[Funland] Chống chuột ô tô - nhờ các cụ đánh giá tính khả thi

cuongdiv

Xe container
Cụ cứ làm 4 lo cao Bạch hổ, dùng dây thép buộc vào 4 hốc máy, e cũng dùng cách này thấy ngon bổ rẻ. À nắp lọ cao cụ đục mấy lỗ cho hơi nó bay ra để chuột ngửi thấy sẽ bỏ đi

E cũng làm như cụ. Lâu rồi không thấy chuột đái vào lọc gió điều hoà nữa.
loay hoay tốn bao xiền hoá ra móm rẻ nhất lại đc việc cụ nhỉ, cái cảm giác ngồi vào xe mà mũi cứ khai khai mùi nước đái chuột nó thật ám ảnh. e trong 2 tháng rửa khoang máy 3 lần, nhục như con trùng trục

Pvsc

Xe ba gác
Cụ xích con mèo vào khoang máy

Sonduong.BMV

Xe container
loay hoay tốn bao xiền hoá ra móm rẻ nhất lại đc việc cụ nhỉ, cái cảm giác ngồi vào xe mà mũi cứ khai khai mùi nước đái chuột nó thật ám ảnh. e trong 2 tháng rửa khoang máy 3 lần, nhục như con trùng trục
10 k dùng cả năm.

Mr.Chem

Xe điện
Em rửa khoang máy mất 400k, nó xịt cho lọ gì vào đấy thì thấy hết. Lâu lâu em kiểm tra ko thấy có, nếu có em lại rửa khoang máy.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em rắc ớt bột, xịt chai 3M để không đi 2 tuần nó lại chui vào.
Giờ dùng băng phiến treo,đi thì bỏ ra.
Hiện tại không thấy chuột vào nữa.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em kết hợp để 2 lọ cao vào khoang máy ; trộn ớt , hạt tiêu vào mỡ chịu nhiệt , bôi vào những chỗ chuột hay vào thì ko thấy quay trở lại nữa

tamdao

Xe tăng
Em dùng đủ mọi cách rồi: dầu gió, băng phiến vẫn ko ăn thua
May quá, tháng trước đi thể dục sáng sớm, thấy con mèo chết, bị o tô cán, em chặt lấy đuôi mèo, còn xác chôn tử tế, buộc đuôi mèo vào khoang máy, chuột sạch bóng luôn

Phuc.TrH

Xe hơi
Em thì rửa sạch khoang máy, xịt thuốc chống chuột và treo túi băng phiến. Thấy cũng đỡ hơn. Trước bị chúng nó căn đứt 2 lần dây xăng trong 1 tuần, mất đứt 4 triệu bạc. :(
Băng phiến thì hiệu quả, nhưng rất độc ạ . Em đã làm là treo lọ dầu gió trường sơn, lần đầu thì các cụ vẩy một chút hoặc bôi vào vỏ đường dây điện và ống cao su. Cccm làm thử nhé, an toàn hiệu quả.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bác nào muốn vừa chống chuột vừa vệ sinh khoang máy vừa dưỡng động cơ combo 3 trong 1 thì dùng Egine Cleaner nhé ạ. Xịt vào khoang máy là được, rất tiện lợi, hiệu quả mà an toàn lắm ạ.
chai moi 3.jpg
Tốt nhất cụ tặng chục cụ bọn em dùng thử rồi rw cho chụ

Clear

Xe buýt
Xe nhà cháu để sát hồ, nơi các loại chuột cống trú ngụ. Đã có lần chuột cắn đứt dây điện khiến xe báo lỗi, may mà ở gần gara nên kịp thời vào sửa chữa. Sau đó nhà cháu mua loại băng phiến to như quả bóng bàn, cho vào hộp sắt lưới, để trong khoang máy. Mùi hắc của băng phiến xộc vào tận óc khiến bọn chuột ko vào xe trú ẩn qua đêm nữa. Nhược điểm là băng phiến nhanh tan, đâu như 2-3 tháng là phải thay mới.
Giờ thì ko phải mua băng phiến nữa vì chán đi 4b rồi. :D
Cụ mua băng phiến ở đâu vậy ạ?

Pumzen

Xe ba gác
Cụ mua băng phiến ở đâu vậy ạ?
Trước nhà cháu mua ở 2 hàng mỹ phẩm đầu phố Hàng Cá ( hàng Oanh -Đồng và 1 hàng đối diện sát Xxx P) Nếu xa thì cụ vào siêu thị, món này chắc chắn có. Các nhà hàng quán ăn nhậu còn mua thường xuyên, về để vào bồn tiểu đứng cho đỡ mùi.

Khanhkhanh12323

Xe đạp
Chai 3M xịt xong thấy chuột vẫn cắn đều, cuối cùng phải chơi viên thuốc chuột storm, thả khoảng 10 ngày là hết chuột

nightlight

Xe máy
Chai 3M xịt xong thấy chuột vẫn cắn đều, cuối cùng phải chơi viên thuốc chuột storm, thả khoảng 10 ngày là hết chuột
Em cũng giống cụ nhưng hết 10 gói rồi mà thả tiếp vẫn hết. Rửa khoang máy hay bôi các thể loại ko được vì đi mấy hôm máy nóng là bay mùi. Đang tính làm lưới thép dưới gầm máy để chuột ko chui lên được.

