[Funland] Chồng nhà người ta

tuanzs

Xe container
Cụ nhầm thế nào chứ đàn ông ăn nhậu nhiều nên biết lắm món. Quê em giỗ chạp toàn đàn ông đứng nấu hay ăn uống khách khứa cũng toàn đàn ông vào bếp thôi.
Quên em ko trừ mấy ông hay nhậu.
Mấy ông đó thì toàn lao vào làm cho vừa mồm, cơ mà đội đấy chả nấu cho vợ đâu nhá. :))

Quên em ko trừ mấy ông hay nhậu.
Mấy ông đó thì toàn lao vào làm cho vừa mồm, cơ mà đội đấy chả nấu cho vợ đâu nhá. :))
Tuỳ mà cụ. Nhậu nát k nói chứ bình thường đàn ông vào bếp là bt mà. Em cũng ít vì nhà có gv nhưng rảnh em vẫn nấu cho vợ con ăn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Éo mẹ gì cũng muôna. Giữa thằng dậy sớm nấu cơm, với thằng dậy muộn vì nằm ấp vợ thì mợ chọn thằng nào.
Em chọn thằng ấp em và đi mua bữa sáng về hoặc tha em đi ăn sáng, chứ nấu em cũng chả thích, em có phải trẻ con đâu mà ăn cơm bento :) mà nó nấu chắc gì đã hợp khẩu vị em, hihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ trên đời này, có sự phân công lao động trong xã hội rồi...
Sói em thích chạy ngoài đường vì vui, em giao cho sói tất thảy mọi việc có thể chạy ngoài đường, sói vui, em cũng vui.
Ở nhà em thích nấu ăn mà lười lau nhà và dọn nhà vs, sói em sợ đi sàn nhà có cát - thì đấy tự dọn khỏi kêu :)
Em chỉ việc nấu món ngon lão sói thích, thế là muốn đấu hót gì cũng ok cả, hihii.
Em chả thích sói em nấu ăn :)
Còn sáng thì em ko dậy sớm được, thức khuya thế nào cũng được, làm gì cũng được ;) nhưng đừng bắt em dậy sớm là được. Nên sói em cứ tự động dậy sớm, chở con đi học rồi 2 bố con ăn sáng vui thú với nhau :)

ubisapro

Xe trâu
Thực ra việc chồng nấu cơm là bình thường. Tôi có cậu bạn cứ khi nào ở nhà là nó nấu cơm cho cả ông bà và vợ con ăn. Vì cậu bạn rất sành ăn và thích nấu ăn. Cậu bạn bảo mẹ và vợ vào bếp thì nó không thể ăn được
Sành ăn quá cũng khổ. Những ông như thế thường nấu ăn rất ngon :D

ubisapro

Xe trâu
Làm sao mà "càng" dở đâu cụ, người ta vui là được. Năm nay chồng em hơi bận còn trước dậy nấu cơm sáng cho cả nhà, để vào hộp cho em, 4h chiều về đưa con đi học đàn (học cùng với nó), xong đi chợ nấu cơm tối luôn, 6h em về đến nhà thì cùng ăn, cả nhà đều vui :)

Ăn, chơi với con xong tuần 3-4 buổi bạn ý làm việc tiếp từ 9h30 tối đến 11-12h đêm (sở thích cá nhân, công việc không cần như vậy).

Hồi đấy chồng em còn hâm mộ Jamie Oliver với Lý Tử Thất, cứ rảnh ra là xem video nấu ăn để mang vào áp dụng. Trẻ con nhà em quý bố lắm luôn :)
E đang nói làm hết, cô vợ vểnh chân lên xem tivi, lướt face mà. Chứ cùng làm việc nhà thì nhiều. Như e thầu cứng món giặt giũ, gấp quần áo, cho ăn và dạy bọn nhỏ học đây. Ăn sáng thì ai người nấy nấu. E đi sớm thì tự nấu rùi ăn :(( Còn thầu mềm thì … tuỳ tình hình.

hd-vt

Xe container
Sành ăn quá cũng khổ. Những ông như thế thường nấu ăn rất ngon :D
Khi cần đồ nhậu khách khứa cầu kỳ thì đàn ông biết làm món ngon lọ mọ nấu nướng cũng được. Bình thường để ăn no bụng mà vẫn lọ mọ thì làm đàn bà nuôn cho xong. Em đảm bảo loại ý khó chơi đấy ạ.

