Chọn thang máy gia đình

boyhanoi724

Xe buýt
Nói chung là ray cabin nên dùng ray 89, to hơn ray đối trọng. Tiếp địa vẫn yêu cầu dùng 3 cọc. Đối trọng nên dùng loại bọc gang.
1. Loại rail. Tùy tải trọng. Có yêu cầu nâng cấp thì chỉ cao hơn 1 bậc là thừa rồi. Bác dùng thang 350kg hay homelift 250kg cứ yêu cầu rail T89 thì khác gì lấy đại bác bắn chim sẻ. Tốn tiền vô ích.
2. Tiếp địa hay chống sét bác hỏi lại thợ điện hay chuyên gia về điện giúp e. Hiểu rõ tiếp địa thang máy mục đích để làm gì nhé.
3. Bác trích mà ko hiểu cụ thể thì trích làm gì. Wiki còn sửa thoải mái nữa làm mấy trang web này.

boyhanoi724

Xe buýt
Nói chung là ray cabin nên dùng ray 89, to hơn ray đối trọng. Tiếp địa vẫn yêu cầu dùng 3 cọc. Đối trọng nên dùng loại bọc gang.
Thôi e xin giải thích luôn ko bác lại bảo đánh đố.
1. Tiếp địa thang máy là dạng dây mát để để chống dò (chống giật tê tê) cụ nhé. Chỉ cần 1 cọc đồng và dây 1 lõi tiết diện nhỏ(thường dùng dây đặc) nó có vỏ mầu xanh vàng. Nó thường chạy cùng hệ thống điện trong nhà.
2. Chống sét (nhiều thợ điện vẫn gọi tiếp địa hi hi) là dây tiếp đất thu sét. Nó độc lập hoàn toàn với hệ thống điện tòa nhà. Chạy ngoài nhà. Chạy trong nhà đến lúc thu sét đc lên báo ngay. Dùng dây trần hoặc thanh, lõi đồng tiết diện lớn nối với 3 đầu cọc. Đầu cọc này yêu cầu chôn xa cách nhau ít nhất 2m và chôn càng sâu càng tốt. Tiết diện cọc càng lớn, chôn càng xa nhau càng tốt.

thanh.long

Xe tăng
1. Loại rail. Tùy tải trọng. Có yêu cầu nâng cấp thì chỉ cao hơn 1 bậc là thừa rồi. Bác dùng thang 350kg hay homelift 250kg cứ yêu cầu rail T89 thì khác gì lấy đại bác bắn chim sẻ. Tốn tiền vô ích.
2. Tiếp địa hay chống sét bác hỏi lại thợ điện hay chuyên gia về điện giúp e. Hiểu rõ tiếp địa thang máy mục đích để làm gì nhé.
3. Bác trích mà ko hiểu cụ thể thì trích làm gì. Wiki còn sửa thoải mái nữa làm mấy trang web này.
Tiếp địa thang máy là tiếp địa an toàn cho người nên dùng 3 cọc là đúng rồi, các bố thang máy nhà dân hay bớt từng ty một

boyhanoi724

Xe buýt
Tiếp địa thang máy là tiếp địa an toàn cho người nên dùng 3 cọc là đúng rồi, các bố thang máy nhà dân hay bớt từng ty một
Tiếp địa chống dò mà dùng 3 cọc á bác. Bác hiểu chống dò là gì ạ.
Cả toà nhà họ cũng chỉ dùng 1 cọc thôi nhé bác. Không cần làm riêng cho thang máy nếu đã có tiếp địa của cả nhà. Tiếp địa thang máy dùng chung tiếp địa tòa nhà bình thường.
Cụ nói thang máy bớt thì cụ coi thường a e thang máy quá. Tất cả hợp đồng hay báo giá thang máy thì phần việc này là của chủ nhà cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

thanh.long

Xe tăng
Cả toà nhà họ cũng chỉ dùng 1 cọc thôi nhé bác. Không cần làm riêng cho thang máy nếu đã có tiếp địa của cả nhà. Tiếp địa thang máy dùng chung tiếp địa tòa nhà bình thường.
Cụ nói thang máy bớt thì cụ coi thường a e thang máy quá. Tất cả hợp đồng hay báo giá thang máy thì phần việc này là của chủ nhà cụ nhé.
Có tiêu chuẩn về hệ thống điện trở thang máy điện hẳn hoi đấy. Cái gì tốt, an toàn, đảm bảo thì nên làm, chủ nhà nên làm như thế nào khi báo giá bên bán thang máy có tư vấn cụ thể hết các vấn đề hay không, còn việc chốt giá mua thì sau là việc của chủ nhà, giá thang máy nhà dân dong liên doanh đang canh tranh lớn trên thị trường, toàn sắt inox kính tu điện động cơ thiết bị mỗi thứ vài triệu là đống tiền rồi

boyhanoi724

Xe buýt
Có tiêu chuẩn về hệ thống điện trở thang máy điện hẳn hoi đấy. Cái gì tốt, an toàn, đảm bảo thì nên làm, chủ nhà nên làm như thế nào khi báo giá bên bán thang máy có tư vấn cụ thể hết các vấn đề hay không, còn việc chốt giá mua thì sau là việc của chủ nhà, giá thang máy nhà dân dong liên doanh đang canh tranh lớn trên thị trường, toàn sắt inox kính tu điện động cơ thiết bị mỗi thứ vài triệu là đống tiền rồi
Cụ có thể trích dẫn giúp e ạ.
Ý sau thì e ko dám bình luận vì e toàn bị khách kêu bán giá cao.

