[Funland] Chọn Mandarin Garden HMG hay BRG Lê Văn Lương???

Milo2019

Xe máy
cụ xem lại cái tiêu đề của người chủ thớt giùm em cái, k biết cụ năm nay bao tuổi rồi k biết. đến mệt
mandarin là vip nhất đấy. cư dân đẳng cấp,các cụ cư xuống hầm để xe là biết
Mình là chủ thớt đây bạn, còn bạn dùng so sánh nhất thì nó phải trong một tệp tham chiếu nhất định nhé, còn tiêu đề có 2 dự án được nhắc đến thì ng ta chỉ dùng phép so sánh hơn thôi bạn ạ.
Tự dưng bạn nhắc đến tuổi tác ở đây với mục đích j nhỉ?

Milo2019

Xe máy
Ko, dân Man hay mà, cao cấp n ko chảnh choẹ đâu.
Em ko nói là chảnh choẹ, dân Man hiểu biết và đoàn kết. Có điều cứ phải đặt ra level để sống nhiều khi hơi mệt cụ ạ. 😂 một vài cái tiểu tiết đúng ra có thể bỏ qua, nhưng vì trót mang cái mác “cao cấp” nên lại cứ phải đào xới 😂 Ngoài ra e biết có nhiều cư dân ở các khu đắt hơn họ cũng ít khi đề cập đến mỹ từ “cao cấp hay đẳng cấp” lắm.

thangsu

Xe buýt
Em ko nói là chảnh choẹ, dân Man hiểu biết và đoàn kết. Có điều cứ phải đặt ra level để sống nhiều khi hơi mệt cụ ạ. 😂 một vài cái tiểu tiết đúng ra có thể bỏ qua, nhưng vì trót mang cái mác “cao cấp” nên lại cứ phải đào xới 😂 Ngoài ra e biết có nhiều cư dân ở các khu đắt hơn họ cũng ít khi đề cập đến mỹ từ “cao cấp hay đẳng cấp” lắm.
"Cao cấp với đẳng cấp" nó vô cùng lắm.
Theo em mua nhà thì cứ: hợp túi tiền, tiện với công việc và sinh hoạt của gia đình là ok.

RealHomes

Xe tải
BRG hình như 60tr/m phải k cụ ?

spy_007

Xe tải
E ko nói phân khúc giá BRG với Man như nhau, e đang nói xét về vị trí cùng khu vực e quan tâm 2 dự án này thôi ah. Mục đích là để nhờ các cụ tư vấn xem ko qan tâm về giá thì 2 dự án này nên chọn bên nào hơn để ở hơn thôi.

93 Láng Hạ so sao được với BRG cụ? 1 bên của Vinaconex, lại còn ở chung với tái định cư?
cụ mua mà k qt giá thì so sánh kiểu gì. cái gì cug phải cùng nhau để còn so sánh chứ. giờ nói BRG hơn Man vì mới mà. sau thấy giá lại chênh nhau cả 3 ty nếu cug 1 loại căn 120m thì cụ có nói đến giá ko? làm gì thì lm. tiền vẫn phải là thứ có tiếng nói quyết định..

spy_007

Xe tải
😂😂 í e là cụ ko so với Vin Metropolis và Sun Thuỵ Khuê, thì Mandarin là nhất so với tệp so sánh nào cụ?
nc voi chủ thớt. kiểu ngáo ngáo sao ý. so sánh vị trí. k só sánh giá. dờ cờ mờ. thế thì lấy gì mà so sanh. sao k so con Man vs mấy con nhà xanh xanh đỏ đỏ phía sau ý.

Dream68

Xe tải
nc voi chủ thớt. kiểu ngáo ngáo sao ý. so sánh vị trí. k só sánh giá. dờ cờ mờ. thế thì lấy gì mà so sanh. sao k so con Man vs mấy con nhà xanh xanh đỏ đỏ phía sau ý.
em nghi là môi giới câu khách thôi cụ ạ. người có nhu cầu mua tâm thế họ sẽ khác.

thuongnho

Xe buýt

Milo2019

Xe máy
cụ mua mà k qt giá thì so sánh kiểu gì. cái gì cug phải cùng nhau để còn so sánh chứ. giờ nói BRG hơn Man vì mới mà. sau thấy giá lại chênh nhau cả 3 ty nếu cug 1 loại căn 120m thì cụ có nói đến giá ko? làm gì thì lm. tiền vẫn phải là thứ có tiếng nói quyết định..
Cụ buồn cười nhỉ, ngay từ bài viết đầu em đã nói ưu điểm Man là rẻ hơn, nhưng BRG lại mới hơn. Em nói ko đề cập đến giá vì ý em là trong tầm tiền của em. Ngân sách 10-12 đồng thì quan trọng là đâu ổn hơn mua thôi chứ sao?

Milo2019

Xe máy
em nghi là môi giới câu khách thôi cụ ạ. người có nhu cầu mua tâm thế họ sẽ khác.
đèo hiểu đứa nào ngáo. Có A với B bảo A là nhất, về dạy con xem nó có nói lại cho là chỉ có A hơn B hay A kém B chứ đèo có A là nhất so với B nhé. Hỏi tư vấn ko thấy được cái củ khỉ j chỉ thấy thuyết âm mưu. Có đứa môi giới nào đem 2 dự án vào post mà bản thân nó ko khen nghiêng bên nào hẳn lại cố moi lỗi của 2 dự án ra để đog đếm thì cũng xin ạ! Khôn vừa thôi! Chốt mua từ đầu tháng rồi đến giữa tháng vẫn còn moi post lên cắn 🤷🏻 Tiễn vong!

Chỉnh sửa cuối:

thangsu

Xe buýt
Em chào các cụ. Gia đình em đang cần mua 1 căn hộ 3 ngủ trở lên và đang phân vân giữa Mandarin Hoàng Minh Giám và BRG Lê Văn Lương, em mạn phép post lên nhờ các cụ tư vấn ạ!

- Vị trí: Cả 2 đều tiện cho vợ chồng em đi làm, em đánh giá cao Mandarin hơn vì đường sang các trường cấp 1-2 là đường nhỏ sau này F1 có thể đi bộ đi học.
- Bên Man cũ (đã ở 8 năm), có nội khu, giá rẻ hơn, nhưng theo em tìm hiểu thì đã có sự xuống cấp, lại có cả tình trạng chuột + muỗi với căn hộ tầng cao.
- Bên BRG ko có nội khu, giá cao hơn, và chưa biết khi nào bàn giao nhà (các sales đều nói quý I/2022 nhưng nhìn quả BRG Láng Hạ bỏ ko mấy năm nay nên e ko tin tưởng lắm)z

Gia đình em xác định ở lâu dài (do khu vực Trung Hoà Nhân Chính này tiện cho con cái đi học) nên em ko biết có nên chờ bên BRG ra hàng rồi mua ko. Các cụ cho e xin ý kiến với nhé!
Cụ chốt được căn nào đấy?? Giá rổ ntn?