[Funland] Chơi forex

ubisapro

Xe trâu
đã mua được kinh nghiệm :D

locve

Xe tăng
iem cứ buổi chiều làm 2,3 con lô, đến 6.20 pm ngồi lướt kết quả trên điện thoại, vui đáo để.... :D
Giai đoạn này muốn đánh L ô cũng ko đc, vì NN dừng luôn cả xổ số.
Em thấy kiếm tiền Forex rất dễ mà thua sạch tài khoản thì cũng rất nhanh. Bỏ vào 100$, đánh đúng chiều và chơi tốt thì 1 ngày cũng lãi 100$ đc, nhưng sai cái là cháy tk luôn.

Chỉnh sửa cuối:

lehungacc

Xe buýt
các cụ có tuổi rồi mà cũng ham hố làm giàu nhanh à, thế các cụ ko học triết học nó nói là:
"tư bản không thể xuất hiện từ lưu thông và cũng không thể xuất hiện ở bên ngoài lưu thông. Nó phải xuất hiện trong lưu thông và đồng thời không phải trong lưu thông"
trò này khác gì quay xổ số ở hội chợ quê đâu

huyyy

Xe buýt
Cụ nào cần tư vấn , e tư vấn cho, không dụ vào zoom, k làm môi giới vân vân. Các cụ đặt câu hỏi em sẽ trả lời về món forex này.

hoasuu88

Xe tăng
Chắc đánh vàng rồi, lại nghe sell thì toang, dự 1800 vàng đấy, quất lại ngay.
mua vàng thật gđ này ổn ko cụ nhỉ? vàng đang đỉnh mà dự báo vẫn lên ổn, e tính chuyển tiền mặt thành vàng để dành, gửi tk chả được mấy đồng

TungThoc

Xe điện
Cụ nào cần tư vấn , e tư vấn cho, không dụ vào zoom, k làm môi giới vân vân. Các cụ đặt câu hỏi em sẽ trả lời về món forex này.
Chơi Forex này có giống sàn vàng ảo ngày xưa không? Có thể đánh lên và đánh xuống, hồi 10 năm trước em nạp vào có 2k$ mà kiếm được 3k từ vàng ảo, nhưng nạp tiền vào thì dễ rút tiền ra khó, nên để chơi tiếp đến vài hôm sau thì cháy tài khoản. Cạch mặt luôn.

Vietjuve

Xe buýt
Chơi Forex này có giống sàn vàng ảo ngày xưa không? Có thể đánh lên và đánh xuống, hồi 10 năm trước em nạp vào có 2k$ mà kiếm được 3k từ vàng ảo, nhưng nạp tiền vào thì dễ rút tiền ra khó, nên để chơi tiếp đến vài hôm sau thì cháy tài khoản. Cạch mặt luôn.
nó không khác gì cả, chỉ là cái tên và cái đồ thị của giá loại hàng đó thôi cụ ơi. nếu tìm hiểu thêm có cả sàn cafe, hạt tiêu.........

slaz8

Xe ba gác
cờ bạc có chất xám đây mà.

TUCSON9389

Xe điện
Em nghĩ là nó biến động với thị trường thật cụ ah, nhưng mà thị trường tài chính không dành cho tay ngang đâu trừ khi cụ có năng khiếu.
Em mới đầu nghĩ đơn giản nhưng bầm dập mới biết là nó không hề đơn giản, đơn giản ngay từ cái tâm lý giao dịch chứ chưa nói đến kiến thức.
Nói chung khó.
Cái sàn vàng của ACB thời những năm a K bạc là một ví dụ cụ ạ, nó do tụi vận hành ở đó nó tạo sóng đấy cụ ạ. Các sàn khác em nghĩ nó cũng rứa, chứ em không tin là nó link với thị trường thật

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Cái sàn vàng của ACB thời những năm a K bạc là một ví dụ cụ ạ, nó do tụi vận hành ở đó nó tạo sóng đấy cụ ạ. Các sàn khác em nghĩ nó cũng rứa, chứ em không tin là nó link với thị trường thật
Thực ra em nghĩ những sàn lớn nó thường phải liên kết với nhau để chi phối thị trường.
Lên độ trể gần như không có để tránh trường hơp buôn lậu.
THời A Kiên thì mới càng thấy ở mình cứ nghĩ là nhiều tiên chứ với tây đã là gì nên a K bạc tạch là thường.

