Chọn E250 hay Bim 520 nhờ các cụ tư vấn.

Hoàng Hair

Xe máy
Em vừa lấy con e250, theo cảm nhận của em là tuyệt vời bác ạ, b520 em chưa lái thử, mà e250 là dòng sport mà bác, ko sợ già đâu.
E250 trẻ mà đang đc ưu đãi rất cao. Mỗi tội khoảng năm 2016 nó ra phom mới rồi cụ ạ. Ko biết cụ mua cả đk và biển... Hết bao nhiêu? Có thể ibx cho e giá đc ko?

usernames78

Xe buýt
E cảm ơn cụ!
E thì trc kia đi C250 mua xe cũ của hãng xong xe...làm e ko hài lòng lắm nên cũng bán đi đặt mua C250 amg mới để đi lâu dài khoảng 5 năm. Vì thời gian cho sợ hơi lâu nên e mới nhờ các cụ tư vấn xem xe khoảng 2 tỷ thì mua xe nào sẽ hợp lý. E ngó thấy có E250 và Bim 520 là đc. E sẽ sang hãng lái thử Bim 520 xem sao.
Mà cụ cho e hỏi chút, trc cụ đi Bim sao lại chuyển sang mer vậy?
Trước e chạy bim 320, giờ e chuyển qua mer là GLK gầm cao, 2 dòng khác nhau, nếu bim x3 mà giá nó như GLK thì chắc chắn e sẽ chơi bim,
Còn nếu so 2 dòng sedan là bim 320 f30 vs C 2015 thì do C mới nên chơi thôi, chứ C 2014 trở về trước thì k có cửa để so vs bim 320 f30,
E thề, lái con C tròng chành lắm, e đã lái thử rất nhiều là con C300amg 2012 so vs con bim cũ 320 e90 thì thua xa về cảm giác lái, đi bim chắc chắn, vô lăng chắc chắn, thân vỏ chắc cảm thấy rất bám đường và đặc biệt vào cua hay chạy tốc độ cao, chứ con c300 đi cứ bồng bềnh, thân vỏ cảm giác hơi õng ẹo k chắc như bim, chưa kể các chi tiết khi lắp giác nhìn rất quê, dại, vênh vái chứ k nuột là, khít như bim nhập cbu.
Riêng về khoản lắp giáp này e thấy con glk 2014 của e nó vênh váo lắm, nhìn nhiều cái cứ thấy lỏng lẻo, dại dại kiểu gì, chưa kể 1 số ng mua glk khác hay bị lỗi cái lọ cái kia, các xe k đồng nhất đa phần toàn do lỗi lắp giáp. E lấy thí dụ nhé. Mây cụ sâu mer vào xác nhận nhé, xe glk hay bị hiện tượng hơi nước đọng trong đèn pha, có xe còn 1 bên bị 1 bên ko, lệch sóng kiểu đó, rất hài, may mắn xe e k bị. Nhưng xe e có 2 vấn đề sau 1 năm sử dụng mà k rõ nguyên nhân, 1 là có 1 lần tự nhiên vào xe bật khóa nổ máy thì toàn bộ phần điện điều khiển kính, ghế, k lên. Đi nửa ngày, lúc sau lại hết và từ lúc đó tới giờ chưa bị lại, k biết bao giờ sẽ bị lại và nguyên nhân là gì e chịu,
2 là cảm biến tiến đôi khi tự nhiên tắt k hoạt động, nhưng chỉ vài phút sau lại bình thường, cái này bị mấy lần rồi, kiểu tự nhiên nó tắt đi, có hiện cái nút báo tắt cảm biến báo lên, xong lúc sau lại hết, tự nhiên tắt và cũng tự nhiên bật lại, rất hài...
Nếu so giữa E với bim 5, rõ ràng E fom củ chẳng có gì mà nuối tiếc, tròng khi bịm 5 lại mới và là nhập CBU.
Nhược điểm nữa của bim là do bim chưa phát triển mạnh ở Hà Nội, nên ít ng đi và ít ng thì cũng yếu về phụ tùng, e dự yếu chút thôi chứ nếu vào hãng vs đặt thì vô tư, thêm nữa khi bán sẽ k đắt hàng bằng mer, nhưng nếu ở trong nam thì khác, ng nam họ chuộng bim hơn

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
bim 3 e đánh giá khá cao,còn Bim 5 e thấy bình thường , hehe

thực tế mà nói thì Euro Auto sống chủ yếu bằng Bim 3 các cụ à

chủ yếu doanh số bán hàng rơi vào Bim 3. Bim 3 bán chạy còn Bim 5, Bim 7 đều bán chậm hơn nhiều so với Mer cùng phân khúc

con C2014 với Bim 3 thì e cũng mua Bim 3, ra đường gặp Bim 3 chạy đầy đường các cụ à

nhưng Bim 5 với E thì e thấy đi đường toàn gặp E thôi. Hay là do các cụ trẻ tuổi toàn mua Bim 3 không chịu mua Bim 5 ???

