[Thảo luận] Chống người thi hành công vụ (?!)

Weird

Xe hơi
Cảnh sát PCCC tấn công Phóng Viên đúng là loạn rồi

(Dân trí) - Phòng Cảnh sát phòng cháy chữa cháy Hà Đông xác nhận, đối tượng có hành vi đá máy quay và lăng mạ phóng viên trong video Dân trí đăng tải là chiến sỹ đang công tác tại Phòng.
Chiều 21/9, trao đổi với Dân trí, ông Trần Quế Hường - Phó trưởng Phòng CS PCCC Hà Đông - cho biết, sau khi xem clip và hình ảnh chụp đối tượng đá máy quay của phóng viên, ông nhìn rõ đó là Trương Mạnh Hà, một chiến sỹ đang công tác tại Phòng CS PCCC Hà Đông. Phòng đã chủ động báo cáo sự việc lên thành phố.
Theo ông Hường, hiện Trương Mạnh Hà đang nằm điều trị tại Bệnh viện 19-8 Bộ Công an. Trưởng phòng đã cử một cán bộ trực tiếp đến bệnh viện để làm việc với Trương Mạnh Hà, làm rõ sự việc, sau đó sẽ báo cáo Trưởng phòng và Sở PCCC Hà Nội.

Đại tá Nguyễn Đức Nghi - Giám đốc Sở PCCC Hà Nội - cho biết đã được báo cáo về sự việc trên và đã yêu cầu thanh tra làm rõ. “Nếu xác minh đúng như báo chí nêu thì sẽ xử lý nghiêm” - Đại tá Nghi khẳng định.

Trước đó, Dân trí đã đăng tải video ghi lại hình ảnh 3 đối tượng có hành vi chống người thi hành công vụ. Một trong 3 đối tượng được xác định là Trương Mạnh Hà đã có hành vi tung chân đá vào máy quay của phóng viên, kèm theo đó là những lời chửi tục.

raotro

Xe container
Nó đang nằm viện rồi...thôi các kụ nương tay.

Weird

Xe hơi
Thằng này có vấn đề nặng rồi chốn trách nhiệm phải sang Trâu Quỳ ở đó hợp hơn với nó thay vì nó chui vào Viện 198 để chốn.

wavechien

Xe container
ơ, sao thằng đấy lại nằm viện nhỉ, em thấy hơi khó hiểu.
Chắc vào số 7 xong được các anh ấy huấn luyện lại nghiệp vụ đá máy quay, đá nhiều đau chân nên giờ nằm viện :P. Thằng này mà ko phải con ông cháu cha thì xác định ra khỏi ngành 100%

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net

hienluongstd

Xe tải
Chắc là Lak của OFC đấy

lanhuong1965

Xe điện
Khi cọp beo ăn thịt trâu bò nai hoẵng thì mọi việc còn tạm trong tầm kiểm soát.Nhưng một khi cọp beo đòi ăn thịt lẫn nhau thì...

Lâm nguy lắm rồi!!!

ECO-arch

Xe tăng
Dạo này lắm thằng xưng là CS thế, hay ho gì cái trò cáo mượn oai hùm.
Hôm qua em đi qua Trần Khát Chân, đang đi đúng làn thì một thằng đi 2B lách sang làn ô tô, cắt mặt rẽ đột ngột sang đường, chả nhan nhủng gì, quẹt vào cản trước xe em ngã quay ra đường. Xe cộ và người ngợm chả sao, xe em hơi xước tí. Mình rất cẩn thận bật hazza và dừng lại, hạ kính, thấy nó không sao nên cười cười " Thôi, không sao cả, đi nhé".
Thế mà thằng cu đấy dựng xe xong quay ra chắn đầu xe em, bảo xuống xe. Em bảo để rẽ vào trong đỗ xe đỡ vướng đường. Dừng cẩn thận rồi, em xuống xe, cu cậu sừng sộ: " ĐM mày đi kiểu gì đấy, mày thích gì, thích lên phường không" . Đang điên máu, trên xe lại có sẵn hai thằng em to như con voi, em chỉ mặt nó luôn: " Bố mày thích lên quận chứ đ eo muốn lên phường, mày phường nào để bố mày gọi Trưởng phường luôn thể". Hai cu em trong xe thấy thế nhảy xuống, chả cần nếp tẻ gì túm cổ thằng kia vả mấy phát, bảo " Mày là xxx bố cũng oánh". Thêm vài phát lên gối cu kia sập luôn, rụt vòi xin lỗi, bảo các anh thông cảm, em bị say rượu nên nói bậy, em không phải xxx. Buồn cười vãi. Mình cũng nhẹ tính nên bảo hai thằng em tha cho nó đi.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
ơ, sao thằng đấy lại nằm viện nhỉ, em thấy hơi khó hiểu.
Ơ, cháu nó đang được điều trị theo dõi bệnh tâm thần mà, cháu nó đang trong giai đoạn không kiểm soát được hành vi ợ.

