[Funland] Chọn điều hoà Panasonic hay Mitsubishi (24K non-inverter)

lengocdiep423

Xe đạp
Em chổng đuýt vào Pana với 1 trải nghiệm tồi. Cái này ko phải em mua. 2 lần thay bo mạch gì đó. Mà muốn hút ẩm nhẹ nhàng thì phải ... kèm theo bật máy sưởi. Còn bật cool thì lúc lạnh lúc nóng, ẩm ko chịu đc.
Cool mà lúc nóng lúc lạnh thì cho vệ sinh lưới lọc đi mới lạnh đều được. Còn nhà cụ ở miền Bắc mà nồm ẩm quá thì fai dùng thêm máy hút ẩm. Chúc cụ có trải nghiêm tốt hơn với pna. nhà em dùng từ lúc làm nhà 3 năm rồi bao ngon

madboy

Đi bộ
Điều hòa Daikin nhà mình bị kêu cục nóng, ko biết có thợ nào xử lý được ko a?

Hunz

Xe buýt
Chào các cụ. Nhà em đang hoàn thiện đến hạng mục điều hoà. Các phòng ngủ thì em dùng Daikin Inverter, riêng cái phòng bếp thì em muốn dùng 1 con non-inverter 24K cho nó mát nhanh và sâu. Em xem thì có 2 con phù hợp với nhu cầu là
1. Panasonic N24ZKH-8
2. Mitsubishi Heavy SRK/SRC25CSS-S5
2 mã này thì giá như nhau, thằng mitsu thì bảo hành 2 năm, máy nén 5 năm, dùng gas R410A (SX Thailand), thằng pana thì bảo hành 1 năm, máy nén 7 năm, dùng gas R32 (SX Indo).
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn em nên múc thằng nào ah? Thằng mitsu thì hơn được 1 năm bảo hành nhưng gas R410A thì em nghe đồn là kém hơn R32 nên đang phân vân :D
Nhà em dùng 2 con Mítsu heavy 12k BTU được 14 năm chưa hỏng, bảo dưỡng 4 năm 1 lần, trong Hè chỉ để 28 độ là lạnh toát (chắc do phòng 15m2).