[Funland] Chọn mua xe mới và dính lời nguyền...

ntphuong0411

Xe buýt
Tóm lại em nghĩ là trong đầu cụ đã hiện hữu là Toy rồi, chẳng qua cụ màu mè tý thôi. Artis và Elan em thấy chả khác gì nhau cả
Trong đầu em là civic cơ cụ ạ, thế nên mới chọn Elantra 1.6 turbo để có động cơ tăng áp và treo sau đa điểm vì sau Tết bản Elantra có lúc xuống 695tr thì quá ổn, ít hơn Civic G trăm triệu thật. Tiếc là lúc ngồi thử Civic nó không giống với những gì mình tưởng tượng và xem video, hay ít nhất Altis nó làm em vừa lòng hơn Civic G

Chaien Nguyen

Xe tăng
Ngày xưa em mua con Altis 2.0 còn thằng cọc chèo nó mua Cerato. Em bị nó và rất nhiều người khác bỉ bôi hê hê. Giờ thì xe em vẫn ngon, êm ái vẫn chưa phải sửa cái gì lớn, còn xe thằng em thì long xòng xọc, suốt ngày vào gara, rao bán thì bị trả giá thì ối giời ơi luôn. Đến bọn trẻ con đi đâu cùng còn cứ đòi ngồi xe bác (Altis), đấy trẻ con nó còn nhận ra xe nào đi thích cơ mà, em fun tí

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Biết mua Altis là ngon thì cụ tốn công chi đi xem mấy con kia. Giống kiểu hỏi 1 loạt.khi xuống tiền lại mua vios

ntphuong0411

Xe buýt
Biết mua Altis là ngon thì cụ tốn công chi đi xem mấy con kia. Giống kiểu hỏi 1 loạt.khi xuống tiền lại mua vios
Thế mới buồn cười cụ nhỉ, toy giá cao ít óp sần thì nổi tiếng rồi, nên định mua xe thì em cố gắng tìm các hãng khác với kỳ vọng giá rẻ hơn, ngon hơn.

OtoArch

[Tịch thu bằng lái]
Hiện em chưa mua sử dụng con xe thương hiệu Nhật nào, từ chiếc xe lần đầu đến giờ toàn hiệu Au, Mỹ.

Dzon

Xe điện
Em thấy Toy giờ cũng nhiều options đặc biệt là những tính năng an toàn mà sao nhiều cụ vẫn chê nhỉ? Giá thì cũng khá hợp lý. Em thấy phần lớn xe của Toy có độ tin cậy cao, chi phí vận hành rẻ, càng dùng càng thấy hợp lý.

emeraldflagon

Xe buýt
em vẫn cứ trung thành với Toy. Cứ mua thêm xe là mua toy. Chắc quen với việc bảo dưỡng, sửa chữa rồi :D

tunglam28062009

Xe tăng
Trung niên Altis chuẩn bài rồi. Cụ nhà e có con từ 09 tới h vẫn ngon choét chưa phải sửa chữa j ( xe có cái éo j đâu mà hỏng ).

a_cheng

Xe điện
xe nó là cái phương tiện thôi, qua tay e là phải tới chục cái xe rồi. Nếu đc thì e lái con F150 cho máu, hoặc Freightliner!
Nhưng hàng ngày e chạy grab honda ah.
Ăn thua gì cụ ơi, qua tay em không biết bao nhiêu mẫu xe rồi, từ bình dân như morning cho đến siêu sang như Rolls-Royce hay Bentayga, nhưng cuối cùng em vẫn chọn wave alpha để đi làm hàng ngày cụ ạ. HN tắc lắm...
Thôi em lại ra đánh xe cho khách để rửa đây ạ, nghỉ lễ rửa xe chênh thêm được 10k cụ ạ ;))

Chaien Nguyen

Xe tăng
Em thấy Toy giờ cũng nhiều options đặc biệt là những tính năng an toàn mà sao nhiều cụ vẫn chê nhỉ? Giá thì cũng khá hợp lý. Em thấy phần lớn xe của Toy có độ tin cậy cao, chi phí vận hành rẻ, càng dùng càng thấy hợp lý.
Option của Toy nó hữu ích như phanh khoảng cách, giữ làn, CC...nhưng các cụ ý lại thích sấy ghế, lạnh ghế, sấy vô lăng, massage ghế...cụ nhỉ

Mít tờ Tung

Xe buýt
Phàm những việc đại sự trong thiên hạ. Cứ về nhà hỏi vợ, vợ bảo làm gì, cứ làm ngược lại, ắt thành công. Trích văn cụ Tào Văn Tháo -shark Tào Ngụy sống ở Lạc dương năm 220 TCN

Babetta6868

Xe tăng
Em là dân sửa chữa ô tô, ai đó tham khảo ý kiến mua xe ô tô em toàn khuyên mua TOY cho lành nhưng em lại mới chốt KIA :)):)):)).

ntphuong0411

Xe buýt
Em là dân sửa chữa ô tô, ai đó tham khảo ý kiến mua xe ô tô em toàn khuyên mua TOY cho lành nhưng em lại mới chốt KIA :)):)):)).
Hức, nghe thèm thế, mà làm nghề nào ăn nghề đấy cụ nhỉ. Như em, kê đơn thuốc cho bn thì toàn thuốc xịn còn bản thân mình ốm thì toàn mua thuốc nội có khi chỉ mấy trăm đồng một viên.