starsn

Xe điện
E đang nói làm hết, cô vợ vểnh chân lên xem tivi, lướt face mà. Chứ cùng làm việc nhà thì nhiều. Như e thầu cứng món giặt giũ, gấp quần áo, cho ăn và dạy bọn nhỏ học đây. Ăn sáng thì ai người nấy nấu. E đi sớm thì tự nấu rùi ăn :(( Còn thầu mềm thì … tuỳ tình hình.
Ủa bài cụ nói có nhắc gì TV đâu, bài quote ban đầu của cụ Masha123 cũng không nhắc.

Người không ngại làm thì người ta làm 1 mình cũng thấy bình thường mà, sao đâu. Cũng như nhiều nhà vợ vẫn làm hết đấy thôi.

ubisapro

Xe trâu
Khi cần đồ nhậu khách khứa cầu kỳ thì đàn ông biết làm món ngon lọ mọ nấu nướng cũng được. Bình thường để ăn no bụng mà vẫn lọ mọ thì làm đàn bà nuôn cho xong. Em đảm bảo loại ý khó chơi đấy ạ.
Nhà e, từ bố e đến anh em và e đều nấu ăn ngon hơn phụ nữ trong nhà. Đặc biệt ông anh em làm thì quên sầu, ăn ngon hơn ngoài hàng. Cơ mà chẳng ông nào mó tay vào bếp thường xuyên, khi nào có ca khó hoặc nhà làm cỗ mời sờ vào. E thì mỗi sáng tự nấu ăn sáng cho bản thân thôi vì e đi làm sớm hơn gấu và bọn nhóc dậy đến hơn tiếng :D. Từ hồi lấy, cũng thể hiện 1 số món cho Gấu “học”, ko làm lại lần 2 nếu có Gấu :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cháu ở Hà nội nên thấy thủ đô là thiên đường ẩm thực. Các cụ mợ cứ khoe lọ mọ tự làm khác j nghiệp dư cứ đòi hơn chuyên nghiệp. Sao các cụ mợ không đơn giản ăn uống ngày thường để ai cũng nấu được để cuối tuần thưởng thức nghệ thuật ẩm thực đích thực cho ló sang cái thằng người...

ubisapro

Xe trâu
Ủa bài cụ nói có nhắc gì TV đâu, bài quote ban đầu của cụ Masha123 cũng không nhắc.

Người không ngại làm thì người ta làm 1 mình cũng thấy bình thường mà, sao đâu. Cũng như nhiều nhà vợ vẫn làm hết đấy thôi.
Ủa, thế chồng làm hết thì vợ làm gì ợ? Ko nằm ườn xem phim, lướt face … thì chẳng nhẽ ngồi ngắm chồng làm? Và đó là e nói ví dụ phổ biến nhất. Nói chung phụ nữ mà để chồng làm hết việc nhà e ko đánh giá cao. Đàn ông chúng e biết thân, biết phận chung tay làm việc nhà; chứ làm hết thì e trả gấu e về ngoại luôn và ngay. :))

starsn

Xe điện
Ủa, thế chồng làm hết thì vợ làm gì ợ? Ko nằm ườn xem phim, lướt face … thì chẳng nhẽ ngồi ngắm chồng làm? Và đó là e nói ví dụ phổ biến nhất. Nói chung phụ nữ mà để chồng làm hết việc nhà e ko đánh giá cao. Đàn ông chúng e biết thân, biết phận chung tay làm việc nhà; chứ làm hết thì e trả gấu e về ngoại luôn và ngay. :))
Người ta làm gì mình biết đâu mà nói :) Chỉ biết có anh chồng vui vẻ hp phục vụ vợ con phần lớn việc nhà mà nhanh nhẹn đi tìm cô vợ để đánh giá, để làm gì hở cụ?

Anh chồng thì vui. Vợ con cũng vui. Biết đâu vợ bận làm việc? Biết đâu vợ bận học hành thêm gì? Biết đâu công việc của vợ vất vả hơn & sức khoẻ của vợ yếu hơn? Biết đâu con nhỏ? Biết đâu trong lúc anh chồng làm việc nhà thì chị vợ tìm vé máy bay đi chơi? Hay xem tìm mua nhà cửa?

