[Funland] Chồng bỏ đi khi biết mình bị YẾU

Mr.Chem

Xe điện
Lý do này thì khó hòa giải rồi.
Cái này là có tham vấn của luật sư rồi đó lão. Em ăn nhậu với mấy tay luật đều bảo nên ghi lý do này vào, nhẹ nhàng hơn thì là: không thoả mãn nhu cầu...chắc chắn 100% được ly hôn mà ít mất xèng.

7vienngocrong

Xe tăng
Cắt hết với người thân luôn cụ ơi, nội ngoại hai bên có hỏi thì mình chỉbảo là đi công tác nước ngoài như bình thường thôi, còn công việc thì thiếu gì cách để xử lý đâu cụ, bạn bè của ck mình thì mình không thân ai nên cũng không biết hỏi ai cả. còn để sống thì mình nghĩ là vẫn ổn vì trc khi đi kiểu gì ck mình cũng chuẩn bị một ít rồi và mình vẫn đẩy tiền vào tk cho ck mình duy trì đủ cs bên đó, Cái duy nhất bây giờ là mình k làm cách nào ll đc thôi cụ ạ
Làm sao mợ biết ô í bên Lào??? Mợ cúp tiền k ck cho ô í. Đừng quan tâm gì cả 2 mẹ con lo với nhau tự khắc ô í về. E nói mợ đừng buồn có khi ô í ấp e khác ở VN thôi. Mợ bình tĩnh sống nếu có người quen làm ngân hàng mà ô í mở tài khoản nhờ họ check xem ô í rút tiền hay thanh toán ở đâu là biết chính xác thôi.

Covid2021

Xe buýt
Chào các cụ các mợ. Sau một thời gian suy nghĩ e vẫn bị rối và chưa biết cách xử lý vấn đề của mình như nào, em lên đây xin nhờ kinh nghiệm của các cụ tư vấn cho em với. Chuyện là vợ chồng em hiện tại đang gặp vấn đề trong hôn nhân, cụ thể là e 34 chồng 39 tuổi bọn em kết hôn muộn nên giờ mới có một bé 5 tuổi. Từ khi lấy nhau vẫn êm đềm vui vẻ quây quần, tần suất QH bình thường trước thì 2-3 lần tuần, nhưng năm đổ lại đây thì tuần/ lần nhưng từ tết ra thì hai vc gần như là không, nếu có làm thì chồng em ra rất nhanh và nhanh xìu, trước không như thế, sau đó e có bảo ck đi kiểm tra xem có vấn đề gì về sức khỏe không, nhưng ck e bảo là con người có lúc này lúc kia, không thể lúc nào cũng hừng hực được, chuyện cũng chẳng có gì đáng nói tiếp nếu như câu chuyện dừng lại tại đó, sau ra tết đc khoảng gần 2 tháng công việc của ck em có vấn đề nên phải nghỉ việc bắt buộc về nhà em cũng chỉ động viên là nghỉ ngơi rồi tìm cv khác vì anh có chuyên môn nên không sợ là không xin được việc, nghỉ đc tầm 1 tuần thì chồng em bảo là nhận đc công trình trên Điện Biên nên lên đó nhận việc, nhưng không phải các cụ ạ, CHỒNG EM BỎ ĐI và đang ở bên Lào, Sau đó anh mail về cho em và nói là không dám đối mặt với em vì sau khi e bảo đi khám thì tự một mình đến viện khám bác sỹ kết luận là rối loạn cương dương, không còn chức năng và khả năng có con là rất thấp, cộng thêm việc mất việc nên rất suy sụp nếu cứ đối diện và lừa dối như thế thì có thể bị trầm cảm mất (E có thấy việc chồng em phải uống thuốc ngủ vài lần), xin lỗi hai mẹ con và cho anh thêm thời gian để ck em tự điều tiết cảm xúc và đối diện sự thật, sau đó thì cắt đứt mọi liên lạc, từ mail, số đt, zalo. FB....

Khi mới nhận đc mail em rất sốc vì vc bình thường không có khúc mắc hay cãi lộn vẫn chia sẻ hàng ngày, tự nhiên như thế cảm giác của em rất tệ. e có nhắn tin hàng ngày vào trong mail nhưng không nhận đc phản hồi, sau đó em thôi không làm gì nữa và cũng chờ thời gian đến giờ cũng 3 tháng để chồng em bình tĩnh và thiền theo cách anh ấy muốn, nhưng đến hiện tại thì mọi thông tin vẫn là bặt vô âm tín,

Bây giờ em phải làm sao ạ? Thực sự thì em rất rối, Xin các cụ các mợ cho em xin lời khuyên với ạ. ĐA TẠ
chắc tại cụ ấy áp lực cv quá sinh ra trầm cảm, mất cảm xúc thăng hoa trong mọi việc, chỉ hy vọng đừng nghĩ quẩn bên Lào.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Bạn e có mấy thằng ngồi uống bia than thở bẩu chán lắm. Từ khi 35 đổ ra yếu dần đều. H ngoài 40 thì ysl hẳn. 1-2-3p là trớ. Nhưng gđ cno vẫn bt. Vì cno xác định luôn nếu vk muốn thì có thể tìm đối tác bên ngoài với điều kiện là giữ mặt mũi cho nhau. Cũng đỡ 1 phần vì vk cno toàn đầu 4 hết rồi nên nhu cầu cũng ko còn nhiều nữa.
35 trở đi đến 45 thì Phụ Nữ theo lời các cụ là như Lang như Hổ đấy, cụ ạ

Húp sụp sụp

Xe điện
Ọp pơ 4 sọi - thất nghiệp - yếu sinh lý - dạt vòm đi hoang vì quá áp lực với cuộc sống gia đình

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cái này là có tham vấn của luật sư rồi đó lão. Em ăn nhậu với mấy tay luật đều bảo nên ghi lý do này vào, nhẹ nhàng hơn thì là: không thoả mãn nhu cầu...chắc chắn 100% được ly hôn mà ít mất xèng.
Có khi nào trong đơn ghi lý do chồng (vợ) khỏe quá không chịu được?

