Chọn hãng và mức mua bảo hiểm thân vỏ Kia Caren

benghe

Xe điện
Các cụ tư vấn giúp em là nên mua bảo hiểm của hãng nào ổn nhất và mức mua bao nhiêu thì hợp lý ạ?
Em thấy mọi người bảo Liberty làm tốt, không rõ thế nào. Em định nhờ Sêu của chố bán xe mua luôn hộ bảo hiểm thì có nên không? hay tự mình mua sau khi lấy xe?
Đang cần các cụ tư vấn gấp, xin cảm ơn.

haiginet

[Tịch thu bằng lái]
Chào bác,
Tháng vừa rồi em cũng mới làm bảo hiểm cho con Inova của em. Nhờ thằng bạn chơi thân giới thiệu thằng em nó làm bên tư vấn bảo hiểm. Nó gửi cho em một bản chào phí của mấy công ty bảo hiểm luôn và nó tư vấn nên chọn công ty nào. Bên nó hợp tác hết, nên hy vọng nó làm tốt. Em thấy cách mua bảo hiểm qua bọn môi giới này cũng khá hay. Bác thử gọi cho nó xem sao, số của nó là: 0977 808 719.
Chúc bác tìm được nhà bảo hiểm cho mình. Thôi em đi công tác đây

DragonHeart

Xe đạp
Hi
Theo tôi biết thì không có công ty tư vấn bảo hiểm, chỉ có công ty môi giới bảo hiểm. Họ đứng ở giữa Công ty bảo hiểm và khách hàng. Ở nước ngoài các công ty môi giới bảo hiểm rất chuyên nghiệp, họ đứng về phía khách hàng. Họ tư vấn cho khách hàng công ty bảo hiểm nào có uy tín, điều kiện, điều khoản tốt nhất, và một điều rất quan trọng là phí bảo hiểm tốt nhất. Trong trường hợp có tổn thất, khách hàng không làm việc trực tiếp với Công ty bảo hiểm mà thông báo cho công ty môi giới. Công ty môi giới sẽ có trách nhiệm thay mặt người được bảo hiểm để yêu cầu bồi thường. Do họ cũng có nghề bảo hiểm nên Công ty BH không dễ dàng bắt nạt vì vậy quyền lợi của khách hàng được đảm bảo một cách tối đa nhất.
Đó là ở nước ngoài thôi, ở Việt Nam thì không biết hehhehe.
Các công ty bảo hiểm ở Việt Nam thường không thích làm qua môi giới vì điều khoản bảo hiểm toàn bảo vệ khách hàng, phí thì bị ép thấp.... Hơn nữa nếu bác mua bảo hiểm qua môi giới mà đến lúc bồi thường lại fải tự làm việc với bảo hiểm thì em e là hơi mệt. :-??
Vài dòng, mời các bác ném đá

anhlt2

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em là nên mua bảo hiểm của hãng nào ổn nhất và mức mua bao nhiêu thì hợp lý ạ?
Em thấy mọi người bảo Liberty làm tốt, không rõ thế nào. Em định nhờ Sêu của chố bán xe mua luôn hộ bảo hiểm thì có nên không? hay tự mình mua sau khi lấy xe?
Đang cần các cụ tư vấn gấp, xin cảm ơn.
Em cũng mới mua bảo hiểm cho con Cerato nhà em, cũng đi tìm hiểu một vài hãng bảo hiểm vì em muốn mua bảo hiểm thân vỏ và bảo hiểm mất cắp luôn. Hiện nay theo em biết thì có 2 hãng bảo hiểm bán bảo hiểm mất cắp là Liberty và BH Quốc Tế. Sau khi tham khảo em thấy 2 thằng này có những nhược điểm sau: Nếu mất cắp thì mỗi lần bảo hiểm mình phải trả 2tr còn bảo hiểm sẽ trả phần còn lại (nếu đồ mất lớn hơn 2tr), đồ mất nhỏ hơn 2tr mình trả 30%. Khi bảo hiểm thân vỏ nếu mỗi lần vào gara sửa thì mình phải trả 1tr.
Cuối cùng em quyết định mua BH Hàng Không, bọn này ko có bảo hiểm mất cắp nhưng bảo hiểm thân vỏ rất tốt. Mỗi lần làm bảo hiểm nó ko thu thêm phí. Em vừa làm bảo hiểm hôm 3-Apr, bọn nó cử người đến tận cty chụp anh khai hộ toàn bộ em chỉ việc ký và đưa xe vào gara (nếu mình ko có thời gian nó sẽ cử nhân viên đưa xe đi sửa cho mình).

