Thảo luận Chọn Elantra 2016 hay focus ecoboots?

sevendragon1401

Xe đạp
Chào các các cụ, e có ky cóp được một ít đạn để chuẩn bị tậu vợ 2, e đã chấm và đang rất lăn tăn 2 em trên. E đã lái thử cả 2 xe và cảm nhận Elantra lái và cách âm cũng khá ổn, tuy nhiên so với focus thì cảm giác ko bằng. Nhưng e nghe nói ford focus có dịch vụ, chi phí phụ tùng và thay thế sửa chữa rất chát. Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các cụ. Cảm ơn các cụ nhiều.

tranthanhtuong

Xe tăng
Nếu cụ không quan ngại cái ghế sau hơi đứng và chật thì Focus là chọn lựa chuẩn nhất trong phân khúc C tại xứ thiên đường ta. Giá thì thấp nhất từ trước đến nay 750 củ.

USRobotics

Xe buýt
Focus thì hơn đứt rồi, nhưng k phủ nhận phí sửa chữa bảo trì cao hơn elantra, cao hơn bao nhiêu thì còn tùy cách đi đứng, bảo quản xe thế nào

lucky5

Xe hơi
Elantra kinh tế hơn...còn focus chạy đường dài thích hơn..đi tromg phố thì có lẽ cũng ko ăn đc elantra..

Mr.Manh

Xe tải
Em mà đủ tiền thì cứ Focus mà quất. 5 năm chắc cũng ko hư hao gì nhiều đc :D

sevendragon1401

Xe đạp
Nếu cụ không quan ngại cái ghế sau hơi đứng và chật thì Focus là chọn lựa chuẩn nhất trong phân khúc C tại xứ thiên đường ta. Giá thì thấp nhất từ trước đến nay 750 củ.
Ban đầu e cũng lưu ý vấn đề này, nhưng khi ngồi thưc tế và cho gấu ngồi để chấm điểm thì thấy ko thấy bất cập lắm đâu ạ, ghế êm và khoảng để chân cũng tương đối khi cho hàng ghế trước lên 1 chút (e cao 1,7m). Còn giá thì sâu báo e cũng tầm đấy cụ ạ :D

sevendragon1401

Xe đạp
Elantra kinh tế hơn...còn focus chạy đường dài thích hơn..đi tromg phố thì có lẽ cũng ko ăn đc elantra..
Cụ nói chuẩn đấy ah. E tham khảo về động cơ tăng áp thì cháu nó chỉ tiết kiệm nhiên liệu khi đi dải tốc độ thấp thôi, còn khi ra đường trường chạy tốc độ cao thì ăn uống như máy thường cụ ah. Còn Elantra ăn uống trong phố thế nào thì e chưa rõ.

sevendragon1401

Xe đạp
Focus thì hơn đứt rồi, nhưng k phủ nhận phí sửa chữa bảo trì cao hơn elantra, cao hơn bao nhiêu thì còn tùy cách đi đứng, bảo quản xe thế nào
E cũng nghĩ thế cụ ah, e thì ưa cái dòng nào nó trâu bò và dễ tính 1 tý. E toàn chạy xe máy của honda, chứ mấy em vespa sang chảnh e ko dám chơi :D

USRobotics

Xe buýt
E cũng nghĩ thế cụ ah, e thì ưa cái dòng nào nó trâu bò và dễ tính 1 tý. E toàn chạy xe máy của honda, chứ mấy em vespa sang chảnh e ko dám chơi :D
Trâu bò, rẻ nhất thì ko thể phủ nhận là VIOS :D mặc dù rất nhiều người chửi nó là thùng tôn di động, bản thân em cũng ko bao giờ mua xe đó nếu có tầm tiền đó, nhưng rất nhiều bác taxi đã nói con này chạy 20 vạn mà đồ thay vẫn rẻ như bèo, vẫn trâu cày hùng hục. Nên giả sử nếu nhu cầu của mình là đi trong phố liên tục (gần như taxi) thì thậm chí vios cũng tốt
Còn có tiền thì tất nhiên là sướng rồi cụ, cứ con nào đắt mà chơi, nhưng đắt đi kèm nhiều công nghệ, sẽ phải bảo dưỡng, bảo trì và thay thế thường xuyên hơn (vios nó làm gì có những cái này mà hỏng :D)
Túm lại câu tuỳ nhu cầu, tiền và sở thích của mình mà chọn thôi cụ ơi, hỏi thì 9 người 10 ý :D

