[Funland] Chọn hẹn với bạn hay với vợ

Langthang_Mercedes

Xe container
Ông anh trai em đã từng bị một số lần các bạn (không rõ có thân không) alo đến nhậu. Nhiệt tình phi đến thì nhậu gần tàn và ông ý thanh toán. Dần dà em thấy ông ý cũng tìm cách né các bạn tốt kiểu đó (trả lời đang bận đi đâu đó hướng ngược với tọa độ nhậu :D). Tắt điện thoại rồi ông ấy làu nhàu: giờ này còn mời ra chắc còn mỗi việc thanh toán. ;))
Lạ nhỉ, bạn từ xa đến alo thì mình phải chủ động từ quán xá giờ giấc tiền bạc chứ. Nó ngồi rồi mới gọi thì chỗ đó phải đông người, phi đến sao lại phải trả tiền?

Yeuaibaygio

Xe container
Lạ nhỉ, bạn từ xa đến alo thì mình phải chủ động từ quán xá giờ giấc tiền bạc chứ. Nó ngồi rồi mới gọi thì chỗ đó phải đông người, phi đến sao lại phải trả tiền?
Muôn hình muôn vẻ lắm cụ ạ, chẳng theo quy tắc nào đâu.
Em chứng kiến tận mắt hội chơi thể thao của em có 1 cặp vợ chồng bề ngoài khá giả (nhà xe đề huề, ngoài nghề chính là giáo viên còn kinh doanh gỗ) mà chỉ ăn ké là giỏi. Cô vợ chơi thể thao cùng hội em nhưng hễ hội em đi ăn là mang cả nhà 4 người đi. Và hễ đi ăn là gọi đồ cho 2 đứa con ăn như chưa bao giờ được ăn luôn ạ. Có vài lần uống bia cỏ vợ bảo chồng thanh toán nhưng chồng giả điếc hoặc đi vệ sinh hoặc rút mãi ví không ra khỏi túi nên cụ khác thanh toán hộ cho nhanh ạ. Vợ chồng tung hứng tài tình như đóng kịch. Kết quả trong mấy năm sinh hoạt cùng hội em đến đỉnh dịch covid năm ngoái phải nghỉ là nhà đấy ăn ké toàn bộ ạ. Nghĩ cũng khổ nhục vì miếng ăn vì mọi người đàm tiếu ghê lắm cụ ạ.

maroon5788

Xe buýt
Thế cũng kêu, em cụ lịch sự và tôn trọng nguyên tắc cuộc hẹn. Đã nhận kèo rồi thì ko nhận thêm kèo nữa, vợ hay gái hay bạn....đó vẫn là 1 cuộc hẹn.
Chuẩn cụ e mà có bạn thế e cho next luôn. Gia đình vẫn là thứ đầu tiên, và đã hẹn r mà huỷ hẹn để set kèo khác thì cảm nhận của ng kia sẽ thế nào.
Bạn gì cái ngữ lên nói xấu bạn

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bạn cụ chuẩn.
Đã hẹn làm gì là giữ lịch.
Em mà có kế hoạch mời khách hoặc bạn bè đi nhậu trong ngày sáng ra là báo vợ con. Mà đã không báo gì thì có giời mới rủ được em ra khỏi bàn ăn ở nhà. Những cữ đàn đúm đột xuất em đều ăn xong với khách hoặc gia đình rồi mới đến sau nêú còn thời gian.
Đặt trường hợp bạn cụ hẹn cụ đi ăn xong lại hủy cụ nghĩ sao? :D
Ai cũng cần được tôn trọng.
Đến bố mẹ già đẻ ra nuôi nấng từ bé và dễ thông cảm nhất mà em cũng không muốn hủy bữa cơm với các cụ đi theo bạn bè nữa là.

Thèm khát

Xe điện
Lếu an toàn… iem sẽ chọn hẹn với bạn vợ 🤣🤣🤣

Pixel3XL

Xe tải
cũng là hẹn, cụ phân biệt sự khác nhau cái :D e hẹn với con e e còn bỏ nhậu với bạn nữa là =))