Chọn camera hành trình nào trong 3 loại DVR 910, HP f310 và vietmaps X9

Trạng thái
Thớt đang đóng

OtoPro.Dung

Xe tăng
Cam HP F310 giá bi nhiêu cụ otopro? Cụ cho em cái cấu hình cháu tham khảo thêm nhé, trước dùng con dvr910 bên cụ hdcam mà chẳng hỏng đến lúc bán xe em để lại cho người ta luôn.
Chào cụ!
Thông tin cụ tỉ về Camera hành trình HP F310 tại cụ nhấp vào ĐÂY tham khảo ạ!
Em nó siêu bền BH 1 năm(thực tế chưa có em nào lỗi phải BH cụ ạ)

Nhin

Xe tải
Cụ lên Ebay, đặt con Lukas Lk-7700 quay 1080p, có GPS logger, cần nữa thì làm đoạn cáp OBD gắn vào nó hỗ trợ lưu cả thông tin đạp phanh, rẽ trái/phải. Giá hạt rẻ có 2tr7 (bao ship) + 200k thuế về VN tổng lại là 2900 - Em mới làm bộ này xong thấy rất hài lòng :D. Nhược điểm là con này không có màn hình hay Wifi nên phải đấu vào DVD hoặc màn hình trên gương.

Hoặc làm em Transcend 200 gì đó có wifi nhưng không GPS. Bọn Amazon review con này dữ lắm

Còn hàng bác Tập thì em không khoái, HP310 có cải tiến nhưng mức độ ổn định thì chưa dám chắc thấy bọn khoai tây nó review thế
Về mình có tự lắp và có dễ không cụ ơi?

ducan

Xe tăng
cụ nào bán hp 310 cho em giá vào inbox cái

OtoPro.Dung

Xe tăng
cụ nào bán hp 310 cho em giá vào inbox cái
Xin pép e Véo cụ thêm vài thông tin :)
HP F310_CAMERA HÀNH TRÌNH CHÍNH HÃNG HP CHO HÌNH ẢNH FULL HD MƯỢT MÀ
Số 3. Cải tiến với vượt bậc về âm thanh và hình ảnh=>F310 nhanh chóng ghi điểm.
Không những thế, chế độ chống rung giật hoàn hảo_dù cầm máy lắc, xoay, tung...hình ảnh ghi được vẫn rất mịn, không hề rối không hề nhiễu ngay cả khi thiếu sáng(ban đêm).

-Khẩu độ mở lý tưởng f=1.9(cho góc quay rộng, hình ảnh tuyệt vời)
-Chế độ ngủ màn hình hoặc cảnh báo tốc độ tích hợp sẵn trên máy, chỉ cần vào cài đặt và chọn mức phù hợp là ok.

bavuuk

Xe hơi
Dễ như ăn kẹo cụ ơi, có phải đấu điện linh tinh gì đâu

Cam hành trình có chân đính băng keo 3M trên kính, oánh dấu vị trí trc rồi đính lên thôi, dây thì đi 2 cách

1. Theo sách thì đi men mép kính trên, xuống cột A bên phải, lấp sau doăng cao su, luồn dưới chân bên phụ hoặc luồn qua cốp để đồ về center console, cắm vào cái ổ xong, dây AV thì cắm vào DVD hoặc màn hình, OBD II kéo từ OBD II female của xe dưới chỗ chân ga phanh lên cổng micro USB của Cam

2. Cách của em đi theo mép kính trên bên lái (em cho hẳn vào bên trong mép trần cho gọn), đi qua cột A bên lái, xuyên qua taplo xuống phái dưới đằng sau vô lăng, OBD II thì vào luôn chỗ đó rồi, dây cam + nguồn thì đi luồn vào trong center console thế là xong, gọn gàng, đi đến đâu em đều băng dính điện cả 3 thằng và cố định cho gọn gàng

Có thời gian, thích khám phá thì cứ thế mạnh dạn mà chiến thôi cụ

ngoduc

Xe máy
Website
www.sl4x.com
Bác nào ở TP.HCM cung cấp X9, hỗ trợ lắp đặt đi dây âm thì ới em với nhé! Đang có nhu cầu! :)
ducmy2003@gmail.com

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net

Nhin

Xe tải
Dễ như ăn kẹo cụ ơi, có phải đấu điện linh tinh gì đâu

Cam hành trình có chân đính băng keo 3M trên kính, oánh dấu vị trí trc rồi đính lên thôi, dây thì đi 2 cách

1. Theo sách thì đi men mép kính trên, xuống cột A bên phải, lấp sau doăng cao su, luồn dưới chân bên phụ hoặc luồn qua cốp để đồ về center console, cắm vào cái ổ xong, dây AV thì cắm vào DVD hoặc màn hình, OBD II kéo từ OBD II female của xe dưới chỗ chân ga phanh lên cổng micro USB của Cam

