Chọn máy ảnh

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
các cụ cho em hỏi em muốn mua cái máy ảnh mà chủ yếu tự sướng vs chụp choẹt phong cảnh... mà kết nối với đt luôn thì nên mua loại nào ạ
Nếu chủ yếu là tự sướng thì có lẽ điện thoại vẫn là vô địch bác nhỉ. Còn nếu muốn chụp phong cảnh thì đôi khi chỉ cần con PnS là đủ.

Nếu là mirrorless thì cháu thấy hình như fuji là số 1 phải không các cụ
Nó phổ biến và khá thành công, còn số 1 hay không chắc phải xem đánh giá trên dòng nào và có cái nhìn toàn diện hơn.

dangduong

Xe điện
Máy cụ chụp tự động mà ảnh đẹp quá!
Nhìn làm em hối hận, vì trước tết mua cái sony h300 3 củ rưỡi, hình thức to tướng, mang đi đâu cũng ngại, giá mà lúc ấy cố lên 3 củ rưỡi nữa lấy con mirrorless canon m10 thì có phải gọn nhẹ mà chụp lại sướng hơn.

Binhtn99

Xe buýt
Đam mê là thứ cần có, theo em cụ nên học bài bản. Để có ảnh đẹp cụ cần nắm được các khái niệm basic nhất như khẩu, tốc, iso ... cũng như đam mê audio vậy. Càng hiểu càng đam mê. Cụ cứ kiếm mấy nàng chân dài đi lên núi vần vài ngày là tên tay ngay

ddhh

Xe hơi
Nhà cháu cũng giống như cụ chủ , nhưng xác định từ đầu là chơi ảnh amater nên tiêu chí đặt ra là thiết bị phải nhỏ nhẹ ,ít tiền ,mang vác đi lâu đỡ nặng , máy phải có wifi để giao tiếp được với smartphone . thứ nữa là nhà cháu chủ yếu chơi thể loại ảnh đường phố ,đời thường nên thấy cũng không cần kỹ thuật cao siêu gì , cứ thiết lập chế độ A lấy nét là bắn , về lựa cái hình nào ấn tượng thì để còn thì xóa . cháu mới dùng sony a5000 len fix fe 28 f2 tổng thiệt hại 16tr. Tạm hài lòng ,muốn mua thêm len 135f28 và len mắt cá mà chưa có xèng nên cứ mơ đã. Có đk thì theo 1 khóa học ,để có anh em giao lưu ,không thì mở clip trên mạng từ từ sẽ hiểu hết . Nếu có số tiền như cụ thì cháu sẽ chơi fujifilm x t 1,2 gì đó ,chúc cụ toại nguyện.
E có lens mắt cá cho máy a5000 của cụ đấy ạ :) cụ cần inbox e