Hoàng Hair

Xe máy
Nói vậy thì nếu chờ đc thì cố chờ lấy C250 amg là ok nhất đúng ko các cụ. Phom mới đi đc lâu ko lo lỗi mốt cũng như mất giá, option lại hiện đại nhiều chức năng hơn các dòng khác tầm 2 tỷ trở về. Chỉ mỗi vấn đề là ko rộng bằng E250 hay Bim 520 và ko đẳng cấp bằng đúng ko các cụ?
Cụ nào từng lái E250 cả Bim520 và nhìn ngồi lên xe C250 amg tư vấn giúp e. Cả 3 xe này thì C250 amg giá rẻ hơn 2 xe kia nếu tính đc ưu đãi thì rẻ hơn khoảng hơn 200 triệu, nên e cố đc nếu 2 xe kia hơn.

Baongan2012

Xe hơi
có sự trùng hợp ko hề nhẹ vs cụ chủ :))) e cũng đang đặt C250 AMG và hãng cũng chưa báo chính xác dc cho e t1 có xe k :)))) thế hãng báo cụ E250 ưu đãi cực tốt là bn cụ ib cho e vs nhé

Hoàng Hair

Xe máy
có sự trùng hợp ko hề nhẹ vs cụ chủ :))) e cũng đang đặt C250 AMG và hãng cũng chưa báo chính xác dc cho e t1 có xe k :)))) thế hãng báo cụ E250 ưu đãi cực tốt là bn cụ ib cho e vs nhé
Hnay e lái thử Bim 520 quả thật là hơn hẳn E250 cụ ạ. C250 amg đúng là e cũng chưa có thông tin chính xác bao giờ có xe, hãng chỉ hứa nói tháng này tháng kia thôi. Hơi chán C250 vì chờ đợi quá lâu và ko có ngày chính xác có xe cụ ạ. Cụ mà quyết lấy E thì cứ ib e kiểu gì e cũng nhờ đc lấy giá ưu đãi cho cụ.

MrHung

Xe đạp
Là e thì sẽ là e250. Chúc cụ sớm cưới vợ ưng í

longyt

Xe tải
E250 e cũng thích mỗi tội sợ E250 sắp ra phom mới rồi nhìn xe mình lại chán. Trc e cũng đi C250 mà thấy ra phom mới nên e mới bán đi để chờ mua. Mà chờ lâu quá. E muốn mua xe nào đi đc khoảng 4 năm hay 5 năm ko bị lỗi mốt cụ ạ.
Theo tôi, bác nên chờ đến 2016-2017 mua E mới, hoặc den 2018 mua 520, hoặc chờ den sau 2020 mua E 250 mới nữa, thế cho đỡ lỗi mốt.

Tôi nói đùa thôi. Thich thi mua, biet the nao ma chờ đợi...

Chỉnh sửa cuối:

