Chọn Civic 1.8AT hay Altis 1.8AT

sonlv

Xe đạp
Xin hỏi các bác, ra Tết em muốn mua một con xe mới để sử dụng đi làm.
Hiện em đang cân nhắc giữa hai con Civic 1.8AT và Altis 1.8AT.
Xin các bác tư vấn giúp em nên mua con nào?
Nếu có thể thì xin các bác hãy có vài so sánh khách quan về hai con này theo hiểu biết và kinh nghiệm bản thân.
Chân thành cảm ơn các bác!
Tiện thể, em ở miền Trung, cũng đã tham khảo một số người quen, đa số đều khuyên mua Altis, nhưng bản thân lại thích Civic hơn, thế em mới khổ.

Biết Lái

Xe buýt
Altis thì e ko bình luận gì, còn civic thì có 2 điểm nổi bật là ồn và càng chữ A to ( giảm tầm nhìn) e đã là nạn nhân 1 lần. Nhưng bù lại thì ngồi ghế civic cảm thấy thoải mái và rất thể thao

tdang1

Xe tăng
Bác thích Civic thì cứ rước em nó luôn, khỏi phải lăn tăn gì.

[F]errari

Xe buýt
1 phiếu civic nhưng theo em cụ nên chọn forte của trường hải..thích lắm cụ ak

anhtho

Xe ngựa
Altis thì e ko bình luận gì, còn civic thì có 2 điểm nổi bật là ồn và càng chữ A to ( giảm tầm nhìn) e đã là nạn nhân 1 lần. Nhưng bù lại thì ngồi ghế civic cảm thấy thoải mái và rất thể thao
Cái này em cũng thấy thế ợ. Em mới ngồi xe này 1 lần mà cảm nhận đầu tiên là điểm mù rộng quá. Mấy cậu tài chuyên ở chỗ em bảo, trong các xe sedan gây tai nạn, có vẻ như Civic là chiếm tỷ lệ cao nhất. Có lẽ là do điểm mù này. Nhất là ở Việt Nam, đi xe như đánh trận: mắt nhìn ngang nhìn ngược, lúc nào cũng có thể có xe tạt đầu nên điểm mù rộng cũng là một điểm cần tính kỹ.

xe365vn

Xe container
Atlis hơn nhiều chứ bác. múc thôi ;)

sonlv

Xe đạp
[F]errari;4905893 nói:
Cảm ơn bác, em cũng ở HT đây; thế theo bác, máy móc của hai con này thế nào?

Già làng

Xe tải
Bác sonlv nên đưa sang thớt "tư vấn mua bán xe " sẽ nhận được nhiều trợ giúp bổ ích hơn.

Già làng

Xe tải
So-rỳ cụ sonlv,cụ chưa đủ 50 bài nên kô tham gia thớt "Rao vặt" được.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Altis AT đi bác ! Em có cảm tưởng Civic AT lỗi mốt rồi !

sonlv

Xe đạp
Em cảm ơn các bác nhiều!
Những lời tư vấn, chia sẽ kinh nghiệm của các bác sẽ giúp em có quyết định đúng đắn.
Bác nào có kinh nghiệm thực tế về hộp số tự động vô cấp (CVT) của Altis và 5 cấp của Civic thì tư vấn thêm giúp em với?
Cái nào vận hành tối ưu, tiết kiệm và bền hơn

Prius

Xe buýt
Em cảm ơn các bác nhiều!
Những lời tư vấn, chia sẽ kinh nghiệm của các bác sẽ giúp em có quyết định đúng đắn.
Bác nào có kinh nghiệm thực tế về hộp số tự động vô cấp (CVT) của Altis và 5 cấp của Civic thì tư vấn thêm giúp em với?
Cái nào vận hành tối ưu, tiết kiệm và bền hơn
Đương nhiên CVT sẽ tiết kiệm xăng hơn, vì là vô cấp nên khi xe sang số sẽ không có cảm nhận xe bị giật và tiếng máy gần như không lọt vào khoang, độ cách âm xe cũng như hộp số vô cấp của Altis rất êm. Còn CIVIC xưa nay chưa bao giờ là đối thủ của Altis cả ngoài độ ồn vô đối và ngoại hình trẻ trung bắt mắt giới trẻ, có chăng nó cùng 1 phân khúc để cạnh tranh thôi.

