[Funland] Chọn trường PTTH Dân lập cho F1

duongphong

Xe container
Do gv dạy chán thôi cụ ah :))
Thế nên ko cần chọn trường, chỉ cần chọn lớp và giáo viên :P
Em học trường chuyên nổi tiếng của tỉnh, mà toàn gv dạy giỏi mà em thì dốt như bò, vì em ko thể hiểu, toàn tự học thôi ý, hixx.
Vậy em mấy nói nghiệp vụ SP các cô có vấn đề. Đợt học online các cô dồn số tiết học lại, hôm nào có 3 tiết văn là kêu như cuốc.
Thực tế f1 em học nằm nhóm đầu lớp, nhưng 3 môn chính lại nhờ chủ yếu bên ngoài :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vậy em mấy nói nghiệp vụ SP các cô có vấn đề. Đợt học online các cô dồn số tiết học lại, hôm nào có 3 tiết văn là kêu như cuốc.
Thực tế f1 em học nằm nhóm đầu lớp, nhưng 3 môn chính lại nhờ chủ yếu bên ngoài :))
Em muốn vote thêm cho cụ quá :))
Nhà em gần y hệt đó, hixx. Con em có cô cn dạy Toán mà Toán nó sống sót được là nhờ chị gia sư chuyên Toán Sơn La dạy.
May quá là may!
Chứ nó sợ môn Toán chết khiếp, vì nó là dân mạnh về Văn, Ngoại ngữ thôi.

duongphong

Xe container
Em muốn vote thêm cho cụ quá :))
Nhà em gần y hệt đó, hixx. Con em có cô cn dạy Toán mà Toán nó sống sót được là nhờ chị gia sư chuyên Toán Sơn La dạy.
May quá là may!
Chứ nó sợ môn Toán chết khiếp, vì nó là dân mạnh về Văn, Ngoại ngữ thôi.
Sang lớp 7 em thấy k ổn. Em cho đi học thêm, trộm vía là rất ổn. Nó sợ nhất môn văn, giờ bài văn cũng bôi ra được 3 trang. Em cũng chả biết biết gì. Nhưng cứ viết 3 trang + câu khác kiểu gì cũng 7đ :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sang lớp 7 em thấy k ổn. Em cho đi học thêm, trộm vía là rất ổn. Nó sợ nhất môn văn, giờ bài văn cũng bôi ra được 3 trang. Em cũng chả biết biết gì. Nhưng cứ viết 3 trang + câu khác kiểu gì cũng 7đ :))
Con em thì Văn cũng ko tốt, nhưng Toán thì siêu tệ, nó kém từ bé, hài lắm 506-504=502 :))
Nhưng c2 học thêm thầy cô ở trường cũng ko ổn. Hết c2 mới thay sang gia sư thì ổn quá!

duongphong

Xe container
Con em thì Văn cũng ko tốt, nhưng Toán thì siêu tệ, nó kém từ bé, hài lắm 506-504=502 :))
Nhưng c2 học thêm thầy cô ở trường cũng ko ổn. Hết c2 mới thay sang gia sư thì ổn quá!
Đôi lúc cần đãng trí kiểu Einstein cũng tốt. :D
Nhóc nhà em không học thêm, chỉ làng nhàng giữa lớp thôi. Lúc đầu em nhờ bà chị tìm gia sư. Nhưng gia sư cũng chỉ khoảng nào thôi, muốn vượt hẳn được. Vẫn phải đến thày cô :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đôi lúc cần đãng trí kiểu Einstein cũng tốt. :D
Nhóc nhà em không học thêm, chỉ làng nhàng giữa lớp thôi. Lúc đầu em nhờ bà chị tìm gia sư. Nhưng gia sư cũng chỉ khoảng nào thôi, muốn vượt hẳn được. Vẫn phải đến thày cô :)
nhà em ko hợp thầy cô lắm :)
Con bé thích một người hiểu nó, yêu nó, dành thời gian cho nó...
May mắn nhà em gặp được một người như thế!