TUCSON9389

Xe điện
Thực ra em nghĩ những sàn lớn nó thường phải liên kết với nhau để chi phối thị trường.
Lên độ trể gần như không có để tránh trường hơp buôn lậu.
THời A Kiên thì mới càng thấy ở mình cứ nghĩ là nhiều tiên chứ với tây đã là gì nên a K bạc tạch là thường.
Cái đoạn bôi đỏ, em đang nghĩ cụ nói đến thị trường vàng. Đối với thị trường vàng thì đúng là như vậy cụ ạ. Nhưng ngoài ra nó còn lập sàn của nhiều thứ khác như: Cafe, tiêu điều, nông sản nói chung, cao su, dầu mỏ và kể cả ngoại hối. Những thứ này đâu có dễ để buôn lậu.
Theo em hiểu, cái sản vàng ACB hồi đó bọn ACB nó kiếm mớ tướng. Chả hiểu sao nhà nước mình ko cấm, hoạt động vài năm rồi mới thấy cấm; chứ có phải anh ấy tạch vì cái này đâu. Còn chuyện a ấy bị túm thì em nghĩ cũng chẳng liên quan gì đến cái sàn này cả mà do ân oán của cái khác mang lại

TrucLam123

Xe hơi
Tránh xa Forex ra nhé các cụ. Em cực kỳ tìm hiểu món nay qua rất nhiều năm mất vào nó tầm 40 tr rồi (có khi hon em tính ước lượng thoo vì thờ gian nó cũng dài 8-9 năm.
Nó sẽ giết các bác từ từ hoạc cực nhanh. Giết từ thể xác, sức khoẻ tới tâm hồn. Đấy là chỉ tk cò con thôi đó. Đánh rất nhỏ.
Nếu để nhận xét thì Forex khó ăn hơn cả lô đề.
Còn nếu nói về kinh nghiệm, quản lý vốn, tất cả trang web forex cần thiết để tk, công cụ hay tin tưc em đều rõ trên lý thuyết. Nhưng đánh loanh quanh vẫn tẻo cụ nhé.
1000 người thì 3 người thắng như cụ gì trên nói là có cơ sở đó.
Các bác đừng có nghe thằng nào chém gio 1000 thằnh nói ăn Forex tức là 999 thằng nói láo. 1 thằng là chắc mới chơi 1 tháng chưa hiểu được gì. Chưa hiểu sự đời
Em đảm bảo 100% .

kyrros

Xe tải
Em vừa cháy tk. Mất hơn 60 củ. Mới thử một phát đầu tiên mà bay trong vòng ko đến 30'. Giờ vẫn chưa ngủ vì ko biết ăn nói với Mụ chung phòng như nào đây. Mai Mụ ấy giết em quá. Lúc đưa tiền, e bảo mua cổ phiếu. Loay hoay thế nào sau 1 tuần tìm hiểu thì dính cái này. Thật ko dại nào bằng cái dại nào.
Em cháy lần thứ 5 rồi cụ ah
Kinh nghiệm là cứ khai báo thành khẩn để được khoan hồng
Chứ lấy chỗ nọ vá chỗ kia thì càng chít nhé

Gagarose

Xe điện
Là dư lào em ko hiểu? Em tưởng giống cổ cánh ạ.
Forex là viết tắt của Foreign Exchange, là mua bán ngoại tệ.
Tuy nhiên các cụ ấy hay gọi chung cho việc đánh các hợp đồng phái sinh trên sàn bao gồm cả ngoại tệ và hàng hóa (vàng, dầu lửa, cafe, cacao vv)
phái sinh là gì thì cụ google phát nhé

Gagarose

Xe điện
Dạo này bọn đa cấp nhị phân foxrex này xây dựng hình ảnh phông bạt thành đạt vương tướng rồi rrủ rê người chơi khắp nơi như nấm ...
Các cụ mợ nên quách tỉnh chứ không là ngấm đòn làm giàu không khó nhé ...
chả hiểu sao em lọt vào danh sách call list của bọn này, tuần 1-2 cuộc gọi dụ chơi phái sinh quốc tế, cái đinh công mệnh đang họp bận bỏ mịa, phái cái con khỉ. Mà em làm trong ngành giải pháp tài chính mấy cái này rõ như ban ngày rồi, mình méo đủ trình để đú mà cứ gọi dụ dỗ như là dễ ăn lắm, dụ trẻ con.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Phái sinh ban đầu khi ra đời là một hình thức bảo hiểm rủi ro cho tài sản cơ sở. Từ "phái sinh" cũng có nghĩa rằng nó được sinh ra dựa trên 1 loại tài sản cơ sở khác. Sự tồn tại của nó dựa vào sự tồn tại (biến động giá) của một loại tài sản cơ sở nào đó: chứng khoán, chỉ số index, vàng, dầu,..

