[Công nghệ] Chọn điều hòa nào cho mùa nóng

edc

Xe lăn
Em thấy mấy cụ thợ khuyên chơi hàng xuất nên chọn Toshiba hoặc MITSUBISHI heavy
Cá nhân em thấy thằng Mít cục nóng nó làm chắc chắn lắm,
Em dùng 2 em mitsuheavy ( thường ) và 1 daikin inverter. Giá lúc em mua Mit heavy 11tr ( bằng con daikin cắt giảm 11tr ) và 1 em dakin inveter 14tr. Tất cả đều 2 chiều, hàng không cắt giảm. Nhưng con daikin không có cửa sánh độ làm lạnh nhanh như con mitheavy. Con Mit ngủ cũng không khô. Tiêu thu điện năng cũng cực ít, cục nóng thì to vãi chưởng luôn.
Mấy hôm HN trời nóng vây, các em nó chạy vẫn tít mù, khả năng làm lạnh không giảm là mấy.

Rickyman

Xe điện
Em dùng 2 em mitsuheavy ( thường ) và 1 daikin inverter. Giá lúc em mua Mit heavy 11tr ( bằng con daikin cắt giảm 11tr ) và 1 em dakin inveter 14tr. Tất cả đều 2 chiều, hàng không cắt giảm. Nhưng con daikin không có cửa sánh độ làm lạnh nhanh như con mitheavy. Con Mit ngủ cũng không khô. Tiêu thu điện năng cũng cực ít, cục nóng thì to vãi chưởng luôn.
Mấy hôm HN trời nóng vây, các em nó chạy vẫn tít mù, khả năng làm lạnh không giảm là mấy.

So độ lạnh thì phải so Inverter với nhau cụ ah. Điều hoà cơ bao giờ tốc độ làm lạnh cũng nhanh hơn.

Cụ nào mở cục nóng mà tản nhiệt 2 lớp dư này mới chất này :D

Chỉnh sửa cuối:

dongh93

Xe đạp
hồi năm 2000 e mua 1 cái LG
nó chạy vừa ồn ào vừa ko mát

thế là cạch LG ,cứ mua hàng nhật cho êm, mát
giờ LG nó xài inverter hết rồi, ko ồn nữa, em đang xài con v10enq của nó đây, lạnh cực nhanh và kiệm điện rất khá

anhvu93

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ muốn: Ngon-Bổ-Rẻ hãy đến với hãng Gree. Tầm 10tr là cụ có Inverter rồi mà cụ còn có cả smart nữa. Điểu khiển điều hòa trên smartphone

Điều hòa bán chạy số 1 của Thế Giới, bảo hành 4 năm hơn đứt các hãng khác bảo hành có 2 năm thôi

Chỉnh sửa cuối:

Toanlkh

Xe tải

Mit heavy ngon. Em dùng 1 cái CLV, 1 cái YL đều là hàng chuẩn của Mit. Giá thì YL rẻ hơn Daikin FTKS, em đánh giá tốt tương đương nhau.

Trục

Xe ba gác
Hôm nay bên em đã lắp đặt hoàn thành cho đơn hàng của lão rồi ạ.
Mà cái hàng Mits này bên em có đấy lão, cần giá tốt thì hú em ợ. :))

edc

Xe lăn
So độ lạnh thì phải so Inverter với nhau cụ ah. Điều hoà cơ bao giờ tốc độ làm lạnh cũng nhanh hơn.

Cụ nào mở cục nóng mà tản nhiệt 2 lớp dư này mới chất này :D

Độ lạnh ( nhiệt độ ) nào chả như nhau cụ :D
Nó chỉ khác nhau ( công suất ) tốc độ làm lạnh nhanh hay chậm

dai_ka_kha_lam

Xe buýt
K thấy cụ nào nhắc đến điều hòa samsung nhỉ?
Đọc 7 trang toát mồ hôi hột mà vẫn chưa biết chọn loại nào :))

edc

Xe lăn
Cháu thấy Toshiba giờ hàng nhập nguyên chiếc ngon như thế mà ít cụ mua nhỉ :)
Toshi. Carrier. Pana nếu không chọn đúng model thì cũng hàng cắt giảm linh kiện hết. Điều hòa tốt thì giá không rẻ.:D

giforce

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận Mits heavy ngon, em dùng từ 2007 đến giờ vẫn phe phé, mà ko chát như Dáikill hay Pana.

sonvg

Xe điện
Toshi. Carrier. Pana nếu không chọn đúng model thì cũng hàng cắt giảm linh kiện hết. Điều hòa tốt thì giá không rẻ.:D
Toshiba vẫn dàn đồng, mỗi cái chạy êm ko bằng Daikin.

sonvg

Xe điện
K thấy cụ nào nhắc đến điều hòa samsung nhỉ?
Đọc 7 trang toát mồ hôi hột mà vẫn chưa biết chọn loại nào :))
Toshiba nhập nguyên chiếc có mã riêng đấy cụ, samsung thì dùng mitsu heavy ngon hơn. Còn tuỳ thuộc mục đích sử dụng mà chọn ga nữa.

teeliciouz

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi em sắp tới kinh doanh nhà nghỉ thì giữa 3 dòng midea, nagakawa và sumikura có giá same same nhau dùng loại nào mát và không ồn ah?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay bên em đã lắp đặt hoàn thành cho đơn hàng của lão rồi ạ.
Mà cái hàng Mits này bên em có đấy lão, cần giá tốt thì hú em ợ. :))
Nhà em cũng có cái Mits heavy non inv 1 chiều 9k, em lắp khoảng 5 năm nhưng tính giờ chạy chắc được khoảng 50 giờ, mát lạnh thế mà đợt rồi em hóa vàng mất cái mặt lạnh, giờ muốn mua riêng mặt lạnh có đc ko cụ? với lại rổ rá ntn? cuối tuần em nhắn mã, cụ gửi vào chỗ kín cho em cái nhá.

Trục

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi em sắp tới kinh doanh nhà nghỉ thì giữa 3 dòng midea, nagakawa và sumikura có giá same same nhau dùng loại nào mát và không ồn ah?
Trừ midea ra còn 2 hiệu còn lại khá ổn.
Cụ cần giá tốt thì cả 3 thương hiệu em đều có cho cụ.

Căng cụ hầy, cấp nguyên mặt lạnh thì cục nóng em để không. Cụ cứ đưa mã ra để em xem có mặt lạnh nào phù hợp không. ;))
Chắc cụ lại dại ái ở đâu chứ giề. :P
Nhà em cũng có cái Mits heavy non inv 1 chiều 9k, em lắp khoảng 5 năm nhưng tính giờ chạy chắc được khoảng 50 giờ, mát lạnh thế mà đợt rồi em hóa vàng mất cái mặt lạnh, giờ muốn mua riêng mặt lạnh có đc ko cụ? với lại rổ rá ntn? cuối tuần em nhắn mã, cụ gửi vào chỗ kín cho em cái nhá.

Kool2k3

Xe tải
Nhà e có con Pana hàng nhập, chế độ lạnh lúc nào cũng phải bật 28 độ vì lạnh quá. Đắt sắt ra miếng, nhà dùng thì cứ táng đồ tốt. Còn kinh doanh thì phải tính bài khác.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Các cụ tư vấn giúp em người bị xoang thì lắp điều hòa nào tốt ạ?