Chọn Cruzt nội 1.8 hay nhập 1.6 ?

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Các cụ thử tư vấn cho em xem lấy em nào cho hợp lý. Chọn Cruze nội 1.8 hay Lacety CDX nhập 1.6 ? Em thấy 1.6 thì hơi yếu 1.8 bốc hơn nhưng không biết máy 1.8 là loại máy gì nhập là loại cải tiến hay thửa lại nâng cấp thì toi!

Chỉnh sửa cuối:

zakkblack

Xe hơi
CDX nhập đi cụ. Máy 1.6 đúng là hơi ì nếu thốc mạnh, nhưng ko đáng kể đâu. Quan trọng là Option hơn quá nhiều thứ.
Smart Key.
Cảm biến gạt mưa, đèn pha.
Sunroof......
Cản trước đẹp hơn, sáng sủa hơn.
và quan trọng nhất nó là xe Nhập, cảm giác chắc chắn an toàn hơn.

phaocoi

Xe điện
CDX nhập đi cụ. Máy 1.6 đúng là hơi ì nếu thốc mạnh, nhưng ko đáng kể đâu. Quan trọng là Option hơn quá nhiều thứ.
Smart Key.
Cảm biến gạt mưa, đèn pha.
Sunroof......
Cản trước đẹp hơn, sáng sủa hơn.
và quan trọng nhất nó là xe Nhập, cảm giác chắc chắn an toàn hơn.
e bổ xung thêm nhá:
- vành 17
- ổ cd 6 đĩa
- lỗ cắm usb(tiện vô cùng)
......

tuanxd80

Xe tải
Cụ lấy con CDX cho nó lành hoặc cố thêm chút nữa lấy con CDX 1.8 thì tuyệt vời nhất. Mua xe nhập cụ có nhiều thứ để hài lòng hơn, nộp thuế cho nhà nước nhiều hơn và cảm thấy đồng tiền bỏ ra xứng đáng hơn. Em cũng không chắc Cruze 1.8 là loại máy cải tiến hay nâng cấp nhưng dù sao với cái giá mà VDC đưa ra là quá đắt. Nhà nước ưu đãi đủ thứ thuế về nhập khẩu linh kiện lắp ráp ô tô nhưng mấy thằng LD cho ra lò những chiếc xe kém chất lượng (so với xe nhập) và giá bán thì cũng gần ngang với xe nhập khẩu trong khi option lại bị lược bớt đi rất nhiều. Tóm lại, nếu mất tiền mua xe mà giữa xe trong nước và xe nhập khẩu không chênh nhau nhiều thì cụ hãy lấy xe nhập.

hoang204

Xe buýt
ngồi trong Cruze LTZ tại DW Lê Trọng Tấn mà em thấy chán nhất là cái gương chiếu hậu gập = cơm nhìn y hệt cái gương xe Lanos trong khi xe nhập là ECM, ko biết VDC nó nghĩ là dân VN chắc chỉ cần 1 cái xe chạy trên 4 bánh là đủ trong khi tiền thì trả nhiều hơn cho một cái xe full Option chúng nó bán tại Kim Chi.

koj.k0ol

Xe tăng
ui, bác ơi, nhập cho nó yên tâm, option nhiều và nhìn đã thấy chắc chắn r`... mà đường vn thì 1.6 hay 1.8 cũng ko quan trọng lắm đâu ợ... gặp đường tắc thì cứ tèn tèn

giangnh

Xe máy
e cũng ủng hộ xe nhập, đi cho nó lãh, tiền nào của nấy

maccukin

Xe máy
Em thì chưa xem tận mắt con Cruze nhưng như các kụ miu tả thì LAC nhập vẫn ngon toét.(*)
Quả này e phải chạy ra tận mục sở thị xem sao.X_X
Vote for LAC.

Nhưng được cái có sẵn đồ để thay thế các kụ nhỉ?:-?

sfunny

Xe hơi
Nhà cháu đi 1.6 CDX, thấy chả yếu tí gì cả, nhấn mạnh chân ga thì nó cũng vọt khá là nhanh.Nhưng nhà e nghèo nên hay nhìn đồng hồ xăng lắm.:-ss
Em đi con Nissan Teana của ông anh máy 2.0 thì cũng bò chầm chậm thôi. :D
Momen xoắn rất quan trọng, 1.8 của Cruze và 1.6 của CDX thì chả khác nhau mấy, nếu cụ đi CIvic thì mới thấy rõ, ấn phát nó vọt nhanh lắm.
Với lại cụ đi xe thì xót xe lắm nên nhà e nghĩ cụ cũng chẳng dám đua với các cụ >2.4l đâu nên 1.6 theo nhà e là đủ dùng. Ra đường trường nhà e toàn đi mượn đà thôi, phóng ngon choét. Ngày nào em chẳng đi HN-NB, có khi mầy bác Mec or Cam cũng chạy sau vì nhà e lạng lách ác lắm :P CDX chỉ ghét nhất cái khoản đèn đỏ, khi nhấn ga e nó khá ì, các cụ đi sau em chắc cũng chửi loạn xị lên ấy chứ;;)
Còn em Cruze 1.8 LTZ nhà e thấy bị thua kém nhiều thứ option so với xe của em quá đi, mà giá cả thì chẳng khác gì nhau.
Ông chú em là thợ xe còn khuyên e đừng mua LD vì cái vỏ xe chán lắm.
Theo em nếu có quen bác thợ nào thì hỏi cái là bít ngay sự khác biệt.
Chúc bác chóng mua đc xe!