Ví dụ: tài sản cơ sở là cổ phiếu. Cụ trót mua cổ phiếu giá cao và đang dự đoán thời gian tới nó giảm giá, lo sợ tài sản cơ sở giảm giá gây thua lỗ nên cụ cần 1 công cụ để khi sự giảm giá tài sản cơ sở diễn ra thì cụ lại có lợi, cân bằng lại. Do đó cụ short một số hợp đồng phái sinh, để khi tài sản cơ sở giảm giá thì cụ tuy có thiệt hại tài sản cơ sở nhưng lại lợi về phái sinh. Đó là risk control,..

Tuy nhiên, phái sinh đã thoát ly khỏi mục tiêu quản trị rủi ro, và trở thành trò đánh bạc, người mua bán phái sinh chả quan tâm mịa gì đến quản trị rủi ro mà cứ mua bán theo xanh đỏ lên xuống :)) . Thực ra, nó còn khốc liệt hơn cả oánh bạc lô đề, vì đòn bẩy cực cao, mất tiền cực nhanh, có lãi cũng chỉ là lãi tạm, rồi cũng mất hết. :))

Do vậy, nếu dùng phái sinh để tính toán phòng vệ rủi ro cho danh mục (cái này đòi hỏi tri thức chuyên gia, những người quản lý danh mục hay làm) thì ok.
Còn nếu dùng để đánh bạc thì 99,9% mất tiền, và mất luôn thời gian, mất sức khỏe, mất lý trí và tạo ra một mớ mê mờ cho người chơi.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Tránh xa Forex ra nhé các cụ. Em cực kỳ tìm hiểu món nay qua rất nhiều năm mất vào nó tầm 40 tr rồi (có khi hon em tính ước lượng thoo vì thờ gian nó cũng dài 8-9 năm.
Nó sẽ giết các bác từ từ hoạc cực nhanh. Giết từ thể xác, sức khoẻ tới tâm hồn. Đấy là chỉ tk cò con thôi đó. Đánh rất nhỏ.
Nếu để nhận xét thì Forex khó ăn hơn cả lô đề.
Còn nếu nói về kinh nghiệm, quản lý vốn, tất cả trang web forex cần thiết để tk, công cụ hay tin tưc em đều rõ trên lý thuyết. Nhưng đánh loanh quanh vẫn tẻo cụ nhé.
1000 người thì 3 người thắng như cụ gì trên nói là có cơ sở đó.
Các bác đừng có nghe thằng nào chém gio 1000 thằnh nói ăn Forex tức là 999 thằng nói láo. 1 thằng là chắc mới chơi 1 tháng chưa hiểu được gì. Chưa hiểu sự đời
Em đảm bảo 100% .
Nghe cụ nói thì em lại quay về với chị lô anh đề, xác suất còn ngon hơn :P

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa cháy tk. Mất hơn 60 củ. Mới thử một phát đầu tiên mà bay trong vòng ko đến 30'. Giờ vẫn chưa ngủ vì ko biết ăn nói với Mụ chung phòng như nào đây. Mai Mụ ấy giết em quá. Lúc đưa tiền, e bảo mua cổ phiếu. Loay hoay thế nào sau 1 tuần tìm hiểu thì dính cái này. Thật ko dại nào bằng cái dại nào.
60tr sao cụ ko làm 120 thùng dầu giá 22$, chờ nó lên thì bán :D

dexom

Xe Cứu Trợ
Forex là viết tắt của Foreign Exchange, là mua bán ngoại tệ.
Tuy nhiên các cụ ấy hay gọi chung cho việc đánh các hợp đồng phái sinh trên sàn bao gồm cả ngoại tệ và hàng hóa (vàng, dầu lửa, cafe, cacao vv)
phái sinh là gì thì cụ google phát nhé
Vầng em cảm ơn cụ ợ