Chọn camry usa hay mercedes c200 2010.

Isu_zu

Tháo bánh
Sặc,
TOY nó đẻ ra thương hiệu Lexus là để cạnh tranh với Mẹc, Bim, Audi
Sao lại vác Mẹc ra để so sánh với Cam nhỉ :-s ~X(:-ss
Cụ lói thế nào ấy, có ai so Mer với Cam, đang so C200 LD và Cam LE nhập. Mà ko phải cứ Mer là hơn Toy, C200 thua Cam 3.5Q toàn diện cụ ạ! Nhá.

ying_jun

Xe tăng
Cụ lói thế nào ấy, có ai so Mer với Cam, đang so C200 LD và Cam LE nhập. Mà ko phải cứ Mer là hơn Toy, C200 thua Cam 3.5Q toàn diện cụ ạ! Nhá.
Cụ lại khập con bà khiễng roài. Nếu thấy "so sánh" được sao ko lấy C300AMG đi so 3.5Q cho nó đúng.
Mà ở đây ko nói so về giá, em đang nói so thì cũng phải so cùng phân hạng. Chứ vác Cam 3.5 có so được cái xe phun bê tông ko nhể ~X(

scb360

Xe tăng
Cụ lại khập con bà khiễng roài. Nếu thấy "so sánh" được sao ko lấy C300AMG đi so 3.5Q cho nó đúng.
Mà ở đây ko nói so về giá, em đang nói so thì cũng phải so cùng phân hạng. Chứ vác Cam 3.5 có so được cái xe phun bê tông ko nhể ~X(
chí lý, chí lý.

Porsche 911

Xe container
Ai cho mình chọn 1 trong 2 chiếc này nhỉ. Mình sẽ chọn ngay C200 mà không suy nghĩ!

matrix_reload

Xe máy
2 con này ko so sánh được, vì form khác nhau. Cụ ích kỷ lo cho bản thân thì Mer C, lo cho mọi người đi cùng thì Cam :D. Đùa chứ, nếu gia đình nhỏ, ko kinh doanh gì, xe chạy chơi thôi thì Mer C, còn lại thì Cam cho nó rộng rãi. Nếu là e, e chọn Mer C, vì chưa có con cái (có thì cũng 2-3 đứa thôi :D), ko kinh doanh lớn lao gì, trên e cũng ko hay bị mất vặt. Chi phí sử dụng (dầu nhớt này nọ) thì Cam hiện giờ cũng ko rẻ, dùng nhớt tổng hợp giá đắt như dầu nhớt Mer, bù lại đi được tới 10k miles.

//E đang chạy Cam lele (bất đắc dĩ thôi).

aotim

Xe container
Cụ cứ thử thay đồ Mẹc xem có choáng không? Toàn tập luôn. Toy hàng bình dân, rẻ. Chả phải dân ta ngu mới dùng Toy đâu ạ. Mà vâng có ai nói gì em cũng trả nhời em nghèo, em quê nên em dùng Toy ạ

tuananhbmw

Xe buýt
Mua xe còn tính cả việc bảo trì bảo dưỡng nữa, ai nhiều xiền chơi Mẹc còn ít xiền đi Toy. So sánh làm gì nhỉ, vợ ai chả yêu :)
Cụ tóm tắt câu này chuẩn này,em thì đúc kết với cụ chủ 1 câu là đừng mang xe Nhật so sánh với xe Đức,còn cái chuyện so sánh này của cụ thì có nhiều thớt bàn luận lắm rồi,kể cả cùng giá tiền thì cũng vẫn cứ là so sánh khập khiễng như cụ ying_jun nói,cụ nên tự tìm hiểu và quyết định,em chả khuyên cụ chọn cái gì vì em ít tiền nhưng tuyền đi Bim với Mec...

RAVA

Xe ba gác
Cụ cứ thử thay đồ Mẹc xem có choáng không? Toàn tập luôn. Toy hàng bình dân, rẻ. Chả phải dân ta ngu mới dùng Toy đâu ạ. Mà vâng có ai nói gì em cũng trả nhời em nghèo, em quê nên em dùng Toy ạ
-Ấy,cụ đừng có nói thế,em chả thấy em Cam LE của cụ nó bình dân tẹo nào,mới bây giờ cũng khoảng 66k,cộng với đăng ký nữa cũng hơn tỷ rưỡi rồi,xe hơn tỷ thì ko cỏ đâu cụ ạ.Xe của cụ mà là xe cỏ thì lũ Altis,Civic,Forte...gọi là gì nhỉ ?~X(

tunz

Xe hơi
Không nhầm thì 1.9 chưa tăng bác ạ .