Nắng nhạt

Xe điện
cảm ơn cụ đã chia sẻ, chính vì 2 sự việc cùng một lúc xuất hiện nên e nghĩ ck em mới có những suy nghĩ cực đoan như thế cụ ạ, giờ em chỉ mong về hoặc ll về để còn biết như nào mà chia sẻ cụ ạ.
Ca của mợ khó nhỉ vì mợ rơi vào thế bị động hoàn toàn. Mong muốn chồng về để còn biết đường tính tiếp nhưng chả biết bao giờ về nên mợ sẽ buộc phải chủ động cho cuộc sống tiếp theo của mợ. Mợ đặt ra các tình huống giả định như vài tháng nữa sẽ về, 1 năm sẽ về, vài năm mới về, hoặc không bao giờ về, hoặc về nhưng tính nết thay đổi, có vợ khác vv... Tùy thuộc vào mong muốn của mợ thế nào để tự lên kế hoạch cho mình dựa vào các tình huống giả định đó. Ví dụ mợ chỉ có thể chờ được 1,2 năm thì 5, 6 tháng không về mợ nên thông báo với bên gia đình nhà chồng về việc chồng mợ bỏ đi. Không về thì mợ sẽ ly hôn đơn phương, theo luật 2 năm kể từ ngày bỏ đi mới được ly hôn. Còn ví dụ mợ không có nhu cầu lấy chồng khác cũng vẫn phải thông báo cho gia đình nhà chồng về việc chồng mợ bỏ đi. Mợ cứ coi như chồng mợ không về nữa để chủ động tổ chức, sắp xếp lại cuộc sống. Sau này về là tốt, còn không về thì cũng chả sao vì nằm trong dự tính rồi.
Em thấy bỏ đi vài tháng mà không có tin tức gì cho vợ thì cũng là người chồng, người cha thiếu trách nhiệm, chia sẻ với mợ!

ilux_furniture

Xe đạp
Em thiên về khả năng ck mợ trốn nợ.Chỉ có nợ nần không trả được mới phải trốn thôi.Còn mọi vấn đề khác đều có thể đối mặt được nhé.E nghe người đời hay nói câu:"Vỡ nợ đổi sim" cấm có sai.Ck mợ đang đổi sim rồi còn gì...
Đoạn này thì e lại khẳng định là không này, tiền mặt thì không có nhiều để trả nợ chứ dính đến nợ thì ông bà nội còn nhiều đất để đẩy đi cứu con lắm cụ ạ ^^

ilux_furniture

Xe đạp
Ca của mợ khó nhỉ vì mợ rơi vào thế bị động hoàn toàn. Mong muốn chồng về để còn biết đường tính tiếp nhưng chả biết bao giờ về nên mợ sẽ buộc phải chủ động cho cuộc sống tiếp theo của mợ. Mợ đặt ra các tình huống giả định như vài tháng nữa sẽ về, 1 năm sẽ về, vài năm mới về, hoặc không bao giờ về, hoặc về nhưng tính nết thay đổi, có vợ khác vv... Tùy thuộc vào mong muốn của mợ thế nào để tự lên kế hoạch cho mình dựa vào các tình huống giả định đó. Ví dụ mợ chỉ có thể chờ được 1,2 năm thì 5, 6 tháng không về mợ nên thông báo với bên gia đình nhà chồng về việc chồng mợ bỏ đi. Không về thì mợ sẽ ly hôn đơn phương, theo luật 2 năm kể từ ngày bỏ đi mới được ly hôn. Còn ví dụ mợ không có nhu cầu lấy chồng khác cũng vẫn phải thông báo cho gia đình nhà chồng về việc chồng mợ bỏ đi. Mợ cứ coi như chồng mợ không về nữa để chủ động tổ chức, sắp xếp lại cuộc sống. Sau này về là tốt, còn không về thì cũng chả sao vì nằm trong dự tính rồi.
Em thấy bỏ đi vài tháng mà không có tin tức gì cho vợ thì cũng là người chồng, người cha thiếu trách nhiệm, chia sẻ với mợ!
Cảm ơn cụ đã động viên và cho em lời khuyên, e sẽ tĩnh lại một thời gian nữa và chọn phương án mà e sẽ cho là tốt tại thời điểm đó ạ

Ọp giờ hay phết, lại có cả gỡ rối tơ lòng ;)) :D
Chuyện thường như ở huyện cụ ợ :)), phải cái lên đây than yếu là dở rồi, of toàn 25cm với tiếng rưỡi trở lên thì tư vấn làm sao được.

bmt1986

Xe tăng
Chuyện thường như ở huyện cụ ợ :)), phải cái lên đây than yếu là dở rồi, of toàn 25cm với tiếng rưỡi trở lên thì tư vấn làm sao được.
Mấy cái này tập luyện là đc mà, e thấy khó khăn quái gì đâu :))

Linh Net

Xe buýt
Ló bịp đấy, bài này tôi gặp mấy lần rồi.
Thời gian sau nó còn đường comeback

29S2929

Xe tăng
Mợ cho ảnh mợ lên mới biết cậu ta yếu thật hay không