bay máy bay ATR chuẩn bị cất cánh, có tiếng hú dài của gió. Các lần sau thì kệ nó lại thấy các bác kêu nhiều nên em nghĩ chắc chắn không phải tại xe.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ơ, Ếch của cụ là ếch nhập cơ mà?
Trời đất! Cụ nghe đâu ra thế!

Ếch 1 chân nhà em khai sinh ở Hải Dương cụ ạ!!! Ếch nhập nguyên con về thì cái giá của nó chí ít cũng như RAV4 mất rồi, em không đú được!#:-s

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Đường Láng Hòa Lạc mặc dù rộng, chất lượng đường cũng tương đối nhưng vì vẫn cho xe tải chở đất đá đi vào nên bị văng xuống đường rất nhiều. Chính vì đất đá đấy dính vào mặt đường tạo thành lồi lõm nên đi rất ồn, xóc. Em đi ra đấy 1, 2 lần thấy rất rất khó chịu chứ đường Lạng Sơn, Ếch nhà em chạy 100, 120 thấy tiếng máy chỉ vo vo thôi, các âm thanh khác thì không đáng kể, bật nhạc to lên một chút là hết. Xe em có lắp vè che mưa các cụ nhé, để cũng tiện mặc dù đúng là tiếng gió to hơn một chút.
Đường sạch cụ ah. Thế mới lạ, đoạn trên thì em không biết chứ đoạn quanh quanh khu An Khánh nhìn anh em lu lèn lớp K98 bóng đến soi gương được ... thi công có vẻ ngon thế... sao lại thành như thế :-?

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Vụ ồn ở đoạn cuối đại lộ Thăng Long chắc chắn là do mặt đường. Đã có lần nhà em phải giảm tốc độ, tắt radio để nghe cho rõ, đúng như lúc ở sân bay máy bay ATR chuẩn bị cất cánh, có tiếng hú dài của gió. Các lần sau thì kệ nó lại thấy các bác kêu nhiều nên em nghĩ chắc chắn không phải tại xe.
Nhin cai' avatar cua? cu the kia cu cho qua? binh luan xac dang hon ve vu mat duong Lang HL cai nhe?
(tu nhien em bi mat font tieng Viet)

NewPeace

Xe điện
Nhin cai' avatar cua? cu the kia cu cho qua? binh luan xac dang hon ve vu mat duong Lang HL cai nhe?
(tu nhien em bi mat font tieng Viet)
He he, em chả hiểu cụ định nói cái gì. Avatar của em hơi xấu do em chụp kém. Vụ đaị lộ Thăng Long thì em đi từ những ngày đầu, có lần còn tý hôn 1 chú xe ben vì cứ thấy lù lù đi vào đường mình, hay xe máy chạy ngang đường. Tiếng ồn đấy đúng như ở đường băng sân bay nó u u rất to, cũng khó tả thật
À mà cụ nói cứ như dân cầu đường nhỉ, K98 với cả K95...

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
He he, em chả hiểu cụ định nói cái gì. Avatar của em hơi xấu do em chụp kém. Vụ đaị lộ Thăng Long thì em đi từ những ngày đầu, có lần còn tý hôn 1 chú xe ben vì cứ thấy lù lù đi vào đường mình, hay xe máy chạy ngang đường. Tiếng ồn đấy đúng như ở đường băng sân bay nó u u rất to, cũng khó tả thật
À mà cụ nói cứ như dân cầu đường nhỉ, K98 với cả K95...
Nhìn con xe ở Avatar của cụ thì không dân thủy điện cũng dân công trình XD, giao thông gì đó. Mấy cái món đường xá chắc cũng biết hơn bọn em. Em buôn thúng bán mẹt ở cửa ga HN, không liên wan gì đến cầu đường ah :D
Đường Láng HL lúc còn giao cắt lộn xộn thì anh em hầu hết ứ dám chạy nhanh, giờ chạy tít, tuyền giã >100 nên mới phát hiện ra ồn thật. Đại lộ Rồng bay mà chất lượng mặt đường kém thì vớ vỉn thật :-?