CarlVinson

Xe tải
Có đk cứ xe Nhật mà nã .
Lành , bền bỉ . Các chi tiết nó làm tỉ mỉ , bền , chất lượng hơn Mỹ , Hàn .
Cá nhân em vẫn có cảm tình với altis . Nó là con xe trung tính , có phần hơi già . Nhưng đi rất ổn .
Dù rằng đi rất chán đời , nhạt nhẽo , không có gì đặc sắc .

Húp sụp sụp

Xe điện
Mấy thứ đồ chơi của xe hàn chỉ là cái cớ, mấu chốt là nó rẻ hơn altis những 150tr, với oto dưới 1 tỷ cứ thêm 100tr lại có cái xe chất hơn hẳn, lên đến cỡ tiền trên 1 tỷ thì độ chất đồng nghĩa với + 200-300tr
Tùy độ máu của các cụ thôi

letrungthanh17

Xe tăng
Trung tuổi thì Altis chuẩn bài rồi cụ. Em thanh niên 1m75 ngồi lên các xe cụ kể trên thì M3 chật ghế lái, Elan thì cụng đầu vào cột C, Civic thì sao kính lái nó như ốp sát mắt rất khó chịu; Altis ngồi thoải mái hơn, nội thất chán vcc.

a_cheng

Xe điện
Option của Toy nó hữu ích như phanh khoảng cách, giữ làn, CC...nhưng các cụ ý lại thích sấy ghế, lạnh ghế, sấy vô lăng, massage ghế...cụ nhỉ
dạo này Toy mới lắp thêm mấy cái đó chứ trước có chịu lắp đâu, rồi mấy cụ đi xe toy cũ bảo lắp mấy cái option loè loẹt của xe Hàn làm gì. Giờ Toy lắp mấy cái đó rồi, trong khi xe Hàn đã có từ lâu, ngoài những cái đó, nó lắp thêm cho sấy ghế, massage này nọ thì lại bảo xe Hàn option thừa thãi.. bla bla ;))

mazda929

Xe tăng
Trong các xe cụ lựa chọn chưa thấy cụ đề cập đến lux A tuy rằng hạng D nhưng giá chỉ hơn chút hạng C, nếu cụ đã trải nghiệm xe này thì tất cả các dòng C kể cả altis đời mới cũng đều k có cửa. Dù sao cũng chúc mừng gđ cụ có 4 bánh mới cứ xe mình yêu thích thì đó là nhất.

vt2phuc

Xe điện
Trong các xe cụ lựa chọn chưa thấy cụ đề cập đến lux A tuy rằng hạng D nhưng giá chỉ hơn chút hạng C, nếu cụ đã trải nghiệm xe này thì tất cả các dòng C kể cả altis đời mới cũng đều k có cửa. Dù sao cũng chúc mừng gđ cụ có 4 bánh mới cứ xe mình yêu thích thì đó là nhất.
Quan trọng là con hạng C kia vòng đời còn dài, chưa bị End of life như con Lux. Nên giờ người mua mới cũng ít người nghĩ tới Lux. Dù rằng có bảo hành 10 năm, nhưng sau 5 năm nữa linh phụ kiện ít thì lại vẫn phải chờ lâu mới đc bảo hành. Còn mấy con hạng C các hãng khác, chắc 2 chục năm nữa phụ kiện nó vẫn còn rất nhiều ở chợ. Tha hồ mà thay.

vieteuro

Xe container
Cháu thì may mắn, thích xe j thì mua vk nó ko quan tâm hay tham gia ý kiến. năm 07 ra showroom nhìn con yaris hd thích chốt lấy luôn. Lúc đó mọi ngừoi ai cũng chê vì xe nhỏ, ko đít, xấu. Về đi quá thích luôn. Nhỏ gọn luồn lách dễ, xăng cộ như ngửi.... 09 cần xe to lại làm e san máy dầu. Cũng lại bị chê đi mua xe dầu làm j, có đi đường núi đâu mà mua gầm cao... kq ai ngồi lên cũng khen. 16 đổi xe cháu lại làm còn swift. Ế nhất phân khúc. May về dc vk khen xe j đẹp thế😂. Tóm lại cứ m thích xe j thì mua cụ chủ ạ. Lăn tăn làm j mệt thêm ngừoi
Đang đi san mà quay về Swift cụ dễ tính phết :))