Chọn em nào - Kia forte hay ford focus?

namgianghp86

Xe tải
Focus sẽ là át chủ bài của Ford trong thời gian tới tại VN. Dạo này em để ý thấy mục Ford có số viewer đang xem nhiều hơn cả Hyundai Kia. Chứng tỏ Ford đã thu hút tốt đối tượng khách hàng trọng tâm cuả dòng xe Focus.
đâu, số người xem có tăng lên mà bên huyndai kia bao h nó cũng gấp 2-3 lần bên này...
cố lên Ford
sắp tới em sẽ gia nhập hội ford với các bác(b)

chickfly

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ các bác tư vấn giúp em chọn một trong hai em dùng để gia đình đi: Kia Forte 1.6 SLI hay Ford focus 5dr 1.8 AT. Hai em nay chân đều nuột nên em không biết chọn con nào. Em đau đầu quá. :^)
Xe em chủ yếu để bà cả đi ạ.
Cám ơn các bác.

Xe để bà cả đi thì chọn Kia Forte kụ ạ!
Thằng bạn tui cũng vừa lấy 1 con Kia Forte cho vợ, màu bạc!
Đã thử xe, nói chung là có thiện cảm với em nó!
Nội thất khá hơn Ford Focus!
Ngoại hình khá trẻ trung (dáng cũng khá thể thao, bánh 17inch, đèn xe...)
Tiết kiệm nhiên liệu vì sử dụng máy 1.6!
Không ồn như Ford Focus!

Bà cả nhà em đang dùng con Focus S của em rồi, nếu o thì cũng chọn em này màu xanh ánh dương cho bà cả!

Ngoài em này, Kia còn có em Kia Soul nữa, kiểu dáng cũng hơi lạ, nhìn kỹ thì o đẹp lắm do cắt giảm chi phí sản xuất nên Kia cũng làm giảm nhiều chi tiết đáng ra rất đẹp!

Yoyo

Xe tải
Hôm nay em vừa xem lacetti 2010 tầm tiền đấy thì quả là đau đầu vì nội thất và form của em nó theo em ăn đứt forte, i30, m3 (mỗi tội thương hiệu chán nhất). Em check em forte trước, rồi đến i30 rồi mới đến lacetti nên cảm nhận rõ rệt hơn.

Forte được cái smart key đẹp, nút ấn start-stop rất đẳng cấp, của lacetti trông tởm hơn, nhưng bù là các phần khác lacetti trông hiện đại và bắt mắt hơn hẳn, ghê da kiểu cách đẹp hơn, khoang lai và ghế sau rộng hơn, thiết kế nội thất đẳng cấp hơn, dáng xe trông trường xe hơn (chán 1 cái là 1.6 vác cái xác đấy nghe có vẻ không hợp lắm)

Tóm lại theo ý kiên chủ quan đánh giá về tổng thể với tầm tiền đấy thì m3 là phù hợp nhất: xe nhật, dáng thể thao, trẻ, nội thất nhìn xịn hơn,máy 1.6 nhưng rất bốc, và m3 dễ độ hơn... :)

VeryGood

Xe điện
Hôm nay vừa đi xem Focus 2009, phải nói là cực kỳ thất vọng. Nhìn bên ngoài thì đẹp nhưng ngồi vào trong vừa xấu vừa chật chội. Ghế thì bé tí, đen xì, nhựa thì trông rởm rởm. Chỉ cần nhìn qua cái công tắc đèn trần đã chán chẳng muốn mua rồi.

namgianghp86

Xe tải
Hôm nay vừa đi xem Focus 2009, phải nói là cực kỳ thất vọng. Nhìn bên ngoài thì đẹp nhưng ngồi vào trong vừa xấu vừa chật chội. Ghế thì bé tí, đen xì, nhựa thì trông rởm rởm. Chỉ cần nhìn qua cái công tắc đèn trần đã chán chẳng muốn mua rồi.
thế mới có cái giá đấy bác ạ...không có gì là hoàn hảo..trừ khi bác lắm tiên:)lúc đấy chắc bác chẳng phải đi xem focus nữa chứ nói gì đến chuyện mua
quan trọng là "đầu tiên"

