[Funland] chọn trường nào

TXM3b

Xe buýt
Thớt không phải khoe rất thật tâm muốn nhờ các bác có kinh nghiệm (đã từng có con học ) có con học C3
Qua con nhà em có thông báo đỗ trường chuyên tự nhiên , nhưng khả năng cao trường chuyên sư phạm và chuyên ams con cũng đỗ . Nếu đỗ cả 3 trường đó thì theo các bác nên cho con theo học trường nào ạ ( bỏ qua yếu gần nhà và đi du học sau này ạ ) ,bạn nhà em là con gái và học chuyên tin ạ , cám ơn cccm đã đọc bài , xin các bác chia sẻ thật tâm ạ
chúc mừng cụ, con gái học sx quá, e thích Ams hơn.

Sophia2020

Xe hơi
Thớt không phải khoe rất thật tâm muốn nhờ các bác có kinh nghiệm (đã từng có con học ) có con học C3
Qua con nhà em có thông báo đỗ trường chuyên tự nhiên , nhưng khả năng cao trường chuyên sư phạm và chuyên ams con cũng đỗ . Nếu đỗ cả 3 trường đó thì theo các bác nên cho con theo học trường nào ạ ( bỏ qua yếu gần nhà và đi du học sau này ạ ) ,bạn nhà em là con gái và học chuyên tin ạ , cám ơn cccm đã đọc bài , xin các bác chia sẻ thật tâm ạ
Em hóng vì giống cụ, có điều F1 là con trai chuyên Toán, giả sử đỗ cả 3 thì thế nào cụ nhỉ (em sẽ ko chọn sư phạm vì xa và tắc) còn khoảng cách từ nhà dến KHTN và Ams là như nhau.

Batman

Xe container
Ams nếu cụ cho con theo hướng du học
Còn lại là theo hướng làm khoa học và giáo dục

O Muong Te

Xe điện
Em không dìm hàng nữ nhi nhưng nếu là gái chọn thì nên Ams, chọn chuyên TN cháu nó chả có thời gian mà tham gia hoạt động xã hội đâu, thứ mà Ams nó làm rất tốt.

formen

Xe lăn
Em hóng vì giống cụ, có điều F1 là con trai chuyên Toán, giả sử đỗ cả 3 thì thế nào cụ nhỉ (em sẽ ko chọn sư phạm vì xa và tắc) còn khoảng cách từ nhà dến KHTN và Ams là như nhau.
Chọn ams nếu tính đg du học cụ ợ, ngc lại chọn tn vừa du học đc mà học chuyên môn cũng sâu.

Mountain Men

Xe buýt
Bỏ qua yếu tố gần nhà và du học thì e nghĩ KHTN nếu cháu học tin.

pbinh979

Xe tăng
trường nào gần nhà, thuận tiện đi lại và MONG MUỐN CÁ NHÂN CỦA CON

qa_p

Xe đạp
Cụ chờ thêm khi có đủ kết quả của csp và sở rồi rồi cụ và mợ cùng nói chuyện với con xem ước mơ, mong muốn, kế hoạch trong ba năm cấp 3 (xa hơn là có dự định theo tin ở đh không) rồi để con tự quyết cg dc ạh.

Nếu lựa chuyên khtn và hướng theo chuyên tin (dự định học cả ở đh), yêu tin, có khả năng theo dự tuyển tin đến cùng (ít nhất là đến đầu lớp 11). Tuy nhiên theo tin cũng khá vất vả (mất nhiều thời gian để “cày” lập trình thi đấu) và áp lực vì các con đua nhau cày rank; Còn nếu không theo dự tuyển tin thì chỉ cần học đều các môn trên lớp để có được gpa cao và cũng sẽ có nhiều thời gian hơn để học thêm các chứng chỉ ngoại ngữ qt, tham gia các clb... thì có thể lựa Ams. Con cụ là con gái nên cân nhắc ạh.

STElectrics

Xe lăn
Năm ngoái có ông anh gọi điện khuyên em thế này: nếu con nhà chú phải thật sự xuất sắc mới nên vào TN, còn không cứ vào Ams hay SP cho lành. Em thấy cũng đúng vì nó thi TN, SP cũng chỉ hơn điểm chuẩn 2,3 điểm (vào Ams cũng chỉ được sếp lớp Toán 2). Nhà em khuyên nó vào Ams nó cứ giảy nảy lên nhất quyết đòi vào TN. Cuối cùng các bạn nó vào Ams nhiều quá, sợ vào TN không có bạn chơi nên quay sang chọn Ams. Nhà em thở phào nhẹ nhõm!

Luxipe

Xe hơi
C thật hạnh phúc: đau đầu vì con học giỏi 😁

taiadau

Xe điện
Cụ cần đánh giá, con gái cụ năng lực có thực sự vượt trội xuất sắc ko, kiểu như sẽ vào đội tuyển và có giải quốc gia... và cọn cụ có muốn theo hướng đó không. Nếu ko thì em nghĩ nên chọn Ams nếu cón gái cụ hướng ngoại và thích cuộc sông sôi động, còn nên chọn SP vì môi trường nói chung là lành nhất nhưng giờ cũng rất nhiều hoạt động ngoại khóa.

One-77

Xe cút kít
cám ơn bác ! bạn nhà em mới đầu thì muốn học tự nhiên nhưng giờ con cũng đang phân vân ( dù chưa có kết quả ) 2 trường kia .Qua cháu hỏi nếu đỗ cả 2 trường kia thì học đâu mẹ
Bằng vào câu hỏi này của bạn ấy thì theo em Cụ/Mợ nên yêu cầu cháu tự tìm hiểu và quyết định.
Thật sự cả 3 trường đó đều tốt cả nếu như cụ đã bỏ qua yếu tố về cự ly, và khả năng du học.