Chọn CAPTIVA LT hay LTZ đây?

captiva2008

Xe máy
Các bác ơi em lăn tăn quá, ko biết nên chọn LT hay LTZ, em ko quan tâm đến các option như ESP hay ABS... thiếu hay thừa, mà em chỉ phân vân là đi cái nào ok thôi? em chỉ đi trong nội thành Hà Nội, nhiều người khuyên là đi LTZ cho nhàn, nhưng em nghĩ bao năm nay đi số sàn cũng ko thành vấn đề, thêm nữa là đi số tự động khá tốn xăng và đổi từ LT sang LTZ mất thêm khoảng 2000 USD cũng là số tiền ko it.

Vậy theo các bác đã có xe rồi đặc biệt là CAP thì các bác cho em lời khuyên chân thành với, cảm ơn các bác rất nhiều nếu quan tâm, à trong tháng 4 em lấy xe rồi, hợp đồng là LT nhưng sale nói nếu muốn đổi sang LTZ thì cứ nói trc 1 tuần cũng có thế giúp đc. Em cũng hi vọng thế mặc dù ko biết thế nào nữa, hoang mang phết

Mr_Car

Xe tải
Theo em bác không nên chon con nào cả. Captiva năm ngoái nhìn còn đẹp , năm này thì xấu quá. Xuống cấp nhanh thật. Em có ông bạn đi xe này mới có được hơn 6 tháng mà đã giống cái chuồng gà rồi. Nội thất xuống cấp nhanh lắm. Mà xăng ngày càng nhậu nhiều hơn mới hay chứ. Deawoo thì vẫn là Deawoo thôi. Dù có dán Logo Mer hay BMW thì cũng chẳng tốt hơn được. Kg biết người VN đổ xô đi mua xe này vì cái gì nhỉ? Chắc là do cái Logo captiva chevrolet làm cho mình cảm giác oai hơn là xe Deawoo. Ra đường còn oai với đời là Ta đây đi xe "Mỹ Lai" đó không phải Deawoo đâu nhé:)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

thaoeo

Xe buýt
Dòng xe đa dụng giờ chỉ còn mỗi em Cap, mấy em kia xưa quá rội Nếu bác dư giả tí chút thì nên làm em SantaFe cho nó bảnh nhỉ, chất lượng xe nhập nhìn khác hẳn.
Theo em bác không nên chon con nào cả. Captiva năm ngoái nhìn còn đẹp , năm này thì xấu quá. Xuống cấp nhanh thật. Em có ông bạn đi xe này mới có được hơn 6 tháng mà đã giống cái chuồng gà rồi. Nội thất xuống cấp nhanh lắm. Mà xăng ngày càng nhậu nhiều hơn mới hay chứ. Deawoo thì vẫn là Deawoo thôi. Dù có dán Logo Mer hay BMW thì cũng chẳng tốt hơn được. Kg biết người VN đổ xô đi mua xe này vì cái gì nhỉ? Chắc là do cái Logo captiva chevrolet làm cho mình cảm giác oai hơn là xe Deawoo. Ra đường còn oai với đời là Ta đây đi xe "Mỹ Lai" đó không phải Deawoo đâu nhé:)) :)) :))

captiva2008

Xe máy
Mình đã kí hợp đồng lấy CAP rồi, ko có lựa chọn nào khác, chỉ phân vân LT hay LTZ thôi bạn ạ :^)

Thebues

Xe hơi
Mình đã kí hợp đồng lấy CAP rồi, ko có lựa chọn nào khác, chỉ phân vân LT hay LTZ thôi bạn ạ :^)
Theo tôi nếu bác đã quyết CAP rồi thì nên chọn LTZ, 2K cũng chẳng phải nhiều nhặn gì, đi cho nó thoải mái, chứ giờ đường phố HN càng ngày càng ùn tắc, bác mà vẫn đi MT thì chắc chân trái của bác sẽ to ra nhiều :D, mà xu thế của xã hội giờ là chuyển hết lên đi AT rồi, đừng đi ngược lại xu hướng thế, chúc bác lựa chọn đúng

hung303

Xe điện
Nếu bác ko lăn tăn về kinh phí thì cứ LTZ mà đi bác ah !