longphamhoai

Xe tăng
Bác có số ĐT của bào hiểm Hàng không không??? cho em xin cái.. em cũng chạy KIA cũng bị liberty cho cái chính sách đóng tiền rồi làm bảo hiểm kia nên cũng đang suy nghĩ ạ.

santafeSLX

Xe đạp
cho em SDT của bảo hiểm hàng không đi bác

anhlt2

Xe hơi
Bác có số ĐT của bào hiểm Hàng không không??? cho em xin cái.. em cũng chạy KIA cũng bị liberty cho cái chính sách đóng tiền rồi làm bảo hiểm kia nên cũng đang suy nghĩ ạ.
Bác call mr Ánh (trưởng phòng phi hàng hải) nhé 0913292616. Nếu bác Ánh hỏi các bác cứ bảo là bạn của Tuấn Anh (tên em đấy ạ) ạ.

minhnguyen3107

Xe tăng
Bác call mr Ánh (trưởng phòng phi hàng hải) nhé 0913292616. Nếu bác Ánh hỏi các bác cứ bảo là bạn của Tuấn Anh (tên em đấy ạ) ạ.
Mới nguyên ý kiến của cụ mà lại thêm cái số điện thoại của người bán nữa nên em chưa tin lắm

Em chờ thêm vài ý kiến nữa, nếu tốt sẽ chọn Hàng không

anhlt2

Xe hơi
Mới nguyên ý kiến của cụ mà lại thêm cái số điện thoại của người bán nữa nên em chưa tin lắm

Vâng em cũng chỉ nêu ý kiến của em thôi, và em cũng nói luôn em ko làm sale và cũng ko làm bảo hiểm nên em cũng ko phải quảng cáo hộ cụ ạ. Em làm FPT Software (dân kỹ thuật thôi). Em hơi buồn vì cụ nghi ngờ em đấy ạ. Cụ có thể gọi số cố định ở cty em 04.37951459 (Ext 312) là gặp em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

benghe

Xe điện
Vâng em cũng chỉ nêu ý kiến của em thôi, và em cũng nói luôn em ko làm sale và cũng ko làm bảo hiểm nên em cũng ko phải quảng cáo hộ cụ ạ. Em làm FPT Software (dân kỹ thuật thôi). Em hơi buồn vì cụ nghi ngờ em đấy ạ. Cụ có thể gọi số cố định ở cty em 04.37951459 (Ext 312) là gặp em ạ.
Hoan nghênh cụ đã chia sẻ cho mọi người... các cụ tiếp tục bàn luận ạ

tiger

Xe tăng
Vấn đề này anh em bàn nhiều rồi, mua hãng nào ko quan trọng bằng mình quen làm gara nào, quen chỗ nào đến đó mua sau có gì cũng dễ túm hơn

Minh_Kia

Xe đạp
Ừm thực ra liberty năm ngoai nó lổ , năm nay nó ra mức miễn thường 1 chai, dưới 1 chai tự trả. 3 chai mình cũng trả 1 chai, 5 chai cũng thế. Bác nên mua bảo hiểm của hãng xe giới thiệu y, nhỡ có chi thì cũng còn có nó lo cho mình

thanh_hoi

Xe điện

TechVNS

Xe tải

Em không làm sale, em là bên bồi thường em tư vấn thì cụ có tin không?

kehayquen2005

Đi bộ
Năm nay thì tôi ko rõ, nhưng năm ngoái thì Liberty có thu tiền mỗi lần vào gara đâu nhỉ. Nhưng nhìn chung, chất lượng và thái độ phục vụ khách hàng của thằng này khá tốt, ko như mấy hãng bảo hiểm trong nước đâu

HaiLiberty

Xe tăng
Liberty tầm này là khá ok rồi. Mua thêm option tháy thế phụ tùng chĩnh hãng nữa là được, hỏng gì chạy thẳng vào hãng làm ki cần giám định gì cho đỡ mệt, muốn bớt tiền thì Cụ chọn gói "tay lái lụa" nhiều hay ít chủ xe phải góp thêm 1tr mỗi lần bh
Liberty thì mặc định thay thế phụ tùng chính hãng với hư hỏng trên 70% cụ ạ nên k phải mua thêm. Liberty hiện tại rất uy tín nên đc nhiều hãng xe lựa chọn làm đối tác tặng bảo hiểm khi mua xe.
Với xe cũ mà bên e đang áp dụng cách tính mới nên phí cực rẻ. Chẳng hạn 1 xe E350 coupe 2010 e vừa cấp mà phí chỉ khoảng 22 tr trong khi đó trước đây là hơn 29 tr