Thảo luận Chọn Subaru hay GLC

dinhhatay

Xe tải
Em đang có nhu cầu mua xe SUV, nhưng phân vân giữa Subaru và GLC, cụ nào giúp em so sánh và lựa chọn.
Em thì chọn GLC vì dù sao ở VN hệ thống bảo dưỡng của Mec cũng nhiều hơn, thợ chắc làm mec nhiều hơn.
Anh Subaru có quả động cơ Box nổi tiếng TG tuy nhiên ở xử thiên đường ta chắc không nhiều bác thợ đã được dờ đến.

BlueOB36R

Xe máy
Em thì chọn GLC vì dù sao ở VN hệ thống bảo dưỡng của Mec cũng nhiều hơn, thợ chắc làm mec nhiều hơn.
Anh Subaru có quả động cơ Box nổi tiếng TG tuy nhiên ở xử thiên đường ta chắc không nhiều bác thợ đã được dờ đến.
cụ nói chuẩn, đến vào hãng bổ máy mà thợ còn toát mồ hôi nữa là...

huytomht4

Xe hơi
Các cụ cho em ké tí,có cụ nào bán fore và out tầm 2014 đổ về,chưa tai nạn thuỷ kích... Khoing nhỉ

Rockport Avior

Xe tăng
Kiểu dáng ngoại thất: GLC hơn đứt, em chưa thấy cái Su nào đẹp cả!
Nội thất: GLC cũng hơn nhiều! Nội thất Su thực dụng đậm chất bình dân Nhật Bản.
Chiều dài cơ sở: GLC cũng hơn, đồng nghĩa khoảng duỗi chân cho ghế sau nhỉnh hơn.
Hộp số: GLC thật hơn, vì số đa cấp, Su là số vô cấp, tuy ưu điểm tăng tốc êm ái nhưng không thể cho độ thật và cảm giác thể thao được như số có cấp. Cứ CVT là em đã cho điểm trừ rồi. Loại hộp số này chỉ phù hợp dòng xe nhỏ, đi mượt mà nhẹ nhàng cho chị em. Lắp lên dòng SUV Sport mang tính khiên cưỡng !
Su ưu điểm lắp ráp tại Nhật, Mec lắp tại VN, nhưng cục máy vẫn bê nguyên từ Đức gá lên thôi! Máy Su có điểm độc đáo là xi lanh đối xứng, giảm tối đa rung chấn và hạ được thấp trọng tâm hơn các loại khác. Tuy nhiên cái xe không chỉ có cái động cơ, còn nhiều công nghệ khác giúp ổn định thân xe hơn. Về công suất thì GLC cao hơn đáng kể !
Giá thế giới: Su tầm 25K, GLC tầm 38K. Giá tại VN do Mec lắp ráp trong nước lên cũng rất cạnh tranh, cao hơn Su không đáng kể.
Sau cùng là thương hiệu, cái này ai cũng biết rồi!
Vậy so hai cái với nhau làm gì, có chăng các cụ chơi Su thích thủ dâm thôi !

Vlad_Iul

Xe hơi
Tôi thì đơn giản thích Sub vì ở VN nó khác biệt. Giống như chơi đồng hồ, khác biệt nó có cái giá của nó.

tungkhuyen

Xe điện
Kiểu dáng ngoại thất: GLC hơn đứt, em chưa thấy cái Su nào đẹp cả!
Nội thất: GLC cũng hơn nhiều! Nội thất Su thực dụng đậm chất bình dân Nhật Bản.
Chiều dài cơ sở: GLC cũng hơn, đồng nghĩa khoảng duỗi chân cho ghế sau nhỉnh hơn.
Hộp số: GLC thật hơn, vì số đa cấp, Su là số vô cấp, tuy ưu điểm tăng tốc êm ái nhưng không thể cho độ thật và cảm giác thể thao được như số có cấp. Cứ CVT là em đã cho điểm trừ rồi. Loại hộp số này chỉ phù hợp dòng xe nhỏ, đi mượt mà nhẹ nhàng cho chị em. Lắp lên dòng SUV Sport mang tính khiên cưỡng !
Su ưu điểm lắp ráp tại Nhật, Mec lắp tại VN, nhưng cục máy vẫn bê nguyên từ Đức gá lên thôi! Máy Su có điểm độc đáo là xi lanh đối xứng, giảm tối đa rung chấn và hạ được thấp trọng tâm hơn các loại khác. Tuy nhiên cái xe không chỉ có cái động cơ, còn nhiều công nghệ khác giúp ổn định thân xe hơn. Về công suất thì GLC cao hơn đáng kể !
Giá thế giới: Su tầm 25K, GLC tầm 38K. Giá tại VN do Mec lắp ráp trong nước lên cũng rất cạnh tranh, cao hơn Su không đáng kể.
Sau cùng là thương hiệu, cái này ai cũng biết rồi!
Vậy so hai cái với nhau làm gì, có chăng các cụ chơi Su thích thủ dâm thôi !
Haizzz. E chưa thấy cụ nào đi Sub vào bảo sướng như Mẹc mà cụ bảo thủ dâm. Ông chủ thớt vào quẳng mỗi câu hỏi xong té mất, toàn các cụ vào chê bôi, nâng cao quan điểm.