WhiteGet

Xe điện
Em dùng 3 lọ cao bạch hổ đục nắp và để trong khoang máy cũng chỉ được đâu 1-2 tháng, sau đó lọ cao thì vẫn còn nhiều mà chuột vẫn chui vào, đến nản với lũ này.

motthoidongbim

Xe điện
Băng phiến không hiệu quả cc nhé. Em đã từng thử, mở nắp capo ra 1 con to lù lù nằm ngay dưới cục băng phiến em treo. Pp ok nhất vẫn là tiêu diệt chuột. Kẹo chuột thả 3-4 viên/ ngày, cách ra chút không 1 con xơi hết, rủ thêm các thành viên khác cùng làm -> 1 tháng là đỡ ngay + ko diệt nó càng nhân lên. Khu em động viên mọi người rải thuốc, mua để cùng rải. Kẹo này khi ăn nó khát nc, thường chết ở chỗ có nguồn nước. Món hạt tiêu em không rõ nhưng em dùng dầu thải lau khoang máy, 2-3 tuần/ lần. Thấy hiệu quả rõ rệt + sạch khoang vì chuột vào nó để lại dấu chân ngay. Mùa thu đông nó mới hay cắn vì răng nó mọc vs hay chui vào máy cho ấm.

Xe bọ xít

Xe container
E mới mua xe được nửa năm , xe em hay để qua đêm ở bệnh viện và đường trước nhà , toàn nơi lắm chuột . Hôm trước em mở khoang máy ra thấy nhiều vết chân , phân chuột , cả xương gà ...
Ngồi đọc thớt chống chuột trên OF nhưng có vẻ công cuộc chống chuột khá gian nan ...
Hôm qua ngồi nghĩ ra 4 phương án chống chuột , nhờ các cụ thẩm định tính khả thi hộ em
1. Tối trước khi đi ngủ bỏ thuốc chuột dưới gầm xe , các cống thoát nước ở đường . Sáng sẽ thu lại thuốc . Phương án này thì chỉ hạn chế được chuột chứ ko hết
2. Tối trước khi đi ngủ gắn đèn cảm biển tự động dưới gầm , có chuột chạy vào khu vực gầm máy thì nó sẽ sáng làm cho chuột sợ mà chạy đi .
3. Treo cao bạch hổ ở khoang máy , cái này e đã làm nhưng băn khoăn có sợ cháy nổ gì ko ạ . E mở lắp capo thì ko thấy mùi lắm , chắc e khoan lỗ bé quá
4. Em dùng mỡ bò chịu nhiệt , lấy tiêu , ớt xay rồi trộn lẫn . Bôi vào hệ thống dây điện , chỗ chuột hay chạy qua .
Em nhờ các cụ các mợ thẩm định tính khả thi của mấy phương án trên xem có được không ạ . Hoặc nếu có phương án nào ok hơn nhờ các cụ các mợ tư vấn em phát
Cũng rất nhiều cách chống chuột nào là thuốc phun, rồi băng phiến, rồi ....
Có cách đồng chí gara oto chia sẻ đó là: Kiếm 2 đuôi con mèo bắt chuột tốt (chắc món này về Thái Bình xin thì nhiều) vấn đề mèo càng bắt chuột tốt càng hiệu quả, chứ ko phải mèo cảnh làm thịt hoặc mèo sợ chuột. Xin 2 cái đuôi đó xong phơi khô rồi treo vào khoang máy đảm bảo chuột ko bao giờ vào.
Ko biết trên này có Cụ nào đã làm phương pháp này chưa. E mới nghe được mà chưa kiếm được đuôi mèo, Cụ nào mà ăn thịt mèo cho E xin cái đuôi nhé, về thử nghiệm để review với các Cụ

huyen141292

Xe điện
E mới mua xe được nửa năm , xe em hay để qua đêm ở bệnh viện và đường trước nhà , toàn nơi lắm chuột . Hôm trước em mở khoang máy ra thấy nhiều vết chân , phân chuột , cả xương gà ...
Ngồi đọc thớt chống chuột trên OF nhưng có vẻ công cuộc chống chuột khá gian nan ...
Hôm qua ngồi nghĩ ra 4 phương án chống chuột , nhờ các cụ thẩm định tính khả thi hộ em
1. Tối trước khi đi ngủ bỏ thuốc chuột dưới gầm xe , các cống thoát nước ở đường . Sáng sẽ thu lại thuốc . Phương án này thì chỉ hạn chế được chuột chứ ko hết
2. Tối trước khi đi ngủ gắn đèn cảm biển tự động dưới gầm , có chuột chạy vào khu vực gầm máy thì nó sẽ sáng làm cho chuột sợ mà chạy đi .
3. Treo cao bạch hổ ở khoang máy , cái này e đã làm nhưng băn khoăn có sợ cháy nổ gì ko ạ . E mở lắp capo thì ko thấy mùi lắm , chắc e khoan lỗ bé quá
4. Em dùng mỡ bò chịu nhiệt , lấy tiêu , ớt xay rồi trộn lẫn . Bôi vào hệ thống dây điện , chỗ chuột hay chạy qua .
Em nhờ các cụ các mợ thẩm định tính khả thi của mấy phương án trên xem có được không ạ . Hoặc nếu có phương án nào ok hơn nhờ các cụ các mợ tư vấn em phát
hóng xem các bác có cao kiến gì ko. Nhà em ngày nào cũng mất mấy miếng thịt rắc thuốc chuột kín mặt trên, vậy mà chúng ăn hết thịt rồi chả thấy xác con nào