Chọn xe theo dáng nè các bác!

thienlyma84

Xe đạp
Tình hình là công ty e cần 1 chiếc xe vừa gọn, vừa tiện, dáng sang thuộc dòng compact. Nói thật là bên e đánh giá cao về ngoại hình thôi, chứ động cơ và các thứ bên trong khác là phụ thêm. Giá tiền thì bên công ty e có thể sẽ xem xét tùy vào chiếc đó như thế nào nữa. Sau đây hình một số xe từ các hãng mà e lựa được mà bên công ty e thích.

E là mem mới của forum và cũng không rành xe nên e hỏi lòng vòng thì thấy mọi người kêu e lên otofun để hỏi ý kiến vì trên này có nhiều pro ạ. Nếu được thì tư vấn cho e nên mua chiếc nào ở VN được bán chính hãng vì có chế độ bảo hành, bảo hiểm đầy đủ (vì là xe cho công ty nhỏ mà >:)).

Đây là một số hình mà e thấy thích nhưng không rành lắm, các bô lão giúp e định giá và đánh giá xu hướng ngoại thất xe bây giờ. ( cái đống này e Google thôi chứ không rành lắm về tên, hãng hay đời gì đó,..v...v.)

ptson

[Tịch thu bằng lái]
Mình vote theo thứ tự 3 xe minh thấy ok nhất nhé

1./ Swift ( xe trắng đầu tiên đó )

2./ Spark ( là xe cuối cùng của bác đó )

3./ Chiếc toyota :D hình hơi mờ mà kiểu đó đẹp

thienlyma84

Xe đạp
Mình vote theo thứ tự 3 xe minh thấy ok nhất nhé

1./ Swift ( xe trắng đầu tiên đó )

2./ Spark ( là xe cuối cùng của bác đó )

3./ Chiếc toyota :D hình hơi mờ mà kiểu đó đẹp
Bác thích chiếc Swift đó hả ? :D

sao em thấy chiếc Fiesta cũng đẹp á.

Chà cần có thêm người ý kiến để giúp em quá T_T

Kiabuoisang

Xe container
Bền và phụ tùng sẵn, không mất giá thì chọn Toy. Kiểu dáng và ôp sừn thì chọn Ford ( phụ tùng đắt vỡ mồm ). Spark thì quan điểm cá nhân em loại luôn từ vòng gửi xe, lý do tiền không đi đôi với chất lượng.

carmonster

Xe máy
Bền và phụ tùng sẵn, không mất giá thì chọn Toy. Kiểu dáng và ôp sừn thì chọn Ford ( phụ tùng đắt vỡ mồm ). Spark thì quan điểm cá nhân em loại luôn từ vòng gửi xe, lý do tiền không đi đôi với chất lượng.
đồng ý với bác này luôn =)), Ford ok thiệt mà phụ tùng đắt VỠ MỒM =)). Mà thêm vài đường nét thì nhìn cũng đẹp phết . Nội thất chiếc ford nhìn sang lắm nhưng mà chính vì nó sang nên đắt -_- sợ hư lém

Thật ra SWIFT của suzuki cũng ok và thân thiện với người mới lắm, vì nó đơn giản cực. Chiếc này cũng chỉ cần vẽ vài nét là nhìn cũng ngầu phết. Xe này đúng ra là mẫu xe đua sport mà giờ nó co thêm phiên bản friendly cho gia đình nữa

Spark thì em chưa thử nữa, sao thấy bi nói ghe ta :O

Chỉnh sửa cuối:

evscooter

Xe buýt
em thấy ford focus nhìn cũng uk mà các cụ. em chả biết đồ đắt hay rẻ nhưng cụ chủ không quan tâm lắm thì phải, ngoại hình và ngoại giao là chủ yếu mà.

fiatBA

Xe hơi
Tình hình là công ty e cần 1 chiếc xe vừa gọn, vừa tiện, dáng sang thuộc dòng compact. Nói thật là bên e đánh giá cao về ngoại hình thôi, chứ động cơ và các thứ bên trong khác là phụ thêm. Giá tiền thì bên công ty e có thể sẽ xem xét tùy vào chiếc đó như thế nào nữa. Sau đây hình một số xe từ các hãng mà e lựa được mà bên công ty e thích.

E là mem mới của forum và cũng không rành xe nên e hỏi lòng vòng thì thấy mọi người kêu e lên otofun để hỏi ý kiến vì trên này có nhiều pro ạ. Nếu được thì tư vấn cho e nên mua chiếc nào ở VN được bán chính hãng vì có chế độ bảo hành, bảo hiểm đầy đủ (vì là xe cho công ty nhỏ mà >:)).

Đây là một số hình mà e thấy thích nhưng không rành lắm, các bô lão giúp e định giá và đánh giá xu hướng ngoại thất xe bây giờ. ( cái đống này e Google thôi chứ không rành lắm về tên, hãng hay đời gì đó,..v...v.)

Cty mua theo mình ko nên chọn những dòng xe quá bé này. Không ra dáng cty tý nào cả.

trunggenius

Xe điện
Cũng khó chọn

DH_Altis07

Xe tải
Công ty thì cứ Sedan có đầu cso đuôi mới lịch sự, xe 5 cửa này thích hợp cho chị em đi chợ đón con hơn.

thienlyma84

Xe đạp
Dạ e mua hatchback vì cty e cần một chiếc nhỏ gọn để đi mà vẫn có chỗ rộng rộng tí, với lại cty nhỏ ạ. Chừng 2,3 năm nữa cty lên rồi mới đi mua mấy con sedan sang hay mấy con lớn lớn.
E cũng thích mấy con lịch lãm, ra dáng công sở. E search cái này thì có nghe người ta đánh giá con Swift mà mang đi làm thì ok ạ.

silversn

Xe máy
suzuki swift đc đó bác, đừng có mua spark.

thienlyma84

Xe đạp
suzuki swift đc đó bác, đừng có mua spark.
Dạ Spark thì khá nhỏ ạ, phù hợp gia đình thôi chứ cty e mấy ông to con đi họp chắc nát xe quá. Bác có kinh nghiệm gì chiếc Swift này bác chỉ e với.

locgiabinbin

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Theo em đẹp và đi chắc nhất là Yaris đới.

Fumro

Xe đạp
Su Swift thôi, giá cả và chất lượng hợp lý. Thêm lý do nữa là nội thất rộng phết, cảm giác như ngồi xe lớn hơn í. Giờ hơi khó mua vì hãng nhập ít, tầm cuối năm hình như có xe lắp ráp tại Việt Nam có lẽ giá còn hấp dẫn hơn.

nam_bim

Xe hơi
Giờ cố tí nữa là nhièu lựa chọn mà các bác :D

thienlyma84

Xe đạp
Dòng này 1 phiếu cho Yaris, mẫu mã nên chọn Fiesta!
Nhưng mà e thấy Fiesta hình như ko ra dáng đi làm lắm ạ. Đó là cảm nghĩ của e thôi ạ. E mún chiếc nào nhìn thanh lịch tí cho đi lại, họp hành nó chất 1 tí ạ.