Tamagochi

Xe tải
Nếu nội thất nó vừa ý bác thì giá nó sẽ không vừa túi bác đâu ợ. Nếu bác chịu khó để ý thì Focus S đời cũ (options cao hơn) thì giá khoảng 38K đấy bác. Tốt gỗ hơn tốt nước sơn bác ợ. Bác mua cái "Gỗ" trước còn cái "Sơn" bác tút từ từ là OK thôi

Bigbird

Xe hơi
Xe để bà cả đi thì chọn Kia Forte kụ ạ!
Thằng bạn tui cũng vừa lấy 1 con Kia Forte cho vợ, màu bạc!
Đã thử xe, nói chung là có thiện cảm với em nó!
Nội thất khá hơn Ford Focus!
Ngoại hình khá trẻ trung (dáng cũng khá thể thao, bánh 17inch, đèn xe...)
Tiết kiệm nhiên liệu vì sử dụng máy 1.6!
Không ồn như Ford Focus!

Bà cả nhà em đang dùng con Focus S của em rồi, nếu o thì cũng chọn em này màu xanh ánh dương cho bà cả!

Ngoài em này, Kia còn có em Kia Soul nữa, kiểu dáng cũng hơi lạ, nhìn kỹ thì o đẹp lắm do cắt giảm chi phí sản xuất nên Kia cũng làm giảm nhiều chi tiết đáng ra rất đẹp!

Cái này nhà bác có nhầm không???

kamazen2t

Tháo bánh
Hiện tại em đang sở hữu cả hai em Forte ( Mua tháng 07/09) và Focus ( mua tháng 05/09)!
Forte thì đẹp hơn Focus, nhưng em thích cảm giác khi lái Focus hơn, Nên em toàn đi Focus
Và vừa đặt thêm 1 em Focus 2009 tháng 09 này nhận xe
Vote cho Focus

trankhangred

Xe tải
Chẳng biết các bác nghĩ thế nào, nhưng em thì sau khi hai ông bạn mua Mondeo 2.0 và Laser Ghia 1.8 thì bọn em thấy có lẽ chẳng bao giờ mua lại xe Ford VN nữa! Nội thất đồ nhựa xuống nhanh khủng, khóa cửa và tay nắm mở cũng hay hỏng,máy cũng hay lỗi vặt, chẳng hiểu sao,hay tại hai con xe này có lỗi?!?
Forte thì mới ra nên chắc sau một thời gian mới có đánh giá chính xác,nhưng em thấy cứ nhiều tiện nghi và lái thấy bốc ,xăng vừa phải là sướng rồi! Códdi xe này 10 năm đâu mà lo lắng phải không cac cụ :41:

mike

Xe máy
Hiện tại em đang sở hữu cả hai em Forte ( Mua tháng 07/09) và Focus ( mua tháng 05/09)!
Forte thì đẹp hơn Focus, nhưng em thích cảm giác khi lái Focus hơn, Nên em toàn đi Focus
Vote cho Focus
Bác cho thuê 2 xe này bao nhiêu/ngày?

thaoeo

Xe buýt
Bác có nói quá không ợ?! 1 mình bác có 2 chiếc xe! cả nhà bác chắc phải 4 chiếc! Chưa tính bác đang dự tính mua thêm chiếc Focus nữa, thế em hỏi khí không phải, chổ đâu mà bác chứa từng ấy xe ợ?! hay nhà bác là cái gara? mà chắc bác cho thuê xe nhỉ?! mua Focus để cho thuê kể cũng hơi lạ :77::77:
Vote cho Focus

