[Funland] Chọn vợ giàu- tạo đường tắt đi đến thành công .

SơnMS

Xe buýt
Cái gì nó cũng có cái rổ của nó! Những con xinh đẹp tử tế, đầu óc bình thường nhà giầu cũng chả chọn mấy ông đào mỏ!
ấy cụ . sao lại nói là đào mỏ ... nhà vợ có đk là ít ra mình cũng nhẹ đầu ối việc cụ à ... em thật ! thực tế e có mấy ông anh , ông lấy vợ nghèo cứ đến tết , ngày lễ thì thôi rồi , nhìn tóc cứ dựng hết lên . ông lấy vk có đk thì cứ ung dung như không .

Tenerife8x

Xe buýt
Làm giàu hay sự thành công là tập hợp của sự nỗ lực, trong đó lấy vợ giàu la đỉnh cao của sự chịu đựng cụ chủ ah

audilevis

Xe tải
Cụ có xe, có nhà chưa?
em nhà nghèo đây
E có con Mer 3.3 đời 198x đẫn động cầu trước, chạy bằng cơm. Nhà cháu có nh nhà lắm toàn bên khu HQV với Nguyên Văn Cừ :))

Tenerife8x

Xe buýt
E ko đồng ý với các cụ anti theo ý tthế này: nếu các cụ chứng minh đc m giỏi hơn nhạc phụ, nhạc mẫu thời cùng tuổi m thì hẵng anti ah!

duongqua

Xe container
Tốt nhất là môn đăng hộ đối ko lại giống vụ Bình Phước 6 mạng người:(

Honda suppercup

Xe tải
Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D
Em đã làm y như mấy cụ trẻ này. Và hoàn toàn sai lầm. Việc cày vẫn cứ phải cày. Và đến một lúc nào đấy. Tiền bạc hay thành công cũng đóe làm gì cả. Tình cảm mới là cái cốt lõi để đạt tới hạnh phúc. Chân thành

Đời e có j thì có chứ nhất định là KHÔNG CHUI GẦM CHẠN ợ.

OTC AUTO

Xe hơi
Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D
Em mà ở đó em hỏi mấy ông anh zai có làm được như các ông nói ko mà các ông ngồi bốc phét .em nghĩ thời buổi hiện nay gái nó khôn rồi gia đình nó cũng thế .Bố mẹ chúng nó luôn dạy chúng chọn bạn mà chơi thôi ,Ngưu tầm ngưu mã tầm mã cả thôi.

it_tien

Xe buýt
Hự, em giờ ván đã đóng thuyền, muốn chọn cũng chả được nữa - dưng mà em tạm hài lòng với lựa chọn của em, mặc dù nhà vợ và nhà em chả giàu có gì nhưng giúp đỡ em cực nhiều :">

Phúc Béo

Xe buýt
hai bàn tay trắng, cahus chỉ dám hòng thôi....biết đc thớt này trước khi lấy v giờ chắc ngon

Seduxen

Xe điện
Ai mà chẳng thích giàu thích sang, nói chi mấy ông lười làm ham chơi.
Đến em cũng thích lấy chồng giàu nữa là.
Có điều, để chui được vào nhà giàu thì hoặc là nhà cũng giàu, hoặc là có tài, hoặc là hãm tài nhưng khéo mồm và lắm thủ đoạn ...

Matxech

Xe container
Bạn em lấy vợ cực giàu, lại con 1. Nó đòi ở riêng, vợ phải chiều, chẳng lẻ ly hôn cho con khổ. Nhà giàu càng ngại chuyện ly hôn khong như nhà nghèo. Gái nhà giàu nên có học thức, cong việc ổn, đồng nghiệp cũng trí thức nên cư xử với chồng rất tốt. Chẳng bao giờ có cảnh chó chui gầm chạn như mấy cụ tưởng tượng.
Hàng quý hiếm trong sách đỏ tuyệt chủng lâu rui cụ oi

