Chống cướp cho Sh Smartkey

NoAvatar

Xe tải
Như tiêu đề, em có ý tưởng chống cướp cho Sh smartkey từ chế độ báo mất chìa của chính hãng. Và đã có cụ bên chống trộm PL đã giúp em thực hiện đượng ý tưởng này. Hoàn toàn đúng ý em.
Trước tiên em xin nói nhược điểm của bộ smartkey Honda cho các cụ dễ hình dung. Khi chìa khoá đã ở mức On. Mọi thao tác với xe đều thoải mái, kể cả cụ lên xe đi tới Cà Mau vẫn ok . Nhiều khi quên tắt chìa hoặc để smartkey gần xe là trộm nhảy lên xe phóng vút đi luôn

Bộ chống cướp ver1 bác khoá chống trộm PL phát triển cho em đã khắc phục được nhược điểm trên và thêm đc vài ưu điểm như sau:
- quên vặn núm khoá về On. Trộm chỉ có thể mở cốp chứ k thể lấy xe đi vì lúc này k có smartkey bên cạnh, k thể nổ máy
- Hạn chế thói quen bật khoá cái nổ ngay. Cái này cụ nào cho mượn xe sẽ gặp nhiều, cứ bật chìa lên là đề nổ, k đợi đèn báo check tắt . Như vậy về lâu dài sẽ gây hại máy.

Em trình bày dài dòng quá thôi thì có cái video khi bộ chống cướp hoạt động.

Em xin đính chính là khi tắt chìa smartkey cũng giống như bị rơi chìa hoặc chìa cách xa xe trên 2m các cụ nhé

nautical

Xe hơi
Trước tiên em xin nói nhược điểm của bộ smartkey Honda cho các cụ dễ hình dung. Khi chìa khoá đã ở mức On. Mọi thao tác với xe đều thoải mái, kể cả cụ lên xe đi tới Cà Mau vẫn ok . Nhiều khi quên tắt chìa hoặc để smartkey gần xe là trộm nhảy lên xe phóng vút đi luôn
Không hiểu ý cụ lắm.

Xe tự khoá như sau:
- Cầm chìa gần xe: sau khoảng 10s thì bíp 1 cái rồi tự khoá.
- Cầm chìa ra xa xe: xe bíp 1 cái rồi tự khoá.

Không cần bấm nút gì cả. Vì vậy em toàn đút khoá vào túi hoặc balo, không phải bỏ khoá ra thao tác. Nhiều cụ không biết rồi kêu khoá không tiện, hoặc loay hoay bấm khoá khi dừng.

Cụ có vẻ đã phát minh ra cái mà nó có sẵn rồi thì phải.

Kimphung

Xe hơi
Không hiểu ý cụ lắm.

Xe tự khoá như sau:

Không cần bấm nút gì cả. Vì vậy em toàn đút khoá vào túi hoặc balo, không phải bỏ khoá ra thao tác. Nhiều cụ không biết rồi kêu khoá không tiện, hoặc loay hoay bấm khoá khi dừng.

Ý cụ ấy là, bạn đứng gần xe là có người lấy xe phóng mất. Đi xa thì nói chi nữa
Nói chung động vào dàn điện mình thấy ớn lắm. Toi con ecu là xong, bữa nọ có cụ bên sh sai gon bị, sửa 5tr hay sao ấy

phuongtv_76

Xe container
Cái này rất có ích, VD trong hoàn cảnh như sau:
Cụ vào cửa hàng mua đồ, cụ quên ko tắt trên smk, khi cụ đi vào cửa hàng thì quá 2m smk tự ngắt, tuy nhiên cụ di chuyển đến chỗ gần xe <2m để chọn hàng, trả tiền... nhưng trong tiềm thức cụ ko nhận ra smk đã ở trong phạm vi 2 m, và cửa hàng lại có cửa kính. Khi đó trộm nó dắt xe nổ máy cụ cũng ko kịp phi ra ngăn chặn
Ý cụ ấy là, bạn đứng gần xe là có người lấy xe phóng mất. Đi xa thì nói chi nữa
Nói chung động vào dàn điện mình thấy ớn lắm. Toi con ecu là xong, bữa nọ có cụ bên sh sai gon bị, sửa 5tr hay sao ấy

NoAvatar

Xe tải
Không hiểu ý cụ lắm.

Xe tự khoá như sau:

Có vẻ như cụ chưa tìm hiểu hết bộ khoá của xe thì phải ạ. Nếu cụ đang đi có người đạp cụ xuống lấy xe thì chắc chắn mất. Còn lắp cái này xong thì đi đc 60s thì phải ném xe xuống mà chạy kẻo ăn đòn ạ

Cái này rất có ích, VD trong hoàn cảnh như sau:
Cụ vào cửa hàng mua đồ, cụ quên ko tắt trên smk, khi cụ đi vào cửa hàng thì quá 2m smk tự ngắt, tuy nhiên cụ di chuyển đến chỗ gần xe <2m để chọn hàng, trả tiền... nhưng trong tiềm thức cụ ko nhận ra smk đã ở trong phạm vi 2 m, và cửa hàng lại có cửa kính. Khi đó trộm nó dắt xe nổ máy cụ cũng ko kịp phi ra ngăn chặn
Chuẩn đới cụ, văn em nó lủng củng diễn tả k hết :D

Nãy vừa nói chuyện với cô hàng xóm,cô ý bảo có ng bạn vừa bị mất xe có smk,nửa tin nửa ngờ,ko biết có cụ nào có thông tin nào chưa ?