thuhuong2

Xe tăng
Vấn đè chưa hẳn là phụ tùng đắt, mà vấn đè của Ford nhà ta là hỏng vặt.
Ai đời, Ecosport của ông bạn em mới chạy hơn năm mà vào hẵng 3 lần set lại phần mềm. Lão đó giờ ko dám vác xe đi xa nữa, cứ động hỏi là chửi rủa bọn Ford(!)

classicaudio

Xe tải
Vấn đè chưa hẳn là phụ tùng đắt, mà vấn đè của Ford nhà ta là hỏng vặt.
Ai đời, Ecosport của ông bạn em mới chạy hơn năm mà vào hẵng 3 lần set lại phần mềm. Lão đó giờ ko dám vác xe đi xa nữa, cứ động hỏi là chửi rủa bọn Ford(!)
Do cái HS PS nó lởm đấy cụ ah, đời ecoboost đã thay HS biến mô thủy lực rồi nền an tâm dùng 5-10 năm

sudoai

Xe tăng
Ý kiến cá nhân: các cụ thích xe ford thường phân vân các sp của ford với nhau thôi. Còn phân vân sp của ford với sp các hãng khác thì tốt nhất ko nên chọn ford vì ford nó fò lắm.

Volga74

Xe buýt
Các cụ chọn hãng khác Ford đi để hãng giảm giá kích cầu, E lên đời con Ecoboots! E đang chạy FC 2010 thấy hài lòng với tầm tiền!

BVTL

Xe điện
Người OF
Ý kiến cá nhân: các cụ thích xe ford thường phân vân các sp của ford với nhau thôi. Còn phân vân sp của ford với sp các hãng khác thì tốt nhất ko nên chọn ford vì ford nó fò lắm.
Cụ phán chuẩn! Ford rất Fofd :)

ford rất phò nhé các cụ, còn em nói luôn là ở vn tiền nào của ý, ko có ngon bổ mà lại rẻ nhé. focus 2016 của em đang hỏng cảm biến đóng nắp capo, có vài cụ bị rồi. càng nhiều opt thì càng dễ xác xuất trục trặc các cảm biến .... thế nên cụ cứ chơi mẹ con vios cho nó éo phải hỏng cái gì cả. Elantra thì đồ tàu nhiều. Nói vậy cụ đủ hiểu nên chơi thằng nào

Vi Tiểu Bảo

Xe tải
ford rất phò nhé các cụ, còn em nói luôn là ở vn tiền nào của ý, ko có ngon bổ mà lại rẻ nhé. focus 2016 của em đang hỏng cảm biến đóng nắp capo, có vài cụ bị rồi. càng nhiều opt thì càng dễ xác xuất trục trặc các cảm biến .... thế nên cụ cứ chơi mẹ con vios cho nó éo phải hỏng cái gì cả. Elantra thì đồ tàu nhiều. Nói vậy cụ đủ hiểu nên chơi thằng nào
Ca này căng thế ạ, em đang muốn tìm Focus Ecoboost lướt mà cụ nói thế này làm em lại hơi lăn tăn roài. :(

Ca này căng thế ạ, em đang muốn tìm Focus Ecoboost lướt mà cụ nói thế này làm em lại hơi lăn tăn roài. :(
chẳng có gì phải căng cụ ạ. Lựa chọn của cụ cực kỳ đúng đắn, focus cái bực của nó là chịu thuế theo giá niêm yết quá cao. Còn con xe thì quá chất, vài cái lỗi lặt vặt chẳng đáng gì. Tiêu chí của em đặt an toàn lên trên hết, khung gầm, thân vỏ focus chắc chắn nhất nhì phân khúc, thân vỏ chắc chỉ dày sau cruze. Tuy nhiên về vn bị cắt khá nhiều opt.