[Funland] Chồng bỏ đi khi biết mình bị YẾU

ilux_furniture

Xe đạp
Cắt đứt mọi liên lạc rồi thì mợ làm dc gì nữa.
Cứ bình tâm ở nhà đi làm chăm sóc con, cháu còn nhỏ lắm. Hi vọng chồng mợ dần bình tâm rồi trở về.
vâng ạ, thì tạm thời e vẫn chăm sóc con chờ ngày hồi hương, cơ mà không ll đc thấy lo quá cụ ạ

namson229

Xe điện
YSL thì đi chữa, chưa ko dc thì bảo a hưu rồi, sao lại phải phiêu bạt khổ thế, dù sao cũng có 1 em bé; YSL thì vẫn có thể sinh thêm con bình thường, vì vẫn xxx dc, vẫn có tinh trùng, cần thì vào viện hỗ trợ.... hay chồng có máy khác?

Mytv

Xe điện
Nếu chuyện là thật thì khả năng có 2 trường hợp:
1. Ck có ngừoi khác
2. Ck mợ bị trầm cảm nặng rồi
E thiên về trường hợp 1 hơn.

Huongchimai

Xe buýt
Trên đây toàn ông yếu thôi. Nên mợ đừng tin ai.

Thắng Formosa

Xe tăng
Ck chán mợ rồi, và có khả năng cao là có mối khác rồi =))

ilux_furniture

Xe đạp
E thì đang cần tìm 1 người vợ như mợ thì k thấy.vk e nó yếu nên khi góp ý lại cáu.giờ nhà e không khác nhà mợ nên chỉ khuyên mợ cố nuôi con tốt.cái gì của mình là của mình còn lại là của người khác.cứ tự nhiên đi mợ.
Thực ra vc em may mắn vì cùng tần số, cũng không ham muốn quá nhiều, e nghĩ là hòa hợp (trước đâ) và có như nào thì vc đều ngồi và nc đc với nhau, duy nhịp như này thì em sốc với cách hành xử của ck em quá thôi cụ ạ, E chưa bao giờ nghĩ có tình huống này xảy ra nên thực sự rất rối cụ ạ, Hai vc cụ ngồi lại nói chuyện với nhau, biết đâu tự mình gỡ, vk cụ yếu thì cụ dìu đi đừng đứng ngoài cuộc chơi mà chỉ có hai vc cụ ạ

nhatscn

Xe tăng
Chào các cụ các mợ. Sau một thời gian suy nghĩ e vẫn bị rối và chưa biết cách xử lý vấn đề của mình như nào, em lên đây xin nhờ kinh nghiệm của các cụ tư vấn cho em với. Chuyện là vợ chồng em hiện tại đang gặp vấn đề trong hôn nhân, cụ thể là e 34 chồng 39 tuổi bọn em kết hôn muộn nên giờ mới có một bé 5 tuổi. Từ khi lấy nhau vẫn êm đềm vui vẻ quây quần, tần suất QH bình thường trước thì 2-3 lần tuần, nhưng năm đổ lại đây thì tuần/ lần nhưng từ tết ra thì hai vc gần như là không, nếu có làm thì chồng em ra rất nhanh và nhanh xìu, trước không như thế, sau đó e có bảo ck đi kiểm tra xem có vấn đề gì về sức khỏe không, nhưng ck e bảo là con người có lúc này lúc kia, không thể lúc nào cũng hừng hực được, chuyện cũng chẳng có gì đáng nói tiếp nếu như câu chuyện dừng lại tại đó, sau ra tết đc khoảng gần 2 tháng công việc của ck em có vấn đề nên phải nghỉ việc bắt buộc về nhà em cũng chỉ động viên là nghỉ ngơi rồi tìm cv khác vì anh có chuyên môn nên không sợ là không xin được việc, nghỉ đc tầm 1 tuần thì chồng em bảo là nhận đc công trình trên Điện Biên nên lên đó nhận việc, nhưng không phải các cụ ạ, CHỒNG EM BỎ ĐI và đang ở bên Lào, Sau đó anh mail về cho em và nói là không dám đối mặt với em vì sau khi e bảo đi khám thì tự một mình đến viện khám bác sỹ kết luận là rối loạn cương dương, không còn chức năng và khả năng có con là rất thấp, cộng thêm việc mất việc nên rất suy sụp nếu cứ đối diện và lừa dối như thế thì có thể bị trầm cảm mất (E có thấy việc chồng em phải uống thuốc ngủ vài lần), xin lỗi hai mẹ con và cho anh thêm thời gian để ck em tự điều tiết cảm xúc và đối diện sự thật, sau đó thì cắt đứt mọi liên lạc, từ mail, số đt, zalo. FB....