Tại sao phải đánh giá một gia đình đang hạnh phúc?

ubisapro

Xe trâu
Người ta làm gì mình biết đâu mà nói :) Chỉ biết có anh chồng vui vẻ hp phục vụ vợ con phần lớn việc nhà mà nhanh nhẹn đi tìm cô vợ để đánh giá, để làm gì hở cụ?

Anh chồng thì vui. Vợ con cũng vui. Biết đâu vợ bạn làm việc? Biết đâu vợ bận học hành thêm gì? Biết đâu công việc của vợ vất vả hơn & sức khoẻ của vợ yếu hơn? Biết đâu con nhỏ? Biết đâu trong lúc anh chồng làm việc nhà thì chị vợ tìm vé máy bay đi chơi? Hay xem tìm mua nhà cửa?

Tại sao phải đánh giá một gia đình đang hạnh phúc?
tuỳ suy nghĩ mỗi người thôi. E thì quan điểm lấy vợ chứ ko phải lấy người về để hầu. Còn ai hạnh phúc với quan điểm chăm vợ như vậy thì tuỳ. E thì luôn ko đánh giá cao 1 người vợ như vậy.

Đại tướng Alo

Xe điện
Sai lầm lớn nhất của chị em phụ nữ mới làm vợ là hay so sánh chồng mình với chồng nhà người ta.
Nhiều thứ trông vậy mà hổng phải vậy. ( nhỡ thằng chồng nhà người ta giỏi nội trợ , cơm nước thì lại yếu sinh lý hay kiến tiền kém thì sao ???)
Các chị em cẩn thận không cứ thích so sánh như thế rồi đến lúc tan cửa nát nhà....:))
Cá nhân em thì chồng nên có ý thức chi sẻ việc nhà với vợ, nhưng chỉ dừng lại ở mức "có ý thức" thôi. Việc của người chồng là lao ra xã hội kiếm tiền, và khỏe sinh lý, đó mới là những việc xứng mặt đàn ông.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Nhà e, từ bố e đến anh em và e đều nấu ăn ngon hơn phụ nữ trong nhà. Đặc biệt ông anh em làm thì quên sầu, ăn ngon hơn ngoài hàng. Cơ mà chẳng ông nào mó tay vào bếp thường xuyên, khi nào có ca khó hoặc nhà làm cỗ mời sờ vào. E thì mỗi sáng tự nấu ăn sáng cho bản thân thôi vì e đi làm sớm hơn gấu và bọn nhóc dậy đến hơn tiếng :D. Từ hồi lấy, cũng thể hiện 1 số món cho Gấu “học”, ko làm lại lần 2 nếu có Gấu :))
Thời xưa lang bạt em học được món cơm gà tây, trổ tài vài lần, lần đầu nát như cháo gà hehe, sau hơi bị ngon. Ngan học được từ em, chiếm bản quyền, giờ không cho em sờ vào nữa hiccc.
Nhà em giờ hơn tuần ngan làm phát, không thì bị nhắc, hơi bị ngon hehe.

starsn

Xe điện
tuỳ suy nghĩ mỗi người thôi. E thì quan điểm lấy vợ chứ ko phải lấy người về để hầu. Còn ai hạnh phúc với quan điểm chăm vợ như vậy thì tuỳ. E thì luôn ko đánh giá cao 1 người vợ như vậy.
Cụ đánh giá cao vợ cụ là được rồi, đánh giá cao vợ người khác làm gì :)

ubisapro

Xe trâu
Thời xưa lang bạt em học được món cơm gà tây, trổ tài vài lần, lần đầu nát như cháo gà hehe, sau hơi bị ngon. Ngan học được từ em, chiếm bản quyền, giờ không cho em sờ vào nữa hiccc.
Nhà em giờ hơn tuần ngan làm phát, không thì bị nhắc, hơi bị ngon hehe.
E thì đúng 9 năm sống lanh bạt 1 mình, tự ăn uống, sinh hoạt xa nhà hồi còn đi học. Thế nên ko tự nấu bỏ mồm thì đói nhăn răng. :))