SpecX7426

Xe tăng
Theo E mua CV thì mua 2 chấm, còn không thì mua Altis đi ạ!

tuanhaicot

Xe hơi
Chao cu chu thot (Xin loi vi khong go dc chu co dau).
Toi cung da tung lan tan nhu bac khi mua xe. Nhung hien tai toi da quyet dinh lay Altis (mac dung cach ban hang cu chuoi). Civic nhieu nguoi da di va deu cho y kien la xe boc hon Altis, dang the thao hon, con cac khoan khac thi deu kem Altis. Hien tai toi chi lan tan la co co dc len dc Altis2.0 khong hi hi. Chuc bac som co xe nhu y.

sonlv

Xe đạp
em cảm ơn các bác, có lẽ em cũng phải thay đổi quan điểm theo số đông thôi,
thật ra ban đầu em cũng thích Toy, tuy nhiên vì Toy phổ biến và nhiều người dùng quá nên thấy không thích nữa.
và thực sự em vẫn thấy ở thị trường thế giới, đặc biệt là Mỹ thì chất lượng xe Honda vẫn được đánh giá rất tốt, thậm chí còn hơn Toy.
vấn đề nữa là giờ xe Altis 1.8 trang bị hộp số CVT, không biết có hơn tự động 4 cấp của đời cũ không?

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
[F]errari;4905893 nói:
Hôm vừa rồi em chạy một chuyến đường dài trên con Forte nhập của thằng bạn, mới khựa luôn,xe mới chạy được 500km. Cảm nhận của em như sau,
Ban đầu đi trong tp HN,đường đẹp thấy uh cũng đc,cách âm cũng được . Nhưng đến đường hơi xấu,đường nhám như phố Đào Tấn mới thấy nó hơi ồn.
Em đi tiếp hành trình 200km về Vĩnh Phúc,rồi quay đi Bắc Giang. Có đoạn đường rất đẹp,có đoạn đường rất xấu.cảm nhận của em mới thực sự chuẩn.
TRời ơi,con xe này ồn kinh khủng, xóc không thể nào tả được,cách âm gầm kém,những hạt sỏi bé bắn vào gầm nghe như ngay bên tai mình.
đã thế lúc em đổi lái về sau ngồi, thì chỗ vịn tay của con này cực kỳ khó chịu,không vừa chiều dài cánh tay.
Xe số tự động có 4 cấp,thời gian nhảy số lại chậm nên chuyển số ko êm, lúc nhảy số mình có cảm giác hơi hụt hẫng và giật mình.
Em đang chạy con Lacetti EX 2009 muốn nên đời một chút, và Forte nằm trong tầm ngắm của em,nhưng sau hôm đó em hết ý định đổi xe, và đợi kiếm thêm đã đổi phải đổi xe sang.
CÔng bằng mà đánh giá,con Forte đó ngoài số At ,option hơn con Lac EX chứ chạy không ngon và êm ái bằng.
Đó là chút cảm nhận khách quan của em.

luklak

Xe điện
Hôm vừa rồi em chạy một chuyến đường dài trên con Forte nhập của thằng bạn, mới khựa luôn,xe mới chạy được 500km. Cảm nhận của em như sau,
Ban đầu đi trong tp HN,đường đẹp thấy uh cũng đc,cách âm cũng được . Nhưng đến đường hơi xấu,đường nhám như phố Đào Tấn mới thấy nó hơi ồn.
Em đi tiếp hành trình 200km về Vĩnh Phúc,rồi quay đi Bắc Giang. Có đoạn đường rất đẹp,có đoạn đường rất xấu.cảm nhận của em mới thực sự chuẩn.
TRời ơi,con xe này ồn kinh khủng, xóc không thể nào tả được,cách âm gầm kém,những hạt sỏi bé bắn vào gầm nghe như ngay bên tai mình.
đã thế lúc em đổi lái về sau ngồi, thì chỗ vịn tay của con này cực kỳ khó chịu,không vừa chiều dài cánh tay.
Xe số tự động có 4 cấp,thời gian nhảy số lại chậm nên chuyển số ko êm, lúc nhảy số mình có cảm giác hơi hụt hẫng và giật mình.
Em đang chạy con Lacetti EX 2009 muốn nên đời một chút, và Forte nằm trong tầm ngắm của em,nhưng sau hôm đó em hết ý định đổi xe, và đợi kiếm thêm đã đổi phải đổi xe sang.
CÔng bằng mà đánh giá,con Forte đó ngoài số At ,option hơn con Lac EX chứ chạy không ngon và êm ái bằng.
Đó là chút cảm nhận khách quan của em.

Có nhẽ vành 17, lốp lại bơm căng quá chăng. Đi đường trường quan trọng ở khâu đầm chắc nữa, mà bác đang đi lac 2010 thì không thấy fote hơn là đúng rồi.