duongphong

Xe container
nhà em ko hợp thầy cô lắm :)
Con bé thích một người hiểu nó, yêu nó, dành thời gian cho nó...
May mắn nhà em gặp được một người như thế!
Hehe. Có lẽ nữ tính quá, tìm được người dạy phù hợp cũng khó. Vậy mà tìm được người là ngon rồi. Thế nên các cô/thày phải học nghiệp vụ sư phạm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hehe. Có lẽ nữ tính quá, tìm được người dạy phù hợp cũng khó. Vậy mà tìm được người là ngon rồi. Thế nên các cô/thày phải học nghiệp vụ sư phạm.
Cô bé này học quân y thôi, nhưng tính cách thiện lương, yêu trẻ con, nên chúng nó cũng yêu chị lắm. Sau chị cũng dạy cho 2 bạn nó, nhưng tách 2 nhóm vì nó học vượt trội hơn bạn rồi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Do gv dạy chán thôi cụ ah :))
Thế nên ko cần chọn trường, chỉ cần chọn lớp và giáo viên :P
Em học trường chuyên nổi tiếng của tỉnh, mà toàn gv dạy giỏi mà em thì dốt như bò, vì em ko thể hiểu, toàn tự học thôi ý, hixx.
Cái này đúng này !
Em cho con bé nhà em học kèm tiếng Anh với cô giáo già về hưu học mấy năm chỉ thấy dốt thêm . Tức mình thuê gia sư 1 bạn sv năm nhất ngoại thương về kèm tiến bộ hẳn , con bé còn bảo chị sv dạy dễ hiểu hơn cô giáo :(

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đúng này !
Em cho con bé nhà em học kèm tiếng Anh với cô giáo già về hưu học mấy năm chỉ thấy dốt thêm . Tức mình thuê gia sư 1 bạn sv năm nhất ngoại thương về kèm tiến bộ hẳn , con bé còn bảo chị sv dạy dễ hiểu hơn cô giáo :(
Y hệt con em :)
Thầy dạy nó cũng giỏi, nhưng chỉ hợp dạy các bạn giỏi :P
Nên nó dốt vào đó quá khổ! Y mẹ nó ngày xưa thôi mà...
Giờ chị gia sư năm 1 dạy, quá dễ hiểu, nên nó lại thích môn Toán. Giờ môn đó của nó toàn nhất, nhì lớp.

nhim bong

Xe tăng
Trường PTTH Việt Nam - Ba Lan ở dưới Thanh Trì có ổn không các cụ? Cụ nào có thông tin cho em biết với!

Chán_Đời

Xe hơi
Có thi môn Toán và đk là Toán phải tối thiểu 3.5 :)
Con em thi lần 1 được 1 :))
Lần 2 sau đó 2 tuần được 4.25 hay sao ấy, tóm là đủ đỗ :)
Em phải thuê gia sư dạy cấp tốc 2 tuần, bạn đó dân BK nên giảng ổn, con bé nhà em mới thi được. Được thi lại 3 lần thì phải cụ ah. Cụ tự tìm hiểu giúp em, chứ hồi em cũng ngất lắm, theo chị bạn thôi, vì 2 đứa trẻ con chơi với nhau, nên con chị ấy đi em cũng đi theo.
dạ vâng em cảm ơn cụ F1 nhà em chắc cũng làng nhàng như vậy ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
cụ còn số bạn BK kia trước kèm F1 nhà cụ ko em xin ạ
Bạn ấy tốt nghiệp đh rồi khi đó chắc chờ đi làm cụ ah. Giờ bk mới vào năm học mới, cụ đăng qc đi cụ. Các bạn sv năm 1-2 cần tìm việc gia sư rất nhiều đó ah.
Em có 2 đứa cháu ruột cũng rất giỏi, đều học chuyên, 1 đứa học bk 1 đứa học trường gì đó về IT, chỗ Cầu Giấy, mới vào năm 1, cụ ở gần ko em hỏi chúng nso xem có đi làm gia sư kiếm thêm tiền tiêu vặt và bao gái ko, hihi.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cảm ơn cụ, vì thực tình e cũng ko nghĩ trường đó học nặng như vậy nên chiều lòng con ngan già, giờ thấy thương con quá nên nảy sinh suy nghĩ.
Cái trường Nguyễn Khuyến nổi tiếng học nặng và kỷ luật còn hơn quân đội. Em ngoài bắc mà còn biết, cụ bây giờ mới biết là hơi muộn rồi.
Cơ mà kiểu học như Nguyễn Khuyến và một số trường tư luyện kiểu gà chọi sẽ dần mất thế mạnh vì kỳ thi năng lực nó hoàn toàn khác với kiều thi tốt nghiệp PTTH. Giờ chỉ tiêu của các trường top lấy qua điểm thi tốt nghiệp PTTH ngày càng thấp, điểm ngày càng cao. Thế cho nên các trường dạy theo mô hình trường Nguyễn Khuyến sẽ dần lạc hậu nếu không có cải tiến. F1 nhà em cũng đang phân vân không biết nên học theo hướng nào thì thích hợp cho các kỳ thi mấy năm tới.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cái trường Nguyễn Khuyến nổi tiếng học nặng và kỷ luật còn hơn quân đội. Em ngoài bắc mà còn biết, cụ bây giờ mới biết là hơi muộn rồi.
Cơ mà kiểu học như Nguyễn Khuyến và một số trường tư luyện kiểu gà chọi sẽ dần mất thế mạnh vì kỳ thi năng lực nó hoàn toàn khác với kiều thi tốt nghiệp PTTH. Giờ chỉ tiêu của các trường top lấy qua điểm thi tốt nghiệp PTTH ngày càng thấp, điểm ngày càng cao. Thế cho nên các trường dạy theo mô hình trường Nguyễn Khuyến sẽ dần lạc hậu nếu không có cải tiến. F1 nhà em cũng đang phân vân không biết nên học theo hướng nào thì thích hợp cho các kỳ thi mấy năm tới.
học chỗ nào các con thấy thoải mái là ổn cụ ah!
Giờ em thấy để đỗ tốt nghiệp, đỗ đh chả còn quá khó khăn, khó quá cho học trường đh tư thục, vấn đề ở con mình thôi.
Em học 5 năm đh ra ko biết một cái gì hết cả, hixx. Ko cả biết mở máy tính để bàn như nào, vì ngày đó đâu có được dùng, mà rồi thì cũng ổn cả :)

