Chống chuột trên ô tô - rất hiệu quả

Hoakhi

Xe hơi
Em làm cách tương tự cụ chủ thớt. Vì sợ cháy, chảy nên Em lấy vỏ nhôm của Cafe birdy, gắn cố định vào trong khoang máy của theo chiều thẳng đứng (gắn bằng vít vào mấy cái hốc chờ, chẳng biết chờ cái gì, e thấy có sẵn gien, chỉ chọn vít vừa là gắn vào), sau đó cho 3 cục băng phiến to vào, miễn là đừng sát miệng kẻo đến chỗ xóc nó nhảy ra ngoài. Thỉnh thoảng, E mở khoang máy nếu thấy hết mùi thì bổ sung hoặc thay miếng băng phiến mới. Em để xe ngoài trời, trước đây đã bị Tí cắn đứt dây điện 2 lần, 1 lần dây signal, 1 lần dây đèn hậu. E làm thế được 18 tháng rồi, thấy rất ổn, bật điều hòa lấy gió ngoài vẫn không bị gì. Các cụ thử làm giống E xem như thế nào.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em làm cách tương tự cụ chủ thớt. Vì sợ cháy, chảy nên Em lấy vỏ nhôm của Cafe birdy, gắn cố định vào trong khoang máy của theo chiều thẳng đứng (gắn bằng vít vào mấy cái hốc chờ, chẳng biết chờ cái gì, e thấy có sẵn gien, chỉ chọn vít vừa là gắn vào), sau đó cho 3 cục băng phiến to vào, miễn là đừng sát miệng kẻo đến chỗ xóc nó nhảy ra ngoài. Thỉnh thoảng, E mở khoang máy nếu thấy hết mùi thì bổ sung hoặc thay miếng băng phiến mới. Em để xe ngoài trời, trước đây đã bị Tí cắn đứt dây điện 2 lần, 1 lần dây signal, 1 lần dây đèn hậu. E làm thế được 18 tháng rồi, thấy rất ổn, bật điều hòa lấy gió ngoài vẫn không bị gì. Các cụ thử làm giống E xem như thế nào.
Cụ biết cách làm hay thế mà sao ko thấy vào nhà WGC ....trao đổi kinh nghiệm nhể ;)) .

khongan

Xe buýt
Cách chống anh tý này hiệu quả nhất của nhà em là mua 1 con chó phốc về nuôi ở gara để xe thế là chẳng còn mống nào dám bén mảng vào. Giá chó phốc nhỏ 1 triệu đẹp mà hiệu quả vừa trị được tý vừa coi được nhà, các bác cứ thử như nhà em mà xem
Em thử rồi, chuột thì hết nhưng sước hết cả xe do chó. Quyết đinh thôi thì rét mướt cho Tý trú nhờ cũng được, miễn là đừng làm bẩn xe

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Em cho 4 cục vào trong nắp capo, chuột vẫn hoàn chuột

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em xịt RP7 vào khoang máy cũng không ăn thua, hôm nào có lẽ bôi thử mỡ trăn xem sao !

minhbb

Xe tải
Cho vào lúc quên lấy ra mà chạy thì hơ hơ hơ. :P

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em xịt RP7 vào khoang máy cũng không ăn thua, hôm nào có lẽ bôi thử mỡ trăn xem sao !
Lần em đi Mai Châu, Hòa bình chơi, thấy bán mỡ trăn mua về để góc nhà với mục đích dọa chuột. Hehe, mấy hôm sau thấy nó chén hết sạch, chắc chuột thành phố không biết trăn là cái giống gì.

uoat_LX

Xe điện
Lần em đi Mai Châu, Hòa bình chơi, thấy bán mỡ trăn mua về để góc nhà với mục đích dọa chuột. Hehe, mấy hôm sau thấy nó chén hết sạch, chắc chuột thành phố không biết trăn là cái giống gì.
Có vẻ như cụ cũng không biết mỡ trăn như nào !!! ;)) .Mỡ cụ mua khéo là mỡ lợn nhề ,há há cụ mua phải mỡ trăn giả rồi X_X

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện
E thì mỗi khi về nhà mở nắp capo ra buộc 2 con mèo vào đó Yên tâm khỏi nói luôn

Pajero0291

Xe buýt
Chào các bác
Từ trước đến nay chủ đề chống chuột trên ô tô cũng đã được các bác đề cập đến nhiều, thời gian này mưa, rét nên khoang máy lại càng là nơi trú ẩn ấm áp cho họ hàng nhà chuột, bởi vậy xin khơi lại chủ đề này với cách làm mới hy vọng đem lại cách thức hữu hiệu để giải quyết nạn chuột cho các bác.
Cách làm như sau:

[1] Chuẩn bị:
- Dây dù loại nhỏ (loại dây thợ xây): 01 cuộn - các bác có thể mua ở bất kỳ cửa hàng bán đồ hàng xén nào với giá 1.000 đ/ 1 cuộn

- Băng phiến (loại to tròn như quả ổi): 01 túi - các bác ở HN có thể mua ở Siêu thị Thái Hà, giá tôi nhớ không chính xác nhưng chắc khoảng 30.000 đ/ 1 túi - 10 viên.