lesbian

Xe máy
Em thích dáng Forte nhưng em ko thích thương hiệu Kia lém

hanhtoyota

Xe tải
Xe mới mà hay lỗi gì chú, chiếc xe Trung Quốc Lifan 520 thằng bạn anh chạy 1 năm mà vẫn chưa lỗi gì chắc xe Ford thua xe TQ hả, hay chú nghe người ta nói , phát biểu lung tung,anh đoán chú chưa bao giờ lái xe và cũng chưa bao giờ có xe+ kiến thức lạc hậu như chú thì làm gì có tiền mà mua xe bởi thế mới phát biểu lung tung nó hay lỗi vặt là hay lỗi cái bộ phận nào ,xe nào cũng có cái ưu điểm và nhược điểm thì hay lỗi bộ phận nào chú nói anh nghe thử. Đúng là mấy người *dăm cành lá hiền hòa ko bí hiểm cũng học đòi bắt chước vẽ hoang vu*, đọc là bực cả cửa mình.
Chẳng biết các bác nghĩ thế nào, nhưng em thì sau khi hai ông bạn mua Mondeo 2.0 và Laser Ghia 1.8 thì bọn em thấy có lẽ chẳng bao giờ mua lại xe Ford VN nữa! Nội thất đồ nhựa xuống nhanh khủng, khóa cửa và tay nắm mở cũng hay hỏng,máy cũng hay lỗi vặt, chẳng hiểu sao,hay tại hai con xe này có lỗi?!?
Forte thì mới ra nên chắc sau một thời gian mới có đánh giá chính xác,nhưng em thấy cứ nhiều tiện nghi và lái thấy bốc ,xăng vừa phải là sướng rồi! Códdi xe này 10 năm đâu mà lo lắng phải không cac cụ :41:

boy_xedap

Xe điện
Kụ ơi, thế ăn thua gì, ở HN này nhiều nhà rộng và giầu kinh khủng.
Ông già của sếp em nhá : 2 con Lexus trong đó 1 con là GX 470, 1 con Yaris thỉnh thoảng đánh ra đánh vào, mới mua 1 con RAV4 để đi Tây Bắc với mấy ông bạn về hưu.
Bác có nói quá không ợ?! 1 mình bác có 2 chiếc xe! cả nhà bác chắc phải 4 chiếc! Chưa tính bác đang dự tính mua thêm chiếc Focus nữa, thế em hỏi khí không phải, chổ đâu mà bác chứa từng ấy xe ợ?! hay nhà bác là cái gara? mà chắc bác cho thuê xe nhỉ?! mua Focus để cho thuê kể cũng hơi lạ :77::77:

boy_xedap

Xe điện
Nhiều kụ chưa đi xe bao giờ, nhưng nghe người nọ người kia nói như đúng rồi, nào là xe này ăn xăng, xe này hỏng vặt, xe này đồ đắt rồi cứ đâm đầu vào TOY để nó làm hàng.
Em chạy con Pajero, thỉnh thoảng nhận được câu hỏi xe này chắc tốn xăng lắm nhỉ, có khi phải 20 lít/100 km, em cũng chỉ cười hơi đâu mà đi giải thích với từng người.
Xe em chạy rất nhiều HN-HP, lúc nào cũng chỉ 9 lít/100km, em thề, dưng mà xe cũng mới bán rồi.
Xe mới mà hay lỗi gì chú, chiếc xe Trung Quốc Lifan 520 thằng bạn anh chạy 1 năm mà vẫn chưa lỗi gì chắc xe Ford thua xe TQ hả, hay chú nghe người ta nói , phát biểu lung tung,anh đoán chú chưa bao giờ lái xe và cũng chưa bao giờ có xe+ kiến thức lạc hậu như chú thì làm gì có tiền mà mua xe bởi thế mới phát biểu lung tung nó hay lỗi vặt là hay lỗi cái bộ phận nào ,xe nào cũng có cái ưu điểm và nhược điểm thì hay lỗi bộ phận nào chú nói anh nghe thử. Đúng là mấy người *dăm cành lá hiền hòa ko bí hiểm cũng học đòi bắt chước vẽ hoang vu*, đọc là bực cả cửa mình.

VeryGood

Xe điện
Cậu sale nói với e, anh đặt luôn đi kẻo hết, người ta đặt 1.8 AT nhiều lắm. E hỏi lại mỗi tháng đại lý bán dc bao nhiêu xe? " Em không biết, nhưng tháng 8 Ford giao cho bon e đúng 1 chiếc" - cậu ý trả lời. :77:

thaoeo

Xe buýt
ấy là nhà giàu, toàn lexus với RAV, đằng này là Forte và Focus mừ
Kụ ơi, thế ăn thua gì, ở HN này nhiều nhà rộng và giầu kinh khủng.
Ông già của sếp em nhá : 2 con Lexus trong đó 1 con là GX 470, 1 con Yaris thỉnh thoảng đánh ra đánh vào, mới mua 1 con RAV4 để đi Tây Bắc với mấy ông bạn về hưu.