2. Cách của em đi theo mép kính trên bên lái (em cho hẳn vào bên trong mép trần cho gọn), đi qua cột A bên lái, xuyên qua taplo xuống phái dưới đằng sau vô lăng, OBD II thì vào luôn chỗ đó rồi, dây cam + nguồn thì đi luồn vào trong center console thế là xong, gọn gàng, đi đến đâu em đều băng dính điện cả 3 thằng và cố định cho gọn gàng

Có thời gian, thích khám phá thì cứ thế mạnh dạn mà chiến thôi cụ
Cảm ơn cụ nhiều, em tự tin lên ebay đặt luôn 1 em cho vợ hai rồi.

OtoPro.Dung

Xe tăng
Ô CÓ THỂ TỰ TAY LẮP ĐẶT CAMERA HÀNH TRÌNH CHO VỢ 2 MÀ CÁC CỤ, ĐI DÂY ÂM KÍN ĐÁO THẨM MỸ LUÔN
E mời các cụ ăn bánh khảo ạ!
Bộ ảnh thuốc độc về quy trình lắp đặt Camera hành trình HP

Camera hành trình được gắn chắc chắn lên kính lái bằng mút cao su chuyên dùng sau khi 1 đầu dây được cắm lên thân Cam như này ạ!

Em đá dây chạy hết đường biên ngang. Phần dây tuyệt đối không lộ. Việc dấu dây vừa đem lại thẩm mỹ vừa đảm bảo sự an toàn và nâng cao tuổi thọ thêm cho dây đó các bác đã biết chưa nhỉ?

Dây đã chạy hết đường biên ngang. Cuối con đường còn thừa 1 đoạn dây khoảng 10 cm...

Úm bala...bala

Đoạn dây biến mất rồi. Biến mất như chưa từng xuất hiện!!! Làm cách nào...dây đã đi đâu???

Đây rồi ^^ Dây bị đá chạy thẳng đường biên dọc. Ở đây rộng rãi để có sức chứa cho đoạn dây nhỏ của Cam

Tiếp tục, dây được đá sang cánh trái và chạy bí mật trong khoang gầm bên phụ

Rất nhanh chóng. Dây Cam về đến đích. Điện được lấy từ tẩu thuốc để nuôi Cam

Vì nước sơn vân gỗ của bác chủ nhìn Fê quá nên em ham hố chụp thêm bức nữa tung lên gắm cho thêm phần kích thích ^^ . Có ai thích giống em không???hí hí ''Cứ bị kích ý''

Toàn bộ quy trình đi dây chỉ mất 15-20 phút. Camera hành trình có Pin nhưng để đảm bảo quá trình quay được liên tục thì em khuyên các bác cứ cắm thẳng điện vào tẩu thuốc. Một số bác muốn tận dụng điện từ tẩu thuốc vào việc khác, em hoàn toàn có thể làm được(Bác nào có nhu cầu alo em tư vấn thêm).

chicken23

Xe đạp
Ô CÓ THỂ TỰ TAY LẮP ĐẶT CAMERA HÀNH TRÌNH CHO VỢ 2 MÀ CÁC CỤ, ĐI DÂY ÂM KÍN ĐÁO THẨM MỸ LUÔN
E mời các cụ ăn bánh khảo ạ!
Bộ ảnh thuốc độc về quy trình lắp đặt Camera hành trình HP

Camera hành trình được gắn chắc chắn lên kính lái bằng mút cao su chuyên dùng sau khi 1 đầu dây được cắm lên thân Cam như này ạ!

Em đá dây chạy hết đường biên ngang. Phần dây tuyệt đối không lộ. Việc dấu dây vừa đem lại thẩm mỹ vừa đảm bảo sự an toàn và nâng cao tuổi thọ thêm cho dây đó các bác đã biết chưa nhỉ?

Dây đã chạy hết đường biên ngang. Cuối con đường còn thừa 1 đoạn dây khoảng 10 cm...

Úm bala...bala

Đoạn dây biến mất rồi. Biến mất như chưa từng xuất hiện!!! Làm cách nào...dây đã đi đâu???