longyt

Xe tải
P

E là người tiêu dùng, giúp cụ chủ nhá, e đã sử dụng cả 2 hãng và hiện đang sử dụng mer , e có tí ý kiến sau, tiện trả lời theo tiêu trí của bác sâu mer này luôn.
1, cái khoản động cơ: k quan trọng cụ nhé, hơn có vài chục Mã lục mà ở đk đường vn chẳng để làm gì vì có mấy khi sử dụng hết đâu, và cũng mấy khi cảm nhận đc khỏe vs ỳ, cụ đua xe à mà cần khỏe, ngoài đường xe có 100 mã lực chạy đầy đường đó.
2, mấy cái khoản như đèn liếc, cảnh báo buồn ngủ, cần số vô lăng, túi khí: vứt hết, so sánh hơn thua chẳng để làm gì, vì có cảm nhận đc đâu, có cảm thấy tiện nghi hơn đc đâu, có bao giờ dùng đến đâu, dẹp
3, cái món cửa sổ trời thì theo e có hay ho tí ti, nhưng mà ở quê mình dùng cái này hơi bất tiện như bụi, bẩn, chẳng mấy khi mở, và có tí hay ho thì kèm theo tí phức tạp là sẽ có lúc hỏng, khá dễ hỏng vì khoảng 2-3 năm cao su viền lão hóa dễ bị dột. Hay bụi bẩn bám viền cao su đóng vào k khít ....
4, về khoản âm thanh thì đúng, mặc định bim thua mer, còn nếu có đk đặt xe có âm thanh hay thì thêm khá tiền,
5, cái khoản dvu thì k hơn đây nhé, mer hơn ở cái tỏ ra nguy hiểm về chăm sóc dvu như là hơi sến, thi thoảng đt hỏi thăm khách hàng ba lăng nhăng nhưng dở hơi ở chỗ khách vừa bảo dưởng xong mới đt hỏi , chứ khách lâu k đến lại k nhắc đâu, họ quên cơm mẹ nấu luôn khách. Còn cái tiếp khách đến sửa thì như nhau cả, vẫn có ng tư véo lịch sự, chỗ ngồi mát mẻ..., những cái khoản này thì mer thua xa, bim thì giá phụ tùng chính hãng đắt hơn so vs giá list công bố bên trời tây khoảng 30%, chứ còn mer thì đắt hơn 300% đấy, cụ xác định cơm mẹ nấu luôn là phụ tùng chính hãng mer giao động đắt hơn giá list công bố trên toàn thế giới. Tức là món gì vn mình bán thì giá của nớ ở bên chỉ khoảng bằng cỡ từ 30-40% so vs giá ở vietnam. Và chém đẹp như thế thì đúng là rất sến trong cái khoản thi thoảng đt hỏi vớ vẩn, và còn chém đẹp thì chất lượng dvu e dự dí gia đèo lắm.

Cái món lốp runflat hay đấy, đi rất hay, ồn hơn là thiết kế của bim như thế, nhưng bim 5 yên tâm đi về khoản cách âm, nhất là xe nhập CBU. Lốp runflat đi khỏi lo nguy hiểm khi nổ lốp, e nhớ có cụ GLK đi trong hà nội quê mình đang đi nổ lốp lao cơm mẹ nấu lên giải phân cách đấy.
Cái món cảm giác lái thì khỏi bàn nhé, cụ trẻ khỏe. Đi bim , lái bim rồi e dự sẽ k có xe nào đáp ứng đc cái cảm giác lái thật, tuyệt vời như bim đâu, chứ mer lái như xe đồ chơi, mer là êm ái tiện nghi đc thiết kế tích hợp từ nhiều tính năng lại để tạo cảm giác tiện nghi, bim cũng vậy kết hợp nhiều yếu tố để ng lái chỉ bết rằng lái bim rất thích về cảm giác khi lái xe.

Cái khoản cuối cùng là bim là nhập nguyên chiếc, còn mer lắp trong nước, cái này qtrong nhất đấy, cụ biết vietnam quê mình rồi chứ, thợ lắp toàn tay to lơ mơ lại như kiểu toy tạch cũng nên, nói chung mer lắp trong nước các chi tiết k khít, khá dại, và thiếu đồng bộ, tức là sx ra 100 sản phẩm k đồng nhất hay có những lỗi nhỏ trong quá trình lắp giáp, hay là sự khác nhau giữa các sản phẩm khí sx ra, nhìn chung lắp trong nước chất lượng k bao giờ bằng thằng tây nó làm đâu

E khuyên cụ còn trẻ, hãy lắng nghe những ý kiến cảm nhận của ng tiêu dùng, đừng nên nghe sâu nhận xét. Cụ nên chơi bim đó là lời khuyên của e, nếu có đk thì nên đặt chính hãng bộ âm thanh là toẹt vời luôn
Công suất hơn nhau vai chục mã lực ko qtrong; túi khí không qtrong; các tính năng an toàn ko qtrong... Chịu thua bác luôn!!!

cucubi

Xe tăng
E250 2012 của tôi thấy 12 túi khí mà cụ, trước tôi cũng lăn tăn B5 va E, đi xem và chạy thử thì thấy B cảm jac lái tốt hơn nhưng nội thất thì E hơn nhiều.

Hoàng Hair

Xe máy
Hôm nay em lái thử Bim 520i e thấy cảm giác lái rất tốt. Bây giờ e phân vân 1 điều là bảo hành, bảo dưỡng...và dịch vụ sau khi mua của hãng Bim có ok ko các cụ.