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
học chỗ nào các con thấy thoải mái là ổn cụ ah!
Giờ em thấy để đỗ tốt nghiệp, đỗ đh chả còn quá khó khăn, khó quá cho học trường đh tư thục, vấn đề ở con mình thôi.
Em học 5 năm đh ra ko biết một cái gì hết cả, hixx. Ko cả biết mở máy tính để bàn như nào, vì ngày đó đâu có được dùng, mà rồi thì cũng ổn cả :)
F1 nhà em cũng học trường tư từ cấp 2.
Thật ra việc chọn trường cho F1 chủ yếu là chọn môi trường học lành mạnh cho các con. Đúng như mợ nói, việc đỗ đại học bây giờ không quá khó nếu không bon chen trường top.
Thực ra trẻ con bây giờ chỉ cần không hư hỏng thì mọi thứ sẽ ổn cả.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà em cũng học trường tư từ cấp 2.
Thật ra việc chọn trường cho F1 chủ yếu là chọn môi trường học lành mạnh cho các con. Đúng như mợ nói, việc đỗ đại học bây giờ không quá khó nếu không bon chen trường top.
Thực ra trẻ con bây giờ chỉ cần không hư hỏng thì mọi thứ sẽ ổn cả.
Chính xác!
Em từ khi còn còn bé, chỉ mong con em đi học - mỗi ngày là một ngày vui!
Không nhiều bài tập - em toàn là phụ huynh cá biệt, đi kêu cô thầy vì bài về nhà nhiều quá! :)) phụ huynh nào cũng ghét em, vì họ còn muốn bài tập nhiều hơn :P
May con bé nhà em lại rất tận hưởng chuyện đi học, ngày nào về mặt mũi cũng sáng trưng - vui tuyệt vời mẹ ah/bố ah :)) (nhưng bài tập vo viên đút ngăn bàn).
Giờ lên C3, nó lại học rất ổn, nên em cũng thấy mình may mắn :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cụ còn số bạn BK kia trước kèm F1 nhà cụ ko em xin ạ
Cụ lên fb vào nhóm tìm gia sư ấy . Thoải mái lựa chọn . Em cũng tìm 1 bạn dạy toán và 1 bạn TA trên đó đều ok . Tiếc là 2 năm dịch dã với chuyển nhà nên chưa học lại .