Chọn mua bếp từ cho nhà mới

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em đang đau hết cả đầu các cụ ah. Nhiều hãng, nhiều giá quá, ông nào cũng kêu mình ngon nhất.
Các cụ đang dùng bếp từ đôi của hãng nào ? chất lượng ra sao ah ? Em chỉ cần hàng tầm 10 củ, gia đình dùng bình thường thôi ợ.
Em khuyên cụ đừng mua hàng trôi nổi, rẻ tiền, em cứ vào fagor lô 24b Nguyễn Thị Định chính hãng luôn ạ. Giá cả hợp lý.

romantjc

Xe hơi
Em đang đau hết cả đầu các cụ ah. Nhiều hãng, nhiều giá quá, ông nào cũng kêu mình ngon nhất.
Các cụ đang dùng bếp từ đôi của hãng nào ? chất lượng ra sao ah ? Em chỉ cần hàng tầm 10 củ, gia đình dùng bình thường thôi ợ.
Theo yêu cầu của cụ thì em tư vấn cụ mua một em Rommelsbacher là hợp lý nhất.

metom

Xe tải
Cơ bản là cụ phải chọn được hãng bếp cần mua, rồi sau đó mới chọn đến giá, chú ý hiện nay có rất nhiều hãng quảng cáo hàng Germany nhưng check bên Đức không hề có, nên các cụ tìm chọn đúng hàng thương hiệu là ổn. Bếp từ hiện nay có 2 loại tốt xịn là hàng Đức/Tây Ban Nha và hàng Nhật, tùy nhu cầu và sở thích mỗi người mà chọn loại nào, model đời cũ của AEG Đức cũng k đắt lắm, loanh quanh 12-15tr là có bếp 4 mặt rồi, nhưng bên Đức model bếp đôi không có loại xịn , loại đánh giá "tốt" loại đôi và lắp âm e thấy chỉ có Steba còn mấy loại rẻ rẻ hay bị vỡ mặt
Các cụ đang dùng bếp từ đôi của hãng nào ? chất lượng ra sao ah ? Em chỉ cần hàng tầm 10 củ, gia đình dùng bình thường thôi ợ.[/QUOT

Xe thả hình

Xe tăng
Cụ cứ Teka, Fagor mà dùng, nó vừa phổ biến mà giá cũng chấp nhận được. Tuyệt đối tránh bọn hãng lởm khởm, tránh bằng cách search xem tây tàu nó có dùng nhiều không là rõ.
Nhà em dùng Teka thấy ổn, ông bà già được các em sales hót thế nào khiêng quả Kitchenmate 35 củ, tặng cái này cái nọ, về dùng như dở hơi, thay loại khác thì tiếc $.

laika207

Xe tải
mua gì thì mua, chớ nên mua trong trung tâm thương mại nhé. Giá toàn gấp 2. Muốn yên tâm thì mua hàng nội địa

cuongdiv

Xe container
Cơ bản là cụ phải chọn được hãng bếp cần mua, rồi sau đó mới chọn đến giá, chú ý hiện nay có rất nhiều hãng quảng cáo hàng Germany nhưng check bên Đức không hề có, nên các cụ tìm chọn đúng hàng thương hiệu là ổn. Bếp từ hiện nay có 2 loại tốt xịn là hàng Đức/Tây Ban Nha và hàng Nhật, tùy nhu cầu và sở thích mỗi người mà chọn loại nào, model đời cũ của AEG Đức cũng k đắt lắm, loanh quanh 12-15tr là có bếp 4 mặt rồi, nhưng bên Đức model bếp đôi không có loại xịn , loại đánh giá "tốt" loại đôi và lắp âm e thấy chỉ có Steba còn mấy loại rẻ rẻ hay bị vỡ mặt
Con Rommelsbacher thì thế nào hả mợ, có phải hàng nội địa Đức hay lại của a hàng xóm

kieuhoa.gamuda

Xe tải

cuongdiv

Xe container
Hàng nội địa thì đc khen tốt nhưng e thấy có mấy nhược điểm
1. Chỗ thoát nhiệt lộ thiên trên mặt bếp, phím điều khiển dễ bị bẩn mà khó vệ sinh
2. Kích thước ko phù hợp với lỗ đá đã khoét với khi chuyển từ bếp ga sang
3. Có lò nướng vừa lích kích mà chưa chắc đã sử dụng
Ưu điểm là hàng tốt, giá cả phù hợp với nhiều gia đình

kieuhoa.gamuda

Xe tải
Đề nghị cụ romantjc vào đối chất vì cụ vừa khuyên chủ thớt mua loại này
Romel đặt hàng bên anh hàng xóm rồi chuyển về cụ nhé . Thương hiệu Đức nhưng ko sx tại Đức. 1 sản phẩm mà sx tại Đức có giá thành rất cao vì chi phí giờ lương bên đấy cao hơn hẳn so với những nước khác thuộc khối EU. Nên cụ có thể thấy đa phần bếp Bosch kể cả bán tại thị trường Đức nhưng đều đc sx tại Tây Ban Nha. https://www.bsh-group.com/. Cũng là thuộc BSH nhưng Neff sx tại Đức đắt hơn so với Bosch

kieuhoa.gamuda

Xe tải
Chefs là Tàu mác Việt, nên tránh xa nếu có thể.
Mức giá hợp lí, chính sách bảo hành tốt thì vẫn có thể mua cụ ạ. Mỗi người có 1 cách đầu tư khác nhau vào các sp gia dụng

cuongdiv

Xe container
Romel đặt hàng bên anh hàng xóm rồi chuyển về cụ nhé . Thương hiệu Đức nhưng ko sx tại Đức. 1 sản phẩm mà sx tại Đức có giá thành rất cao vì chi phí giờ lương bên đấy cao hơn hẳn so với những nước khác thuộc khối EU. Nên cụ có thể thấy đa phần bếp Bosch kể cả bán tại thị trường Đức nhưng đều đc sx tại Tây Ban Nha. https://www.bsh-group.com/. Cũng là thuộc BSH nhưng Neff sx tại Đức đắt hơn so với Bosch
Cơ quan e cũng có một bà có chồng bên Đức bảo e mua loại này ko để bà ấy nhờ chồng gửi xách tay về, giá thì rẻ hơn nhiều so với Bosch hay AEG, e cứ nghĩ nó là hàng nội địa

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

NNS

Xe ngựa
Đề nghị cụ romantjc vào đối chất vì cụ vừa khuyên chủ thớt mua loại này
cụ cần phân biệt hàng tàu giả Đức, Ý, như mấy cái tên eow gì fasster, faber, giovani, muchen, kitchmate.... nnó khác với hàng Đức, sản xuất tại tàu, khác nhau nhiều cụ ạ.
tuy romel, caiso .... sx tại khựa thiệt, nhưng nó là hàng chính hãng nhập vào bán tại thị trường Đức. dĩ nhiên là phân khúc bình dân, có hơn 100êu thì made in Germany thế ếu nào đc