Đây rồi ^^ Dây bị đá chạy thẳng đường biên dọc. Ở đây rộng rãi để có sức chứa cho đoạn dây nhỏ của Cam

Tiếp tục, dây được đá sang cánh trái và chạy bí mật trong khoang gầm bên phụ

Rất nhanh chóng. Dây Cam về đến đích. Điện được lấy từ tẩu thuốc để nuôi Cam

Vì nước sơn vân gỗ của bác chủ nhìn Fê quá nên em ham hố chụp thêm bức nữa tung lên gắm cho thêm phần kích thích ^^ . Có ai thích giống em không???hí hí ''Cứ bị kích ý''

Toàn bộ quy trình đi dây chỉ mất 15-20 phút. Camera hành trình có Pin nhưng để đảm bảo quá trình quay được liên tục thì em khuyên các bác cứ cắm thẳng điện vào tẩu thuốc. Một số bác muốn tận dụng điện từ tẩu thuốc vào việc khác, em hoàn toàn có thể làm được(Bác nào có nhu cầu alo em tư vấn thêm).
kụ cho xin cáo báo gí mấy dòng HP vào vung kín hoặc maol linhsrv@gmail.com để em ngâm cứu nhé. thank kụ.

OtoPro.Dung

Xe tăng
kụ cho xin cáo báo gí mấy dòng HP vào vung kín hoặc maol linhsrv@gmail.com để em ngâm cứu nhé. thank kụ.
Anh em nhà HP đây cụ ạ! Cụ tham khảo thêm tẹo thông tin ^^
[Hơn 300 xế đã đồng hành và có phản hồi tích cực về 1 dòng Camera hành trình ổn định và bền bỉ. Dòng Cam chính hãng HP_ sản xuất và phân phối bởi hãng máy tinh tên tuổi_máy tính HP]
CHÁU MỜI CÁC CỤ/MỢ CÙNG OtoPro ĐIỂM DANH VÀ XEM SỰ LỚN MẠNH DẦN CỦA CÁC BẠN ẤY NHÉ!!!

Đầu tiên, anh bạn Camera hành trình HP F200 xuất hiện khoảng năm 2013.

-Với ngoại hình bóng bẩy, chắc chắn, âm thanh hình ảnh rõ nét và độ ổn định cao, F200 nhanh chóng đánh bật nhiều dối thủ cùng đời. Tuy nhiên, với góc quay nhỏ(128 độ) không có GPS; không hiển thị tốc độ; không hỗ trợ hồng ngoại nên nhanh chóng xuống phong độ. Hiện nay, F200 không được OtoPro yêu nữa.

Số 2. Anh bạn F210 xuất hiện lấy điểm cộng cho hãng HP với option đầy đủ:

-Màn hình 2,4 inch full HD
-góc quay cải tiến(130 độ) có GPS; lăn bánh là hiển thị tốc độ;
-có hồng ngoại(siêu nét ngày-đêm);
-chế độ ghi-xóa đè; lưu hình 30 hình/giây.....
HP F210 tạo sức hút trong suốt thời gian đầu năm 2014. Nhưng dần mờ nhạt khi HP F310 xuất hiện.

Số 3. Cải tiến với vượt bậc về âm thanh và hình ảnh F310 nhanh chóng ghi điểm.

Không những thế, chế độ chống rung giật hoàn hảo_dù cầm máy lắc, xoay, tung...hình ảnh ghi được vẫn rất mịn màng, không hề rối không hề nhiễu.
-Khẩu độ mở lý tưởng f=1.9(cho góc quay lớn, hình ảnh tuyệt vời)
-(Bí mật, đặc biệt tạo sự hiếu kỳ với chức năng phát hiện máy bắn tốc độ nữa cả nhà nhé!). Đây là dòng Camera HP bán tốt nhất cuối năm 2014. (Và hiện vẫn đang rất nổi).

Số 4. Camera hành trình chính hãng HP F500
HP F500 Giữ được những ưu điểm của HP F310, F500 tiếp tục cải tiến góc quay lên đến 140 độ. Tuy nhiên chú ta hướng tới những xế đã được trang bị GPS trên đầu DVD vì khuyết chức năng GPS. Là dòng Camera mới xuất hiện năm 2015 và đang dần khẳng định vị thế trong lòng người chơi xe. (Giá tốt)

Cuối cùng(5), người bí ẩn và quan đặc biệt nhất trong tất cả anh em cùng dòng là Camera hành trình chính hãng HP là HP F800g.

-Ấn tượng với màn hình cảm ứng nằm ngang (2.7 inch) dòng cũ(2.4 inch)
-Kích thước siêu mỏng, siêu nhẹ.
-Hình ảnh-âm thanh sắc nét
-Góc quay: 140 độ
(Nhìn là ưng, chạm là rinh)
CÁC CỤ QUAN TÂM :-c GIAO LƯU THÊM VỚI NHÀ EM NHÉ! :D

OtoPro-Điểm đễn của những người yêu xe!

OtoPro.Dung

Xe tăng
Vậy mà hỏi lên cửa hàng lại chỉ giảm giá 100k mà không hỗ trợ đi dây! Haizaa
Đi dây đơn giản, chắc 10 phút là ok thôi mà cụ. Nhà e toàn đi hộ các cụ thôi :D
Cụ có dịp nào qua HN ghé em chơi ^^

12h7601