Chống ồn cho ống thoát nước

f1_hn

Xe container
Có loại ống thoát giảm âm đó cụ!

Maybach Tàu

Xe container
Cảm ơn các cụ, em đã làm xong nhà rồi ạ. Chưa.dùng nên ko biết nhưng em bọc xốp bảo ôn của điêu hòa.

f1_hn

Xe container
Cảm ơn các cụ, em đã làm xong nhà rồi ạ. Chưa.dùng nên ko biết nhưng em bọc xốp bảo ôn của điêu hòa.
Bảo ôn e nghĩ là cách nhiệt thôi, chứ về âm thì ko biết có ăn thua hay ko :).
Có gì cụ review nhé

TuanBanhBao

Xe tăng
Công ty em chuyên bán vật liệu cách âm, cách nhiệt (rockwool và glasswool).
Trường hợp như cụ chủ thì dùng xốp bảo ôn là phù hợp vì dòng này chuyên bề bảo ôn lạnh, còn về mặt cách âm thì không thể bằng rockwool đc.

LehmanBrothers

Xe điện
Về cơ bản món này mình dùng cách âm như điện lạnh, âm thanh cụ ạ :nếu ống thoát PVC như bông thủy tinh, cao su non 5-10-20ly , còn ống nhiệt PPR có bảo ôn xốp chuyên hoặc dùng bảo ôn điều hòa cho ống 20-25 . Cách âm cho ống nhiệt ít có tác dụng hơn ống nhựa PVC thoát, nhiều lúc nước chảy xuống rào rào thật. Còn xốp cách âm chuyên cho PVC, PPR thì ít thấy bán ở các cửa hàng.

Maybach Tàu

Xe container
Tiện đây em xin hỏi các cụ trồng cây gì mà không có nắng nhiều được các cụ nhỉ, khoảng cuối nhà nhà em để 1 ô vườn nắng thì khó vào nhưng mưa với không khí tươi vẫn vào như bình thường, cao lên 3m là cái ban công của tầng trên và còn cái khe mấy chục cm mưa gió dội vào.

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Để ống thoát nước không ồn thì đoạn cụ lắp cái cút để thoát ra ngoài phải lớn hơn 90 độ, có nghĩa là nếu có khoảng không thì cụ nên dùng chếch chứ không dùng cút vuông tại vì khi nước đổ xuống nó va thẳng vào thành ống gây ra tiếng ồn ạ.
Cụ nào thi công theo cụ này là chuẩn.

Maybach Tàu

Xe container
Cụ nào thi công theo cụ này là chuẩn.
Vâng cái mày em có kinh nghiệm từ nhà em đamg ở nên đều dùng cút chếch hết, khẩu độ thoải mái nên em để nghiêng tốt. Nhưng không biết thực tế thế nào vì đang lắp đồ nội thất chưa ai ở.

zara13

Xe tải
Vâng cái mày em có kinh nghiệm từ nhà em đamg ở nên đều dùng cút chếch hết, khẩu độ thoải mái nên em để nghiêng tốt. Nhưng không biết thực tế thế nào vì đang lắp đồ nội thất chưa ai ở.
Cụ bọc ống thoát nước có giảm âm hiệu quả ko ạ? Nhà em cũng đang có nhu cầu nhưng chưa biết hiệu quả như nào :(

hotroVETC

Xe đạp
Các phương án tiêu âm thường không triệt để dc đâu bác, cái này nên xử lý ở phần thiết kế, Để hệ thống thoát thẳng và riêng ra khỏi khu vực hay sử dụng thường xuyên.

zara13

Xe tải
Các phương án tiêu âm thường không triệt để dc đâu bác, cái này nên xử lý ở phần thiết kế, Để hệ thống thoát thẳng và riêng ra khỏi khu vực hay sử dụng thường xuyên.
Em ở chung cư cụ ạ. Nhà tầng trên toàn tắm giặt lúc 11h00 đêm ồn không chịu đc :(

Maybach Tàu

Xe container
Cụ bọc bằng vật liệu gì vậy ạ? Có thể chia sẻ giá rổ và chỗ mua giúp em được không ạ? Thanks cụ!
Em bọc bằng miếng bảo ôn mà đội điều hòa hay quấn ống ý. Cơ bản nó là miếng bảo ôn mầu đen đen, ống xả nước mà đi check là tốt nhất thì khi xả gần như không nghe thấy. Em làm đôi năm rồi thợ họ làm hình như hết hơn 2tr tất tuồn tuột. Nhà em SL tính là nhiều lắm vì là khu căn hộ cho thuê tầm 10 căn, tính ra là rẻ cụ ạ.
Cách làm: mua miếng bảo ôn về ốp vào ống và dùng dây thít đai lại, hình như có cả loại có keo luôn. Chỉ thế thôi.

zara13

Xe tải
Em bọc bằng miếng bảo ôn mà đội điều hòa hay quấn ống ý. Cơ bản nó là miếng bảo ôn mầu đen đen, ống xả nước mà đi check là tốt nhất thì khi xả gần như không nghe thấy. Em làm đôi năm rồi thợ họ làm hình như hết hơn 2tr tất tuồn tuột. Nhà em SL tính là nhiều lắm vì là khu căn hộ cho thuê tầm 10 căn, tính ra là rẻ cụ ạ.
Cách làm: mua miếng bảo ôn về ốp vào ống và dùng dây thít đai lại, hình như có cả loại có keo luôn. Chỉ thế thôi.
Em cám ơn cụ nhiều

ptt87

Xe hơi
Đào mộ . E cũng có nhu cầu như cụ thớt. Hóng hiệu quả . Em bị vướng ống nước bơm của bể bơi toà nhà nên kêu to hơn ống thoát vệ sinh

tranmytedi

Xe hơi
E cũng đang làm mà thợ đã đi xong hết ống rồi. E tính PA là sẽ bọc tất cả các ống thoát vệ sinh mà đi ngang trần, còn ống thẳng đi trong hộp kỹ thuật thì không cần bọc. Vậy có được không ạ. Vì ống trong hộp kỹ thuật dù chưa xây hộp nhưng đã đi rất nhiều loại ống, cả điều hoà... giờ mà học thì cực kỳ khó khăn.
Cảm ơn các cụ ạ