ECO-arch

Xe tăng
Thằng kia nằm viện là đúng rồi, chắc giọng cũng khện, nhưng về số 7 thì biết nhau ngay.

pbinh979

Xe tăng
Xem xong cái đoạn video đúng là .... ko còn lời gì để nói về cái thằng XXX PCCC đấy. Côn đồ và vô học hơn cả bọn xã hội thâm. Không hiểu sao nó lại vào lực lượng xxx làm gì nhỉ. Đi làm mịe nó bảo kê cho xong.

wavechien

Xe container
Hôm qua em đi qua Trần Khát Chân, đang đi đúng làn thì một thằng đi 2B lách sang làn ô tô, cắt mặt rẽ đột ngột sang đường, chả nhan nhủng gì, quẹt vào cản trước xe em ngã quay ra đường. Xe cộ và người ngợm chả sao, xe em hơi xước tí. Mình rất cẩn thận bật hazza và dừng lại, hạ kính, thấy nó không sao nên cười cười " Thôi, không sao cả, đi nhé".
Thế mà thằng cu đấy dựng xe xong quay ra chắn đầu xe em, bảo xuống xe. Em bảo để rẽ vào trong đỗ xe đỡ vướng đường. Dừng cẩn thận rồi, em xuống xe, cu cậu sừng sộ: " ĐM mày đi kiểu gì đấy, mày thích gì, thích lên phường không" . Đang điên máu, trên xe lại có sẵn hai thằng em to như con voi, em chỉ mặt nó luôn: " Bố mày thích lên quận chứ đ eo muốn lên phường, mày phường nào để bố mày gọi Trưởng phường luôn thể". Hai cu em trong xe thấy thế nhảy xuống, chả cần nếp tẻ gì túm cổ thằng kia vả mấy phát, bảo " Mày là xxx bố cũng oánh". Thêm vài phát lên gối cu kia sập luôn, rụt vòi xin lỗi, bảo các anh thông cảm, em bị say rượu nên nói bậy, em không phải xxx. Buồn cười vãi. Mình cũng nhẹ tính nên bảo hai thằng em tha cho nó đi.
ko có 2 con "voi" kia cụ có dám chiến ko =))

thule6

Xe điện
Ơ xem video nhà cháu cứ tưởng thằng ấy là xã hội thâm :-o ;))
Bây giờ ra đường chẳng biết đằng nào mà lần, lẫn lộn hết rồi :))

sactimtn

Xe tăng
Nó chắc cũng chẳng phải con ông, cháu cha gì đâu các cụ ạ. Nếu con ông nọ bà kia thì đã không phải làm PCCC
Cái kiểu mất dạy ấy chắc là nó được dạy ở trong học viện, thằng nào ở đấy ra chẳng vậy!

tran_thuat_lai

Xe lăn
Đá con mèo...lại cái trò giả ốm nằm viện. có khi mai lại kiếm được cái giấy nghi bệnh tâm thần cũng nên

anhmtbds_hnl

Xe hơi
Cụ quen nhiều trưởng phường thế cơ ạ, có khi cụ cho em xin số đt của cụ để khi có việc gì em nhờ cụ:P. Em kô có "người thân" nào để gọi:D.

lambogi79

Xe điện
thàng này không bị tước quân tịch thì xã hội loạn, chú cơ động ở tp HCM kiện đê