[Funland] Chọn vợ giàu- tạo đường tắt đi đến thành công .

Truongx2

Xe hơi
Lấy nhau là cái số, có tính cũng nằm trong số rồi :)) vậy đừng tính đỡ đau đầu.

laixe01

Xe container
Cái này vĩ mô quá, em không biết, thôi em té

mrxoay

Xe tải
Xăng dầu giảm liên tục, thằng bạn em lấy vợ nhà có xây xăng dầu nhưng giờ k thấy giàu các cụ ạ

quatanggiathinh

Xe tải
nói chung là giàu nó sẽ lấy giàu, yên chí là như thế đê

UnitedKondoms

Xe điện
Phò mã

Làm phò mã có cái sướng của nó, đại loại sẽ là nhân vật có lợi ích lớn trong vương quốc của bố vợ mình, thay vì tự cày cuốc, nay 1 phát lên giường, cơm no bò cỡi

Bản chất cái tên : Phò mã - tức là giúp bố vợ lên ngựa, tức là ong ve điếu đóm phục vụ cho bố vợ, nhà vợ

Ai phù hợp với nghề nghiệp cao quý này thì cứ nộp hồ sơ ứng thí

Khụ

ajax

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D
Em cũng khuyên mấy cháu em thếmmmm đứng đi vào con đường liêm khiết của t ngày xưa;))

NNS

Xe ngựa
Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D
chuẩn luôn
nhưng vấn đề ở chỗ là làm cái gề để gái giàu nó lấy mềnh cơ? sau rồi mới đến sao xơi đc của nhà nó. Gớm, nhà nó đã dào dồi thường nó cũng ếu ngu lắm, ví dụ có nhõn đứa con gái thì còn bẩu cố chờ 2 vị nhạc cụ đại nhân lên nóc tủ, nhà nó lại có cả đàn anh em trai thì thèng con rể chầu đớp chắc cũng ếu đc bao nhiêu=))
còn moi lắt nhắt, xin vặt cũng ếu ăn thua

5banhxe

Xe điện
Bố mẹ bạn không giầu, đó không phải là lỗi của bạn. Nhưng nếu bố mẹ vợ bạn cũng không giầu thì đó mới chính là lỗi của bạn.

Nói vui là vậy, chứ mọi người định nghĩa "thành công" là thế nào? Chỉ đơn giản có nhiều tiền là thành công ư? Cũng tuỳ người.

Với con lợn con bò, bữa nào cũng được no bụng, vậy là hạnh phúc. Con hổ trong rừng bị bắt về vườn thú, bữa nào cũng no bụng nhưng nó nhớ rừng đến mức ốm và chết. Khi ở rừng, nó phải tự kiếm ăn thật đấy, nhưng nó tự chọn con thú nó làm thịt, được chạy thoải mái trên đồng cỏ mênh mông, gầm rú một tiếng "là khiến cho mọi vật phải im hơi", đi đâu thì đi ngủ đâu thì ngủ, phiêu diêu tự tại. Ấy nhưng, như đã nói lúc đầu, còn tuỳ người. Nhà cháu thà làm con hổ đói trong tự nhiên còn hơn làm con lợn no trong chuồng, nhưng thực tế không phải lúc nào cũng chỉ có hổ với lợn. Nhiều cụ không chịu cảnh "chó chui gầm chạn" nhưng ra đời, có khi phải quỵ luỵ từ khách hàng tới sếp, phải nhịn từ cô giáo của con cho tới ôsin ở nhà, có việc đụng xxx hay xã hội đen lại chả tái cái mặt rụng cả d@'i, thì việc phải nhún nhường bố mẹ vợ cũng đâu có đến nỗi nào? Dù gì cũng là người sinh ra vợ mình, phải không các cụ?

xegiacmo

Xe container
Cũng tùy trai tài gái sắc thì mới chọn lựa kiểu đấy được chứ không thì cứ môn đăng hộ đối là chuẩn :)) . Chênh lệch quá hay bị khinh

