Thảo luận Chọn SUV nào hợp lý?

nguyendat274

Xe hơi
Em nói thật là không có một chiếc xe nào đáp ứng đc tất cả các yếu tố cụ cần đâu ạh. Chỉ có thể tương đối đc thôi, nên em nhìn qua tiêu chí của cụ thì thành thật là nên mua land cruiser. Nó phù hợp với tiêu chí của dân làm kinh doanh thực dụng. Sau cụ kiếm được nhiều tiền thì mua 2 3 cái xe để sử dụng cho các mục đích riêng khác sau ạh.

Mercedes.com

Xe buýt
Em nói thật là không có một chiếc xe nào đáp ứng đc tất cả các yếu tố cụ cần đâu ạh. Chỉ có thể tương đối đc thôi, nên em nhìn qua tiêu chí của cụ thì thành thật là nên mua land cruiser. Nó phù hợp với tiêu chí của dân làm kinh doanh thực dụng. Sau cụ kiếm được nhiều tiền thì mua 2 3 cái xe để sử dụng cho các mục đích riêng khác sau ạh.
Em cám ơn cụ, em đi thử bản 2017 rồi mới quyết, tại trước đi bản cũ em không ưng cái bụng lắm nên vẫn lăn tăn. Nhìn bản mới em cũng rất thích, nếu mua chắc độ đẽo thêm tẹo nữa là vừa ý:-"

bantaitulai

Xe tăng
cụ biết và nắm được nhiều như này thì cần gì ai khuyên. thích con nào thi chơi thôi. chứi chẳng ai tư vấn được cụ nữa rồi

vien0972996622

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em vào thẳng vấn đề: gia đình em có công ty xnk ba mẹ em cấp ngân sách 4 tỏi (+-10%) tính cả tiền ra biển số và các thể loại bảo hiểm cho em mua xe SUV 7 chỗ, xe đứng tên cty nhưng em đi là chính mỗi năm chắc tầm 3-5v. Xe để đi giao dịch và đi các tỉnh khác, thi thoảng chở cả nhà đi chơi hay đi du lịch đủ 7 người. Tiêu chí em chọn xe là:
1. Đi lành ít phải ghé hãng (em hay đi tỉnh sợ hay bị nằm đường lắm).
2. Lái nó cũng sướng một tí (em thích cảm giác lái).
3. Cách âm tốt (đường tỉnh nhiều đoạn xấu em phi vào rất khó chịu).
4. Loa nghe hay (em đi nhiều không có cái loa hay thì buồn cái lỗ tai lắm).
5. Sau 5-7 năm chắc cty cũng đổi xe khác nên thanh khoản cũng là một vấn đề (nhà em làm kinh doanh nên cũng tính hết ak).
Tiêu chí thì nhiều nhưng chọn xe tầm tiền hạn chế đó chắc sẽ không thoả mãn hết được. Em đang nhắm mấy xe sau:
A. Land Cruise VX (nhiều người quen khuyên nhất vì lành đúng tiêu chí Toy nhưng em lái thử hơi chán và loa củ chuối nhất, cách âm vừa phải)
B. GLS 350d (em đi thử GL rồi chứ chưa thử đời sau, giá hơi chát, lái sướng loa hay cách âm tốt nhưng nhược điểm xe Đức bảo dưỡng mất tg sợ bị nằm đường còn vấn đề tiền bảo dưỡng em cũng không ngại lắm).
C. Q7 3.0 (em chưa thử bao giờ, option hãng xem net cũng đủ dùng, nội ngoại thất đẹp, nói chung em ưng cái mắt).
D. X5 30d (em đi thử X5 đời cũ chứ chưa thử đời mới, lái sướng nhất nhưng lại là 5+2 hàng ghế thứ 3 chật chắc cho trẻ con ngồi đó nếu đi cả gia đình).
Các cụ mợ nào đã đi những xe trên cho em lời khuyên chân thành với ak>:D< và còn lựa chọn xe nào nữa cũng cho em xin ý kiến (giá không vượt ngân sách, giá thấp hơn mà ngon thì càng tốt)\:D/
Em lập thớt này luôn cả cho mấy hãng xe em định chọn để các cụ mợ tư vấn đầy đủ, dự định cùng lắm là 6 tháng nữa có xe đi (công ty giờ đang có Santafe, Prado, Everest, không tính mấy xe nhiều chỗ và xe tải)=D>
Cuối cùng là em vodka tràn trề các cụ mợ đã quan tâm=D>=D>=D>
Nếu theo tiêu chí của cụ thì Mer chỉ dòng GLS là 7 chỗ và cụ tham khảo GLS350 tháng 3 này có 1 lô về. cụ cần thêm thông tin thời gian xe về và giá e xin phép dc tư vấn 0972996622

Mercedes.com

Xe buýt
Nếu theo tiêu chí của cụ thì Mer chỉ dòng GLS là 7 chỗ và cụ tham khảo GLS350 tháng 3 này có 1 lô về. cụ cần thêm thông tin thời gian xe về và giá e xin phép dc tư vấn 0972996622
Cụ nhớ cho em đi thử một buổi nhé:-c

Quân APC Parts

Xe máy
Website
autoparts.com.vn
Nghe cụ giới thiệu, xe nào em cũng thấy phê cụ ạ. chúc cụ sớm lựa chọn đc chân dài ưng ý ạ