Chỉnh sửa cuối:

camryhn

Xe tải
Nhà em cũng đang soi em CDX nhập đây, hỏi bạn ai cũng xui mua xe nhập :-@:-?

CDX.BLACK

Xe đạp
đi xe nhập cho nó máu bác , tole cứng cáp hơn . 1.6 ra đường trường cho phép mở giới hạn tốc độ mà bác , có bác nào thử chưa . đạp mạnh chân ga , xe sẽ chùn lại 1 chút sau đó nó bắn phọt lên đạp thêm cái nữa càng lên . em đua thử với MAZDA 3 2.0 ngoài rừng cao su nhơn trạch rồi . cực bốc

BNN

Xe buýt
CDX 1.8 đi bác

Kho

Xe điện
trả hiểu xe nhà các cụ thế nào chứ vợ lac nhập nhà e ấn 1 phát nó vọt vèo vèo......:o)hehe...xe e LAC SX số MT

khanhpro

Xe tải
Em thấy LAC 1.8 trong nước hơn 1.6 nhập mỗi cái máy khỏe hơn thôi chứ còn lại thì mọi thứ thua nhiều.Mà 1.6 hơi yếu thì cụ cứ đi từ từ cho an toàn.Đi đâu mà phải vội nhỉ an toàn cho mình an toàn cho mọi người.

durham

Xe hơi
100% các cụ khuyên Lac nhập có khi em cũng thế*-:)! Các cụ cho hỏi tý đã có Lac CDX 1.8 Nhập chưa nhỉ?:-B
Có rồi cụ ạh, khoảng 30k7, 30k8 nhưng màu mè có vẻ chưa được phong phú lắm.

Chỉnh sửa cuối:

xopchip

Xe đạp
Cụ này hỏi thế mà cũng hỏi, cụ đã nghía qua cái bài cháu đăng Nên tẩy chay bọn Vidamco và các ý kiến anh em bên đó thì rõ. Nhà cháu trước chạy Lac liên doanh, đợt này cũng tính đổi Cruze cho tỏ lòng yêu nước, người việt dùng hàng việt, đóng góp cho nước nhà nhưng khi có xe, xem xong thấy tức anh ách. Cuối cùng cháu quyết định ra mua Lac nhập 1.6 MT chạy khỏi phải suy nghĩ cụ à. ngoại trừ mỗi việc xuất phát hơi ì một tý còn thì chẳng thể chê được cái gì. so với hồi cháu chạy lac ld với sang lac nhập giống như đang ở nhà thuê cấp 4 sang ở nhà tầng tiện nghi đầy đủ. cụ cứ yên tâm lấy lạc nhập đi, đừng vì cái mác GM mà ôm hận vì bọn Vidamco đểu lắm. anh em trên điển đàn nói đúng lắm cụ à. nếu sai cụ cứ chử cháu hoặc nói Ban quản trị đuổi cháu ra khỏi diễn đàn nhé

Phamquynhhy

Xe hơi
Các cụ thử tư vấn cho em xem lấy em nào cho hợp lý. Chọn Cruze nội 1.8 hay Lacety CDX nhập 1.6 ? Em thấy 1.6 thì hơi yếu 1.8 bốc hơn nhưng không biết máy 1.8 là loại máy gì nhập là loại cải tiến hay thửa lại nâng cấp thì toi!
Cụ thích khỏe thì làm em CDX1.8 nhập ấy.30,8k gì đấy.full luôn cụ ợ,mua Vidamco lam gì,có mỗi cái vôlang,còn lại nó cắt hết rồi

locpink5712

Xe buýt
Em hỏi các cụ tí ạ!

Em đi con CDX 1.6 nhập mới chạy đc 1 vạn mà sao điều hòa nóng vô cùng. Nhất là đi vào buổi trưa nắng . Em để 17 độ C và bật mức quạt gió thổi ở mức 6. mà vẫn rất nóng. Em có bật AC rồi nhé! Cái phím hình bông tuyết đó ạ !

Xe các cụ có thấy điều hòa nóng ko ạ ?

Hay tại xe EM đi nó bị lỗi điều hòa ạ!