Chổi dầu có nên dùng hay không?

thinn

Xe máy
Nhà em dùng chổi lông Gà, đi làm về nếu xe khô ráo thì cầm chổi làm một vòng là sạch bóng. sáng ra cũng thế vì xe em để không có mái tre. nhưng xe đang ẩm ướt thì cứ đi chờ khô lại dùng chổi lông gà. ngày nào cũng âu yếm em nó nên em luôn sạch mắt, mình đi cũng cự tin.

danglong

Xe tăng
Em dùng 3 đời chổi này rồi: Tốt, nên dùng!

Nhưng có mấy lời khuyên:
- Không dùng khi xe bị ướt
- Không dùng khi xe quá bẩn: Bụi bám hàng ngày thì Ok, nhưng đi xa hoặc xe bẩn do sau khi bị bắn nước hoặc bị mưa thì ko nên
- Không mua loại cán quá ngắn & chổi quá nhỏ: Lúc chải xe nhọc lém

FreeMan2009

Xe hơi
Em thấy dùng lau xe sạch bóng đấy, còn chổi lông gà không chơi được, quét mà vẫn bê bết vào

nhưng có nhược điểm là hình như dầu của cái chổi làm xe dễ bám bụi nhiều hơn. khó nhểy các cụ (b)

vudinhquang

Xe container
Các cụ giỏi chịu bụi thật tôi bị viêm mũi dị ứng lên chẳng dùng chổi nào cả, khua bụi chắc cũng phải hít chứ, cứ để bẩn xong đi rửa thôi.
chổi dầu không bụi cụ ạ.phãi dùng thì mới biết,tả thì khó

kainz

Xe đạp
Em thì dùng chổi lông gà truyền thống khi dính bụi ,đây là kinh nghiệm bấy lâu nay của cánh cán bộ đường lối rồi các cụ ạ, nếu dính cát và bản dính chặt vào xe thì nước xịt cho ẩm rồi lau là an toàn nhất !

noon8moon

Xe đạp
Cụ dùng chổi dầu hay chổi lông gà đều được, quan trọng là cách cụ dùng thôi. Cụ chỉ nên dùng chổi những lúc bám ít bụi mà bụi nó không bết vào xe thôi, còn không rửa là nhất.

Còn một cái nữa là khi nào độ ẩm không khí cao thì cụ quét sạch lắm, nhất là sáng sớm, cụ cứ thử xem đúng ko nhé

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Nhà em sản xuất chổi dầu, các bác ủng hộ nhé!
Nhân đây em cũng cảm ơn các offer và các bác tài chuyên đã ủng hộ nhà em trong 5 năm qua.

Công dụng
* Làm sạch bụi xe nhanh chóng
* Xe luôn sáng bóng như vừa mới rửa
* Giảm 70 % số lần phải rửa xe
* Chất liệu sợi bông 100% rất mềm
* Giữ cho xe luôn SẠCH SÁNG BÓNG

Hiện nay: Em vẫn vận chuyển miễn phí nội thành Hà Nội cũ.
Giá: 150.000 đ/chiếc

Hotline: 09.121.020.86

raotro

Xe container
em toàn dùng chổi này.thấy quá tốt
Cháu mượn được của lão này dùng chùa 1 phát hôm đi đền Hùng. Tốt thật! (nhưng cháu ứ mua vì tiếc tiền....hôm nào gặp cháu lại mượn!):))

cardream

Xe tải
Nhà em sản xuất chổi dầu, các bác ủng hộ nhé!
Nhân đây em cũng cảm ơn các offer và các bác tài chuyên đã ủng hộ nhà em trong 5 năm qua.

Công dụng
* Làm sạch bụi xe nhanh chóng
* Xe luôn sáng bóng như vừa mới rửa
* Giảm 70 % số lần phải rửa xe
* Chất liệu sợi bông 100% rất mềm
* Giữ cho xe luôn SẠCH SÁNG BÓNG

Hiện nay: Em vẫn vận chuyển miễn phí nội thành Hà Nội cũ.
Giá: 150.000 đ/chiếc

Hotline: 09.121.020.86
Nhà cụ có giặt lại chổi dầu không ạ. Em đang dùng mà nó khô quá, lại bẩn nữa :)

