[Funland] Chọn xe chạy dầu hay Xăng cho tiết kiệm

gamondeluxe

Xe hơi
Ngồi xe dầu không khác ngồi công nông, rung, ồn và hôi. Mà lạ một cái mấy ông xe dầu cứ sống chết cãi xe ông ý không mùi, kể cả gí sát mũi vào ống xả. Kiểu khác gì thằng nghiện thuốc lá phát biểu thuốc lá mùi thơm vậy trong khi vào xe các ông ý phát đã phát hiện mùi đặc trưng xe dầu rồi
Bao lâu rồi không ngồi ôtô?

Songthan10000

[Tịch thu bằng lái]
Bao lâu rồi không ngồi ôtô?
Thứ nhất trước đây mình chạy con San dầu full 2017, thời gian đầu còn được, sau một thời gian tiếng động cơ bắt đầu kêu to và nhất là mùi hôi, mỗi lần đi đâu cùng vợ con hoặc cho xe vào sân là vợ con lại than vãn nhức đầu không chịu được lên bán đầu năm 2019. Thứ hai là hiện tại cơ quan mình cũng đang chạy con San dầu 2021, tuần nào cũng được ngồi đi công tác ít nhất một lần và nhận thấy rồi cũng sẽ đi theo vết xe đổ con San full 2017 của mình thôi. Tiếng máy con San dầu 2021 bắt đầu kêu to cành cành nghe kinh, mùi xe cũng ngày càng nặng hơn. Vô lăng cầm vào đã rung hơn nhiều so với lúc mới mua.

Ngồi xe dầu không khác ngồi công nông, rung, ồn và hôi. Mà lạ một cái mấy ông xe dầu cứ sống chết cãi xe ông ý không mùi, kể cả gí sát mũi vào ống xả. Kiểu khác gì thằng nghiện thuốc lá phát biểu thuốc lá mùi thơm vậy trong khi vào xe các ông ý phát đã phát hiện mùi đặc trưng xe dầu rồi
Cụ tranh cãi với mấy ông tài xế xe buýt làm gì ;)) à mà đặc thù cv nên mấy lão lái xe buýt khá nóng tính đấy :D
Nếu cụ ở Sg hay Hn thì hiện nay đã có buýt điện rồi, cụ nên đổi sang loại đấy cho đỡ lăn tăn :))
P/s : trả lời cụ thớt : xe thuê hoặc xe mượn thì chọn dầu để đỡ tiền nhiên liệu. Mua thì xe xăng cho đỡ tiền mua xe =))

Chỉnh sửa cuối:

Đại tướng Alo

Xe điện
Tranh luận xe dầu-xe xăng trong OF này giống hệt tranh luận xe Hàn-xe Nhật ...hihi...Luôn có những nhóm fan nhảy vào tranh luận nảy lửa và không bên nào thua bên nào. =))

Dù thế nào thì xe xăng và xe dầu cũng sớm "lìa đời" ở Châu Âu và Mỹ ( chắc sống được 10-15 năm nữa là cùng) để nhường chỗ cho xe thuần điện.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Xe bây giờ có bộ tuần hoàn khí thải để đảm bảo tiêu chuẩn euro gì đó... Nên muội than trong khí thải mới bám vào cổ hút... Em thấy nhiều chủ xe đóng luôn cái van egr để đỡ phải vệ sinh muội đấy.
Hàng xóm em đang chạy sorento đời mới nhất bản full dầu.
Vì hay đỗ xe trước cổng nhà em, mà có lần nó nổ máy em ngửi mùi từ ông xả kinh không tả được.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cho Cụ biết thêm thông tin, xe em bảo hành 100.000 km hoặc 5 năm, mà e chưa chạy xe nào quá 3 năm! Còn em thấy mấy xe bãi HUYNDAI 45, 16 chỗ máy dầu đời từ năm 2000 trở lại ngày nào nó chạy cũng tối thiểu 500km, mà rất hiếm khi phải làm máy! Còn chẳng may như cụ nói thì xe xăng hay dầu cũng xác suất giống nhau cả.
P/s: Quê em gọi là Bảo Dưỡng chứ TP như cụ thì: Bảo Giưỡng là từ không có nghĩa! 😉
Cảm ơn cụ đã chỉnh chính tả.
Ô tô con 100.000 km hay 5 năm hoặc cụ đi chưa quá 3 năm đó là cá nhân của cụ.
Và chả có cái xe nào mà chạy 10v đã phải làm máy cả nếu động cơ không bị lỗi.
Nếu xe con dùng bình thường chắc cũng chả bao h phải làm máy cả.
Còn cái vụ bảo giưỡng hay sửa chữa động cơ dầu nó cao hơn là do cấu tạo của động cơ dầu.
Việc đánh nổ dầu trong buồng đốt nó cũng khó hơn động cơ xăng, động cơ dầu cần nén dầu áp suất cực cao để tự phát nổ, động cơ xăng thì có bugi đánh lửa nên nhiên liệu không cần phải nén áp suất cao như dầu, cái nữa động cơ dầu bắt buốc phải có turbo.
Xe khách như cụ nói nó còn tùy máy của hãng nào vì đa phần chạy xe khách xe chạy quá tải thường xuyên, nếu máy lắp máy TQ vài năm là xuống máy nên bắt buộc phải làm lại máy đấy cụ.

hamcuare!

Xe container
Dầu 0.001s cho ra mùi khói hơi tanh tanh, hôi hôi :))
Vk con e tg đầu ngồi xe cũng bảo có mùi dầu.
Dĩ nhiên bayh thì quen rồi.
Nhưng bù lại nó rẻ để e đi đc nhiều :D

nowhereland

Xe điện
Thằng em đang chạy con Wildtrack bản mới nhất mà mỗi lần nó vào sân là cả nhà phải chạy hết vì mùi.
Xe dầu tiết kiệm nhiên liệu và đi đường trường lì đòn, còn về gia tốc vọt xe, độ ồn và ảnh hưởng môi trường thì gọi xe xăng bằng cụ.