Bochip

Xe hơi
Có thế mà cũng hỏi mãi, cứ bảo đi Cam cho lành chứ e là em đi Mer cho sướng. Đang ngồi Cam chuyển sang Mer C thì thấy cũng khác tí thôi dưng mà đang ngồi Mer C rồi leo lên lái Cam chỉ muốn đạp cho phát - tay lái thì nhẹ phèo, chòng chành lắm.

scb360

Xe tăng
Có thế mà cũng hỏi mãi, cứ bảo đi Cam cho lành chứ e là em đi Mer cho sướng. Đang ngồi Cam chuyển sang Mer C thì thấy cũng khác tí thôi dưng mà đang ngồi Mer C rồi leo lên lái Cam chỉ muốn đạp cho phát - tay lái thì nhẹ phèo, chòng chành lắm.
Cụ Ném gạch thế này các cụ cáu đấy~X(

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ Ném gạch thế này các cụ cáu đấy~X(
Cũng chẳng ai cáu được bác ạh!
Mỗi người mua xe đều có 1 mục đích chưa nói đến chuyện thích: người này thích người kia không thích. Nhưng viết thì dễ, chứ làm được mới khó. Người ta không thích thì không mua, chứ chẳng ai lại dám đạp vào cái xe vừa mua xong cả. Kể cả các đại gia, không thích thì ông ta vẫn phải nâng niu nó để còn bán lại được cho người khác!
Còn riêng em nếu cần mua lại sedan và chọn Mẹc thì chắc chỉ còn có mỗi Mẹc S, nếu SUV thì cũng chỉ có 4Matic để đằng nào cũng mất công, chăm sóc cho xứng đáng!

Chỉnh sửa cuối:

ying_jun

Xe tăng
Chả biết dư nào, nhưng cách đây khoảng 1 tuần có 1 cô bé bên HSBC gọi cho em chào dịch vụ làm thẻ Credit Visa.
Em hỏi "A ko có sao kê lương qua Ngân hàng đâu", chỉ có sổ đỏ or xe ô tô em có cho anh tín chấp ko?

Em ý bảo ô tô cũng có nhiều loại, "kể cả xe anh mà là Camry thì không được tín chấp đâu", phải xe sang mới được... (nguyên văn) ~X(

Nghe đến đây nghĩ cũng bực vì hắn có ý "chê bai" xe mình :-s
E hơi cú bảo "thế nào là xe sang?", cô bạn bảo ví dụ như Bim, mẹc,... ;;)
E bảo C200 có đc ko, hắn kêu thế thì được ạ :))

Các bác tham khảo bạn ý, tên e quên nhưng có lưu sđt = 0933461668 (HSBC), xem hắn nói nguyên văn thế đấy :P

Thôi bác chủ còn trẻ múc mẹc đi, làm dịch vụ gì cũng được nâng hạng tín nhiệm ;)) :))

tit1109

Xe buýt
em thích đi mẹc nhưng khi bán thì thích cam hơn. Ở VN mình cứ xe máy honda, ô tô toyota, vàng ta nữa là chắc nhất.

Isu_zu

Tháo bánh
Cũng chẳng ai cáu được bác ạh!
Mỗi người mua xe đều có 1 mục đích chưa nói đến chuyện thích: người này thích người kia không thích. Nhưng viết thì dễ, chứ làm được mới khó. Người ta không thích thì không mua, chứ chẳng ai lại dám đạp vào cái xe vừa mua xong cả. Kể cả các đại gia, không thích thì ông ta vẫn phải nâng niu nó để còn bán lại được cho người khác!
Còn riêng em nếu cần mua lại sedan và chọn Mẹc thì chắc chỉ còn có mỗi Mẹc S, nếu SUV thì cũng chỉ có 4Matic để đằng nào cũng mất công, chăm sóc cho xứng đáng!
Em nói đạp là đạp vào xe người khác đấy ạ! chứ xe em thì e nâng niu lém.