VivantGM

Xe đạp
em cũng ủng hộ bác đi LTZ AT

Winstorm07

Xe container
Nếu bác sợ "Khổ quen rồi sướng kô chịu nổi" thì bác lấy LT, còn kô thì bác cứ LTZ mà chơi, tội gì. Em đơn giản bác cứ so sánh xe máy tay ga với xe số thường bác thấy cái nào sướng hơn??!!!
Xăng cộ tốn thêm là bao nhiêu đâu, người làm ra của cơ mà :D

henry14

Xe tải
chả biết bạn bác có lái xe phá bằng lái taxi không chứ tự nhiên nói xe ôtô mới tinh mà đi sau 6 tháng như cái chuồng gà thì hơi quá, em nghĩ kể cả con xe gì của ấn độ hơn 2k mỹ cũng không xuống nhanh thế đâu. Bác dùng ngôn từ có vẻ mang tính cực đoan, với lại bác nói là xe của bạn bác thì càng thiếu thuyết phục. Về việc ăn xăng hơn thì một là xe bạn bác có vấn đề, hai là bác nhầm vì mới sau 6 tháng thì xe mới tinh bao giờ cũng sẽ êm hơn, ăn xăng ít hơn bác ạ. Cuối cùng muôn thuở vẫn là nên so sánh giá tiền và chất lượng, nếu em Cap có giá trên 50k như FE hoặc hơn 100k như Lexus thì mình mới chửi nó được chứ. Chửi thì chửi chứ bây giờ xe đi trên dưới 1 vạn bán vẫn = giá mua đấy ạ, lỗ tiền đăng ký thôi bác ạ.
Bác gì đang phân vân giữa LT và LTZ, cái này thì trên forum có nhiều bài viết (so sánh giữa số sàn và tự động), đây là vấn đề về quan niệm cá nhân nên khó kết luận. Chỉ có thể khuyên bác nên căn cứ vào nhu cầu sử dụng :
- nếu bác hay đi trong nội thành, hay đi đường tắc thì nên lấy AT cho nhàn thân; cũng không ăn xăng hơn là mấy đâu, ăn xăng hay không chủ yếu là do phong cách, kinh nghiệm đi xe thôi.
- nếu bác hay đi tỉnh hoặc thích phong trần tí chút thì nên lấy số sàn.
Cá nhân em thì khuyên bác nên đi số at cho nhàn, nghe gọi đt dễ hơn, lên dốc dễ hơn, chị em cũng dễ dùng ké hơn, hết ạ.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Vấn đề ở đây bác ấy đã lựa chọn rùi. Trước hết chắc là tầm tiên đó thì chơi cáp là ổn rồi , cũng khá đẹp, 7 chỗ. Các bác cứ nói thế làm bác ấy nao núng hết cả lên. còn bác thân vân Giữa LT và LTZ thì em khuyên bác nên chọn LTZ , vì đi số tự động rất là nhàn xăng thì cũng chỉ hơn tí thôi. Nếu bác lái số tự động quen rùi thì chẳng muốn lái số sàn đâu ạ. Chúc bác có một lựa chọn sáng suốt :D

Mr_Car

Xe tải
Ký hợp đồng mua rồi thì theo em lên lấy LTZ. Số tự động sau này bán dễ hơn nhiều. mà đi cũng sướng hơn nữa. Bác đã quyết định mua xe này rồi thì cũng nên nghĩ đến tương lai của em nó. Không khéo lại giống em Bonus " người tình trăm năm" của SYM quảng cáo. Mua rồi sau này bán mãi chẳng được. Trước sau thì cũng sẽ có những em SUV mới của các hãng khác ra đời. Lúc đó Cap sẽ tính ra sao đây? Chất lượng mới là quyết định giá trị của sản phẩm. Hình thức bên ngoài cũng chỉ là nhất thời thôi. Cũng như vàng mới là bản vị của đồng tiền. Tiền thì đang mất giá, stocks xuống thảm hại. Nhưng vàng thì lai lên khủng khiếp.
Cuối cùng chúc bác chọn được em như ý rồi sung sướng với em nó trong vòng 2, 3 năm, sau đó còn bán được cho mấy bà con Mường tè sắp thành người Hà Nội để leo núi.

Taplo

Xe máy
Tôi cũng vậy, trước khi lấy con Cap LT cũng cứ lăn tăn mãi. Mặc dù biết là LTZ đi trong TP thì rất tiện tuy có ăn xăng một chút nhưng mình đã mê xe thì phải chạy số sàn mới cảm nhận được cái sướng khi điều khiển chú em của mình. Mà nói thực nhé, xe số sàn đi chủ động hơn rất nhiều và lại còn tích kiệm xăng nữa chứ ( Con LT của mình TB chỉ có 11.5l/100Km trong khi đó con LTZ của chú em làm cùng cty phải sơi tới gần 13l/100km đấy. Lấy LT đi Captiva2008 ơi......
Số sàn muôn năm.

polizia

Xe container
xe này vẫn của thằng DĂIWO vì vậy chỉ có dở người thì mới mua, di cực kỳ tồi tệ, vỏ mỏng, máy lợm Đúng là xe hàng mạ Bác thà mất tiền ngu phí đặt cọc còn hơn mang của nợ này về nhà
Bác đi xe này chưa, sao bác phát biểu phũ thế . Em chạy xe này thấy thích hơn mấy xe khác cùng tiền, nhà em cũng chỉ có tầm 30K nên em chỉ chọn được CAP thôi.