raspberry

Xe tăng
Em thấy su về ta bị làm giá kinh quá, nhà nhập khẩu căn cứ vào mấy điểm mạnh về động cơ để thổi nó lên, mà thực tế thì chả mấy khi cần đến mấy điểm đó cả trừ khi là đèo dốc.
Cùng nhập nhật Outlander giá thấp hơn 400 trong khi bên chính quốc giá tương tự:

tungkhuyen

Xe điện
Em thấy su về ta bị làm giá kinh quá, nhà nhập khẩu căn cứ vào mấy điểm mạnh về động cơ để thổi nó lên, mà thực tế thì chả mấy khi cần đến mấy điểm đó cả trừ khi là đèo dốc.
Cùng nhập nhật Outlander giá thấp hơn 400 trong khi bên chính quốc giá tương tự:

Cái làm giá thì e công nhận. Nhưng như Camry nhập về giá cũng chát chúa so với xe lắp trong nước đúng ko bác?

E lại thấy xe máy mạnh đi xa rất an toàn, khi cần vượt được ngay, ko phải lấy đà hay dập dòm ra vào.

raspberry

Xe tăng
He he, Cam nó đội giá vì nó có lý do, hot girl có quyền chảnh là chuyện đương nhiên.
Bản thân sự so sánh GLC với Fxt là một sự khập khiễng, đã là so sánh phải cùng chiếu (apple to apple), duy chỉ có giá là gần nhau thôi.
Merc nó ở cái đẳng cấp khác (ít nhà là ở xứ thiên đường ta là vậy), và khách hàng của 2 bạn này cũng khác nhau, khi chọn Mer là muốn đc thể hiện và muốn đc người khác chú ý, và đi kèm với nó là các dịch vụ đi kèm trong khi Sub lại thể hiẹn cá tính và một chất gì đó chơi, dành cho người thích tự mày mò độ đẽo.
Có người hỏi tại sao phải bỏ tiền cho thương hiệu và tốn nhiều tiền khi bảo dưỡng chăm sóc... nó cũng giống như thuê khách sạn thôi, cug chỉ để ngủ có người chọn 3 sao có người chọn 5 sao.
Túm lại để so sánh Sub ở ta chỉ có Outlander là cùng chiếu.
Nhưng bản thân em thâyd Mishu chỉ có mỗi điều hoà và quạt là ổn còn xe cộ thì chán òm.

nguyenhao147

Xe tải
Chào các bác!
Used car in USA:
Wrx Sti 2006: 15k$
Camry LE 2015: 15k$
Chiếc xe do mình chọn, do mình lái và mình thưởng thức nó.
Mua xe theo quan điểm của từng người, không có ai đúng cũng chẳng có ai sai.
Mình thấy phù hợp xe nào thì mua xe ấy.

GiangNamhn

Xe đạp
vẫn chưa đến hồi ngã ngũ ạ
Phải e , cho e xe gì e cũng chạy :v

BBB

Xe buýt
Nói gì thì nói GLC nó trau chuốt hơn thật, nhưng nó tốn kém hơn khi bảo dưỡng và đi nó cần phải để ý xe nhiều hơn khi đỗ đâu đó chứ không bỗ bã như Sub, Sub đỗ vỉa hè chẳng cần quan tâm gương lược làm gì, chứ mà GLC nói xong câu chuyện hãnh diện với khách "Em đi GLC" xong ra mất bố nó gương... Nếu xh không có thằng bẻ gương là em cũng chọn GLC đấy, nhưng bọn bẻ gương nó nhiều quá... :)

Jessy

Xe hơi
Forester có bản 2.5 số sàn được đánh giá là bền bỉ nhất trong gia đình Subaru.
Sao không thấy hãng nhập về bán các bác nhỉ?
E cũng thích 2.5 NA nhưng nếu nhập về VN thì giá ngang ngửa XT. 2.5 hình như chỉ có ở thị trường Mẽo và Bắc Mỹ thôi!