Chọn xe nào bây giờ : Altis, Civic, Focus,Cruze

Laixebk

Xe tăng
Về đẳng cấp thì em vote cho Altis, còn về tiện dụng, phù hợp và dễ chịu thì chọn Cruze hoặc Kia Forte

private1985

Xe tải
Về đẳng cấp thì em vote cho Altis, còn về tiện dụng, phù hợp và dễ chịu thì chọn Cruze hoặc Kia Forte
Em chẳng nghĩ là Altis thuộc loại đẳng cấp đâu. Chắc là cụ nói đẳng cấp vì thói quen tiêu dùng của người Việt mình chuộng Toy. Là em có tầm này tiền em sẽ nghĩ tới Cruze với Forte nhập khẩu, 4 cửa thì em thích Cruze hơn, còn nếu sport thì em thích Forte Koup

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Thư tự ưu tiên của em thế này Foscus hatchback=>crue=>altis=>civic. Hi vọng cụ sớm chọn đc vợ vừa ý.

minhanhvip2012

Xe máy
chọn Cruze đi cụ, giá tốt, kiểu dáng thì quá đẹp rồi khỏi chê luôn, tầm tiên dưới 500 mà

mincute10

Xe hơi
Mình cũng đang quan tâm chiếc Cruze LS nhưng vì chưa dc thử lái bao giờ nên muốn hỏi các cụ rằng nội thất của em này so với Lacetti ex thì thế nào. Cần số có vào ngọt được như các loại xe Kia-Hyundai mới hay xe Nhựt ko ợ, hay cũng chỉ như Lacetti ex, gentra???
Nội thất em Crui thì hơn hẳn em Ex rồi cụ, máy móc thì là 1. Côn số thì không em như dòng xe Nhật được cụ ah. cụ chủ cố chút nữa làm em Altis cho ngon. Cả đký tầm hơn 900củ nếu đký tại HN

chebonmua

Xe buýt
Cả 4 loại cụ đưa ra thì độ hài lòng chắc chắn phải là Cruze rồi ( Cruze LTZ AT 1.8 cụ nhé).
Độ bền :Của bền tại người ( có cụ nói civic đi ồn như morning sau 1 thời gian... ^^) .Chi phí hỏng hóc thì Cruze là thấp vì đồ đạc dùng chung với anh Hàn.
Về thương hiệu thì Ford và Chevy hơn.Cách đánh giá của cụ là theo dân mình thích hàng Japan thôi.
Giá hạt rẻ hơn ,thừa 1 khoản độ đẽo hay đi du lịch thì tùy cụ ^^
Dáng xe Altis tựa tựa camry nên nhìn rất già ,còn sang thì chả thèm nói :D vì đến cả camry ai không biết về xe mới nói nó đẳng cấp (sang) :))
Ford thì " cá tính hưởng thụ " tất nhiên kém Cruze rồi mà :)
Cụ còn trẻ thì nên quyết ngay Cruze kẻo lỡ .Sau này có tiền lên đời sau cụ ạ ^^

tuankietauto

Xe tăng
Nếu cụ dưới 40 thì chọn cruze đi. E up 1 phiếu. Giá hợp lí. Đẹp. So với Altis và Civic giá cao và kiểu gì bác cũng phải cố. So với Focus thì đẹp và phong cách hơn nhiều. Tuy nhiên thi thoảng ốm vặt tí nhưng cứ bình tĩnh xử lí cũng thấy bình thường thôi cụ ạ!
Em đồng ý với ý kiến của cụ

vietsonxp

Tháo bánh
Cám ơn bác dieu_tbd pbinh979 đã góp ý . Vậy trên 40 có nên mua Cruze không ạ ! mình tính đi 4-5 năm rồi đổi xe hoặc cho thằng con lớn
Gia đình và bản thân mình (44 tuổi rồi) cũng thích Cruze LTZ vì đẹp và vừa túi tiền
nhưng còn ngần ngại đúng vấn đề bác pbinh979 đề cập, không biết trong sài gòn nên mua đại lý nào đây:
Đông đô thành được otosaigon khen nhiều, Sư vạn hanh gần nhà, còn An Thái thì mình là cổ đông nhỏ xíu...
Đúng là mua được chiếc xe cũng bõ công
http://www.otofun.net/members/82598-pbinh979
Nếu có thể bác nên làm con Cruze nhập đi cho sướng và option tốt hơn đấy ạ. Xe em Laceti CDX e chay 2 năm rưỡi và đã được 10 vạn rồi mà chưa bị một lỗi gì cả. chạy rất sướng, cách âm, option đều hơn hẳn mấy xe kia.

FiestaS

Xe tải
trên Đại Lộ Thăng Long e cho CDX mình max lên 160km/h, ông a đi bim 5 sau không dám đè vì sẽ fai vọt quá cao. ông a ngồi sau khoái, ôm cô em đi theo chặt hết cỡ ::::))
Cdx nhà cụ mới lên có 160kmh mà Bmw series5 đã hãi rồi ạ, bái phục cụ.

Có khi ông bim đi sau thấy xe cụ rung giật khiếp quá nên không dám lên, sợ đến gần trung tâm bão nguy hiểm, em đoán vậy

Mr.Lex

Xe buýt
Với cụ chủ em thấy Altis là phù hợp!

anhbep

Xe hơi
E thấy với điều kiện như cụ thì mua em Innova mà đi là lành nhất mà tiện dụng hơn xe 4 chỗ

Asturias19

Xe buýt
Bà xã vừa lấy bằng còn tôi đã có bằng 1 năm thường đi chiếc Zace của đại gia đình. Nay 2 vợ chồng tôi có ý định mua xe hơi riêng nên có lựa chọn 1 trong 4 loại xe trên dựa trên hoàn cảnh sau
- gia đình : 2vc, 2 con
- ngân sách : <800 triệu , dự tính nuôi xe 5-7 triệu/tháng
- nhu cầu : đi chủ yếu trong nội thành Sài gòn, về quê 100km/tháng
- thích tự lái xe đi làm, thỉnh thoảng vợ đưa con đi học
Giá cả : Cruze 630 triệu,Focus 635, Civic 750, Altis 773
Thương hiệu, tính thanh khoản : Altis,Civic,Focus,Cruze
Đẹp : Cruze,Focus,Altis,Civic
Sang ! : Altis,Civic,Focus,Cruze
Bền, dễ sửa chữa : Altis,Civic,Focus,Cruze
Cá tính, hưởng thụ : Cruze,Focus,Altis,Civic
Biết rằng đang "đẽo cày giữa đường" nhưng cũng mạo muội xin ý kiến của các bạn :
- tình hình kinh tế xã hội bê bết hiện nay có nên mua xe không ?
- lựa chọn xe nào đây (chấp nhận lỗ khấu hao, sẽ đổi xe sau 4-5 năm)
TB : 2 thằng con tuổi teen đều thích Cruze nhất
Bác vào box GM hỏi chọn xe thì thừa biết câu trả lời của dân tình và lựa chọn của chính bác rồi.
Mà sao k bỏ nốt Forte vào danh sách cho nó xôm

thanh1992

Xe hơi
cụ làm em cruze nhập đi cho thích dáng đẹp gầm cao :)