Matxech

Xe container
Ước ji mình đọc thớt này cách đây 20 nam
Uớc ji khôn như bh trẻ như ngày xưa
Hazzzzz

Mazda 929

Xe điện
ấy cụ . sao lại nói là đào mỏ ... nhà vợ có đk là ít ra mình cũng nhẹ đầu ối việc cụ à ... em thật ! thực tế e có mấy ông anh , ông lấy vợ nghèo cứ đến tết , ngày lễ thì thôi rồi , nhìn tóc cứ dựng hết lên . ông lấy vk có đk thì cứ ung dung như không .
Em nghĩ phần nhiều là cái số cụ ạ! Chủ tâm ko ổn đâu, em cũng nghèo nhưng nói thật với cụ là khinh mấy thằng chủ tâm, đàn ông đàn ang thế mặc mịa váy cứ gặp thằng nào giầu là rạng ra cho nhanh:D:)) em fun tí=))

maybayfun

Xe buýt
Hội em có 5 thằng (xuất phát điểm cũng giông giống nhau), sau 11 năm kể từ khi đi làm giờ thì cả hội đã vợ con đề huề, 3/5 thằng có gấu là con nhà cực có điều kiện, giờ ngồi lại với nhau thấy 1 thằng "cười", 2 thằng "mếu" còn 2 thằng còn lại trong đó có em tuy nghèo nhất trong 5 thằng nhưng lại thanh thản nhất :)) nói chung là cái gì cũng có cái giá của nó cả :) người tính k bằng trời tính đâu :D duy chỉ có 1 việc đến h phút này em thấy mình lựa chọn đúng đắn và tâm đắc là chọn Gấu là phải chọn nhà Gấu toàn chị em gái và Gấu nhà mình phải là trưởng :)) sướng vô cùng và nhà em 2/3 anh em trai chọn kiểu này còn Gấu thằng út nhà em thì lại là gái duy nhất trong 5 anh em :| khác nhau đấy =))

son198099

Xe buýt
Các anh lấy làm lạ, sao các anh cấm trai giào gái giào săn các thể loại zai nghèo gái nghèo được? Họ có quyền mà!

dtch

Xe buýt
Bây giờ cháu đặt vấn đề ngược lại, nếu gặp cô nào gia đình có bố đi tù, mẹ ghi đề, em trai nghiện game online cả ngày, họ hàng ở quê năm lên chỉ khoảng chục lần ở nhờ để chữa bệnh, đi thi, đi học .v.v. các cụ có cưới chỉ vì tình yêu đẹp ko? hay cũng phải cân nhắc chán ra?

Canghai89

Xe tải
Bây giờ cháu đặt vấn đề ngược lại, nếu gặp cô nào gia đình có bố đi tù, mẹ ghi đề, em trai nghiện game online cả ngày, họ hàng ở quê năm lên chỉ khoảng chục lần ở nhờ để chữa bệnh, đi thi, đi học .v.v. các cụ có cưới chỉ vì tình yêu đẹp ko? hay cũng phải cân nhắc chán ra?
Thế này cũng đau đầu ra phết cụ nhỉ:(

Canghai89

Xe tải
Các anh lấy làm lạ, sao các anh cấm trai giào gái giào săn các thể loại zai nghèo gái nghèo được? Họ có quyền mà!
:)) em ủng hộ đấy chứ có cấm đâu:)) lúc đấy mình bảo mình nghèo bị bọn nhà giầu nó lừa ấy chứ cụ nhỉ:))

Canghai89

Xe tải
Nhà cháu thì không tính toán thế, cơ mà may mắn được ông bơ vơ hợp tính y như nhau(hay gọi là cùng 1 giuộc), hồi trai trẻ ông ý cũng giống cháu, lấy vợ nhà chẳng có gì, ngoài,,,,,,,điều kiện.....
Hôm nào Trà dư tửu hậu cụ rủ music đại nhân tâm hự a với chú chỉ đc cái giống nhao:-))