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chắc Chủ Tịt reply bằng Imagio hả?;))
Hix, bằng con dell cục gạch, thế mà thỉnh thoảng cứ mất font.
Ah các cụ có bị lỗi cái lỗ rót riệu không, em nhìn thấy mỗi cái biển, còn cái lỗ để đổ vodka nó bị ẩn đi, mò mẫm dò mới thấy, bị từ hôm kia hôm kìa gì đấy~X(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hix, bằng con dell cục gạch, thế mà thỉnh thoảng cứ mất font.
Ah các cụ có bị lỗi cái lỗ rót riệu không, em nhìn thấy mỗi cái biển, còn cái lỗ để đổ vodka nó bị ẩn đi, mò mẫm dò mới thấy, bị từ hôm kia hôm kìa gì đấy~X(
Vừng, đúng roài! Dưng mà em sờ sờ đúng cái chỗ ông sao ngày trước thì vưỡn rót riệu được!:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Vừng, đúng roài! Dưng mà em sờ sờ đúng cái chỗ ông sao ngày trước thì vưỡn rót riệu được!:))
Cái môn sờ sờ em lại kém, thế mới đau.
Cuối tuần này em bị gấu bắt về ngoại để bổ túc tay lái cho nàng, không ọp chai đc với các cụ, đau thêm phát nữa 3:-O

Tribute

Xe container
Chắc dạo này nhiều cụ buôn rượu lậu quá nên Mod giấu bình rượu đi, em cũng không thấy đâu cả.

NewPeace

Xe điện
Nhìn con xe ở Avatar của cụ thì không dân thủy điện cũng dân công trình XD, giao thông gì đó. Mấy cái món đường xá chắc cũng biết hơn bọn em. Em buôn thúng bán mẹt ở cửa ga HN, không liên wan gì đến cầu đường ah :D
Đường Láng HL lúc còn giao cắt lộn xộn thì anh em hầu hết ứ dám chạy nhanh, giờ chạy tít, tuyền giã >100 nên mới phát hiện ra ồn thật. Đại lộ Rồng bay mà chất lượng mặt đường kém thì vớ vỉn thật :-?
Chết thật thế này thì cần gì dân kỹ thuật nữa, mấy bác buôn thúng bán mẹt ở cửa ga HN mà phán K95, K98 rành thế thì HN là thành phố Rồng bay là phải.
Đoạn đường nó kêu bị từ hồi đầu khi tách ra 2 chiều khác nhau. Em về quê toàn đi đường này nên thấy từ lâu rồi tốc độ 60-70 là thấy, cứ tưởng xe FF nó fò ko dám ho he gì sợ Gấu cằn nhằn.

SmallRiver

Xe điện
Các cụ đã tháo trần của ếch ra xem chưa? Ford keo kiệt đến mức, 1 cái chăn chiên phải chia ra cho được 20 cái trần xe!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ đã tháo trần của ếch ra xem chưa? Ford keo kiệt đến mức, 1 cái chăn chiên phải chia ra cho được 20 cái trần xe!
Cụ đã xem con Ếch lật ngửa ở Lý Nam Đế hồi Tết chưa? Nó còn cái gì?

Xong rồi cụ xem mấy con Ỉn lật gần đây xem nó dư lào?

Cụ sẽ có ngay câu trả lời ai là keo kiệt nhất ạ???:P

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chết thật thế này thì cần gì dân kỹ thuật nữa, mấy bác buôn thúng bán mẹt ở cửa ga HN mà phán K95, K98 rành thế thì HN là thành phố Rồng bay là phải.
Đoạn đường nó kêu bị từ hồi đầu khi tách ra 2 chiều khác nhau. Em về quê toàn đi đường này nên thấy từ lâu rồi tốc độ 60-70 là thấy, cứ tưởng xe FF nó fò ko dám ho he gì sợ Gấu cằn nhằn.
Đường bẩn thì còn bảo ồn do dính đất đá, gần đây đường sạch như vầy mà vẫn ồn, vậy mới lạ.
Gấu nhà em cũng kêu xe ồn thế, em đổ tại lốp vừa đểu vừa cũ >>> kiểu gì chả duyệt cho bộ lốp mới :D

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Cụ đã xem con Ếch lật ngửa ở Lý Nam Đế hồi Tết chưa? Nó còn cái gì?

Xong rồi cụ xem mấy con Ỉn lật gần đây xem nó dư lào?

Cụ sẽ có ngay câu trả lời ai là keo kiệt nhất ạ???:P
Cụ NgọcPhan với cụ Civic 08 lại lôi nhau sang đây vật nhau tiếp à:))

Em vừa đi sân bay NB về, nói chung cứ mở RADIO ở mức 12 là chả nghe thấy đài đóm giề:D