[Funland] Chọn bia, tránh bia dởm :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em giống cụ.
Bia Bỉ thì rất ngon nhưng uống tại quán thì em cũng ít uống, thanh toán hóa đơn cũng đau đầu phết nếu uống thường xuyên, trung bình cũng phải khoảng 400k / người tiền bia, đồ nhắm chưa tính.

Em dạo này nghèo toàn bia hơi, ngày nào cũng uống, nhưng chỉ 2-4 vại là về còn ăn cơm với vợ con.
=))
em thì chỉ đãi khách phải nghiến răng thôi :P
Thường thì vẫn sg xanh hay trúc bạch hihi.

LaziCat

Xe lăn
Nếu chính tả, thì dân miền Trung nhà em thường viết chuẩn đó ah :)
Em có thể mua bia HN cũng được, nhưng khách miền Trung của cty em thì thích bia Sài Gòn hơn ah, hixx.
Ơ! Chính tả thì nó phải theo chuẩn tiếng Việt chứ mợ. Em nhớ không nhầm thì miền Trung hay nói "dỏm", không phải "dởm" :D.
Mợ cần thì em cũng có số của bạn Giám đốc bán hàng khu vực miền Trung Sabeco .
À! Nếu mợ nói dân miền Trung thích bia SG là không đúng rồi. Thị phần của Sabeco ở miền Trung không bằng Carlsberg với nhãn Huda, Halida hay Heineken VN với Tiger và Larue đâu :)

darthvader

Xe điện
Mua biếu mà để tránh tối đa trường hợp bị làm giả thì em nghĩ cứ mua mấy nhãn đắt tiền mà không nổi tiếng với dân nhậu, ví dụ La Trappe Hà Lan hay Kastteel Bỉ..

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ơ! Chính tả thì nó phải theo chuẩn tiếng Việt chứ mợ. Em nhớ không nhầm thì miền Trung hay nói "dỏm", không phải "dởm" :D.
Mợ cần thì em cũng có số của bạn Giám đốc bán hàng khu vực miền Trung Sabeco .
À! Nếu mợ nói dân miền Trung thích bia SG là không đúng rồi. Thị phần của Sabeco ở miền Trung không bằng Carlsberg với nhãn Huda, Halida hay Heineken VN với Tiger và Larue đâu :)
Dân Quảng Bình, Quảng Trị khóc như ri khi em tặng bia HN, ko sang :P
Đau hết cả lòng mề em cụ ơi, hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mua biếu mà để tránh tối đa trường hợp bị làm giả thì em nghĩ cứ mua mấy nhãn đắt tiền mà không nổi tiếng với dân nhậu, ví dụ La Trappe Hà Lan hay Kastteel Bỉ..
Quà tặng km cho khách hàng ấy, nên em ko mua ít được, ko lẽ ép họ để được 1 thùng bia thì mua 3 tấn hàng, haa.

LaziCat

Xe lăn
Ơ! Tóm lại là mợ muốn mua bia nào? Trên em bảo HN thì mợ nói muốn mua bia SG, dưới em giới thiệu mối mua bia SG hịn thì mợ lại quành về bia HN :((

darthvader

Xe điện
Quà tặng km cho khách hàng ấy, nên em ko mua ít được, ko lẽ ép họ để được 1 thùng bia thì mua 3 tấn hàng, haa.
Ối em tưởng mợ tặng các sếp :)) .. tặng đại lý khách hàng thì theo em Staropramen Tiệp cũng là 1 lựa chọn hợp lý, tầm trung mà uống ngon vị đắng chuẩn chỉ

Vô danh 10

[Tịch thu bằng lái]
E xác nhận “rởm” là chính xác nhé.
Còn tư vấn bia thì phải xem mức giá tầm nào ạ. Bia lon giả nói thật giờ hãn hữu lắm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
E xác nhận “rởm” là chính xác nhé.
Còn tư vấn bia thì phải xem mức giá tầm nào ạ. Bia lon giả nói thật giờ hãn hữu lắm.
Em cần loại vừa phải, độ an toàn cao, chứ em cho là dân VP và Diễn Châu nhà em sx được bia lon rồi :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ối em tưởng mợ tặng các sếp :)) .. tặng đại lý khách hàng thì theo em Staropramen Tiệp cũng là 1 lựa chọn hợp lý, tầm trung mà uống ngon vị đắng chuẩn chỉ
Giá như nào hả cụ?
Đời em thoát khỏi món tặng sếp thì phải đi tặng khách hàng, năm ngoái mua phải 1/3 bia rởm trong tổng gần 1.000 thùng emmua, thế mới đau chứ, hixx.

quy la tien

Xì hơi lốp
Mợ chủ người miền Trung? Thế thì về quê anh Điếu cày: " các bác uống bia chi để nói các cháu nó dán nhãn..."