Nino88

Xe container
Hiện có 45 cụ đang nghía thớt này. (29 lái chính và 16 lái phụ)
Emchaien, Lacet_ti, Lucky, Con Trai HP, 3889, nguyentuankhoi, yeuca2vo, Hoàng Lang, Jessehung, ttvnol.com, UnitedKondoms, NNS,abc1233210, family car, thao_hiep, chisu1308, xe vợ mua, Chi Chi, famvu91, Auto_teen, Say24h, 5banhxe, tica, Bopbi79, td lines, httgara,ExclMan

thớt đang quá hót bằng chứng có 45 cụ đang nghé:
Cháu cũng xin tỏ bày 1 chút quan điểm của cháu thế này: thường thì ở đời cái được cái mất nó cũng là gianh giới mong manh,có người coi thế này là dc,có người có cái được của người kia là cái koo được của mình:
giả sử cụ bỏ một mối tình đẹp koo tiền lấy một cô khác ko yêu vì nhà cô ý giầu,tất nhiên về kinh tế thì sướng nhưng về tâm tư tình cảm chắc chắn chả sướng mẹ gì?chưa tính sau này vì cơm chẳng lành canh chẳng ngọt sinh ra lắm chuyện từ ghét vợ đến ghét con...................cái này một số cụ từng trải thấm hơn cháu,cháu chỉ nghe kể khi đối tượng cảm thấy hối tiếc cho nửa đời son phấn
Phần cháu thì cháu lấy vợ nghèo,2 bàn tay trắng,ma xui quỉ khiến thế quái nào cũng yêu 1 cô giàu,nhưng hơi yêu thôi,sau quyết định cancel cô ta vì những lý do mà lắm cụ dễ bỏ qua:
1. nhà cô ta con 1 chắc phải chui gầm chạm là điều khó tránh,vì bố cô ý quí con quá
2. em hay có tính phong kiến là thấp bé nhẹ cân koo khoái vì tương lai con em chúng ta,xếp hình rồi cũng koo đc ưng cái bụng
3.nói chung tính cô ta hơi khó chiều,kiểu chảnh chọe tý thôi,nhưng em ko khoái lắm
Còn cô nghèo lại phần đông là ngược lại,mỗi bố cô ta quí cô ta là có điểm chung

Các cụ trẻ chưa vợ lựa chọn ngang tắt cũng là một điều chính đáng,nhưng phải xác định và biết chấp nhận!xin hết ạh

Hnghiep

Xe tải
Mấy ông nhìn bảnh bao thành đạt vậy thôi nhưng trong túi có đúng 50k vợ đưa đi uống nước với bạn bày đặt thành công! Cái gì cũng có giá của nó chấp nhận được thì nói mát mặt, không chấp nhận được thì nói: không có gì quý hơn độc lập tự do!

Đức Quang

Xe máy
Cũng tùy trai tài gái sắc thì mới chọn lựa kiểu đấy được chứ không thì cứ môn đăng hộ đối là chuẩn :)) . Chênh lệch quá hay bị khinh
Quan điểm em giống cụ.

nguyenhung0107

Xe hơi
Các cụ lói thế thì có phải câu bố mẹ mình nghèo là do trời còn bố mẹ vợ nghèo là do mình phải ko nhỉ.

Mr Phanh

Xe tải
Nhân có thớt này, lại có thông tin này. Chẳng biết đúng không:

manh2810

Xe tăng
Cháo không biết cơ mà đợt trước có cụ nào nói " bố mầy không giầu không phải lỗi của mày, cơ mà bố vợ mày không giàu thì đó đích thị là lỗi của mày" Cơ mà thanh niên giờ cũng thấm nhuần tư tưởng ghê nhỉ? Ông nào cũng đi tắt đón đầu thế này thì chả mấy chốc...:D:D:D:D
câu kiểu này e nghe từ lâu lắm nhưng hay hơn là:
cha mẹ bạn nghèo là do số phận, còn cha mẹ vợ bạn nghèo là do bạn kém cỏi

family car

Xe hơi
Mỗi người 1 suy nghĩ thôi các cụ ah. Em thì cứ yêu là xúc thôi. Đôi khi nó là cái duyên cái nợ mà đến với nhau. Em cũng chứng kiến nhiều cụ hi sinh đời bố củng cố đời con rùi. Toàn các cụ cao to đẹp giai lấy vợ xấu về hình thức nhưng đầy đủ về điều kiện lấy xong được thời gian toàn cặp bồ cặp bịch. Nói chung là trong chăn mới bít chăn có rận. Không gì quý bằng cái đầu và đôi tay mình tạo lên. Lúc đấy các cụ sang nhà bố vợ chém gió cũng sướng cái miệng. Dựa hơi vào bên vợ thì sang thì chỉ có ngồi im như chó chui gầm chạn thôi.

xebobabanh17201

Xe điện
Lấy xong lại lập thớt kêu than" Chó chui gầm tủ lạnh".Thôi cứ thuận theo tự nhiên

tica

Xe điện
Lấy nhau là cái số, biết éo đâu mà lần. Mà nó đong được con nhà giàu thì nó cũng thuộc dạng: Không đẹp giai cũng phải có tài, không lịch sự thì cũng dài con cu roài. Em vợ rồi, đi ra.