Đi xe mà sợ bị đạp xuống cướp thì ở nhà cho lành :|

NoAvatar

Xe tải
Nãy vừa nói chuyện với cô hàng xóm,cô ý bảo có ng bạn vừa bị mất xe có smk,nửa tin nửa ngờ,ko biết có cụ nào có thông tin nào chưa ?
Hiện tại nếu bị mất thì chỉ do quên k gạt về off hoặc đứng gần xe mà k biết cụ ạ. Cái stupidkey này nó còn nhiều cái hạn chế lắm :(
Đi xe mà sợ bị đạp xuống cướp thì ở nhà cho lành :|
Trên đuờng nhiều cái k đoán trước đc cụ ơi :(. Em hiền nên hãi mấy cái vụ trộm cướp này lắm. Chỉ muốn giảm thiểu tối đa rủi ro thôi cụ ạ :(

nautical

Xe hơi
Có vẻ như cụ chưa tìm hiểu hết bộ khoá của xe thì phải ạ. Nếu cụ đang đi có người đạp cụ xuống lấy xe thì chắc chắn mất. Còn lắp cái này xong thì đi đc 60s thì phải ném xe xuống mà chạy kẻo ăn đòn ạ

Hư cấu thật, tí về em test coi sao.

À, em thay đổi kịch bản tí là ko phải thằng cướp đạp em xuống mà em bảo bố em đạp em ra có ảnh hưởng tính năng khóa của xe không?? j/k

NoAvatar

Xe tải
Hư cấu thật, tí về em test coi sao.

À, em thay đổi kịch bản tí là ko phải thằng cướp đạp em xuống mà em bảo bố em đạp em ra có ảnh hưởng tính năng khóa của xe không?? j/k
Dạ. Miễn là núm xe cụ vặn về on thì xe đi tận Cà Mau cũng vô tư cụ ạ. Lúc ấy k cần chìa smartkey luôn

sock_ker

Xe hơi
Có bác nào trên Hn lắp cái bộ này cho sh đời 2014 k ạ , e thấy tiện hơn cái khóa cũ của xe

nautical

Xe hơi
Dạ. Miễn là núm xe cụ vặn về on thì xe đi tận Cà Mau cũng vô tư cụ ạ. Lúc ấy k cần chìa smartkey luôn
Mịa, em vừa test, đúng như bác nói thật.

Chắc sau Honda nó phải up firmware cho cái khóa chứ sao lại để lổ hổng dở hơi thế nhỉ

handukims

Xe buýt

e tưởng bộ chìa gốc của honda là bất kể khi nào chìa xa xe 2m đều tự tắt..hoa ra là nổ rồi thì chìa k còn taccs dụng nữa ạ.

Trường Thiên

Xe đạp
Website
ngonsg.com
Bây h đi đường bất ngờ bị cướp nó cầm dao hay kim tiêm uy hiếp,ở thế bị động vậy cụ chọn bỏ xe chạy hay kháng cự để giữ tài sản ???
Cụ nghĩ nó dám làm vậy thì cụ dùng cái smart cãi tiến khá hơn ah. Khoá chỉ để chống mấy đứa trộm vặt thôi cụ .
Xài khoá cãi tiến nó dí kim tiêm , cụ bỏ chạy thì xe cụ còn chắc . đùa

NoAvatar

Xe tải
Mịa, em vừa test, đúng như bác nói thật.

Chắc sau Honda nó phải up firmware cho cái khóa chứ sao lại để lổ hổng dở hơi thế nhỉ
e tưởng bộ chìa gốc của honda là bất kể khi nào chìa xa xe 2m đều tự tắt..hoa ra là nổ rồi thì chìa k còn taccs dụng nữa ạ.
Bây h đi đường bất ngờ bị cướp nó cầm dao hay kim tiêm uy hiếp,ở thế bị động vậy cụ chọn bỏ xe chạy hay kháng cự để giữ tài sản ???
Dạ chính vì thế em mới phải làm chống cướp cho em nó, tắt máy rồi thì đố nổ đc :)))

Cụ nghĩ nó dám làm vậy thì cụ dùng cái smart cãi tiến khá hơn ah. Khoá chỉ để chống mấy đứa trộm vặt thôi cụ .
Xài khoá cãi tiến nó dí kim tiêm , cụ bỏ chạy thì xe cụ còn chắc . đùa
Dạ nếu k cải tiến thì mất xe. Còn cải tiến thì tỉ lệ mất còn 10-20% theo cụ thì theo phương án nào ạ ??

handukims

Xe buýt
thế e tưởng bọn honda thế nào...thế lắp bộ smartkey của viettel ổn hơn đúng k ạ.

Trường Thiên

Xe đạp
Website
ngonsg.com
Dạ chính vì thế em mới phải làm chống cướp cho em nó, tắt máy rồi thì đố nổ đc :)))

Dạ nếu k cải tiến thì mất xe. Còn cải tiến thì tỉ lệ mất còn 10-20% theo cụ thì theo phương án nào ạ ??
Dạ vậy cụ cứ cải tiến . còn mình thấy không cần thiết . Lỡ có thằng nào đạp xe , dí kim tiêm thì em xác định là cho nó luôn chìa khoá để bảo toàn tính mạng . không thôi nó lại dí kim hay kề dao đòi chìa thì mệt :))