chengzhong

Xe tải
Cap LT em đi thấy rất ổn , xe mua từ tháng 08/2007 đến nay đã được 2 vạn Km ( hiện vẫn chưa từng đi bảo dưỡng định kỳ; chỉ mới thay dầu được 5 lần và thay 2 lọc dầu).
vận hành trong thành phố khá nhẹ nhàng vì vô lăng trợ lực rất nhẹ ; Côn số cũng êm ái lắm
2000km đầu tiên thì vào số 2 hơi khó , vòng tua máy khi chạy không tải thưởng ~1000rpm nên hơi tốn xăng: 16 - 17l/100km đối với đường nội thị và 13l/100km đối với đường trường.
Sau 2000km trở lại đây , vòng tua máy hiện khi chạy không tải là 750rpm ; Mức độ tiêu thụ xăng : nội thị ~13l/100km ; Ngoại thị như đi Lạng Sơn hay Phủ lý chỉ 9l/100km (Em tính lượng xăng tiêu thụ ở đây là trên cơ sở rất nhiều lần đổ xăng cho xe và số Km đã đi được )
Thỉnh thoảng xe cũng bị rồ ga như một số xe của hãng DW khác nhưng đi điềm đạm như em thì thấy rất ít bị và không thấy khó chịu (em khởi hành từ số 1 và ga nhẹ nhàng đến khi vòng tua máy lên 1500 rpm thì chuyển số , cứ vậy chạy nội thị chỉ lên số 4 là thôi , riêng Giải Phóng ; Lê Văn Lương, Nguyễn Chí Thanh và một số đường mới rộng có giải phân cách cứng thì lên số 5 chạy ở mức 1500rpm đã được gần 80km/h)
Về số tự động thì Cap LTZ e chưa được đi , chỉ mới đi xe mượn của bạn bè như Civic 2.0 ; LS460; Kia morrning thì thấy nhàn quá thể.

Kết lại là em thấy Captiva đi tốt nhất trong tầm tiền bỏ ra sở hữu một em MPV hiện nay. Thay dầu thay lọc, chạy điềm đạm theo đúng quy định tốc độ trên mỗi cung đường đi qua thì em nghĩ <10 vạn Km không phải nghĩ đến sủa chữa thay thế gì đâu.
Bác nên mua LT nếu bác đi ; Mua LTZ nếu vợ cả cũng muốn sử dụng.
To==>: Các bác kêu xe Cap chán và nhanh xuống thì em nghĩ:
1 - Tử trước đến nay toàn đi xe >30.000 $
2 - Có đi Cap nhưng không yêu xe va..."Đi như phá"
3 - Chưa từng đi xe Cap (chỉ nghe kể chẳng hạn)

Xin hết ạ

duythinh112

Xe hơi
bác ác mồm thế, có tiền thì đã chẳng phải nghĩ, cứ rước em santa về, em không chạy em này nhưng nghĩ đây là một lựa chọn tốt, hài hòa giữa nội, ngoại thất, máy móc và giá tiền

duythinh112

Xe hơi
Ký hợp đồng mua rồi thì theo em lên lấy LTZ. Số tự động sau này bán dễ hơn nhiều. mà đi cũng sướng hơn nữa. Bác đã quyết định mua xe này rồi thì cũng nên nghĩ đến tương lai của em nó. Không khéo lại giống em Bonus " người tình trăm năm" của SYM quảng cáo. Mua rồi sau này bán mãi chẳng được. Trước sau thì cũng sẽ có những em SUV mới của các hãng khác ra đời. Lúc đó Cap sẽ tính ra sao đây? Chất lượng mới là quyết định giá trị của sản phẩm. Hình thức bên ngoài cũng chỉ là nhất thời thôi. Cũng như vàng mới là bản vị của đồng tiền. Tiền thì đang mất giá, stocks xuống thảm hại. Nhưng vàng thì lai lên khủng khiếp.
Cuối cùng chúc bác chọn được em như ý rồi sung sướng với em nó trong vòng 2, 3 năm, sau đó còn bán được cho mấy bà con Mường tè sắp thành người Hà Nội để leo núi.
theo cách nói của bác em mù mờ đoán rằng nhà bác có mấy sạp cá ngoài chợ Hàng Bè và có mấy sạp vải tại chợ Phùng Khắc Khoan.
Em chết với bác mất, "vàng là bản vị của đồng tiền" , mời bác đọc lại lý thuyết tiền tệ nhé, em thì không dám cười bác vì câu này vì không phải ai cũng am hiểu về chuyên ngành nhưng "ký hợp đồng rồi thì LÊN mua LTZ" thì bác có ngồi xe nào cũng là người Mường Tè như bác dạy người khác thôi.

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Hé hé, em cũng đang đi CAP LT từ T10 năm ngoái, chẳng thấy bị lỗi gì dù là nhỏ nhất, đi đường dài xăng ăn chừng 10.5l/100km, rất ổn, chẳng có gì phải lăn tăn