Khi mới nhận đc mail em rất sốc vì vc bình thường không có khúc mắc hay cãi lộn vẫn chia sẻ hàng ngày, tự nhiên như thế cảm giác của em rất tệ. e có nhắn tin hàng ngày vào trong mail nhưng không nhận đc phản hồi, sau đó em thôi không làm gì nữa và cũng chờ thời gian đến giờ cũng 3 tháng để chồng em bình tĩnh và thiền theo cách anh ấy muốn, nhưng đến hiện tại thì mọi thông tin vẫn là bặt vô âm tín,

Bây giờ em phải làm sao ạ? Thực sự thì em rất rối, Xin các cụ các mợ cho em xin lời khuyên với ạ. ĐA TẠ
Mình nghĩ do ck bạn áp lực công việc nên vậy, chắc bạn ý biết công việc gặp vấn đề khá lâu rồi. Trai hay gái khi gặp áp lực và tự ti thì gần như ko có ham muốn, dẫn đến chán.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cậu ck này bản lĩnh kém nhỉ, Các cụ bảo rồi mồm miệng đỡ chân tay.

P/s Thằng em của bạn vừa ra tòa ly lị, trong rất nhiều lý do vợ đưa ra thì có 1 gạch đầu dòng YSL.
Lý do này thì khó hòa giải rồi.

ilux_furniture

Xe đạp
Nhưng nếu đúng là tình trạng của chồng bị như vậy thì nếu chồng quay lại mợ có chấp nhận không
Tất nhiên là vẫn đang chờ và rất sốt ruột với việc không ll đc để biết tình hình như nào đây cụ, vì ngoài là ck mà e cảm thấy tốt (trước khi bỏ đi) thì còn là một người bố tuyệt vời của con em cụ ạ,

piston

Xe container
RLCD chả ảnh hưởng đến có con.

Ko thích thì ko ở với nhau nữa, khoẻ hay yếu hay bình thường thì cũng lên đường hết,

piston

Xe container
Tất nhiên là vẫn đang chờ và rất sốt ruột với việc không ll đc để biết tình hình như nào đây cụ, vì ngoài là ck mà e cảm thấy tốt (trước khi bỏ đi) thì còn là một người bố tuyệt vời của con em cụ ạ,
bố tuyệt vời thì bỏ đi làm gì?

phuongmit

Xe cút kít
4 chục mà tuần nện 3 nháy là quá tải, sợ quá bỏ đi đấy chứ, tiếp tục chắc còng lưng sớm. Mợ điều chỉnh lại cho chồng còn thở ;))

ah99x6

Xe điện
Cái này thì chỉ động viên khuyên nhủ thôi chứ e sợ ck mợ lại đi tìm của lạ ấy chứ.

dong tam

Xe tải
Lạ nhỉ, ko lục đục gì mà tự dưng bỏ đi. Bây giờ chờ cụ ấy mò về chứ biết làm sao.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Chắc chốn theo bồ rồi, làm gì tự nhiên mà hỏng được. :))

Hanamlut

Xe buýt
Nếu chuyện là thật thì khả năng có 2 trường hợp:
1. Ck có ngừoi khác
2. Ck mợ bị trầm cảm nặng rồi
E thiên về trường hợp 1 hơn.
Em thì nghiêng về phương án 2. Ck mợ bị rối loạn cương dương một chút, một vài lần, nhưng mợ không động viên mà chê chồng kém (có thể đùa). Điều này ảnh hưởng nghiêm trọng đến tâm lí và lầm cho chuyện ngày càng nghiêm trọng: chồng phọt nhanh, mợ không sướng, mợ chê, chồng tâm lí hơn, phọt nhanh hơn, mợ càng chê mạnh, mợ trêu là thay sống ...

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Đọc nội dung mà viết được quả tiêu đề vãi thật :D nếu là vợ thật, thì phải hiểu là công việc mới là áp lực chứ đặt ngay chữ YẾU lên đầu title thế kia thì phải nói bá đạo :D

Húp sụp sụp

Xe điện
Rồi lão ấy còn lên ọp bán thuốc nữa cơ
Người thật việc thật thế cơ mà
Có khi là bài của lão ấy đấy.
Đang hú hí với em sgbb nào cũng nên.
Tháng sau quay về bảo anh gặp 1 ông già dân tộc cho bài thuốc. Nay đã chữa khỏi rồi. Và cuộc sống lại như xưa.