[Funland] Chồng hay nhậu

Mợ còn xuân

Xe tải
Nói bật mí cho mợ chủ thớt 1 câu rồi em chuồn, là nhậu cả tuần thì vì công việc chỉ cùng lắm 1-2 buổi thôi , còn lại là nhậu với anh em bạn bè theo thói quen.. :D
Em cũng thấy vậy ạ
Bạn bè là quan trọng nhưng bác nào vk con chẳng chờ ở nhà nhỉ?

Moon

Xe tăng
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Chuẩn quá mợ ơi.
Ngoài nhậu vì công việc họ còn nhậu giao lưu, lúc ấy phởn phải biết, nhất là lại có vài chị em ở đó (mình đi với các hội nhóm của mình cũng y như thế 🤣).
Tốt nhất việc ai nấy làm, tự giác là trên hết.
Dạ ngoài công việc dù nam hay nữ cũng muốn có bạn bè để đôi khi chỉ là ngồi chém, chém chả được gì ngoài cái cho thoải mái cái mồm, chứ lúc nào mồm cũng giữ kẽ như khi đi làm thì chắc stress mà chớt 😂
Nhìn thấy ái, mà lại còn v1 gọi là có chút, áo lại khoét cổ sâu chút, trắng nõn nà, không nhìn thì cũng lại dở hơi. Đôi khi nhìn còn suy nghĩ đoán xem nếu không có đôi quang ghánh thả tự do nó sẽ rơi đến đâu nữa ý chứ 🤣🤣🤣 khác gì phụ nữ nhìn 6 múi đâu 🤣

minh0075

Xe điện
Vấn đề quan trọng nhất là sức khoẻ của chồng mợ ạ. Mà cái món rượu này, sức khoẻ thể chất chưa chắc quan trọng hơn sức khoẻ tinh thần. Nhiều ông nhậu quen, tính nết thay đổi, cục cằn, phét lác... rồi các tệ nạn khác đôi khi cũng từ rượu mà ra.

songhyekyo

Xe tải
Nhậu đã đành là phải, nhưng tuần chờ cơm 3-4 hôm đến 21-22h đêm, mà không thay đổi thì không nên cụ nhỉ
còn phải xem nhậu vì lý do gì, vì công việc hay là đàn đúm xuông ... Chờ cơm thì ko nên. Nhà e chả ai chờ ai cả, đến giờ thì cứ ăn thôi, thời buổi này đâu còn như xưa.

Mợ còn xuân

Xe tải
Vấn đề quan trọng nhất là sức khoẻ của chồng mợ ạ. Mà cái món rượu này, sức khoẻ thể chất chưa chắc quan trọng hơn sức khoẻ tinh thần. Nhiều ông nhậu quen, tính nết thay đổi, cục cằn, phét lác... rồi các tệ nạn khác đôi khi cũng từ rượu mà ra.
Đúng ạ, phần công việc bạn bè thì đôi dịp em vẫn dự cùng
Nhưng hạn chế hoặc giữ được mức bình thường là tốt
Ko chờ, tới giờ ko về, để phần mình và các con ăn thôi ...
Còn mình cũng phải có niềm vui của mình, chứ lấy việc chờ cơm chồng là niềm vui thì khổ cho cả 2 bên lắm :P
Em cũng tập và có điều chỉnh ạ

KMS

Xe container
Em đi nhậu vợ gọi bảo em mở cửa đi ngủ, tưởng đùa. Đến lúc khật khừ đi về thấy cửa mở từ cổng đến nhà, vã mồ hôi tỉnh luôn. Từ đó thèm chỉ dăm chai, cuối tuần đi phải thông tin kế hoạch trước.
(Mãi sau mới biết vợ canh sẵn lúc mình về để mở cửa :)) )

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ đẹp như avatar thế kia, có khi chồng phải kiếm cớ về muộn.
Về muộn còn phải giả say. 😅😅😅

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em nhớ là các mợ hay điêu kiểu này lắm!
Con bé ở VP em, có lần chồng nhậu muộn chưa thấy về, vợ gọi điện đếch nghe máy. Nó kêu là cáu lắm, nửa đêm chồng mò về bấm chuông, gõ cửa nhưng vợ đếch thèm ra mở.
Lúc sau thấy im im, ra đếch thấy chồng đâu, gọi điện thì không bắt máy. Thế là cả đêm lo không dám ngủ!
Đấy, em nghe con bé ấy nó kể đấy! Nhậu xỉn nhưng vẫn có giá lắm, cụ đừng đùa! :))
Ai điêu chứ riêng em thì ko nhé, vì em biết rõ mọi chuyện sẽ diễn ra ntn :D

Mợ còn xuân

Xe tải
Em đi nhậu vợ gọi bảo em mở cửa đi ngủ, tưởng đùa. Đến lúc khật khừ đi về thấy cửa mở từ cổng đến nhà, vã mồ hôi tỉnh luôn. Từ đó thèm chỉ dăm chai, cuối tuần đi phải thông tin kế hoạch trước.
(Mãi sau mới biết vợ canh sẵn lúc mình về để mở cửa :)) )
Gấu nhà cụ có mưu hay đấy ạ, em học bài này

Duc Sang

Xe container
Hôm nào chồng mợ đi nhậu mợ cứ gầy độ rồi thông báo lên ốp. Đảm bảo vui ngay :D

boy_spott

Xe điện
Thật sự là nhiều lúc chồng em được mời nhậu và báo trước cho em, em biết nơi đó có cơ sở ngủ lại được, em toàn bảo thôi ở lại đi đừng về. Về cũng chỉ ngủ, thế thì nhậu xong ngủ ở đó luôn còn hơn. Mà em ở nhà cũng được ngủ ngon, không bị thấp thỏm.
Cho là ghê gớm thì nó ghê gớm, cho là bình thường thì nó bình thường, có gì đâu.
Mà nhiều lúc chồng em giao lưu vui thôi chứ chả làm ăn khỉ gì, người ta quý thì mời thôi.
Nhà em được cái cũng có nóc cụ ạ 😁.
Đùa thôi, vợ chồng cũng như đối tác, mình tạo điều kiện cho họ thì họ tạo điều kiện cho mình.
Thường ngày em chuẩn bị cơm nước buổi chiều xong là đi đánh cầu lông cùng f1, chồng em vẫn chờ đến gần 8h tối về cùng ăn cơm.
Chào lông thủ nhé