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net

vt_hoa

Xe tăng
Chổi dầu dùng khi nào:
- Đi trên đường dài chẳng bao giờ dùng đến vì bụi quá nhiều lau không xuể.
- Đi ngắn, đường ít bụi dùng chổi lông gà phẩy nhẹ là OK.
- Trời mưa hoặc không mưa nhưng đường xứ mình quá nhiều vũng nước, chưa kể gặp thằng dở hơi xe rửa đường phun nước thì em đố cụ nào dám dùng chổi dầu để lau sau khi đi về.
- Liệu các cụ có mỗi tháng giặt và tẩm lại dầu chổi 1 lần không.
Kết luận : Kiểu gì các cụ cũng phải rửa xe nên chổi dầu có tác dụng nhưng hiệu quả không cao. Riêng em tự rửa xe và không có điều kiện giặt và tẩm dầu chổi hàng tháng nên chổi dầu của em dùng làm giẻ rửa xe, nhúng vào xô xà phòng để cọ vỏ ngoài, vưỡn phải kết hợp với khăn lau tay cọ những chỗ bùn đất bám quá chắc

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Chổi dầu dùng khi nào:
- Đi trên đường dài chẳng bao giờ dùng đến vì bụi quá nhiều lau không xuể.
- Đi ngắn, đường ít bụi dùng chổi lông gà phẩy nhẹ là OK.
- Trời mưa hoặc không mưa nhưng đường xứ mình quá nhiều vũng nước, chưa kể gặp thằng dở hơi xe rửa đường phun nước thì em đố cụ nào dám dùng chổi dầu để lau sau khi đi về.
- Liệu các cụ có mỗi tháng giặt và tẩm lại dầu chổi 1 lần không.
Kết luận : Kiểu gì các cụ cũng phải rửa xe nên chổi dầu có tác dụng nhưng hiệu quả không cao. Riêng em tự rửa xe và không có điều kiện giặt và tẩm dầu chổi hàng tháng nên chổi dầu của em dùng làm giẻ rửa xe, nhúng vào xô xà phòng để cọ vỏ ngoài, vưỡn phải kết hợp với khăn lau tay cọ những chỗ bùn đất bám quá chắc
Cụ chắc chưa dùng chổi dầu bao giờ.
5 năm nhà em bán chổi hầu hết là được khen, nhìn 2 cái xe đứng cạnh nhau 1 cái bóng loáng 1 cái bẩn bẩn, thích thú lắm đấy.
Riêng các bác sài cho xe chạy cho các sếp thì rất thích sài chổi dầu nhà em.
Các cụ đi đường để ý sẽ thấy người ta hay cầm cái chổi dầu cán gỗ mầu cánh dán là chổi nhà em đấy.
Một cây chổi sài trung bình 4-6 tháng, giảm 70% số lần phải rửa xe, quan trọng là xe luôn sáng sạch bóng (thích hợp với người yêu xe).
Kinh tế - tiết kiệm - sạch bóng
Chỉ những người đã dùng qua mới thấy nó hợp lý và tốt

vuchucanh

Xe đạp
Em mua chổi dầu nhưng cũng chẳng làm gì :102:

Lau kính 1 lần thấy ko ổn lắm, em mua cái xịt kính chịu khó lau qua 1 cái là sáng choang (b)
Bác ơi, chổi dầu muốn lau kính phải phải nhẹ tay hơn so với lúc lau thân xe, chỉ phủ phủi nhẹ thôi. Và đặc biệt chú ý: kính phải khô, và trời không sắp mưa. ^^

suongthu118

Đi bộ
Cảm ơn các bác đã hết sức ủng hộ và comment góp ý để giúp cho sản phẩm của nhà em ngày càng hoàn thiện hơn. Để cải thiện sản phẩm và nâng cao chất lượng dịch vụ chổi dầu Tâm Luân hơn nữa, em có thể nhờ các bác thông thái trên diễn đàn làm giúp cái survey được không ạ.

[FONT=&quot]https://docs.google.com/forms/d/1T9x...ssqos/viewform

[/FONT]
[FONT=&quot]Thú thật là cái survey này có hơi dài nên sau khi các bác làm xong, nhà em xin tặng bác cái coupon giảm giá 25% trên sản phẩm coi như là cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian quý báu và ủng hộ.[/FONT] Xin chân thành cảm ơn các bác

socmeo

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã hết sức ủng hộ và comment góp ý để giúp cho sản phẩm của nhà em ngày càng hoàn thiện hơn. Để cải thiện sản phẩm và nâng cao chất lượng dịch vụ chổi dầu Tâm Luân hơn nữa, em có thể nhờ các bác thông thái trên diễn đàn làm giúp cái survey được không ạ.

[FONT=&quot]https://docs.google.com/forms/d/1T9x...ssqos/viewform

[/FONT]
[FONT=&quot]Thú thật là cái survey này có hơi dài nên sau khi các bác làm xong, nhà em xin tặng bác cái coupon giảm giá 25% trên sản phẩm coi như là cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian quý báu và ủng hộ.[/FONT] Xin chân thành cảm ơn các bác
Form servey dài quá! Mãi mới điền xong. Chắc mua thêm chổi lông gà nữa vậy, tùy hoàn cảnh mà dùng vậy!