Hoson

Xe hơi
Website
www.hosonleather.com
Bác cho e hỏi e cũng tính làm thang máy. Thang bộ giờ trống ở giữa 1.5x1.5m. giờ lắp thang máy vào khoảng đó cái thang như bác đc k nhỉ. e thấy khung của bác cũng 1.5x1.5. thực tế nhà bác đang để khoảng trống bn ạ
Oh nhà cụ kia có hẳn thang MESSI rồi, chắc thị trường chuẩn bị ra tiếp FUJI RONALDO

6V4 PRADO

Xe điện
Em cần tư vấn loại thang 630 kg. Thấy thiết kế đang để kích thước 2m x2m trên bản vẽ

ngoclya

Xe buýt
em tạm chia ra thành 2 loại : 1 là thang truyền thống (động cơ+dây cáp+đối trọng) loại này cần hố thang 1,4*1,4 m và thang máy dạng thủy lưc ( hoặc trục vít) loại này thì hố thang nhỏ kích thước khá linh hoạt nhỏ tầm 1,2m2 là được
hố 1,4x1,4m thì cửa mở được bao nhiêu cụ. Em định để hố thang, kích thước bao (gồm tường xây) 1,7x1,7 cụ căn hộ em lắp được loại thang kích thước buồng thang thế nào, cửa mở bao nhiêu?

Nguyendo87

Xe máy
hố 1,4x1,4m thì cửa mở được bao nhiêu cụ. Em định để hố thang, kích thước bao (gồm tường xây) 1,7x1,7 cụ căn hộ em lắp được loại thang kích thước buồng thang thế nào, cửa mở bao nhiêu?
Nếu cụ để hố thông thủy 1400x1400 thì cửa mở tâm kích thước là rộng 600mm, còn cửa mở về 1 phía thì được 700-750mm nhé, cabin kich thước 1000x850 mm

TrumpVietnam

Xe tăng
Hệ thống điện của nhà thợ điện k tính làm tiếp địa riêng, giờ chữa cháy bằng cách nối tiếp bếp từ vào ray thang máy có được không ? Có ảnh hưởng gì không cụ ? Hiện thang máy đang có tiếp địa riêng.

boyhanoi724

Xe buýt
Hệ thống điện của nhà thợ điện k tính làm tiếp địa riêng, giờ chữa cháy bằng cách nối tiếp bếp từ vào ray thang máy có được không ? Có ảnh hưởng gì không cụ ? Hiện thang máy đang có tiếp địa riêng.
Nói thật e cũng chưa gặp trường hợp này nên ko biết trả lời bác sao. Nhưng để chống rò giật các thiết bị khác. Nhất là bình nóng lạnh thì e sợ ko ổn. Còn bếp từ thì e ko biết.
Bác cho thợ cấu nguồn tiếp địa của thang xuống vào bếp từ là tốt nhất.
Có trường hợp thang máy ko có tiếp địa riêng thì nối vào rail cũng đỡ bị rò.

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Em vào đào mộ thớt.
Ông bà già có miếng 80m, mặt tiền 4.2m, định xây 4.5 tầng.
Cụ nào chuyên món thang máy giúp em phát, đang cân nhắc 2 loại lắp và nhập nhưng thích nhập hơn ạ!

TrumpVietnam

Xe tăng
Em vào đào mộ thớt.
Cụ nào chuyên món thang máy giúp em phát, đang cân nhắc 2 loại lắp và nhập nhưng thích nhập hơn ạ!
Nhập đắt. Bác tùy chọn linh kiện, motor, lồng thang rẻ hơn nhiều.

Nguyen Son VN

Xe đạp
Anh em tư vấn giúp em con thang máy Kleemann của Huy Hoàng, Pit thấp OH thấp với ạ. (cabin nhập TQ, máy nhập Hy Lạp - công nghệ Đức)
Em qua bên Vinhomes đi thử thì thấy okie, mẫu mã đẹp.
Giá 400tr

DuongTOTO

Xe buýt
Em vào đào mộ thớt.
Thang nhập thì mitsubishi, kone ...quá oke cụ ạ. Còn thang nội lắp rap trong nước thì Fujialpha nhà em giá tầm 400-500 tr cụ

heroesdaubu

Xe điện
Em nghĩ Cụ phải tự mình đi test thực tế mỗi người một nhận định: em chọn động cơ Fuji (Hàn)..... nhiều người thích Ý, có người chọn TQ... Cụ cứ đi thử các loại rồi chọn, quan trọng chọn được thợ lắp chuẩn thang đi khác hẳn luôn, nhà em đặt mua từ lúc bắt đầu thiết kế, em cọc và trong HĐ em ràng buộc họ phải có trách nhiệm kiểm tra, giám sát trong suốt quá trình thi công nhà... nên lúc họ lắp nhanh, gọn, chuẩn vì khi thợ đang làm là họ đã yêu cầu các điểm phải gia cố nên khi lắp thang rất chắc chắn, đi êm, không rung lắc, kêu to. Em chọn Cty gần nhà để có việc gì gọi họ đến xử lý cho nhánh, em chọn gói BH 3 năm, giờ hết 3 năm rồi nhưng có sự cố CTy họ vẫn qua khắc phục ngay, đang chuẩn bị ký HĐ bảo dưỡng hàng năm, em thấy cũng ổn
Cụ cho em xin contact với nhé? Thanks cụ