Sodium

Xe tải
Hôm nay em lái thử Bim 520i e thấy cảm giác lái rất tốt. Bây giờ e phân vân 1 điều là bảo hành, bảo dưỡng...và dịch vụ sau khi mua của hãng Bim có ok ko các cụ.
Mình vào euro auto ở nvc nhiều lần ko co j phải phàn nàn.

bmd

Xe máy
tuy mẹc E250 hơn B520 vài chục mã lực, nhưng không mang lại độ vọt cho xe, ngoài độ chính xác vô lăng của BIM thì cảm giác lái phấn khích cũng là một điểm khác biệt của BIM so với Mẹc hay Audi. Theo quan điểm cá nhân của em thì B520 chạy chắc xe hơn so với Mẹc.

andytran171

Xe hơi
Ý kiến em một người thích cảm giác vặn vô lăng là như này ạ:
Khi em lái xe thì đến cuối cùng tất cả những thứ như là cửa sổ trời, sưởi ghế, option a b c nếu có thì tốt nhưng cái điểm cốt lại vẫn là mình cảm thấy thế nào khi vào cua, cảm giác lốp bó sát kêu kít kít, người bị hất sang phía đối diện rồi lại văng lại khi trả lái, cảm giác "thật".
Em nghĩ cụ nào thật sự thích lái xe bao giờ cũng sẽ chọn Bim ạ.

firefox87

Xe tải
Website
www.mercedes-autovn.com
Em cần mua xe đầu tháng 3 và cũng đặt xe C250 Amg rồi. Nhưng sợ chờ lâu đến tháng 4 mới có xe. Nên em định chuyển sang E250 hoặc Bim 520i vì cả 2 loại này ưu đãi cũng rất cao, e nghiêng về Bim 520i nhiều hơn vì nghe nói Bim 520i phải mấy năm nữa mới ra phom mới còn E250 thì sắp ra phom mới rồi. E mới 31 tuổi nên thích option trong ngoài đẹp và hiện đại chút như C250 Amg. Nhờ các cụ tư vấn giúp.
Cảm ơn các cụ
E250 sag năm 2015 thành E250 AMG nhé cụ. Giá tăng lên so với E250 cũ gần 100 củ tỏi đó cụ. Dự là rất đẹp :)

Hoàng Hair

Xe máy
Thứ 7 này e sang xem lại xe và hợp đồng rồi e sẽ quyết định 1 là C250 amg 2 là Bim 520i cụ ạ. Cảm ơn các cụ đã tư vấn

Lê Hoa

Xe máy
Em cần mua xe đầu tháng 3 và cũng đặt xe C250 Amg rồi. Nhưng sợ chờ lâu đến tháng 4 mới có xe. Nên em định chuyển sang E250 hoặc Bim 520i vì cả 2 loại này ưu đãi cũng rất cao, e nghiêng về Bim 520i nhiều hơn vì nghe nói Bim 520i phải mấy năm nữa mới ra phom mới còn E250 thì sắp ra phom mới rồi. E mới 31 tuổi nên thích option trong ngoài đẹp và hiện đại chút như C250 Amg. Nhờ các cụ tư vấn giúp.
Cảm ơn các cụ
Bác Hoàng Hair cứ lo xa. việc sắp ra phom mới chả ảnh hưởng gì đến phom cũ đâu bác ạh. MEC nổi tiếng là thiết kế đẹp và phù hợp với mọi thời đại (không lỗi thời). dù là phom cũ vẫn ăn đứt nhiều dòng khác. hơn nữa lại sang trọng. Em chưa đủ xiền để ngía ô tô nhưng về quan điểm đẹp thì e thấy MEC là nhất.

Hoàng Hair

Xe máy
Bác Hoàng Hair cứ lo xa. việc sắp ra phom mới chả ảnh hưởng gì đến phom cũ đâu bác ạh. MEC nổi tiếng là thiết kế đẹp và phù hợp với mọi thời đại (không lỗi thời). dù là phom cũ vẫn ăn đứt nhiều dòng khác. hơn nữa lại sang trọng. Em chưa đủ xiền để ngía ô tô nhưng về quan điểm đẹp thì e thấy MEC là nhất.
Cũng mất khá nhiều thời gian chọn lựa xe rồi cụ ạ. Thứ 7 tuần này e rảnh sẽ sang xem lại C250 amg và Bim 520 rồi sẽ ra quyết đinh xem lấy xe nào.

001-35

Xe hơi
Cảm ơn các cụ
báo cáo cụ. em có em E250.đi ngon lắm. nếu cụ mua em để cho cụ. em đang kết em q7