[2] Thực hiện:
- Cắt dây dù thành từng đoạn dài khoảng 30cm để đan túi lưới (kiểu như túi mà hồi bé đan để đựng quả thị), số lượng nhiều hay ít tùy thuộc các bác muốn làm túi to hay bé, số lượng dây phải là số chẵn. Tôi dùng 12 sợi.

- Đan thành túi sau đó cho băng phiến vào, buộc miệng túi lại như hình sau:

[3] Sử dụng:
- Mỗi khi dừng xe, để qua đêm các bác mở nắp khoang máy rồi treo túi băng phiến vào bất kỳ chỗ nào trong khoang máy (nên tránh để túi tiếp xúc trực tiếp với bề mặt máy vì rất nóng)

- Trước khi khởi động xe để đi tiếp các bác hãy lấy túi băng phiến ra, cho vào túi nilông, buộc chặt lại, để ở ngăn đựng găng tay hoặc hốc để đồ ở cánh cửa bên lái để khi lấy ra cho tiện

- Các bác có thể dùng loại dây khác nhưng theo tôi nên dùng dây dù vì nếu lỡ các bác có để quên không lấy ra thì cũng không sao vì dây dù rất bền & nếu có bị nhiệt quá nóng thì chỉ bị xoăn lại thôi (tôi để quên khá nhiều lần, có lần đi cả 100 km mới nhớ ra nhưng cũng không sao cả)

Hy vọng cách này sẽ giúp ích cho những ai phải để xe ở nơi có nhiều chuột.
Chúc các bác thành công.
cảm ợn kụ
xe em để ở gara vẫn hay bị chuột chui vào khoang máy cắn hết dây cao áp, bực lắm. Em sẽ thử làm ok em mời kụ đi cafe.

CHIANTHI

Xe tăng
Em cũng từng làm như thế nhưng với số lượng băng phiến nhiều hơn bác chủ . Nhưng, các chú tý chẳng coi ra gì cả

galager.ls

Xe hơi
em cứ vứt vào như thường thôi, treo như cụ thì dc cái nó tán rộng hơn :)

ECO-arch

Xe tăng
Em nuôi 2 con rắn sọc dưa, loại chuyên săn chuột. Một con thả ở nhà, một con vứt lông nhông trên xe, chuột sợ vãi tè luôn.

mickey_captiva

Xe buýt
Cách chống anh tý này hiệu quả nhất của nhà em là mua 1 con chó phốc về nuôi ở gara để xe thế là chẳng còn mống nào dám bén mảng vào. Giá chó phốc nhỏ 1 triệu đẹp mà hiệu quả vừa trị được tý vừa coi được nhà, các bác cứ thử như nhà em mà xem
Nhà em thì ko nuôi phốc mà cắt cử một em chó ta để đuổi chuột. Một hôm chuột chui vào trong khoang máy, con chó ở ngoài cào cấu và cắn nát cái đầu xe nhà em. Đi sửa hết 1tr5, nhìn con chó mà buồn não cả ruột. Từ đấy em để cái bẫy chuột dưới gầm xe, em chuột nào lảng vảng tới gần thì chỉ có đi chầu ông vải.

nguyenphongcp

Xe tải
Em nuôi 2 con rắn sọc dưa, loại chuyên săn chuột. Một con thả ở nhà, một con vứt lông nhông trên xe, chuột sợ vãi tè luôn.
với giải pháp của cụ thì Gấu và F1 phải đóng bỉm lúc đi xe rồi!

STF399

Xe điện
cám ơn bác vì phát minh này , nhưng nói thật bác cứ làm thử đi rồi mới thấy mùi băng phiến kinh ntn . Em thì em qua bác vietvoi làm cái máy , ngon ơ !@

xethunglop

Xe tải
Hình như em thấy quả mỡ trăn có vẻ ổn nhất: không mùi mà hiệu quả cao :-?

whitecolar

Xe hơi
Em chịu bác, nuôi thế em sợ vãi tè chứ chả phải chuột